[Funland] Siêu xe hạ gục gốc cây

sthd

Xe lăn
lên tầm cao mới!
xe có sự cố khi xảy ra tai nạn!
vậy là chủ xe đã không báo cáo đầy đủ bệnh tình của xe, gây tai nạn cho thợ sửa xe?
nếu vậy thì không những không được đền, mà chủ xe còn phải bồi thường tổn thất tinh thần, tổn thất do mất việc của thợ sửa xe!

sthd

Xe lăn
trình đá bóng của các bên đã lên mức Thượng thừa!
Messi cũng bái làm sư phụ

Dân Tổ

Xe container
lên tầm cao mới!
vậy là chủ xe đã không báo cáo đầy đủ bệnh tình của xe, gây tai nạn cho thợ sửa xe?
nếu vậy thì không những không được đền, mà chủ xe còn phải bồi thường tổn thất tinh thần, tổn thất do mất việc của thợ sửa xe!
Bắt đầu được tư vấn nhiều bên để tố nhau đấy cụ :D

Grandtouring

Xe điện
Em thì xe lạ là không dám đi, bất kể xe sang hay không, dù em đã lái xe 13 năm liên tục rồi.
Có lần anh sếp đi công tác, nhờ em đánh con Audi Q5 từ cơ quan về nhà em cất hầm chung cư giúp mấy ngày. Cách có mấy trăm mét mà em toát mồ hôi.
Năm ngoái vào Phú Quốc, cậu em cho lái xe đánh con Mẹc S450 đến KS, bảo để lại cho em tự lái đi chơi mấy ngày ở PQ vì nó bận kinh doanh. Em cũng không dám lái, bảo lái xe của nó đánh về. Em gọi taxi đi chơi cho lành.

XSim

Xe container
lên tầm cao mới!
Bẻ lái quá kinh, chủ xe đang từ thế đòi được 6 tỉ giờ lại phải lo đi bồi thường tổn thương tinh thần cho thợ sửa xe, đúng là không biết đâu mà lần :))

XSim

Xe container
Ferrari trách nhiệm gì nữa?
nó bảo để kĩ sư của nó ở sg ra lắp, thì chủ xe không đồng ý.

Ferrari yêu cầu kĩ sư có chứng chỉ của hãng mới được sửa chữa.
Anh chủ xe này giao cho người không đủ trình độ, không có bằng lái xe, thì phải chịu rủi ro thôi.

thợ mà thuê luật sư thì chả phải đền gì
Trách nhiệm theo luật thì em không có thông tin nên không rõ. Em nói trách nhiệm theo nghĩa uy tín thôi, giới thiệu chủ xe đến một chỗ không đảm bảo để sửa dẫn đến tai nạn. Nếu thợ và đại lý Volvo đúng là do Ferrari thuê hay ủy quyền để sửa xe cho khách thì Ferrari còn rắc rối to.

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Em thì xe lạ là không dám đi, bất kể xe sang hay không, dù em đã lái xe 13 năm liên tục rồi.
Có lần anh sếp đi công tác, nhờ em đánh con Audi Q5 từ cơ quan về nhà em cất hầm chung cư giúp mấy ngày. Cách có mấy trăm mét mà em toát mồ hôi.
Năm ngoái vào Phú Quốc, cậu em cho lái xe đánh con Mẹc S450 đến KS, bảo để lại cho em tự lái đi chơi mấy ngày ở PQ vì nó bận kinh doanh. Em cũng không dám lái, bảo lái xe của nó đánh về. Em gọi taxi đi chơi cho lành.
Em giống cụ, chỉ lái xe mình và xe của cty. Không bao giờ lái xe của người khác, và e cũng ko có hứng thú leo lên xe ko phải của mình!

XSim

Xe container
Em giống cụ, chỉ lái xe mình và xe của cty. Không bao giờ lái xe của người khác, và e cũng ko có hứng thú leo lên xe ko phải của mình!
Chẳng qua gặp cái xe nó lớn tiền quá nên run chứ mình đủ giàu thì cái xe đó chỉ như xe máy, anh em mượn nhau cho vui chứ có gì to tát đâu. Mượn xe cũng là để trải nghiệm các loại xe khác nhau mà thường một người không thể tự mua nhiều loại để thử được.

