[Funland] Sắp đến tết rồi...Bạn có gì?

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Đằng nào thì cụ vẫn như mọi năm vậy tháng lương cuối + thưởng tết cụ ghi em con lô biết đâu nó về 2-3 nháy lần ý thấy xuân phơi phới ngay :))
lô đề gì cụ ơi,em mua hết việt lót làm mớ trăm tỷ cho nó khoẻ,haha

Chỉnh sửa cuối:

fadco

Xe container
Lại tết. Nhớ năm trước nhiều cụ tâm sự cuối năm phải đi cầm cố nhà cửa lấy tiền cho anh em thợ. Mong rằng năm nay các cụ ấy ko phải trải qua hoàn cảnh ấy nữa.
Năm nay thì nhà mất rồi cũng chả còn thợ nên chả phải cầm gì cụ ạ:)))

Zircon

[Tịch thu bằng lái]
Em có mỗi sức khỏe ạ :)). Em có người quen bị tai biến, nó vẫn cố đi làm để có cái danh hão, khổ thân, kiểu như muốn lưu danh thiên cổ, nó không hiểu là bao nhiêu người muốn cho nó về rồi (vì nó cứ một mình một hướng cơ:))). Có tiền có quyền mà không có sức khỏe.!
Trường hợp này nghe quen quen, có lẽ nào người quen của cụ là... người quen của em?

2428

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là chỉ còn 2 tháng nữa là đến tết,các cụ các mợ đã chuẩn bị được gì chưa?Nhà nào dù có đói kém hay thiếu thốn đến đâu cũng cố gắng chuẩn bị cho gia đình một cái tết tươm tất,đầy đủ nhất có thể.Trẻ nhỏ thì vui quần áo mới,người già thì vui nồi bánh chưng còn em,thanh niên thì vui khi mình có thể đóng góp một phần nào đó vào nồi bánh chưng của bố mẹ,mua được cho các con bộ quần áo mới,mua sắm được cho gia đình cành đào,cây quất.Chỉ đơn giản vậy thôi,nhưng sao tết nào cũng vậy.Em chỉ đi ngắm tết nhà người khác,đẹp thật đấy,lung linh thật đấy...em "thèm".Còn nhà em cái gì cũng thiếu,cũng không có.Không đào,không quất,không rượu "ngon" và không bánh kẹo xịn sò.Em muốn,muốn làm nhiều việc để thay đổi nhưng hơn chục năm nay,em chỉ muốn mồm chứ bằng hành động thì em chưa làm gì được.Em thấy mình kém cỏi quá.Tháng 12 khi tiết trời se se lạnh,hoa đào đang hé nụ mang không khí tết đến thật gần.Từng nẻo đường,góc phố như hối hả hơn chào đón tết,em lại thấy hơi buồn vì " năm nào cũng thế,năm nào cũng vậy".Chưa một lần em mang được cái tết đủ đầy cho gia đình.Em là một thằng đàn ông thất bại...em buồn quá các cụ các mợ ơi.
Tết lày, mở sổ ra thấy bị âm gần 20 chai, chắc em thất bại gấp trăm lần cụ >:)>:)>:)
(Mai tụi giang hồ đến đòi nợ, tàn ba cây nhang mà không giã tụi lóa, thì nhang đó là để cúng luôn đó cụ b-))

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Tết lày, mở sổ ra thấy bị âm gần 20 chai, chắc em thất bại gấp trăm lần cụ >:)>:)>:)
(Mai tụi giang hồ đến đòi nợ, tàn ba cây nhang mà không giã tụi lóa, thì nhang đó là để cúng luôn đó cụ b-))
Mong cụ sớm vượt qua

ceconam

Xe điện
Năm nay e có thêm đc cục nợ to tướng để ăn tết đây.... đến nản!!!

Đào Phúc

Xe máy
Vậy là chỉ còn 2 tháng nữa là đến tết,các cụ các mợ đã chuẩn bị được gì chưa?Nhà nào dù có đói kém hay thiếu thốn đến đâu cũng cố gắng chuẩn bị cho gia đình một cái tết tươm tất,đầy đủ nhất có thể.Trẻ nhỏ thì vui quần áo mới,người già thì vui nồi bánh chưng còn em,thanh niên thì vui khi mình có thể đóng góp một phần nào đó vào nồi bánh chưng của bố mẹ,mua được cho các con bộ quần áo mới,mua sắm được cho gia đình cành đào,cây quất.Chỉ đơn giản vậy thôi,nhưng sao tết nào cũng vậy.Em chỉ đi ngắm tết nhà người khác,đẹp thật đấy,lung linh thật đấy...em "thèm".Còn nhà em cái gì cũng thiếu,cũng không có.Không đào,không quất,không rượu "ngon" và không bánh kẹo xịn sò.Em muốn,muốn làm nhiều việc để thay đổi nhưng hơn chục năm nay,em chỉ muốn mồm chứ bằng hành động thì em chưa làm gì được.Em thấy mình kém cỏi quá.Tháng 12 khi tiết trời se se lạnh,hoa đào đang hé nụ mang không khí tết đến thật gần.Từng nẻo đường,góc phố như hối hả hơn chào đón tết,em lại thấy hơi buồn vì " năm nào cũng thế,năm nào cũng vậy".Chưa một lần em mang được cái tết đủ đầy cho gia đình.Em là một thằng đàn ông thất bại...em buồn quá các cụ các mợ ơi.
Chia sẻ cùng cụ. Em cũng đã từng ở hoàn cảnh như cụ. Năm nay kinh tế khó khăn, chăc cũng co nhiều cụ gặp khó khăn

Trục

Xe ba gác

hai.tranhr

Xe container
Iem được mớ bòng bong công việc :(

vu nhat hung

Xe buýt
Ko biết cụ chủ sức khỏe ntn.Nếu cụ chịu khó thì cụ đăng ký chạy thêm grab đi,thu nhập cũng tạm ổn