[Funland] Sắp đến tết rồi...Bạn có gì?

Nhoban1980

Xe tải
Chắc Tết này cũng như 2 Tết trước. Em lại khăn gói quả mướp về quê với gia đình thôi.
Tết ở Hanoi, dân di cư như em buồn lắm. 🤣🤣🤣. Về quê và sum vầy. Chẳng có gì vẫn vui.

caisua

Xe lăn
Tuần tới em bắt đầu vào guồng tiếp nhận và huấn luyện các bé từ 5 đến 12 tuổi. Công suất của em mỗi mùa chỉ tầm 200 cháu. Em thuê 1tr/cháu cho cả 5 ngày Tết bao ăn uống đi lại. Sau khi huấn luyện, chúng sẽ có khả năng mõi tiền mừng tuổi cực kỳ điêu luyện. Em cho thuê lại 2tr5/đứa. Có đứa năng suất cao mang về cho khách cả chục chứ ko ít.
Chả cần nh̀ẩm các cụ các mợ cũng biết thu nhập 5 ngày Tết của em bao xiền rồi đới

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ. Năm nay ko phải cầm cố nữa mà bán nhà bán cửa luôn cụ ạ :D
Em fun tý cho vui. Chứ thực tế này chắc cũng có. Nhớ dạo cách đây vài tháng trước em đi cafe nghe mấy ông thợ ngồi nói chuyện với nhau về việc bị cho nghỉ vì dịch dã cty đói kém nghĩ cũng cám cảnh thật.
Năm trước buồn,năm nay buồn hơn .Ngã sa
Tuần tới em bắt đầu vào guồng tiếp nhận và huấn luyện các bé từ 5 đến 12 tuổi. Công suất của em mỗi mùa chỉ tầm 200 cháu. Em thuê 1tr/cháu cho cả 5 ngày Tết bao ăn uống đi lại. Sau khi huấn luyện, chúng sẽ có khả năng mõi tiền mừng tuổi cực kỳ điêu luyện. Em cho thuê lại 2tr5/đứa. Có đứa năng suất cao mang về cho khách cả chục chứ ko ít.
Chả cần nh̀ẩm các cụ các mợ cũng biết thu nhập 5 ngày Tết của em bao xiền rồi đới
kinh quá,em chưa đủ tài...

doccocuukiem

Xe điện
Năm này hơn hẳn mấy năm qua
Xóc đĩa ba cây khắp mọi nhà
Nam bắc thi đua chơi vietlot
Tất tay toàn thắng ắt về ta

Tung Louis

Xe tải
Đang yên đang lành lại tết. :(

thientudolong

Xe container
Vậy là chỉ còn 2 tháng nữa là đến tết,các cụ các mợ đã chuẩn bị được gì chưa?Nhà nào dù có đói kém hay thiếu thốn đến đâu cũng cố gắng chuẩn bị cho gia đình một cái tết tươm tất,đầy đủ nhất có thể.Trẻ nhỏ thì vui quần áo mới,người già thì vui nồi bánh chưng còn em,thanh niên thì vui khi mình có thể đóng góp một phần nào đó vào nồi bánh chưng của bố mẹ,mua được cho các con bộ quần áo mới,mua sắm được cho gia đình cành đào,cây quất.Chỉ đơn giản vậy thôi,nhưng sao tết nào cũng vậy.Em chỉ đi ngắm tết nhà người khác,đẹp thật đấy,lung linh thật đấy...em "thèm".Còn nhà em cái gì cũng thiếu,cũng không có.Không đào,không quất,không rượu "ngon" và không bánh kẹo xịn sò.Em muốn,muốn làm nhiều việc để thay đổi nhưng hơn chục năm nay,em chỉ muốn mồm chứ bằng hành động thì em chưa làm gì được.Em thấy mình kém cỏi quá.Tháng 12 khi tiết trời se se lạnh,hoa đào đang hé nụ mang không khí tết đến thật gần.Từng nẻo đường,góc phố như hối hả hơn chào đón tết,em lại thấy hơi buồn vì " năm nào cũng thế,năm nào cũng vậy".Chưa một lần em mang được cái tết đủ đầy cho gia đình.Em là một thằng đàn ông thất bại...em buồn quá các cụ các mợ ơi.
kém thì phải chịu khó học hỏi trau dồi để mình khá hơn tiến bộ hơn, chứ viết lên đây rồi mèo lại hoàn mèo ích gì, đàn ô nên nói ít làm nhiều cụ ạ

