[Funland] Sen Việt big C - 1 đi không trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

duyson_bacsy

Xe buýt
Trích "ông Hinh cũng khẳng định nếu liên lạc được với những khách hàng có liên quan đến vụ việc này sẽ trao đổi cụ thể và giải quyết ổn thỏa. Trên thực tế, dù phía Sen Việt đã có ý kiến chính thức muốn gặp và giải quyết vụ việc với khách hàng tố “bị hành hung” nhưng đến thời điểm này vẫn chưa nhận được phản hồi. Sự “im lặng” của người “bị hành hung” càng khiến Sen Việt khó khăn khi chúng tôi thực sự muốn chấm dứt những ồn ào không đáng có để tập trung vào việc kinh doanh!"
Họ đang gọi cụ chủ thớt ra để xin lỗi, cụ chủ chạy đâu roài
Em nghĩ đến lúc này cụ chủ nên ra mặt để làm rõ hơn sự việc thì sẽ hay hơn
Sao mà phải ra mặt đôi co!Trên Clip đã đủ để mọi người nhìn nhận đúng sai mà!Ra mặt để nhỡ SV nó cay cú xử cụ ấy theo kiểu : Tiên Lễ - Hậu Binh thì toi!

hanoien

Xe điện
Trích "ông Hinh cũng khẳng định nếu liên lạc được với những khách hàng có liên quan đến vụ việc này sẽ trao đổi cụ thể và giải quyết ổn thỏa. Trên thực tế, dù phía Sen Việt đã có ý kiến chính thức muốn gặp và giải quyết vụ việc với khách hàng tố “bị hành hung” nhưng đến thời điểm này vẫn chưa nhận được phản hồi. Sự “im lặng” của người “bị hành hung” càng khiến Sen Việt khó khăn khi chúng tôi thực sự muốn chấm dứt những ồn ào không đáng có để tập trung vào việc kinh doanh!"
Họ đang gọi cụ chủ thớt ra để xin lỗi, cụ chủ chạy đâu roài
Em nghĩ đến lúc này cụ chủ nên ra mặt để làm rõ hơn sự việc thì sẽ hay hơn
E vẫn ở đây có chạy đi đâu đâu.
Họ chỉ cần xin lỗi em 1 cách chân thành là ok nhưng đừng đổ thừa cho người khác.

long1974

Xe hơi
Nhà hàng Buffet Sen Việt có “hành hung khách hàng”?
Thứ hai 25/06/2012 10:00
Xuất hiện trên mạng internet khoảng chục ngày nay, đoạn clip được chú thích bằng cụm từ “Nhà hàng Sen Việt hành hung khách hàng” đã gây được sự chú ý đặc biệt và trở thành đề tài bàn tán sôi nổi trên một số diễn đàn, trang mạng. Chúng tôi đã có cuộc trao đổi với người quản lý nhà hàng Sen Việt (Long Biên – Hà Nội) để tìm hiểu thêm về sự việc này.

Khách hàng lựa chọn món ăn tại Nhà hàng Sen Việt
Ông Nguyễn Danh Hinh, đồng quản lý nhà hàng Sen Việt cho biết: “Sự việc cãi cọ giữa nhân viên nhà hàng Sen Việt và khách hàng xảy ra vào thứ 7, ngày 16/6/2012. Cụ thể, khi khách hàng vào nhà hàng đã hơn 20 giờ và do là ngày thứ 7 lượng khách hàng rất đông ( khoảng 500 khách) nên đương nhiên số món và lượng thức ăn của mỗi món sẽ không thể dồi dào như thời gian cao điểm lúc 11 giờ trưa và 17 giờ chiều. Khi khách hàng phản ứng lượng thức ăn không như họ kỳ vọng và số món còn lại cũng không nhiều, nhân viên nhà hàng có giải thích rõ là khách có thể yêu cầu đổi sang một món khác để được phục vụ tốt hơn. Cãi cọ xảy ra lúc thanh toán riền khi khách hàng đòi giảm 50% số tiền và nhân viên nhà hàng không đồng ý…”.

