[Funland] Sắp đến tết rồi...Bạn có gì?

X_man005

Xe buýt
Hồi nhỏ nhà em, ông già thuộc dạng vắt cổ chày ra nước, không bao giờ sắm tết bao giờ. Tính toán chi li từng giọt nước nắm, tính vừa khắm vừa thối, em bị bạn bè kỳ thị, tết ở nhà em chả thèm đi chơi, cũng chẳng thèm đi chúc tết ai.
Sau này lớn lên em bị chai sạn không có cảm giác gì về tết, 10 năm đi xa nhà thì cả 10 năm em không về quê ăn tết vậy nên em chưa bao giờ có tết.
Chia sẻ với cụ nhưng chắc thời gian cụ nói khó khăn chung mà. Năm nay về nhà ăn tết xem sao.

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Em thì vài năm đổ lại đây Tết đến sợ nhất là đi đâu ai cũng giục kết hôn, em sợ thật sự. Tiếp đến là khoản mừng tuổi, em sợ.
mợ sợ giống phần lớn những người đến tuổi mà chưa làm được việc đó

khong phanh

Xe buýt
Vậy là chỉ còn 2 tháng nữa là đến tết,các cụ các mợ đã chuẩn bị được gì chưa?Nhà nào dù có đói kém hay thiếu thốn đến đâu cũng cố gắng chuẩn bị cho gia đình một cái tết tươm tất,đầy đủ nhất có thể.Trẻ nhỏ thì vui quần áo mới,người già thì vui nồi bánh chưng còn em,thanh niên thì vui khi mình có thể đóng góp một phần nào đó vào nồi bánh chưng của bố mẹ,mua được cho các con bộ quần áo mới,mua sắm được cho gia đình cành đào,cây quất.Chỉ đơn giản vậy thôi,nhưng sao tết nào cũng vậy.Em chỉ đi ngắm tết nhà người khác,đẹp thật đấy,lung linh thật đấy...em "thèm".Còn nhà em cái gì cũng thiếu,cũng không có.Không đào,không quất,không rượu "ngon" và không bánh kẹo xịn sò.Em muốn,muốn làm nhiều việc để thay đổi nhưng hơn chục năm nay,em chỉ muốn mồm chứ bằng hành động thì em chưa làm gì được.Em thấy mình kém cỏi quá.Tháng 12 khi tiết trời se se lạnh,hoa đào đang hé nụ mang không khí tết đến thật gần.Từng nẻo đường,góc phố như hối hả hơn chào đón tết,em lại thấy hơi buồn vì " năm nào cũng thế,năm nào cũng vậy".Chưa một lần em mang được cái tết đủ đầy cho gia đình.Em là một thằng đàn ông thất bại...em buồn quá các cụ các mợ ơi.
Thế cụ khác em hoàn toàn luôn. Kể cả có tiền em cũng chỉ sắm đủ. Kẹo bánh xịn sò làm gì đem mời khách ai biết là đắt là quý đâu. Có đào thì thôi quất và ngược lại mua nhiều hết tết mất công vứt mệt thêm. Sao phải nhìn mấy cái lung linh ấy mà thèm mà chạnh lòng nhể. Quê nhà em tết là tất bật gói giò thịt lợn....vất vả em thấy tội gì phải vậy ăn có hết đâu.
Làm cho khổ ăn đồ lưu cữu cũng khổ rồi đổ đi hết ý mà.
Đấy là lúc có tiền nhá. Lúc đói kém thì thôi ah. Đói kém khoe với ai làm gì cho mệt. Để tiền dành vào việc quan trọng hơn là thể hiện sự đầy đủ lung linh với thiên hạ.

nad_1996

Xe hơi
Vào đây mới thấy có nhiều người giống mình "Thất bại toàn tập"

sugatsunevn

[Tịch thu bằng lái]
Xã hội giờ phân hóa cực kỳ khủng khiếp, người có đà thì giàu lên cực nhanh, rất nhiều triệu phú.
Người xuất phát điểm thấp thì cứ phọt phẹt.
Người kém may mắn thì nghèo thảm hại thê lương.

Huan Tran

[Tịch thu bằng lái]
Hồi nhỏ nhà em, ông già thuộc dạng vắt cổ chày ra nước, không bao giờ sắm tết bao giờ. Tính toán chi li từng giọt nước nắm, tính vừa khắm vừa thối, em bị bạn bè kỳ thị, tết ở nhà em chả thèm đi chơi, cũng chẳng thèm đi chúc tết ai.
Sau này lớn lên em bị chai sạn không có cảm giác gì về tết, 10 năm đi xa nhà thì cả 10 năm em không về quê ăn tết vậy nên em chưa bao giờ có tết.
Đó là tuổi thơ thiệt thòi của cụ. Em chia sẻ cùng cụ.
Nhưng giờ cụ đã trưởng thành rồi thì Tết hay không ở cụ. Đừng để con cụ phải bị thiệt thòi như cụ

