[Funland] Sau taxi thì sắp có xe ôm xanh GM - Motobike rồi nhé các cụ ới

VuNgoanMuc

Xe điện
Đợt này hình như mô hình taxi điện của sếp có triển vọng tốt hay sao đó, tối quá em gặp 2 xe ô tô điện to màu đỏ với màu bạc dán logo taxi xanh

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Được cái yên tâm về phương tiện vận chuyển, mới và sạch, nhân viên cũng đảm bảo lịch sự, văn hóa.
Hôm qua, cuối tuần mưa gió mấy ae rủ nhau đi nhậu, đặt xe taxi xanh VF8 mà ông nào cũng hài lòng.
Thấy cách quảng cáo này quá hay.
Em cũng hay đi xanh. Mà app vẫn lởm quá, nên cứ xoay tua xanh với be.
Hãng khác còn mua xe điện về chạy taxi được thì xanh làm tốt hoàn toàn có thể sánh ngang Grab chứ không phải giải pháp tình thế.

Chắc tụi này phải thay đội dev thì app mới xịn lên được. Tài với xe thế là ổn rồi cụ ạ.

victory_1980

Xe điện
Em cũng hay đi xanh. Mà app vẫn lởm quá, nên cứ xoay tua xanh với be.
Hãng khác còn mua xe điện về chạy taxi được thì xanh làm tốt hoàn toàn có thể sánh ngang Grab chứ không phải giải pháp tình thế.

Chắc tụi này phải thay đội dev thì app mới xịn lên được. Tài với xe thế là ổn rồi cụ ạ.
Dịch vụ thì ok, nhưng đúng là app thì chưa ổn lắm, app mà lại ngon như grab thì quá ổn.
Nói chung em vẫn hay đi grab hơn, vì nhiều xe, dễ đặt. Thi thoảng đi taxi xanh để trải nghiệm dịch vụ. Mình là người tiêu dùng, cứ dùng song song.
Cứ có cạnh tranh, là chất lượng dịch vụ ngày càng đc nâng lên, người tiêu dùng có lợi.

Bống đáng yêu

[Tịch thu bằng lái]
Dịch vụ thì ok, nhưng đúng là app thì chưa ổn lắm, app mà lại ngon như grab thì quá ổn.
Nói chung em vẫn hay đi grab hơn, vì nhiều xe, dễ đặt. Thi thoảng đi taxi xanh để trải nghiệm dịch vụ. Mình là người tiêu dùng, cứ dùng song song.
Cứ có cạnh tranh, là chất lượng dịch vụ ngày càng đc nâng lên, người tiêu dùng có lợi.
Trước em đi Grab với be.
Từ lúc thằng Grab lằng nhằng đường lưỡi bò là xóa thẳng tay. Láo nháo pháo ăn xe, nghĩ mình là ai mà kinh doanh lồng chính trị vào.

Giờ em song song be và xanh. Dù gì thì cũng nên ủng hộ hàng Việt.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Em hay mua uniqilo nên thầy trường hợp này có lẽ khác, do mua online nhiều khi không vừa mà muốn đổi lại thì phải trả nguyên đơn nguyên gói, Hà Nội mua thì toàn ship từ Sài Gòn Bình Dương ra mất thời gian gửi đi gửi lại nên xu hướng sẽ ra cửa hàng ướm thử vừa vặn thì mua.
Dạ
Vì thế mới bẩu là đơn giá rẻ hơn không quá vượt trội để bù đắp lại sự tiện lợi thì online vẫn chưa thể oánh sập cửa hàng ạ.
Ví dụ rẻ tới cả chục hay vài chục phần trăm nhưng giá trị tuyệt đối chỉ vài/dăm chục ngàn thì online chưa chắc lại so với cửa hàng. Hay sự tiện lợi là ra cửa hàng ưng phát trả tiền mang về dùng luôn còn online thì mất vài ngày.

victory_1980

Xe điện
Trước em đi Grab với be.
Từ lúc thằng Grab lằng nhằng đường lưỡi bò là xóa thẳng tay. Láo nháo pháo ăn xe, nghĩ mình là ai mà kinh doanh lồng chính trị vào.

Em thì ko để ý đến mấy cái thông tin đó, vì ko đọc mấy chủ đề này.
Nếu có vđ gì, thì chính quyền họ xử phạt hoặc treo giấy phép kinh doanh là đc. Còn mình là người tiêu dùng, cũng ko nên cực đoan quá. Cứ sp ko bị cấm, là sử dụng thôi. Chính trị đã có chính quyền lo rồi.

ung_sung_tu_tai

Xe container
Dạ
Grab tiện lợi, nhiều xe, dễ gọi, thậm chí giá rẻ được như hôm nay thì dăm năm trước họ cũng có/trải qua những ngày đầu bập bẹ như xanh hôm nay.
Người Việt ủng hộ người Việt là ở chỗ chia sẻ với họ (không chỉ riêng là Xanh) ở những chỗ họ còn đang kém hơn mà ta vẫn sử dụng. Chứ còn bảo ờ mầy cứ như thằng a thằng b kia thì tao sẽ ủng hộ mầy - Bố khỉ, ấy là sòng phẳng, sử dụng họ vì họ có làm lợi cho người sử dụng chứ ủng hộ cho' giề mà gào là tau ủng hộ mầy đúng không ạ.

