Sao Corolla Altis 2014 mới chán thế nhỉ ???

ducletrung

Xe container
Oh, hóa ra em giàu, em có tiền. 740 củ ra đường em siêu xe Vios thần thánh như các cụ hay nói. Thêm mấy củ bằng k3 1.6 At phân khúc C. Em thấy mình giàu hẳn lên. Tự tin thêm đi Vios hẳn =))
Chính xác cụ là người có tiền.Em mà xác định mua phân khúc Vios thì em sẽ mua Sunny hoặc Swift còn tiền thừa em lấy làm việc khác hoặc đổ xăng xe :D

ducletrung

Xe container
Tôi có chuỗi cửa hàng bắc nam nên thu nhập khá ổn. Tuy nhiên tôi vừa làm rất nhiều dự án như nhà cửa đất đai và còn nhiều dự án kinh doanh khác nữa nên tôi chỉ muốn cắt 1 tỉ đổ lại để mua xe và tôi chọn altis, nói thật là mới đi được khoảng 1000km xe rất mới, nhưng lái không sướng như ANF, cảm giác lái không thật, và chòng chành khi đi sóc và cua. Cửa mỏng gấp rưỡi thằng ANF . Nhưng được cái mẫu mã bề ngoài đẹp là yếu tố quan trọng khi tôi đi gặp khách hàng. ANF thì nhìn thanh niên quá. Nhưng xét về độ an toàn tính mạng đặt lên hàng đầu tôi sẵn sàng đổi xe sang ANF.
Thằng bạn tôi đi ANF gần 2 năm nay mà xe không xi nhê hỏng hóc gì hết, tôi thấy nó cũng đâu hay hỏng vặt như mọi người vẫn hay nói.
-Cùng là người tiêu dùng với nhau em khuyên cụ đừng bán vội quá mất khoảng 70-80tr đấy..Cụ cứ cố đi 1 năm bán cho những ông cụ trên 50t chứ bán trên OF cũng "khoai" lắm đấy.

Chỉnh sửa cuối:

botmi

Xe buýt
Có bao nhiêu tiền cũng cố mua chiếc xe cho bằng hết để khoe là mình "giàu" cho nên thấy người khác k suy nghĩ giống mình thì lại tưởng họ điên :D GATO thôi :))
tư tưởng của cụ là vậy đó à, vế 1 cũng thế mà vế 2 cũng thế, quá buồn cho 1 thế hệ

botmi

Xe buýt
Tôi có chuỗi cửa hàng bắc nam nên thu nhập khá ổn. Tuy nhiên tôi vừa làm rất nhiều dự án như nhà cửa đất đai và còn nhiều dự án kinh doanh khác nữa nên tôi chỉ muốn cắt 1 tỉ đổ lại để mua xe và tôi chọn altis, nói thật là mới đi được khoảng 1000km xe rất mới, nhưng lái không sướng như ANF, cảm giác lái không thật, và chòng chành khi đi sóc và cua. Cửa mỏng gấp rưỡi thằng ANF . Nhưng được cái mẫu mã bề ngoài đẹp là yếu tố quan trọng khi tôi đi gặp khách hàng. ANF thì nhìn thanh niên quá. Nhưng xét về độ an toàn tính mạng đặt lên hàng đầu tôi sẵn sàng đổi xe sang ANF.
Thằng bạn tôi đi ANF gần 2 năm nay mà xe không xi nhê hỏng hóc gì hết, tôi thấy nó cũng đâu hay hỏng vặt như mọi người vẫn hay nói.
cụ nào chém là ANF hay hỏng vặt đấy, vớ vẩn