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
kém thì phải chịu khó học hỏi trau dồi để mình khá hơn tiến bộ hơn, chứ viết lên đây rồi mèo lại hoàn mèo ích gì, đàn ô nên nói ít làm nhiều cụ ạ
Dạ,cụ dạy phải quá

vintq

[Tịch thu bằng lái]
Tết năm nay chỉ có mỗi vụ được bắn pháo hoa public là em háo hức, chứ lâu nay tuyền bắn vào chỗ tối ;))

Ms.Bui

Xe buýt
Chắc Tết này cũng như 2 Tết trước. Em lại khăn gói quả mướp về quê với gia đình thôi.
Tết ở Hanoi, dân di cư như em buồn lắm. 🤣🤣🤣. Về quê và sum vầy. Chẳng có gì vẫn vui.
Có gia đình là vui rồi cụ, như em bố mẹ mất cả rồi, nên mấy năm nay ăn tết ở Hn, buồn buồn à

danshari

Xe tải
Đi ra. Vào đây tụt hết ý chí. Mặc dù đang rất thấp

kolia pham

Xe hơi
Em làm việc ở cơ quan với gần 800 nhân viên. Năm ngoái vẫn bình thản lĩnh lương tháng nhưng đến năm nay thì buồn lắm vì việc thì ít mà người đang nhiều thêm. Quỹ lương thưởng có vậy mà phải san sẻ cho nhau. Tết đến nơi rồi cũng muốn lắm nồi cơm có thêm thịt.

Bánh Xe Mòn

Xe tải
Các cụ phải vui lên chứ, nhiều khi vợ chồng chả có nghìn nào đón tết, nhưng những cái đáng giá hơn tất cả thì các cụ lại bỏ qua đó là gia đình, đó là con cái, đó là bản thân mình luôn muốn vươn lên.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Ngocqlb

Xe tăng
E đề xuất hoãn tết ạ vì dịch Covid làm e thất nghiệp ạ

thutruc

Xe hơi
Vậy là chỉ còn 2 tháng nữa là đến tết,các cụ các mợ đã chuẩn bị được gì chưa?Nhà nào dù có đói kém hay thiếu thốn đến đâu cũng cố gắng chuẩn bị cho gia đình một cái tết tươm tất,đầy đủ nhất có thể.Trẻ nhỏ thì vui quần áo mới,người già thì vui nồi bánh chưng còn em,thanh niên thì vui khi mình có thể đóng góp một phần nào đó vào nồi bánh chưng của bố mẹ,mua được cho các con bộ quần áo mới,mua sắm được cho gia đình cành đào,cây quất.Chỉ đơn giản vậy thôi,nhưng sao tết nào cũng vậy.Em chỉ đi ngắm tết nhà người khác,đẹp thật đấy,lung linh thật đấy...em "thèm".Còn nhà em cái gì cũng thiếu,cũng không có.Không đào,không quất,không rượu "ngon" và không bánh kẹo xịn sò.Em muốn,muốn làm nhiều việc để thay đổi nhưng hơn chục năm nay,em chỉ muốn mồm chứ bằng hành động thì em chưa làm gì được.Em thấy mình kém cỏi quá.Tháng 12 khi tiết trời se se lạnh,hoa đào đang hé nụ mang không khí tết đến thật gần.Từng nẻo đường,góc phố như hối hả hơn chào đón tết,em lại thấy hơi buồn vì " năm nào cũng thế,năm nào cũng vậy".Chưa một lần em mang được cái tết đủ đầy cho gia đình.Em là một thằng đàn ông thất bại...em buồn quá các cụ các mợ ơi.
Đằng nào thì cụ vẫn như mọi năm vậy tháng lương cuối + thưởng tết cụ ghi em con lô biết đâu nó về 2-3 nháy lần ý thấy xuân phơi phới ngay :))

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Em có mỗi sức khỏe ạ :)). Em có người quen bị tai biến, nó vẫn cố đi làm để có cái danh hão, khổ thân, kiểu như muốn lưu danh thiên cổ, nó không hiểu là bao nhiêu người muốn cho nó về rồi (vì nó cứ một mình một hướng cơ:))). Có tiền có quyền mà không có sức khỏe.!
thế thì chán cụ nhỉ,không khoẻ kiếm tiền để thằng khác nó sài hộ...

Chỉnh sửa cuối: