Sao Corolla Altis 2014 mới chán thế nhỉ ???

ducletrung

Xe container
Có 3 con chắc chắn cảm nhận đầu tiên của em khi nhìn thấy lần đầu, em lắc đầu ngán ngẩm đó là Sunny, fiesta và cái mít của CRV 2014@@ Còn vios thì em thấy thiết kế tạm ổn.
Em chả thấy Vios,Sunny,Swift,City đẹp ở điểm nào?Chỉ duy nhất xác định nó phương tiện đi lại,cứ kiếm con Sunny,Swift cho hạt rẻ tiền thừa đổ xăng chạy có sướng hơn không?

Ducclassic

Xe đạp
Bác đang kinh doanh, cái "thu nhập trung bình" của bác công bố ở trên là tính theo khoảng thời gian như thế nào, trong 1 năm, 2 năm, 5 năm hay 10 năm vừa rồi. Trong đó bác còn kể cả các "dự án nhà đất" nữa?
Còn nếu bác đang kinh doanh, thì tùy mức độ, đầu tư 1 tài sản phục vụ cho kinh doanh thì được khấu hao. Giá trị tài sản mà không khấu hao sẽ được sử dụng để tính thuế (tiền không sử dụng để mua rồi khấu hao thì nộp 1 phần - chính xác hiện nay là 1/4 - cho Nhà nước)...
Tụi em bây giờ có 7 cái xe, cả du lịch và xe tải. Cái Camry hồi mua nó nghĩ đang có thừa đồ để khấu hao nên em đăng ký tên mình, còn lại có mỗi cái Tiguan đang còn 3/5 giá trị, mấy cái còn lại giá trị hết sạch sành sanh, tức là trong sổ sách chúng được ghi 0 đồng giá trị còn lại... Có nghĩa là cái Camry nếu không đứng tên em thì bây giờ em được không - nói theo kiểu đơn giản là mua không mất hay rất ít tiền!
Thì khi mua xe mình cũng viết hoá đơn VAT về công ty mình. Để cho kế toán nó tính chi phí sau này, nhưng chi phí công ty mình kế toán nó tự cân đối được hết và cũng chưa đến mức phải mua xe để khấu hao chi phí vì doanh nghiệp của mình ở mức vừa và nhỏ ( khoảng 40 nhân sự) và mình làm chủ yếu là thương mại theo kiểu nhân viên kinh doanh nên chi phí đầu vào kế toán rất dễ hợp lý hoá, việc trả thuế cho nhà nước là rất ít. Tuy nhiên bác rất đẳng cấp khi mua 7 con xe để khấu hao chứng tỏ lượng VAT của bác xuất ra rất lớn. Thành thật xin chúc mừng bác!

DangHoangDe

Xe điện
Tuy dễ đi hơn K5, K7 do phân khúc này thừờng là khách mới mua xe lần đầu, mới qua 2B thì cũng dễ bị thuốc hơn :D
Nhưng bảo nó giữ giá được như Altis thì gió hơi mạnh hoặc đang quá chén!
Cerato 2011 mua tầm 31k. Altis 2011 723 củ.
Giờ bán : Cerato 570-580. Altis : 600. :)

thichduthu2011

Tầu Hỏa
WTF, cụ quote nhầm ah, Sunny, fiesta và CRV cụ thích nhất fiesta sao =))
Bác đưa cái mít CRV vào là đã thấy có vấn đề (vì k cùng tầm tiền với Vios) và e đã cố hiểu đúng nghĩa là bác đang ss giữa sunny, fiesta, vios - e đã k bắt bẻ bác mà bác lại bắt bẻ em :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thì khi mua xe mình cũng viết hoá đơn VAT về công ty mình. Để cho kế toán nó tính chi phí sau này, nhưng chi phí công ty mình kế toán nó tự cân đối được hết và cũng chưa đến mức phải mua xe để khấu hao chi phí vì doanh nghiệp của mình ở mức vừa và nhỏ ( khoảng 40 nhân sự) và mình làm chủ yếu là thương mại theo kiểu nhân viên kinh doanh nên chi phí đầu vào kế toán rất dễ hợp lý hoá, việc trả thuế cho nhà nước là rất ít. Tuy nhiên bác rất đẳng cấp khi mua 7 con xe để khấu hao chứng tỏ lượng VAT của bác xuất ra rất lớn. Thành thật xin chúc mừng bác!
Thu nhập thực tế và báo cáo thuế là 2 con số khác nhau - về luật là sai nhưng trong thực tế thì như vậy (nhất là đối với các doanh nghiệp vừa và nhỏ). Chỉ có những người lý thuyết suông mới cứ tưởng 2 cái là một. Bác cứ yên tâm để kế toán hạch toán đưa vào chi phí khấu hao và khấu trừ thuế VAT :))

