[Funland] Sau taxi thì sắp có xe ôm xanh GM - Motobike rồi nhé các cụ ới

Mr.Alo

Xe lăn
Em không nghĩ như cụ.
Giá là thứ có thể điều chỉnh được ;)).
Hiện tại lái xe VIN hơn hẳn các hãng khác, tương lai bát nháo hay không thì cần phải đợi.
VIN nó còn có cái để giữ thể diện như tinh hoa hay mãnh liệt gì gì đó :)) .
Các hãng khác thì đa số năm cha ba mẹ, vơ bèo gạt tép... cứ có xe là gia nhập nên không bát nháo mới lạ.
trước nay RẺ chưa bao giờ là cái vin để ý :v

Ca phê thôi

Xe tăng
Bác chuẩn đấy.
Ai lại dùng xe cao cấp để chạy taxi với xe ôm bao giờ.

Để tui chỉ đạo mấy cậu Mercedes với BMW và Audi bên bển, không sử dụng E-Class + 530d + A6 để chạy taxi nữa, bác nhé.
Được không ạ?
Xu hướng tương lai thì xe (kể cả oto) cũng chỉ coi là phương tiện (như bên nước ngoài), mà hiện giờ giới trẻ đã có suy nghĩ này rồi, chẳng cần tương lai. Xe SX ra bán tốt, vận hành tốt, dịch vụ tốt thì dùng làm gì đâu có quan trọng, như cụ nói Mercedes, BMW và Audi ... bên bển chạy taxi ầm ầm.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Sáng nay em đẫ bặt gặp lần đầu tiên trên phố Yên phụ.
Đi xe nên ko chộp được ảnh.
Hy vọng có thêm sự chọn tốt hơn.
Đỡ nhếch nhác hơn 1 số hãng khác.
Em chỉ hy vọng tuân thủ gặp đèn đỏ là dừng thôi chứ đội Grabbike và Bee toàn vượt đèn đỏ 😥. Em vẫn thích nhất là lái xe của Uber, sạch sẽ, tuân thủ luật

longphúc

Xe tăng
cũng bát nháo chả kém các hãng khác đâu , đó là mới chạy , xe thì cũng chỉ mới được đôi tháng thôi rồi cũng thành cũ hết , xe hơn chút mà giá hơn 30-40% thì cũng next thôi
Em thì lại nghĩ khi nào nó xong việc chính của anh ý là anh ý cho giải tán thôi,em dự 1 năm nữa cũng là lúc pin dặt dẹo là vừa

Mr.Alo

Xe lăn
Em thì lại nghĩ khi nào nó xong việc chính của anh ý là anh ý cho giải tán thôi,em dự 1 năm nữa cũng là lúc pin dặt dẹo là vừa
tuổi thọ ông xanh này em nghĩ phụ thuộc vào tình hình bds cụ ạ , vin không có bds nó gánh thì đi sớm , còn về xe điện nó chạy liên tục em nghĩ cũng nhanh tụt thôi vì hiện tại công nghệ pin chưa hoàn thiện , khách giờ mua xe điện chắc độ 2 năm là công nghệ xạc lạc hậu ( giờ xạc 3h thì sau 2 năm nữa chắc chỉ còn 1-1.5h đại trà , dung lượng cũng ok hơn ) lên bài toán kinh tế mua xe điện thời điểm hiện tại không hợp lý

beSuSu

Xe điện
Em chỉ hy vọng tuân thủ gặp đèn đỏ là dừng thôi chứ đội Grabbike và Bee toàn vượt đèn đỏ 😥. Em vẫn thích nhất là lái xe của Uber, sạch sẽ, tuân thủ luật
tại thời điểm Uber còn thì grab vẫn ngon về thái độ. Ngày grab bắt đầu có nhiều vấn đề thì uber die lâu rồi.
Uber sống ko đủ lâu để đến ngày "tha hóa biến chất" như grab (em dùng từ fun thôi)

Vậy nên bảo Uber ý thức hơn grab thì e nghĩ ko chắc, vẫn là tài từ cộng đồng mà ra, ý thức vẫn do tài đấy là chính.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
tại thời điểm Uber còn thì grab vẫn ngon về thái độ. Ngày grab bắt đầu có nhiều vấn đề thì uber die lâu rồi.
Uber sống ko đủ lâu để đến ngày "tha hóa biến chất" như grab (em dùng từ fun thôi)

Vậy nên bảo Uber ý thức hơn grab thì e nghĩ ko chắc, vẫn là tài từ cộng đồng mà ra, ý thức vẫn do tài đấy là chính.
Em nghĩ với người lao động dù làm các công việc giản đơn hay cần chuyên môn cao siêu đều do bộ máy quản lý của công ty nhào nặn các hành vi biểu hiện. Em đi nhà hàng, khách sạn mà gặp dịch vụ kém thì em chả bao giờ chửi nhân viên kém cả, chỉ chửi chủ và đội quản lý kém

beSuSu

Xe điện
Em nghĩ với người lao động dù làm các công việc giản đơn hay cần chuyên môn cao siêu đều do bộ máy quản lý của công ty nhào nặn các hành vi biểu hiện. Em đi nhà hàng, khách sạn mà gặp dịch vụ kém thì em chả bao giờ chửi nhân viên kém cả, chỉ chửi chủ và đội quản lý kém
thế cụ giải thích thế nào về những trường hợp taxi xanh quay đầu trên cầu, đường ngc chiều như trên face họ chụp.