Cũng theo lời ông Hinh, tuyệt đối không có chuyện hành hung hay xô xát giữa nhân viên của Sen Việt với khách hàng và chúng tôi có thể mời một số khách hàng có mặt tại nhà hàng thời điểm đó làm chứng. Tuy nhiên, với Sen Việt, đây thực sự là một sự cố đáng tiếc và nhà hàng đã có những động thái tích cực để giải quyết sự việc. Cụ thể, Sen Việt đã thay quản lý mới và tạm đình chỉ công việc những người liên quan đến sự việc xảy ra hôm 16/6/2012. Bên cạnh đó, nhà hàng cũng tăng cường giám sát công việc và kịp thời nhắc nhở cho nhân viên về thái độ phục vụ khách hàng.

Trong khi câu chuyện chưa được đối chất đủ các bên để làm rõ đúng – sai thì có một sự thật đang hiện diện là nhà hàng Sen Việt gặp không ít khó khăn trong kinh doanh khi khách hàng bắt đầu phản ứng với thông tin trên mạng internet và chủ tòa nhà Savico Megamall “quay lưng” với đối tác khi buộc Sen Việt phải đóng cửa tạm thời để “giải quyết hậu quả”. Cụ thể, ngày 23/6/2012, ông Dominique Davanne, Giám đốc Trung tâm thương mại Savico Megamall (tòa nhà nơi Sen Việt thuê địa điểm tại tầng 3 - PV) ký công văn buộc Sen Việt phải đóng cửa nhà hàng trong 3 ngày (từ 25/6 – 27/6/2012) để khắc phục hậu quả! Cách làm này thực sự không thuyết phục bởi trên thực tế không hề có chuyện hành hung khách hàng tại Sen Việt và phía nhà hàng cũng có thái độ rất cầu thị khi đã xử lý tất cả những người có liên quan đến sự việc diễn ra hôm 16/6/2012.

Bên cạnh đó, ông Hinh cũng khẳng định nếu liên lạc được với những khách hàng có liên quan đến vụ việc này sẽ trao đổi cụ thể và giải quyết ổn thỏa. Trên thực tế, dù phía Sen Việt đã có ý kiến chính thức muốn gặp và giải quyết vụ việc với khách hàng tố “bị hành hung” nhưng đến thời điểm này vẫn chưa nhận được phản hồi. Sự “im lặng” của người “bị hành hung” càng khiến Sen Việt khó khăn khi chúng tôi thực sự muốn chấm dứt những ồn ào không đáng có để tập trung vào việc kinh doanh!

Quỳnh Chi

Em thấy qua bài viết này thì đúng là SV vẫn còn quá ngoan cố. Đã sai còn không thừa nhận, đổ lỗi cho người khác. Nếu không có chuyện xúc phạm khách hàng thì sao phải cho nghỉ việc nhân viên quản lý? Đúng là đã chấp nhận thí tốt mà còn thí kiểu ngu.
Đọng lại qua bài viết thì như là 1 lời trách cứ cho cụ Hanoien, kiểu như " đấy, vì ông mà tôi bị dọa đóng cửa, bị mất khách, bị phiền toái ...". Trong khi đó lại không nghĩ tới những cái khó chịu mà thượng để đã phải chịu.

ngominh

Xe điện
Toi đến nơi rồi ấy chứ, mình thấy có thông tin Big C yêu cầu nhà hàng đóng cửa này:

http://laodong.com.vn/Xa-hoi/Nha-hang-Buffet-Sen-Viet-co-hang-hung-khach-hang/70805.bld

Bác nào bảo mình đăng ký từ 2009 mà chỉ có 2 bài viết rồi chụp mũ là mình ko lên diễn đàn mấy ấy nhỉ? Mình toàn vào xem xe cộ thôi, chứ ko có thói quen à ơi, dưa lê dưa chuột lắm nên không viết bài. Tại thấy cái chủ đề này hot quá nên cũng ném đá chút.
SV thậm chí cả Savico đang chơi bài cùn để hòng kéo lại lòng thương của cư dân mạng. Kiểu chóa gì 1,2 hôm nưa chả rùng beng lên là : SV tổn hại rất lớn, bị đóng cửa 3 ngày ( đầu tuần làm chóa gì có khách ). Rồi lại bù lu bù loa lên là muốn gặp khách xin lỗi khách mà ko đc.

