[Funland] Sau taxi thì sắp có xe ôm xanh GM - Motobike rồi nhé các cụ ới

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
mợ bán hàng mà cũng thốt ra câu này, thế sản phẩm của mợ lúc nào cũng chạy mục tiêu về giá hả
Vâng cụ, cụ k thấy sàn thương mại ra đời nó oánh chết các cửa hàng mặt phố ạ? Thế k vì giá thì vì cái gì ạ? Cùng 1 thương hiệu thì cứ giá đâu rẻ thì ủng hộ thôi, ship hàng thì cũng thế, k chọn thằng rẻ thì chọn thằng đắt để đội giá cạnh tranh bằng niềm tin ạ?

sirius6688

Xe điện
Vâng cụ, cụ k thấy sàn thương mại ra đời nó oánh chết các cửa hàng mặt phố ạ? Thế k vì giá thì vì cái gì ạ? Cùng 1 thương hiệu thì cứ giá đâu rẻ thì ủng hộ thôi, ship hàng thì cũng thế, k chọn thằng rẻ thì chọn thằng đắt để đội giá cạnh tranh bằng niềm tin ạ?
thế nào là cùng 1 thương hiệu mợ cũng ko đủ kiến thức để phân biệt à, đây là 1 sản phẩm/dịch vụ
ví dụ như : sản phẩm/dịch vụ "máy lọc nước" của mợ
còn thương hiệu : karofi, kangaroo, aosmith.... mỗi thằng chất lượng và giá thành khác nhau
ở đây trước mắt họ 'vận chuyển người " và sản phẩm và dịch vụ của họ thì họ tự định giá để nó tồn tại trên thị trường thôi, thớt nào cũng vào comment những câu thiếu muối để câu view phản cảm!

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
thế nào là cùng 1 thương hiệu mợ cũng ko đủ kiến thức để phân biệt à, đây là 1 sản phẩm/dịch vụ
ví dụ như : sản phẩm/dịch vụ "máy lọc nước" của mợ
còn thương hiệu : karofi, kangaroo, aosmith.... mỗi thằng chất lượng và giá thành khác nhau
ở đây trước mắt họ 'vận chuyển người " và sản phẩm và dịch vụ của họ thì họ tự định giá để nó tồn tại trên thị trường thôi, thớt nào cũng vào comment những câu thiếu muối để câu view phản cảm!
E xin lỗi cụ, cụ cho là phản cảm còn với e thì nó là thực tế cụ ạ. Cụ giàu nên cụ k quan tâm giá còn e thì giá thành là một trong những yếu tố để quyết định sử dụng sản phẩm hay dịch vụ đó. Mỗi ng có ý kiến riêng và mình nên tôn trọng ng ta cụ ạ. Cụ k thích e cụ có thể đưa vào blacklist để khỏi nhìn thấy dc mà. Diễn đàn của chung ai thích còm sao thì còm, k thích thì thôi, phản cảm hay k xem lại bản thân mình ấy, cụ nghĩ còm của cụ k phản cảm ah?

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Alo

Xe lăn
Cụ ấy miệt thị em ròng rã từ trang đầu đến giờ, em cũng không trả lời làm gì cho mất thời gian. Em chỉ nói về thực tế xe cộ VN thôi.
Dân vẫn sính hình thức , dân đi xe xấu khác đi xe đẹp , điện thoại iphone ... =))

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ
Ví dụ cụ thể cùng một sản phẩm, đến cửa hàng uniqlo mua đắt hơn chính uniqlo bán online dễ đến 2-3%.
Nhưng doanh số cửa hàng của uni vẫn cao vượt bậc so với bán online ạ
Mợ cứ bình tĩnh mà kinh doanh, hết thế hệ chúng ta thì cửa hàng chưa chết ạ

haiyen1012

Xe điện
Ngồi trên con xe trị giá 50 củ mới tinh láng cóong lại êm mượt như ru không tiếng ồn không nóng chắc là sướng hơn nhiều ngồi trên mấy con wave, sirius cũ mèm máy và xích kêu phành phạch của đội quân Grabbike.
Quả này anh tôi chơi sát ván với Grab quá