ubisapro

Xe trâu
Chính xác cụ là người có tiền.Em mà xác định mua phân khúc Vios thì em sẽ mua Sunny hoặc Swift còn tiền thừa em lấy làm việc khác hoặc đổ xăng xe :D
Thực ra khi mua 1 con xe, em cũng đi ngắm khá nhiều con. Riêng sunny thì em xem ảnh và ngoại thất thực tế ngoài đường, em đã ko có cảm tình. Swift thì ngoại thất ok, nhìn cũng đẹp nhưng là dòng HB. Nhu cầu của em là sedan có cốp riêng, chứ HB thì em mua 7 chỗ cho nhanh, sau này nếu có nhu cầu đỡ mất công đổi xe. Em còn ngắm fiesta nữa nhưng giống sunny, ngoại thất em ko mê được. 1 con xe mà ấn tượng đầu tiên đã ko xuôi thì em nghĩ đi xe cũng ko thể thoải mái được. Có em City là em lăn tăn nhiều thui. Nhưng như cụ nói, giá City và Vios cũng ngang nhau nên cũng chẳng tiết kiệm được tí nào. Thằng em họ, cách nhà em 30m, nó sút city 13 rùi nên em chọn Vios. Đơn giản thế thôi. Mà nói thẳng ra, nếu Vios ko ra form mới, trông nuột hơn thì em cũng chẳng xúc :D Còn quan điểm của em rõ ràng và vững vàng lắm, đủ tiền mua xe Nhật thì em ko mua xe Hàn :))

Luu Lehong

Xe container
Oh, hóa ra em giàu, em có tiền. 740 củ ra đường em siêu xe Vios thần thánh như các cụ hay nói. Thêm mấy củ bằng k3 1.6 At phân khúc C. Em thấy mình giàu hẳn lên. Tự tin thêm đi Vios hẳn =))
K3 cũng như đàn anh của nó K5, K7 rất trung thành với chủ, nếu cụ có ruồng rẫy thì nó vẫn cứ bám lấy chân cụ mãi mới dời. Toy đa số có mới nới cũ, cụ chỉ phật ý 1 chút, nó theo chủ mới ngay sau 1 nốt nhạc!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
tư tưởng của cụ là vậy đó à, vế 1 cũng thế mà vế 2 cũng thế, quá buồn cho 1 thế hệ
Mỗi comment đều có ý nghĩa và hướng vào một đối tượng nào đó nhất định ! Sao bác cứ suy diễn và nghĩ là nói đến tất cả mọi người nhể ? :D
p/s : e nghĩ bác là người tiêu dùng thật sự nên e giải thích rõ hơn nhá :))
Nếu bác có 10 tỉ bác mua xe 1 tỷ còn e có 1 tỷ nhưng mua xe 2 tỷ ai cũng có lý do riêng k cần bàn cãi nhưng nếu e nói bác là k biết hưởng thụ, nói dối về số tiền có được hoặc nghĩ là tiền trên trời rơi xuống thì bác có nghĩ là e GATO k?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thực ra khi mua 1 con xe, em cũng đi ngắm khá nhiều con. Riêng sunny thì em xem ảnh và ngoại thất thực tế ngoài đường, em đã ko có cảm tình. Swift thì ngoại thất ok, nhìn cũng đẹp nhưng là dòng HB. Nhu cầu của em là sedan có cốp riêng, chứ HB thì em mua 7 chỗ cho nhanh, sau này nếu có nhu cầu đỡ mất công đổi xe. Em còn ngắm fiesta nữa nhưng giống sunny, ngoại thất em ko mê được. 1 con xe mà ấn tượng đầu tiên đã ko xuôi thì em nghĩ đi xe cũng ko thể thoải mái được. Có em City là em lăn tăn nhiều thui. Nhưng như cụ nói, giá City và Vios cũng ngang nhau nên cũng chẳng tiết kiệm được tí nào. Thằng em họ, cách nhà em 30m, nó sút city 13 rùi nên em chọn Vios. Đơn giản thế thôi. Mà nói thẳng ra, nếu Vios ko ra form mới, trông nuột hơn thì em cũng chẳng xúc :D Còn quan điểm của em rõ ràng và vững vàng lắm, đủ tiền mua xe Nhật thì em ko mua xe Hàn :))
Bác đủ tiền mua xe nhật này cũng k có nghĩa là đủ tiền mua xe hàn khác :))

DangHoangDe

Xe điện
K3 cũng như đàn anh của nó K5, K7 rất trung thành với chủ, nếu cụ có ruồng rẫy thì nó vẫn cứ bám lấy chân cụ mãi mới dời. Toy đa số có mới nới cũ, cụ chỉ phật ý 1 chút, nó theo chủ mới ngay sau 1 nốt nhạc!
Lão Lưu hóng hớt thêm đi. Forte ( cerato ) hay K3 rất dễ bán lại đấy, giá có khi giữ hơn Altis đấy.:))

