[Funland] Shopee đổi trả hàng củ chuối thật!

nguyenvudong6789

Xe đạp
mua trên này thì xác định rủi ro rồi cụ

nguyensalin

Xe đạp
mua thì phải chấp nhận thôi cụ ạ

yêu anh có ô tô

[Tịch thu bằng lái]
hệ hệ mua sóp pi dc cái giá cháy đít thôi chứ chế độ khá phức tạp. Em thì mua món gì 200-300k mua chơi chơi thì mua ở sóp pi thôi, còn cao tiền hơn mà vẫn mua ở sóp pi thì phải có kĩ năng. Đó là tìm giá hợp lý, sau đó tìm thẳng bên bán và...mua của nó. Nó sẽ k thích đâu, vì nó muốn doanh số hiện trên sóp pi nhưng...kệ nó, k bán thì lại chạy sang thằng bên cạnh. Có lần em mua 1 món gần 4 triệu, rẻ hơn chỗ bán rẻ nhất dc hơn 1 triệu, hàng nguyên seal như nhau hết về chất lượng và thời gian bảo hành, khác là bán ở shop nhiều đèn với điều hòa lạnh mông và bán ở sóp pi thôi. Em gọi thẳng cho bên bán, hỏi địa chỉ và qua xem luôn. Nó cũng hơi ngạc nhiên k hiểu khách kiểu quái gì ngồi nhà nó free ship k thích lại mò qua :)) em thì đồ điện tử điện lạnh hay đồ chơi em thích ngó tận nơi rồi mua và phá trinh luôn chứ k thích ngồi nhà chờ vài hôm mất nhiệt đi
A phương khôn thế, vậy gọi gì là mua on lai nữa hả zời :) :P =))

HOI DUA XE

Đi bộ
Mua kiểu này thì xác định khó trả hàng rồi.

buicongchuc

Xe ba gác
Em chỉ mua đồ lặt vặt vớ vẩn onl trên shopee, tiki, lazada

Buidoimiennui122

Xe đạp
1000 thằng cùng trả hàng thì nó sập tiệm à.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em có khách ở Đà Nẵng mua hàng gần 600k , nhận xong rồi đòi trả hàng . Tiền em hoàn lâu rồi mà hàng ko trả em đây này . Coi như mất hàng chả làm gì được . Các cụ cứ ngồi đấy mà sợ mất tiền !

hoangduc.sbr

Xe container
Em có khách ở Đà Nẵng mua hàng gần 600k , nhận xong rồi đòi trả hàng . Tiền em hoàn lâu rồi mà hàng ko trả em đây này . Coi như mất hàng chả làm gì được . Các cụ cứ ngồi đấy mà sợ mất tiền !
Làm j có chuyện ấy đc, có khi nào cụ bấm nhầm chấp nhận hoàn tiền mà ko có khiếu nại ko? (đối với Shopee).
Bởi nếu cụ bấm khiếu nại thì khách phải mang hàng ra trả lại bên tiếp nhận đổi trả hàng của Shopee. Để Shopee nó k.tra có đúng hàng bị lỗi và còn nguyên vẹn hay ko đã. Sau đó chờ 3-7 ngày giải quyết xong thì nó mới hoàn tiền cho khách (như cái mail mà em up ở #1 đấy).
Đận rồi em mua cái máy nghe nhạc rẻ rẻ shop để mang đi chạy bộ, đạp xe. Mà cái máy nó bị lỗi lag, next/back bài chậm mấy chục giây lận. Em cũng đòi trả hàng thì bên bán chắc thấy g.trị hàng có 200k nên nó chấp nhận hoàn tiền luôn mà chả đòi khiếu nại (khách trả hàng).

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Làm j có chuyện ấy đc, có khi nào cụ bấm nhầm chấp nhận hoàn tiền mà ko có khiếu nại ko? (đối với Shopee).
Bởi nếu cụ bấm khiếu nại thì khách phải mang hàng ra trả lại bên tiếp nhận đổi trả hàng của Shopee. Để Shopee nó k.tra có đúng hàng bị lỗi và còn nguyên vẹn hay ko đã. Sau đó chờ 3-7 ngày giải quyết xong thì nó mới hoàn tiền cho khách (như cái mail mà em up ở #1 đấy).
Đận rồi em mua cái máy nghe nhạc rẻ rẻ shop để mang đi chạy bộ, đạp xe. Mà cái máy nó bị lỗi lag, next/back bài chậm mấy chục giây lận. Em cũng đòi trả hàng thì bên bán chắc thấy g.trị hàng có 200k nên nó chấp nhận hoàn tiền luôn mà chả đòi khiếu nại (khách trả hàng).
hàng của em là hàng chuẩn , trước khi đặt mua thì khách nó đã chat 2 ngày rồi , chụp ảnh kỹ càng theo yêu cầu của nó . OK hết nó đồng ý đặt mua , nhận hàng xong nó lấy ảnh mạng so với ảnh em chụp rồi bảo của em hàng giả , mả cha nó ảnh mạng sáng đẹp nét căng còn em tự chụp nên hơi tối mà nó so như vậy . Xong nó báo hàng giả nên shopee nó cho em 3 lựa chọn : hoàn tiền ngay , nhận hàng rồi mới hoàn tiền , ko cần hoàn hàng . Khách củ chuối em cũng bực nên bấm hoàn luôn cho xong việc . Thế là ......xong con ong . Đồng thời em còn bị xóa sản phẩm đó luôn .