laceti.se

Xe buýt
Nói gì thì nói chửi mắng và đánh khách hàng là không được rồi. Đây không thích là bảo bạn bè không đến ăn nữa, thế thôi!

onlinefisher

Xe điện
Toi đến nơi rồi ấy chứ, mình thấy có thông tin Big C yêu cầu nhà hàng đóng cửa này:

http://laodong.com.vn/Xa-hoi/Nha-hang-Buffet-Sen-Viet-co-hang-hung-khach-hang/70805.bld

Bác nào bảo mình đăng ký từ 2009 mà chỉ có 2 bài viết rồi chụp mũ là mình ko lên diễn đàn mấy ấy nhỉ? Mình toàn vào xem xe cộ thôi, chứ ko có thói quen à ơi, dưa lê dưa chuột lắm nên không viết bài. Tại thấy cái chủ đề này hot quá nên cũng ném đá chút.
Diễn đàn là nơi chia sẻ, ai biết nhiều chia sẻ nhiều ai biết ít chia sẻ ít. Cụ không viết bài như cụ nói, nhưng lại rất hay vào xem... sau đó lại mắng vào mẹt những người mở lòng mình chia sẻ cho cụ là "à ơi, buôn dưa chuột bán dưa lê", xin lỗi nhà cháu chưa hiểu cụ thuộc class nào?!
Thế thì nhà hàng Sen vịt (nói lái đi chứ không thì ngượng) "chửi mắng, suýt hành hung" khách hàng của mình, những người đã đóng góp không nhỏ vào miếng ăn, cái áo,.. cho họ và cụ cũng chả khác nhau là mấy.
P/s: Tối nay nhà cháu sẽ đi xem nó có đóng thật cửa thật không rồi về gì pọt lại các cụ!

Chỉnh sửa cuối:

tranhgochay

Xe buýt
ngày xưa ông Nam Cao viết "miếng ăn là miếng nhục", nhà cháu thấy SV quán triệt tinh thần ấy quá!đã sai lè rồi còn ngoan cố, đổ lỗi cho khách hàng...không có khách hàng thì chúng nó lấy gì mà ăn

Matchia

Xe tải
Bọn này vẫn không thể bỏ được cái thói làm ăn láo lếu, trí trá như lừa trẻ con. Em nghe lại clip, rõ ràng câu cuối cùng có 1 em nhân viên (nói ngọng) quát thằng giật điện thoại của cụ chủ ( "thằng này đi ra...dm thằng này"). Câu đấy mà nói với khách (như nó nói là người khách bàn bên thấy bất bình can thiệp) thì người ta vả cho vỡ mồm.

FANCRV

Xe tăng
Nhà hàng Cầu Thị, muốn liên lạc với khách hàng thì lên đây nói tử tế liên lạc. Đừng hy vọng khách hàng phải liên lạc lại với nhà hàng nhé. Xin lỗi kinh doanh ngành dịch vụ mà làm ăn kiểu này thì dẹp tiệm đi.

hanoi_batnang

Xì hơi lốp
E vẫn ở đây có chạy đi đâu đâu.
Họ chỉ cần xin lỗi em 1 cách chân thành là ok nhưng đừng đổ thừa cho người khác.
Vậy em nghĩ cụ nên đưa ra thông tin điều kiện để cho họ xin lỗi cụ ví dụ như ai là người ở SV phải có trách nhiệm đứng ra xin lỗi cụ, và phải đăng trên các phương tiện thông tin đai chúng gì, hay gặp mặt cụ để xin lỗi hoặc bằng cách mời các cụ trên OF nhà mình feer 1 bữa chẳng hạn=)).....em chỉ nghĩ được có vậy có cụ nào có kế hay hơn thì hiến cho cụ chủ thớt.
Hãy cho họ một cách nào đó để họ làm nếu họ không thực hiện thì lúc đó mình có cái để nói