lhduong2002

Xe tăng
Đọc cái thớt của cụ em cũng giật hết cả nảy, ngoảng lại sau lưng cũng chưa thấy gì. Đã thế tooisb nào vk cũng cằn nhằn: "ko biết cái otofun nó có nuôi được anh bữa nào ko mà cứ đi thì chớ, về đến nhà lại cắm mặt vào cái điện thoại đến nửa đêm. Mà tưởng xem cái gì, lúc nào cũng vào cái web đó, ko chán à. Ko kiếm được tiền thì về dọn nhà, giặt quần áo, nấu cơm đi...sĩ diện😰😰😰"
Thế đấy các cụ ạ!!! buồn hết cả cỗ lòng, thôi cố gắng qua cái đận này. Sang năm m mà nó khá khẩm lên thì cũng cố lấy lại cái chóp vậy, chứ năm nay thì đang nằm ở sàn tầng 1 rồi, các cụ có động viên em thì cho e chén rượi để lấy động lực nhé👋

Đào Tử Thi

Xe container
Haiza.....tết em được thưởng bằng sản phẩm :(( Tết em mời các cụ đến em ăn tết.

hatinh5760

Xe điện
Sao có thể dùng những ngôn từ vậy nói về cha mình nhỉ.
Viết được những dòng chữ chỉn chu, không sai chính tả, ngữ pháp, vào otofun còm ngay ngắn, vậy cũng là học hành chữ nghĩa đàng hoàng.
Rất có thể hoàn cảnh khó khăn, mà phải vậy. Nghĩ hồng lên, hoặc quên được thì cố quên đi, nhìn về phía trước, hít sâu, thở ra mạnh, hết chất chứa.

windy1

Xe điện
Cụ ơi,nghĩ thì nghĩ vậy nhưng người ta đến nhà mình mà không có gì tiếp thì...ngượng lém.Mất hết bạm bè.
Dễ thôi, em thông báo với bạn bè và các người quen, em sẽ đi nơi nào đó, lấy lý do đi du lịch. Rồi đóng cửa nhà lại .Như vậy , sẽ không có ai ghé qua nhà.

csc688

Xe buýt
Vậy là chỉ còn 2 tháng nữa là đến tết,các cụ các mợ đã chuẩn bị được gì chưa?Nhà nào dù có đói kém hay thiếu thốn đến đâu cũng cố gắng chuẩn bị cho gia đình một cái tết tươm tất,đầy đủ nhất có thể.Trẻ nhỏ thì vui quần áo mới,người già thì vui nồi bánh chưng còn em,thanh niên thì vui khi mình có thể đóng góp một phần nào đó vào nồi bánh chưng của bố mẹ,mua được cho các con bộ quần áo mới,mua sắm được cho gia đình cành đào,cây quất.Chỉ đơn giản vậy thôi,nhưng sao tết nào cũng vậy.Em chỉ đi ngắm tết nhà người khác,đẹp thật đấy,lung linh thật đấy...em "thèm".Còn nhà em cái gì cũng thiếu,cũng không có.Không đào,không quất,không rượu "ngon" và không bánh kẹo xịn sò.Em muốn,muốn làm nhiều việc để thay đổi nhưng hơn chục năm nay,em chỉ muốn mồm chứ bằng hành động thì em chưa làm gì được.Em thấy mình kém cỏi quá.Tháng 12 khi tiết trời se se lạnh,hoa đào đang hé nụ mang không khí tết đến thật gần.Từng nẻo đường,góc phố như hối hả hơn chào đón tết,em lại thấy hơi buồn vì " năm nào cũng thế,năm nào cũng vậy".Chưa một lần em mang được cái tết đủ đầy cho gia đình.Em là một thằng đàn ông thất bại...em buồn quá các cụ các mợ ơi.
Cứ bình tĩnh cụ ạ.
Đời có lúc nhục lúc vinh
Lúc luộc củ sắn, lúc ninh con gà.
Em năm nay có thêm một đống nợ, thất bại thường xuyên thành quen.

maycatcnc

Xe hơi
Website
hancatemc.com
Lại tết. Nhớ năm trước nhiều cụ tâm sự cuối năm phải đi cầm cố nhà cửa lấy tiền cho anh em thợ. Mong rằng năm nay các cụ ấy ko phải trải qua hoàn cảnh ấy nữa.
Cảm ơn cụ. Năm nay ko phải cầm cố nữa mà bán nhà bán cửa luôn cụ ạ :D
Em fun tý cho vui. Chứ thực tế này chắc cũng có. Nhớ dạo cách đây vài tháng trước em đi cafe nghe mấy ông thợ ngồi nói chuyện với nhau về việc bị cho nghỉ vì dịch dã cty đói kém nghĩ cũng cám cảnh thật.

Keep

Xe điện
Cứ bình tĩnh cụ ạ.
Đời có lúc nhục lúc vinh
Em cũng quen rồi nhưng năm nay vẫn thấy nó mới thêm thế nào ấy.

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Cứ bình tĩnh cụ ạ.
Đời có lúc nhục lúc vinh
Cụ thất bại nhiều thành quen mà vẫn có sức để thất bại như vậy là kinh rồi...hehe