botmi

Xe buýt
Mỗi comment đều có ý nghĩa và hướng vào một đối tượng nào đó nhất định ! Sao bác cứ suy diễn và nghĩ là nói đến tất cả mọi người nhể ? :D
p/s : e nghĩ bác là người tiêu dùng thật sự nên e giải thích rõ hơn nhá :))
Nếu bác có 10 tỉ bác mua xe 1 tỷ còn e có 1 tỷ nhưng mua xe 2 tỷ ai cũng có lý do riêng k cần bàn cãi nhưng nếu e nói bác là k biết hưởng thụ, nói dối về số tiền có được hoặc nghĩ là tiền trên trời rơi xuống thì bác có nghĩ là e GATO k?
à, em chỉ thấy cụ í thu nhập cao thia mờ nói câu "hối hận" khi mua cí xe tầm 5 tháng thu nhập của cụ í khiến e hơi chơi vơi thoai, có điều kiện như thế thì mua cái gì to tát hơn mới xứng đáng với từ "hối hận", ờ "hối hận" này không ăn thua ^^

thichduthu2011

Tầu Hỏa
à, em chỉ thấy cụ í thu nhập cao thia mờ nói câu "hối hận" khi mua cí xe tầm 5 tháng thu nhập của cụ í khiến e hơi chơi vơi thoai, có điều kiện như thế thì mua cái gì to tát hơn mới xứng đáng với từ "hối hận", ờ "hối hận" này không ăn thua ^^
Bác đọc kỹ đi e muốn nói với ông "thong manh" thích dạy người khác tiêu tiền kia kìa còn nếu nói với bác e sẽ quote bài :))

Chỉnh sửa cuối:

1.6gli

Xe container
E có khen Vios mới đâu là đẹp đâu? nhưng hơn phiên bản cũ là cái chắc! Nếu mua, e sẽ mua Swift hoặc chờ Maz 2 hay Maz 3 mới, sắp ra. Xe Nhật thì em ấn tượng với Maz nhất về mặt thiết kế. Xe Hàn thì em không bàn, cụ nhé, em loại khỏi bộ nhớ rồi :)).
Em thấy hai mẫu xe của toy đó là vios và altis có thiết kế ngoại thất đẹp chả kém xe Hàn, nội thất cũng gần bằng mà cụ?:))

do_gia_hai

Xe đạp
Em thấy nhược điểm lớn nhất là khi chạy thấy xe Bồng bềnh lắm

1.6gli

Xe container
Có 3 con chắc chắn cảm nhận đầu tiên của em khi nhìn thấy lần đầu, em lắc đầu ngán ngẩm đó là Sunny, fiesta và cái mít của CRV 2014@@ Còn vios thì em thấy thiết kế tạm ổn.
Vios, altis đời trước 2014 thú thật là xấu không mê nổi, vios là chiếc sedal mà như con rùa nhìn ngắn tủn mủn, altis thì bốn cái đèn lồi ra như mắt cua chả ăn nhập với chiếc xe tẹo nào, có thể nói là cải lùi nếu so ngoại thất với chiếc altis form 2003.

fadco

Xe container
E rất thích Ford Mondeo 2.5 V6 và Escape 3.0 đời 2004. Sau đó thì Ford ra tiếp những thế hệ sau là thảm họa về thiết kế, cả nội ngoại thất, mặc dù áp dụng nhiều công nghệ hiện đại, thật tiếc cho Ford! :).
Vãi cmnl về còm, ếch mới, mông ghẻ mơi với focus mới mà chê về thiết kế , lạy hồn:)))))

botmi

Xe buýt
trong phân khúc C thì em thích phom của altis 2014, rộng rãi thoải mái, ngoại thất đẹp, không quá già như phom cũ, cũng chẳng trẻ quá, dòng toy lại giữ dáng lâu, ốp xần công nghệ của ANF, cảm giác lái, độ đầm chắc, cách âm tốt, tiện nghi an toàn quá tuyệt so với các xe cùng phân khúc.