Sao Corolla Altis 2014 mới chán thế nhỉ ???

Ducclassic

Xe đạp
Giá này cụ làm con new focus 2.0 thì nhất, e đang đi nó nên em khuyên cụ mua chung cho có hội.
Nội thất khỏi chê, công nghệ hàng đầu trong phân khúc là chắc ăn, máy móc cũng công nghệ mới luôn, e đi thấy rất tiết kiệm
Chỉ có nhược điểm là thương hiệu kém hơn toy ... nhưng bảo đảm cụ đi rồi sẽ ko mún đổi nếu ko lên xe đức ...
Đó là cảm nhận của em sau 2 năm sử dụng ...
Mỗi dòng xe một lợi điểm khác nhau. Toy thiết kế đơn giản để giảm thiểu chi phí khi sử dụng xe, và ít tính năng an toàn hơn ANF nhưng chính vì thế mà giảm thiểu đáng kể chi phí khi vận hành.
All new focus trang bị nhiều tính năng an toàn hơn toy ngay cả cái cửa xe cũng giầy hơn altis gần gấp rưỡi.
Nếu thu nhập thấp và đi trong phố thì và đường ngắn nên đi Toy cho lành.
Nếu thu nhập cao , lái đường xa .có thể chịu được khi đồ Ford hỏng thì bạn đừng ngần ngại chọn ANF.
Kết luận: Tôi mơi mua con altis cách đây gần tháng. Thẳng bạn mang con All new forcus sang lái mà phát sướng. Nghĩ lại thu nhập của tôi khoảng 150-200 triệu tháng lại mua altis bây giờ ăn hận. Cũng chỉ vì cái mác TOY mà xe tôi đi tỉnh nhiều khi rất chòng chành. Thân!

RAVA

Xe ba gác
Chọn màu nội thất là điểm mới, không biết có hãng nào có chưa và chứng tỏ Toyota rất nỗ lực. Không biết khi nào có mục chọn óp? Riêng quả tay lái trông xâu xấu, tù tù thế nào í, qua ảnh chưa thấy ưng. Quả tay lái trên Teana nhập "Mẽo" em thấy được tạo hình đẹp và hấp dẫn hơn nhiều.:D
-Tưởng bác khen vô lăng của Mazda3, Civic, K3...đẹp chứ khen con Teana đẹp hơn thì chuyện quá bt vì em nó ở tầm Cam, Cọt kia mà? Trong các loại xe của Toy ởVn em thấy ko ưng nhất là của Vios!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Mỗi dòng xe một lợi điểm khác nhau. Toy thiết kế đơn giản để giảm thiểu chi phí khi sử dụng xe, và ít tính năng an toàn hơn ANF nhưng chính vì thế mà giảm thiểu đáng kể chi phí khi vận hành.
All new focus trang bị nhiều tính năng an toàn hơn toy ngay cả cái cửa xe cũng giầy hơn altis gần gấp rưỡi.
Nếu thu nhập cao , lái đường xa .có thể chịu được khi đồ Ford hỏng thì bạn đừng ngần ngại chọn ANF.
Kết luận: Tôi mơi mua con altis cách đây gần tháng. Thẳng bạn mang con All new forcus sang lái mà phát sướng. Nghĩ lại thu nhập của tôi khoảng 150-200 triệu tháng lại mua altis bây giờ ăn hận. Cũng chỉ vì cái mác TOY mà xe tôi đi tỉnh nhiều khi rất chòng chành. Thân!
ANF làm sao sướng bằng Altis ??? Bác cứ xem doanh số ắt biết còn khoản bền, lành ít mất giá thì Altis vô địch :D (e đùa thôi :)) thích bác vì dám nói thật về sự "ân hận" của mình -> chuyện tưởng bình thường nhưng k phải ai cũng dám làm).

botmi

Xe buýt
nói thật với cụ chớ e mà thu nhập như cụ thì e chỉ mua máy bay là em hối hận thôi, chớ 150-200 triệu tháng thì chả phải nghĩ, mua xe gì chả được. ta đừng nghĩ mình thế nào thì xã hội cũng thế nhé, nhiều người tích góp cả đời mới mua được cái xe, cân đo đong đếm lắm, dù chỉ cố thêm mấy chục nữa để mua con xe ngon hơn, sang hơn tí mà chịu không làm được, còn cụ thu nhập thế mà mua con altis nhìn sang con ANF lại hối hận á, người ta thì tích cả đời, cụ chỉ cần vài tháng là có con xe, cụ bán đê, xe cụ mới mua có bán lỗ lắm thì có nửa tháng lương chớ mấy.

coolpix8700

Xe ngựa
Thu nhập như vậy nếu công việc không phải tự mình làm (tự làm thì tháng này +100 triệu thì có khi ngay tháng sau -100 triệu), sếp trả được từng ấy lương chắc cũng chẳng đi cái xe quá thấp để bị vướng, thì việc gì phải mơ cái Fọt Phô cụt?