Otter

Xe hơi
Hôm nay em mới đọc bài này. Tẩy chay SV

Cu Sut

Xe buýt
Mình mới thấy bài này trên báo Giáo dục, cũng về Sen Việt, nhưng cách nhìn không phải từ phía vị khách hàng bị "hành hung", khá khách quan và phản ánh về những thái độ từ phía khách hàng. Cũng như câu kết của họ: Không có lửa thì sao có khói.

http://giaoduc.net.vn/Ban-doc/Tu-vu-nha-hang-Sen-Viet-Cung-can-xem-lai-y-thuc-cua-cac-thuong-de/183336.gd

Mình cũng thấy các bạn trên diễn đàn này hay một số diễn đàn khác cũng tỏ vẻ rất bất bình một cách thái quá và tiêu cực. Không hiểu những bạn đó sau này mở nhà hàng rồi bị người ta ném đá thế này sẽ nghĩ sao nhỉ?
Ơ, bạn này buồn cười nhỉ? Nếu ai đó mở nhà hàng, phục vụ khách như thế, rồi cũng bị ném đá, thì thôi, ráng chịu, còn oan khuất nỗi gì. Chứ theo bạn giờ mình cứ phải nhịn để nhỡ đâu trong tương lai, mình mở nhà hàng, mình cũng có cơ hội làm ăn kiểu chặt chém bố láo à (?)

RacerF1

Xe hơi
Giờ mà vẫn còn làm ăn kiểu chụp giật đó thì khó mà tồn tại...cụ nào quen biết cánh báo mạng nhờ post lên cho người tiêu dùng biết mà Tảy chay thằng Sen Việt này đi..., Facebook cũng là công cụ hữu dụng các cụ ạ..

hanoien

Xe điện
Vậy em nghĩ cụ nên đưa ra thông tin điều kiện để cho họ xin lỗi cụ ví dụ như ai là người ở SV phải có trách nhiệm đứng ra xin lỗi cụ, và phải đăng trên các phương tiện thông tin đai chúng gì, hay gặp mặt cụ để xin lỗi hoặc bằng cách mời các cụ trên OF nhà mình feer 1 bữa chẳng hạn=)).....em chỉ nghĩ được có vậy có cụ nào có kế hay hơn thì hiến cho cụ chủ thớt.
Hãy cho họ một cách nào đó để họ làm nếu họ không thực hiện thì lúc đó mình có cái để nói
Em có cần điều kiện gì đâu, chỉ cần xin lỗi trên báo là đủ, còn vụ mời free em nghĩ OFer chưa chắc đã đến đâu nhá.

chuột 74

Xe điện
thím hà hôm nào mời e 1 bữa lẩu lươn ở ngõ gì gì đó bên gia lâm nhá:P

Anhct305

Xe buýt
Website
www.kyluc.vn
hôm nay mới đọc được thớt này của cụ hanoien, một thảm họa về nhà hàng nữa, chia buồn với cụ...

duyson_bacsy

Xe buýt
Em có cần điều kiện gì đâu, chỉ cần xin lỗi trên báo là đủ, còn vụ mời free em nghĩ OFer chưa chắc đã đến đâu nhá.
Đúng đấy!Thằng SV nó có lỗi với cả cộng đồng mạng và khách hàng nói chung chứ sao phải tìm cụ Hanoien!Chẳng qua nó tạ sự muốn tìm gặp trực tiếp để đánh dấu đới!Chả tin nó tử tế đến thế đâu!Quanh co thế là đang ủ mưu đấy!Nên cảnh giác với thiện chí(Giả vờ)của nó cụ nhé!

aoe.info

Xe buýt
Website
denlonghoian.net
Cứ mời toàn bộ OFer đến oánh chén 1 bữa là xí xóa ngay thôi
(Số OFer hiện giờ là bao nhiêu các cụ nhể ) :D

Trạng thái
Thớt đang đóng