dongnat123

Xe container
Cụ bấm nút "đã nhận được hàng" chưa. Em đọc kỹ lại thì chắc cụ chưa bấm. Em mua cũng nhiều, trả hàng hoàn tiền vài lần đều ngon, chắc em toàn mua đồ linh tinh nên hàng không phải gửi trả lại

Chỉnh sửa cuối:

dongnat123

Xe container
Cho em tên gian hàng để em bom ;))

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Cho em tên gian hàng để em bom ;))
Khách mà , nó có bán hàng đâu .
Em còn 1 đơn của ông tây cũng đòi trả hàng đây , đơn hơn 5tr do nó đặt nhầm mà đòi trả hàng với lý do em gửi ko đúng hàng . Mẹ nó chả nhẽ không chấp nhận yêu cầu trả hàng của nó . Sau nghĩ nhắn qua nhắn lại bất đồng ngôn ngữ oải quá nên cho nó hoàn , đang đợi hàng hoàn về đây . :(

hoangduc.sbr

Xe container
hàng của em là hàng chuẩn , trước khi đặt mua thì khách nó đã chat 2 ngày rồi , chụp ảnh kỹ càng theo yêu cầu của nó . OK hết nó đồng ý đặt mua , nhận hàng xong nó lấy ảnh mạng so với ảnh em chụp rồi bảo của em hàng giả , mả cha nó ảnh mạng sáng đẹp nét căng còn em tự chụp nên hơi tối mà nó so như vậy . Xong nó báo hàng giả nên shopee nó cho em 3 lựa chọn : hoàn tiền ngay , nhận hàng rồi mới hoàn tiền , ko cần hoàn hàng . Khách củ chuối em cũng bực nên bấm hoàn luôn cho xong việc . Thế là ......xong con ong . Đồng thời em còn bị xóa sản phẩm đó luôn .
Thế cụ ko bấm "nhận hàng rồi mới hoàn tiền" là dại rồi:D
Như cái shop bán tai nghe bên Khựa kia nó cũng chọn vậy, nên Shopee bắt em phải manh hàng đi trả. Nếu là hàng 600k như cụ thì em gọi shipper đến lấy ngay nhưng cái tai nghe cũng chỉ gần 2l nên em bỏ luôn.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Thế cụ ko bấm "nhận hàng rồi mới hoàn tiền" là dại rồi:D
Như cái shop bán tai nghe bên Khựa kia nó cũng chọn vậy, nên Shopee bắt em phải manh hàng đi trả. Nếu là hàng 600k như cụ thì em gọi shipper đến lấy ngay nhưng cái tai nghe cũng chỉ gần 2l nên em bỏ luôn.
Vầng , là do em cũng chủ quan và chán . Khách này chat rất lâu , hỏi rất kỹ rồi mới mua xong đòi trả nên em trả tiền luôn cho nhanh . Một phần tính em nó vậy rồi , ngay cả bán mấy đồ cho các cụ trên này cứ có bất kỳ ý kiến gì là em bảo trả hàng lại cho em ngay lập tức chứ ko thích lằng nhằng nói qua lại nhiều . :(
He he nhưng em còn 1 đơn hơn 5tr của ông tây đòi trả hàng thì em phải nhận hàng đã mới hoàn tiền :))

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đen gần giống em. TSB bọn shopee chứ em có mua 1 cái tai nghe tws. Nghe ok nhưng mic kém và touch control kém nên yc hoàn trả. Nó bẵng đi 1 tuần rồi đòi bằng chứng,em gửi clip đã lưu. Vậy mà nó bảo lỗi cảm quan ko cho đổi. Bố khỉ tai nghe lỗi vậy thì cảm quan gì? Rồi lại cay nữa là khi khiếu nại, nó cho 7-8 nv cskh hỏi han để mình trình bày từ đầu. Sơ sơ thế chứ còn nhiều cái cay nữa.