niceshot

Xe container
Nếu cụ hỏi về Audi thì em trả được ngay. Còn hình ảnh VF vẽ trong đầu em khá lộn xộn.
Em có thể nói với cụ một ông mua Audi ở VN nhìn sơ qua khá là giàu.
Còn một cái xe điện VF ở VN hiện khá tầm thường và không nói lên cái gì về chủ nhân cả.
Công nhận là đầu cụ rất lộn xộn!
Cụ bảo là ở Đức mua xe Audi ko nói lên điều gì, nên họ dùng Audi chạy taxi là bình thường. Trong khi ở VN định vị VF là xe sang nên dùng chạy taxi là mất hình ảnh. Giờ lại bảo VF tầm thường.
Đên giờ này mà cụ vẫn nghĩ mua xe để lòe thiên hạ thì lạc hậu quá, kiểu suy bụng ta ra bụng người rất coi thường người VN, và tất yếu dẫn đến tư duy lộn xộn như trên thôi!

Định vị thương hiệu xe cao cấp nhưng lại dùng để chạy taxi với xe ôm. Em thấy có gì đó không ổn. Ai muốn sang chảnh liệu có còn lựa chọn VF8 9?
Việt Nam khác Đức các cụ ạ. Bối cảnh khác nhau nên cách marketing và bán hàng cũng khác nhau. Xe ô tô ở Đức rẻ và không mang nặng tính hình thức thể hiện như ở VN, mua một cái Audi ở Đức chả nói lên điều gì về bạn cả.
Em nói thật với cụ nhé. 69.69% dân VN mua xe để khoe là chính chứ không phải đi là chính. Nếu chỉ xét yếu tố kinh tế không thôi thì bắt taxi đi làm và thuê xe về quê hiệu quả hơn nhiều mua và nuôi một cái xe ở VN. Còn ông nào bảo mua xe chỉ là phương tiện đi lại thì về soi lại lòng mình trên gương xem. Nếu xe chỉ là phương tiện đi lại không thôi ấy, thì cả cái VN này đã tràn ngập Ngũ Linh Hồng Quang Tiểu Lôi Điện rồi, mua xe tiền tỏi làm gì cho nó tốn.
Mua xe là để tránh đụng hàng nhiều nhất có thể, đằng này toàn thấy xe mình mua chạy biển vàng taxi thì mất hết mẹ thể diện.

No Fear

Xe điện
Hôm qua em thấy bắt đầu chạy ra đường rồi.

Nikola.Tesla

Xe buýt
Công nhận là đầu cụ rất lộn xộn!
Cụ bảo là ở Đức mua xe Audi ko nói lên điều gì, nên họ dùng Audi chạy taxi là bình thường. Trong khi ở VN định vị VF là xe sang nên dùng chạy taxi là mất hình ảnh. Giờ lại bảo VF tầm thường.
Đên giờ này mà cụ vẫn nghĩ mua xe để lòe thiên hạ thì lạc hậu quá, kiểu suy bụng ta ra bụng người rất coi thường người VN, và tất yếu dẫn đến tư duy lộn xộn như trên thôi!
Cụ công nhận sai ý rồi ạ.
Không phải đầu em lộn xộn mà chính xác phải là "hình ảnh VF trong đầu em rất lộn xộn". Do định vị thương hiệu không ra sao nên em cũng không thể hình dung chính xác xem VF là như nào.
Thứ nữa là Audi ở Đức không nói lên điều gì mấy còn ở VN thì nó rõ ràng là xe sang. Cụ thể rõ ràng thế còn gì nữa. Định vị thương hiệu nó rõ ràng nên em hiểu đúng như thế.
Cái cuối là em không nghĩ "mua xe để lòe thiên hạ" hay "suy bụng ta ra bụng người", cái đấy toàn tự cụ nghĩ ra song rồi nội suy sang em đấy chứ. Em chỉ bàn về xe chứ có bàn về người khác như cụ đâu.
Hy vọng cụ là người tranh luận văn minh trên otofun. Còn cứ nhè vào trí tuệ xong hạ nhục người khác, loại đấy không đáng để em tranh luận tiếp phí thời gian.

tratida

Xe container
Không phải đầu em lộn xộn mà chính xác phải là "hình ảnh VF trong đầu em rất lộn xộn". Do định vị thương hiệu không ra sao nên em cũng không thể hình dung chính xác xem VF là như nào.
Thứ nữa là Audi ở Đức không nói lên điều gì mấy còn ở VN thì nó rõ ràng là xe sang. Cụ thể rõ ràng thế còn gì nữa. Định vị thương hiệu nó rõ ràng nên em hiểu đúng như thế.
Cái cuối là em không nghĩ "mua xe để lòe thiên hạ" hay "suy bụng ta ra bụng người", cái đấy toàn tự cụ nghĩ ra song rồi nội suy sang em đấy chứ. Em chỉ bàn về xe chứ có bàn về người khác như cụ đâu.
Hy vọng cụ là người tranh luận văn minh trên otofun. Còn cứ nhè vào trí tuệ xong hạ nhục người khác, loại đấy không đáng để em tranh luận tiếp phí thời gian.
xe ôm thì quan trọng phần ôm, em nghĩ là nên chế cháo phụ kiện gì đấy để ôm (phụ kiện) và một số thứ vệ sinh (giấy che đầu chẳng hạn...)