Trước em đi Grab với be.

Mr.Alo

Xe lăn
Taxi truyền kiếp vấn tính theo đồng hồ mà.
Đi sân bay người ta tính chuyến cụ ơi , chả ai tính km cả , xe vin tính km thì cũng ối giời ơi lắm làm gì có giá 250k :)
Em check thử đây , nhà em phố đội nhân ra sân bay thẳng tưng luôn nhá

Chỉnh sửa cuối:

Demchinhhang.net

Xe container
Đi sân bay người ta tính chuyến cụ ơi , chả ai tính km cả , xe vin tính km thì cũng ối giời ơi lắm làm gì có giá 250k :)
Em check thử đây , nhà em phố đội nhân ra sân bay thẳng tưng luôn nhá
Em nói truyền kiếp cơ. Cụ tra đâu đau em đâu biết. Em cứ mấy cậu gần nhà em alo nó đến là 450k lên SB. Tuần êm đi vài chuyển chả nhẽ nhầm.

Mr.Alo

Xe lăn
Em nói truyền kiếp cơ. Cụ tra đâu đau em đâu biết. Em cứ mấy cậu gần nhà em alo nó đến là 450k lên SB. Tuần êm đi vài chuyển chả nhẽ nhầm.
quảng cáo dán đầy đường , hay có xe chuyên chạy sân bay đó thôi , còn cụ thích ra gọi thẳng thì 450k mà triển thôi :v

Suri15

Xe Cứu Trợ
Làm ăn tử tế và phát triển mạng lưới hỗ trợ và "chịu nhiệt" làm ăn lâu dài sẽ có đất sống. Sáng nay tiễn ông bạn VK về nước lúc 5h sáng, ô ý tự hẹn Grab thấy xe điện VF8 Vin giá 250 ngàn tới SB, em đi Taxi để đồng hồ toàn 450k.
Anh V cũng khá nổi tiếng môn quay ngoặt xe nên thiên hạ dè chừng cũng chẳng trách được.
Đặt Grab mà thấy VF8 á cụ? Vậy là Grab hay xanh SM. Mà nó là VF8 hay VF34? Nếu là VF8 thì 250k rẻ.
Taxi truyền kiếp vấn tính theo đồng hồ mà.
Chắc cụ ít khi đi sân bay nhỉ, Mai Linh hay Group hay gì gì đó nó đều có taxi sân bay, giá loanh quanh 230k-280k (dưới 33km) kể cả đón 2-3 điểm. Chỉ có chiều về là tính theo km thôi

haivina

Xe điện
Bác thật là giàu lòng thương người. Hoặc là bác chém gió cho vui chứ tài xế chuyên nghiệp ai dám lấy cuốc HN-NB 450k. kkk

Suri15

Xe Cứu Trợ
Bác thật là giàu lòng thương người. Hoặc là bác chém gió cho vui chứ tài xế chuyên nghiệp ai dám lấy cuốc HN-NB 450k. kkk
Em thấy bảo tuần đi vài chuyến mà vẫn bị chém 450k thì mấy bạn chạy xe đó cũng ác thật

Demchinhhang.net

Xe container
Đồng hồ như thường cho cả tùe NB về. BT em có quan tâm đâu:))

AcidS

Xe điện
Đợt này hình như mô hình taxi điện của sếp có triển vọng tốt hay sao đó, tối quá em gặp 2 xe ô tô điện to màu đỏ với màu bạc dán logo taxi xanh
Riêng về phần chi phí, lội nước ông xăng không đọ nổi. Taxi Đà Lạt mua đợt 2 rồi, phải thế nào đội ngoài mới mua để mở rộng chứ

alceste

Xe điện
Đấy là giá 2019 cụ ạ.
Từ mấy năm trở lại đây khách ít, xe bỏ hãng nhiều, taxi Mai Linh sân bay it lắm, có hôm em gọi từ 6h sáng để 8h did đến 7.30 vẫn kô có xe và phương án là mời chị đi xe thường dưới phố lên đi công tơ mét, hôm đó đã vội lại còn bị lái xe đi đường vòng vèo thêm chục cây vòng đường 5 sang cầu Nhật Tân “để giảm 10k phí cầu đường” nhưng thực tế đai hơn 8km, chuyến đó em phải trả 585k, và kô phải mỗi em bị mà công ty bị rất nhiều. Nhưng vì công ty đi thẻ Mai Linh nên vãn phải đi chứ cá nhân thì tất nhiên là kô bao h. Chưa kể xe của mai linh bây giờ rất cũ và bẩn. Vậy tội gì kô chọn Xanh?
Taxi sân bay truyền thống nó tính theo chuyến chứ đâu tính theo km, chiều đi còn nửa giá so với chiều về, đâu đó 150k chiều đi, 300k chiều về.