Ai cũng như cụ thì ngành cho thuê xe tự lái giải tán hết :))

sthd

Xe lăn
Trách nhiệm theo luật thì em không có thông tin nên không rõ. Em nói trách nhiệm theo nghĩa uy tín thôi, giới thiệu chủ xe đến một chỗ không đảm bảo để sửa dẫn đến tai nạn. Nếu thợ và đại lý Volvo đúng là do Ferrari thuê hay ủy quyền để sửa xe cho khách thì Ferrari còn rắc rối to.
đấy là theo lời anh chủ xe.
theo lời của Ferrari thì khác. hãng đã đề nghị để thợ của hãng từ sg ra thay, nhưng chủ xe không đồng ý và tự thuê thợ thay.

em thì tin là Ferrari không giới thiệu đâu. hãng nó có quy định chặt chẽ lắm.

XSim

Xe container
đấy là theo lời anh chủ xe.
theo lời của Ferrari thì khác. hãng đã đề nghị để thợ của hãng từ sg ra thay, nhưng chủ xe không đồng ý và tự thuê thợ thay.

em thì tin là Ferrari không giới thiệu đâu. hãng nó có quy định chặt chẽ lắm.
Phải có ghi âm chi tiết cuộc gọi mới phán chính xác được. Em tin anh thợ/ks T là do Fer giới thiệu chứ chả phải chủ xe tự quen biết. Như thế thì Fer cũng có phần trách nhiệm rồi.

À, tất nhiên kịch bản để đến với anh T có thể là như sau:

Chủ xe: Xe anh bị abc rồi, làm sao đây Fer?
Fer: Rất tiếc em không có cơ sở chính hãng ở HN, anh gửi vào đây (SG) em sửa cho
Chủ xe: Lỗi vặt ấy mà, mang vào đấy hơi lằng nhằng
Fer: Em google thấy có vài địa chỉ ở HN có thể làm
Chủ xe: Oh, đúng rồi, anh search cũng thấy, có anh T gì làm bên Volvo nhưng biết sửa Fer này
Fer: Vâng, anh thử mang xe qua anh T xem
....

Như thế này thì Fer đúng là không có lỗi thật, nếu có thì là lỗi nhiệt tình quá thôi :))

Kurumasuki

Xe container
Em còn nhớ có hãng gì bán xe cho chị Diệp thêu trống đồng ghế da
Đến khi có lỗi phải cử nhân viên mang đúng loại chỉ thêu đó bay từ Hongkong sang để sửa rồi bay về
Làm gì có hãng siêu xe nào bảo ừ chú cứ tạt vào hàng sửa xe lề đường sửa, hết nhiêu bảo anh :))
Phải có ghi âm chi tiết cuộc gọi mới phán chính xác được. Em tin anh thợ/ks T là do Fer giới thiệu chứ chả phải chủ xe tự quen biết. Như thế thì Fer cũng có phần trách nhiệm rồi.

À, tất nhiên kịch bản để đến với anh T có thể là như sau:

Chủ xe: Xe anh bị abc rồi, làm sao đây Fer?
Fer: Rất tiếc em không có cơ sở chính hãng ở HN, anh gửi vào đây (SG) em sửa cho
Chủ xe: Lỗi vặt ấy mà, mang vào đấy hơi lằng nhằng
Fer: Em google thấy có vài địa chỉ ở HN có thể làm
Chủ xe: Oh, đúng rồi, anh search cũng thấy, có anh T gì làm bên Volvo nhưng biết sửa Fer này
Fer: Vâng, anh thử mang xe qua anh T xem
....

Như thế này thì Fer đúng là không có lỗi thật, nếu có thì là lỗi nhiệt tình quá thôi :))

longtech21

Xe tăng
Chẳng qua gặp cái xe nó lớn tiền quá nên run chứ mình đủ giàu thì cái xe đó chỉ như xe máy, anh em mượn nhau cho vui chứ có gì to tát đâu. Mượn xe cũng là để trải nghiệm các loại xe khác nhau mà thường một người không thể tự mua nhiều loại để thử được.