Em mua cái tai nghe bên Khựa về thì bị bên to bên nhỏ, nghe âm thanh lệch hẳn về bên phải nên bị ong ong đầu. Yêu cầu hoàn trả hàng ngay hôm nhận hàng là 5/8 thì từ đó đến giờ Shopee ko thèm gọi 1 cuộc đ/thoại ngoài cái Gmail này. Ko thèm nhắn tin đến tài khoản ở Shopee luôn thì khách họ theo dõi làm sao nếu ko để ý mail (vì tình trạng đơn hàng nó hiện trên app chứ đâu phải Gmail).
Mà các cụ đọc cái hướng dẫn hoàn trả hàng này mới thấy Shopee củ chuối ra sao khi bắt khách phải chạy xuống tận Q7 để gửi hàng (từ em mà chạy thì mất 40'). Nếu ko muốn tự đi thì phải thuê các dịch vụ ship hàng do Shopee chỉ định.
Chưa hết, kể cả khách có tự mang hàng đến thì vẫn phải mất 1 khoản gọi là "phí trả hàng"=)). Và lại phải đợi tiếp 3-7 ngày nữa để Shopee q.định có hoàn trả đc hay ko:-)). Sau khi hoàn trả thì tiền lại đi lại vào Ví Shopee chứ ko phải tk bank (có nghĩa các cụ chỉ nhận đc tiền khi... tiếp tục mua đồ trên Shopee;))).
Đìu mịa, trần đời mới thấy nên em cho luôn, éo thèm back lại nữa. Ko bù bên Laz, có yêu cầu đổi trả hay hoàn tiền cái thì Laz nó đặt luôn giới hạn yêu cầu shop phải phản hồi ngay trong 1 ngày. Nên thường các shop tự trao đổi với khách rất nhanh và nếu đồng ý hoàn trả thì Laz nó gọi điện trc để hẹn qua tận nơi lấy hàng luôn. Và tất nhiên tất cả đều free, hàng sau khi gửi trả lại về tay shop, shop xác nhận cái là tiền hoàn trả gửi thẳng vào tk bank luôn, rất đàng hoàng.

Chỉnh sửa cuối:

Poison

Xe tải
Tốt nhất mua của shop trong nc thôi cụ ah, mua hàng quốc tế hú họa lắm, shopee nó cũng k qli đc như shop trong nc. Đồng thời shopee nó cũng phải check qua với shop xem hàng tn, chứ thiếu gì vụ ng mua tráo hàng, hoặc làm hỏng rồi đòi đổi đâu cụ. E vừa là ng bán, vừa là ng mua nhưng e thấy hầu hết các sàn đều đứng về phía ng mua, ng bán lắm vụ đổi trả đều kêu oai oái vì các sàn auto ng mua đúng, bán cái gì giá trị còn phải quay clip gói hàng các kiểu để tránh ng mua tráo hàng hoặc làm hỏng đòi đổi trả, ông nào k có clip mà gặp khách củ chuối thì tự chịu, sàn vẫn bắt trả tiền lại cho ng mua.

Matizcoi

Xe cút kít
Cụ chủ đen thôi, chứ em mua hàng bên TQ ko đúng chủng loại em chụp ảnh bắt trả lại tiền ko lằng nhằng, thế mà cũng được hoàn lại hơn 300K, đồ kia thì thấy shop bán bên TQ nhắn tin lại là cứ để đó :D

nowhereland

Xe điện
Nay lướt sao lại gặp thread của người quen bên VOZ. Đọc hết bài của bác thì thấy bác phàn nàn có vẻ hơi quá rồi.
- Thứ nhất là trước khi mua bác nên đọc kỹ quy định trả hàng của Shopee để hiểu hơn về khâu đổi trả.
- Thứ hai là Lazada hay Shopee đều hổ trợ trả hàng có người đến lấy, nhưng với điệu kiện hàng bạn mua phải là từ LazMall và Shopee Mall, bác không đọc kỹ, mua hàng shop bình thường rồi kêu ca.
- Thứ ba, là về vấn đề seller người ta không rep phản hội của bác, cái này có thể là seller nó chán và một ngày nó giải quyết cả trăm đơn hàng phàn nàn tai nghe này nghe nhỏ bên này, nhỏ bên kia rồi cứ thế trả hàng thì nó sập tiệm mất mà vấn đề âm thanh này kia rất khó để cho shop nó kiểm tra. Cho nên Shopee nó đã có quy định trong bao nhiêu ngày seller không phản hồi yêu cầu hoàn tiền thì Shopee sẽ tự động châp nhận yêu cầu của bạn. Vấn đề là Shopee nó đứng ở giữa đảm bảo quyền lợi cho cả 2, cho bác nữa, nhưng đến khi bác đổi trả hàng tốn tí công lại phàn nàn.
- Thứ tư, tiền hoàn lại về ví thì mắc gì bác phàn nàn, ví Shopee rút về bank, airpay... được mà đâu phải xu chỉ để mua hàng đâu.

Nói chung thấy bác phàn nàn vớ vẫn. Thử lên amazon bình thường mua hàng rồi đổi trả xem có khác vậy không nhé, top 1 thương mại điện tử đó.
Em muốn hỏi cái này, ví shopee rút vè bank mỗi lần nó charge 11k. Có cách nào rút từ ví shopee về Airpay ko cụ?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em muốn hỏi cái này, ví shopee rút vè bank mỗi lần nó charge 11k. Có cách nào rút từ ví shopee về Airpay ko cụ?
Cụ rút tự động thì không mất phí , rút theo yêu cầu thì mất phí nhé !