coolpix8700

Xe ngựa
Tôi có chuỗi cửa hàng bắc nam nên thu nhập khá ổn. Tuy nhiên tôi vừa làm rất nhiều dự án như nhà cửa đất đai và còn nhiều dự án kinh doanh khác nữa ...
Bác đang kinh doanh, cái "thu nhập trung bình" của bác công bố ở trên là tính theo khoảng thời gian như thế nào, trong 1 năm, 2 năm, 5 năm hay 10 năm vừa rồi. Trong đó bác còn kể cả các "dự án nhà đất" nữa?
Còn nếu bác đang kinh doanh, thì tùy mức độ, đầu tư 1 tài sản phục vụ cho kinh doanh thì được khấu hao. Giá trị tài sản mà không khấu hao sẽ được sử dụng để tính thuế (tiền không sử dụng để mua rồi khấu hao thì nộp 1 phần - chính xác hiện nay là 1/4 - cho Nhà nước)...
Tụi em bây giờ có 7 cái xe, cả du lịch và xe tải. Cái Camry hồi mua nó nghĩ đang có thừa đồ để khấu hao nên em đăng ký tên mình, còn lại có mỗi cái Tiguan đang còn 3/5 giá trị, mấy cái còn lại giá trị hết sạch sành sanh, tức là trong sổ sách chúng được ghi 0 đồng giá trị còn lại... Có nghĩa là cái Camry nếu không đứng tên em thì bây giờ em được không - nói theo kiểu đơn giản là mua không mất hay rất ít tiền!

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
Cụ thấy đẹp chứ em thấy Sunny,Swift,Vios,City đều là "hạng cỏ" cứ xe nào đi cảm thấy hay và giá rẻ là mua, ngồi ôm giữ giá thì mệt lắm cứ bớt được vài đồng bỏ túi trước là sướng rồi ..hehe

Chỉnh sửa cuối:

Luu Lehong

Xe container
Forte ( cerato ) hay K3 rất dễ bán lại đấy, giá có khi giữ hơn Altis đấy.:))
Tuy dễ đi hơn K5, K7 do phân khúc này thừờng là khách mới mua xe lần đầu, mới qua 2B thì cũng dễ bị thuốc hơn :D
Nhưng bảo nó giữ giá được như Altis thì gió hơi mạnh hoặc đang quá chén!

Isu_zu

Tháo bánh
E rất thích Ford Mondeo 2.5 V6 và Escape 3.0 đời 2004. Sau đó thì Ford ra tiếp những thế hệ sau là thảm họa về thiết kế, cả nội ngoại thất, mặc dù áp dụng nhiều công nghệ hiện đại, thật tiếc cho Ford! :).

1.6gli

Xe container

1.6gli

Xe container
E rất thích Ford Mondeo 2.5 V6 và Escape 3.0 đời 2004. Sau đó thì Ford ra tiếp những thế hệ sau là thảm họa về thiết kế, cả nội ngoại thất, mặc dù áp dụng nhiều công nghệ hiện đại, thật tiếc cho Ford! :).
Em thấy vios 2014 có thiết kế ngoại thất ( phần đầu xe) hao hao giống ford fiesta đấy cụ.:))

Isu_zu

Tháo bánh
Em thấy vios 2014 có thiết kế ngoại thất ( phần đầu xe) hao hao giống ford fiesta đấy cụ.:))
E có khen Vios mới đâu là đẹp đâu? nhưng hơn phiên bản cũ là cái chắc! Nếu mua, e sẽ mua Swift hoặc chờ Maz 2 hay Maz 3 mới, sắp ra. Xe Nhật thì em ấn tượng với Maz nhất về mặt thiết kế. Xe Hàn thì em không bàn, cụ nhé, em loại khỏi bộ nhớ rồi :)).

ubisapro

Xe trâu
Có 3 con chắc chắn cảm nhận đầu tiên của em khi nhìn thấy lần đầu, em lắc đầu ngán ngẩm đó là Sunny, fiesta và cái mít của CRV 2014@@ Còn vios thì em thấy thiết kế tạm ổn.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Có 3 con chắc chắn cảm nhận đầu tiên của em khi nhìn thấy lần đầu, em lắc đầu ngán ngẩm đó là Sunny, fiesta và cái mít của CRV 2014@@ Còn vios thì em thấy thiết kế tạm ổn.
Trong 3 con này e lại thích nhất fiesta nhất là bản ecoboost :))