Hoá ra cũng nhiều người có suy nghĩ như này thật. Nghĩ mượn xe ô tô như mượn xe máy. Cơ quan e có ô chuyên mượn xe mọi người, dù chỉ đi vài km. Xe có nhưng để vợ đi. Đi xe máy đi làm. Đến cơ quan đi đâu lại mượn ô tô.

XSim

Xe container
Hoá ra cũng nhiều người có suy nghĩ như này thật. Nghĩ mượn xe ô tô như mượn xe máy. Cơ quan e có ô chuyên mượn xe mọi người, dù chỉ đi vài km. Xe có nhưng để vợ đi. Đi xe máy đi làm. Đến cơ quan đi đâu lại mượn ô tô.
Thì xe cũng chỉ là phương tiện thôi, cho nhau mượn thì có gì đâu, em so với xe máy chả thấy có gì sai cả. Ngày xưa xe máy còn quý mượn được nhau cũng khó đấy, lấy về còn phải xem có thêm vết xước nào không.

Mượn xe căn bản cả hai đều thoải mái là được, còn tính đã bựa thì mượn xe máy cũng có thể làm người ta khó chịu chứ không chỉ ô tô.

mezo

Xe tải
Xưởng nào cũng ngoan và dễ chịu cho đến khi có sự việc, sự cố xảy ra. :)
thì e đã nói do mình ko lấy hoá đơn khi đưa vào xưởng thì hãng nó ko chịu trách nhiệm là đúng thôi ,vì lý là mình thua rồi .Còn nhân viên nó ngoan hay hư thì khi xảy ra chuyện như thế này thì phận đi làm thuê rồi thì tiền đâu nó đền ,đen cả chủ lẫn khách .Cứ đưa xe vào xưởng thì phải lấy hoá đơn dấu má ,có gì hãng nó phải có trách nhiệm

lên tầm cao mới!
Tóm lại đầu tiên là cứ né bọn VV này ra cái đã :)

Đại tướng Alo

Xe điện
Thế nguyên nhân tại sao mà xe xịn thế lại mất lái được nhỉ ! Mà mất lái + mất phanh +chân ga cũng bị kẹt hay sao mà xem đoạn video em thấy xe lao như tên bắn thế nhỉ ??? Khó hiểu cho người lái....:D

Kia_fote

[Tịch thu bằng lái]
Em có nói nó to tát đâu, và em có nói em nghèo đâu. Cái này thuộc về quan điểm mỗi người thôi. Không thiếu gì trường hợp bóc phốt nhau trên mạng sau khi mượn xe, anh em, bạn bè... đủ cả. Nào là mượn xe về quê bùn đất ko rửa, ko đổ xăng, sứt sát va quẹt, nôn ói ra xe cũng ko nói...bla bla.
Cá nhân em ko mượn xe, ko lái thử xe người khác.
Ko vay mượn tiền người khác, cần thì cắm sổ đỏ ở ngân hàng rồi vay.
Như em đã nói, tùy quan điểm mỗi người thôi, đơn giản là em khác cụ.

Roman

Xe điện
thôi xong!và thể h
Đúng kiểu tay chơi mới nổi.
Ferrari mà chơi như Toy với Hyundai. cứ ship đồ về rồi nhờ thợ lắp thôi!
chưa nói đến Ferrari, ngay Mer mà sửa ngoài hãng là cũng miễn bảo hành luôn

chắc giống tay chơi siêu xe gì ở Tuyên Quang!
Chắc muốn tiết kiệm và muốn thể hiện sự hiểu biết là Ta đây chơi xe biết tự mua hàng về chăm xe. :(

bmwp0wer

Xe tăng
Vào hãng thì đương nhiên phải có biên bản giao nhận xe, cụ chưa vào hãng bao giờ à?
còn trích dẫn trên là của nội dung sự việc diễn biến,.
Bb với cố vấn có ý nghĩa ko hay bb với người dc ủy quyền / đại diện pháp luật của xưởng dv ?

Với kiểu chối đùn đẩy thì xưởng có thể phủi tay nếu chỉ có ký nhận của cố vấn.

EmChuaCoBang

Xe hơi
Quy trình có vẻ quen quen nhỉ. Sa thải/khai trừ khỏi tổ chưc xong mới xử lý tiếp theo :rolleyes:

Sent from SM-N950F via OTOFUN