Sent from Other Universe via OTOFUN

mango

Xe tăng
em đang chờ nó mở dịch vụ để dùng (xe máy) đây mà chưa thấy nó mở trên app.
Dễ gọi, lái xe văn minh là em ưng.

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Cái định vị thương hiệu hiện ko phải là thứ ưu tiên của VF vì điều sống còn là phải tăng thật nhanh doanh số bán hàng. Đây cũng là ưu tiên hàng đầu của bất kỳ 1 startup nào. Ở 1 khía cạnh nào đó thì việc neo giá cao của VF ở thị trường Mỹ cũng là 1 cách định vị thương hiệu đấy.
Kinh doanh thực tế nó khắc nghiệt hơn nhiều mấy lý thuyết sách vở. Ưu tiên đầu phải là tồn tại đã. Như Toyota định vị hàng phổ thông, sống cái đã. Đến khi bán số lượng ổn rồi có thể xây dựng riêng thương hiệu Luxus cao cấp riêng. VW của Đức cũng vậy, khác gì đâu.

ca_kiem

Xe container
Em thấy sàn thương mại điện tử nó oánh chết mấy thằng bán phụ kiện điện thoại mặt phố. Ngày xưa mặt phố Thái Hà có hơn chục cửa hàng bán phụ kiện điện thoại như ốp lưng, dán kính cường lực… Bán khá chạy..bây giờ giải tán gần hết chỉ còn vài hàng.

DIT

Xe điện
Cái định vị thương hiệu hiện ko phải là thứ ưu tiên của VF vì điều sống còn là phải tăng thật nhanh doanh số bán hàng. Đây cũng là ưu tiên hàng đầu của bất kỳ 1 startup nào. Ở 1 khía cạnh nào đó thì việc neo giá cao của VF ở thị trường Mỹ cũng là 1 cách định vị thương hiệu đấy.
Kinh doanh thực tế nó khắc nghiệt hơn nhiều mấy lý thuyết sách vở. Ưu tiên đầu phải là tồn tại đã. Như Toyota định vị hàng phổ thông, sống cái đã. Đến khi bán số lượng ổn rồi có thể xây dựng riêng thương hiệu Luxus cao cấp riêng. VW của Đức cũng vậy, khác gì đâu.
Đọc rất nhiều comment thì thấy đây là comment hay nhất, giải thích dc tất cả các việc làm của vin.
Vin nó là 1 startup phải làm đủ mọi cách để tìm dc 1 hướng đi ổn định cho mình. Với startup thời gian và tiền là 2 cái cực kỳ quan trọng với họ. Ko có chuyện dc ngơi nghĩ. Vì với ngành này mỗi giây trôi qua là tiền tấn. Vài tỷ đô đối với vin là lớn, nhưng với ngành ôtô nó chỉ là cái móng tay

TRÂU VÀNG II

Xe tăng
Nếu cụ hỏi về Audi thì em trả được ngay. Còn hình ảnh VF vẽ trong đầu em khá lộn xộn.
Em có thể nói với cụ một ông mua Audi ở VN nhìn sơ qua khá là giàu.
Còn một cái xe điện VF ở VN hiện khá tầm thường và không nói lên cái gì về chủ nhân cả.
Cái tư duy nhìn xe đánh giá người chỉ có ở những thằng thích làm màu. Thuộc thiểu số. Nó thuộc lớp thứ 3 thuộc hệ thống giá trị của 1 sản phẩm.
Còn cái VF hướng đến nó thuộc lớp thứ 2 (giá trị thực) của sản phẩm, thiết thực hơn nhiều và dành cho số đông
Nhắc lại 1 câu kinh điển "Đừng dạy tỷ phú làm giàu"

toyota219

Xe điện
Cũng đúng hen. Đú “trend”cũng phải khác mí e teen chứ😂😂😂😂.