Nếu cụ thấy số rất ít nhân viên họ có vấn đề thì nó khác với việc nhìn thấy nhiều nhân viên cùng thái độ đấy.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
thế cụ giải thích thế nào về những trường hợp taxi xanh quay đầu trên cầu, đường ngc chiều như trên face họ chụp.

Nếu cụ thấy số rất ít nhân viên họ có vấn đề thì nó khác với việc nhìn thấy nhiều nhân viên cùng thái độ đấy.
Do SM kém về tuyển dụng, đào tạo, giám sát. Anh cho đứa dốt, đứa vô kỷ luật vào tổ chức là tại anh chứ tại ai 😃

niceshot

Xe container
Việt Nam khác Đức các cụ ạ. Bối cảnh khác nhau nên cách marketing và bán hàng cũng khác nhau. Xe ô tô ở Đức rẻ và không mang nặng tính hình thức thể hiện như ở VN, mua một cái Audi ở Đức chả nói lên điều gì về bạn cả.
Theo cụ thì mua một cái xe điện VF ở VN nói lên điều gì về người mua?

Nikola.Tesla

Xe buýt
Theo cụ thì mua một cái xe điện VF ở VN nói lên điều gì về người mua?
Nếu cụ hỏi về Audi thì em trả được ngay. Còn hình ảnh VF vẽ trong đầu em khá lộn xộn.
Em có thể nói với cụ một ông mua Audi ở VN nhìn sơ qua khá là giàu.
Còn một cái xe điện VF ở VN hiện khá tầm thường và không nói lên cái gì về chủ nhân cả.

koala2023

Xe tải
Em nói thật với cụ nhé. 69.69% dân VN mua xe để khoe là chính chứ không phải đi là chính. Nếu chỉ xét yếu tố kinh tế không thôi thì bắt taxi đi làm và thuê xe về quê hiệu quả hơn nhiều mua và nuôi một cái xe ở VN. Còn ông nào bảo mua xe chỉ là phương tiện đi lại thì về soi lại lòng mình trên gương xem. Nếu xe chỉ là phương tiện đi lại không thôi ấy, thì cả cái VN này đã tràn ngập Ngũ Linh Hồng Quang Tiểu Lôi Điện rồi, mua xe tiền tỏi làm gì cho nó tốn.
Mua xe là để tránh đụng hàng nhiều nhất có thể, đằng này toàn thấy xe mình mua chạy biển vàng taxi thì mất hết mẹ thể diện.
Nói vớ vẩn. Lấy đâu ra con số thống kê 69% mua xe để khoe? Đúng tư duy của người giaf và nghèo. Kể cả có ít đi thì có người vẫn muốn mua xe vì họ chủ động. Trời mưa đố mà gọi được taxi.
Mà đã nói mua xe Vinfast ko nói lên gì về chủ nhân thì quan tâm chó gì xe chạy taxi hay thồ hàng, miễn là cái xe đáp ứng nhu cầu sử dụng và phù hợp giá tiền là được chứ gì.

koala2023

Xe tải
Nếu cụ hỏi về Audi thì em trả được ngay. Còn hình ảnh VF vẽ trong đầu em khá lộn xộn.
Em có thể nói với cụ một ông mua Audi ở VN nhìn sơ qua khá là giàu.
Còn một cái xe điện VF ở VN hiện khá tầm thường và không nói lên cái gì về chủ nhân cả.
Nhận xét người khác qua cái xe.. đúng là tư duy vật chất của kẻ đi lên từ nghèo khó mà ra.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Các dịch vụ, sản phẩm của bác ý thì làm gì có từ "rẻ" :))
Mà bác ý chở người chứ có chở hàng đâu mà mợ gọi ship chở ghế mát xoa với cây lọc nước :))
Rồi sẽ có cho mà xem, chở hàng giá cao hơn mà nhu cầu nhiều, nếu k nhận chở hàng hơi phí, e đang nói xe máy nhé cụ

Gangnam

Tầu Hỏa
Người OF
Rồi sẽ có cho mà xem, chở hàng giá cao hơn mà nhu cầu nhiều, nếu k nhận chở hàng hơi phí, e đang nói xe máy nhé cụ
Nó mà bắt Toét thuê nó và trả phí ship cao Toét để anh ship cho, cho nó ế Toét nhé :D

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

sirius6688

Xe điện
đọc thớt này mới thấy ko chỉ ngoài xã hội mà cả trên of cũng có mấy thể loại khọm già thiếu hiểu biết!