Chỉnh sửa cuối:

ducletrung

Xe container
ANF làm sao sướng bằng Altis ??? Bác cứ xem doanh số ắt biết còn khoản bền, lành ít mất giá thì Altis vô địch :D (e đùa thôi :)) thích bác vì dám nói thật về sự "ân hận" của mình -> chuyện tưởng bình thường nhưng k phải ai cũng dám làm).
Bác đấy mới là người tiêu dùng thật sự.Với thu nhập 150-200tr tháng làm sao phải "ngậm bồ hòn khen ngọt" nhở ;))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Có bao nhiêu tiền cũng cố mua chiếc xe cho bằng hết để khoe là mình "giàu" cho nên thấy người khác k suy nghĩ giống mình thì lại tưởng họ điên :D GATO thôi :))

ducletrung

Xe container

-Bác nói thế này là hỏng rồi?Câu nọ đá ngay vào câu kia?
-Bác nói thu nhập thấp thì mua Toy đúng không?Nhưng Toy đâu có rẻ để dành cho người thu nhập thấp
-Ford dành cho người thu nhập cao nhưng giá Ford rẻ hơn giá Toy đúng ra Ford phải dành cho người thu nhập thấp mới đúng

thichduthu2011

Tầu Hỏa
-Bác nói thế này là hỏng rồi?Câu nọ đá ngay vào câu kia?
-Bác nói thu nhập thấp thì mua Toy đúng không?Nhưng Toy đâu có rẻ để dành cho người thu nhập thấp
-Ford dành cho người thu nhập cao nhưng giá Ford rẻ hơn giá Toy đúng ra Ford phải dành cho người thu nhập thấp mới đúng
Ý bác ấy nói ford dành cho người chơi nhưng k lo mất giá - mà chơi k lo là "sướng" rồi :))

ducletrung

Xe container
Ý bác ấy nói ford dành cho người chơi nhưng k lo mất giá - mà chơi k lo là "sướng" rồi :))
-Thế em thấy nó hơi "đá nhau".Altis 2.0 hơn Focus 2.0 những gần 200tr với em khoản chênh lệch này bác đổ xăng chạy bét nhè vài năm mới hết đúng ra những người có thu nhập thấp nên mua Focus vì số tiền chênh lệch lấy đổ xăng có phải tốt hơn không ;))
-Muốn mua Altis xác định "mình là người có tiền" vì chênh lệch gần 200tr cho 2 con xe cùng phân khúc cơ mà .

Chỉnh sửa cuối:

ubisapro

Xe trâu
Có bao nhiêu tiền cũng cố mua chiếc xe cho bằng hết để khoe là mình "giàu" cho nên thấy người khác k suy nghĩ giống mình thì lại tưởng họ điên :D GATO thôi :))
với tư tưởng ăn chơi ko sợ mưa rơi, mua xe phục vụ bản thân thì j phải xoắn, sướng đã tính sau, 1 con xe chỉ đi mấy năm ... thì cụ nghĩ quan điểm của cụ hợp với người đi xe Hàn hay NHật hơn:D Khi mua xe Nhật, ít nhiều gắn với tư tưởng ăn chắc mặc bền rùi nên độ nông nổi em thấy ko chiếm số đông đâu cụ :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Thế em thấy nó hơi "đá nhau".Altis 2.0 hơn Focus 2.0 những gần 200tr với em khoản chênh lệch này bác đổ xăng chạy bét nhè vài năm mới hết đúng ra những người có thu nhập thấp nên mua Focus vì số tiền chênh lệch lấy đổ xăng có phải tốt hơn không ;))
Nếu ở VN ai cũng nghĩ như bác thì làm gì có chuyện "thần thánh" :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
với tư tưởng ăn chơi ko sợ mưa rơi, mua xe phục vụ bản thân thì j phải xoắn, sướng đã tính sau, 1 con xe chỉ đi mấy năm ... thì cụ nghĩ quan điểm của cụ hợp với người đi xe Hàn hay NHật hơn:D Khi mua xe Nhật, ít nhiều gắn với tư tưởng ăn chắc mặc bền rùi nên độ nông nổi em thấy ko chiếm số đông đâu cụ :))
E có bao giờ nói là số đông đâu bác :))

DangHoangDe

Xe điện
-Thế em thấy nó hơi "đá nhau".Altis 2.0 hơn Focus 2.0 những gần 200tr với em khoản chênh lệch này bác đổ xăng chạy bét nhè vài năm mới hết đúng ra những người có thu nhập thấp nên mua Focus vì số tiền chênh lệch lấy đổ xăng có phải tốt hơn không ;))
-Muốn mua Altis xác định "mình là người có tiền" vì chênh lệch gần 200tr cho 2 con xe cùng phân khúc cơ mà .
200 củ mà gửi ngân hàng, tiền lãi cũng đủ đổ xăng đi dạo hàng tháng cụ nhể.:!

Chỉnh sửa cuối:

Ducclassic

Xe đạp
Bác đấy mới là người tiêu dùng thật sự.Với thu nhập 150-200tr tháng làm sao phải "ngậm bồ hòn khen ngọt" nhở ;))
Tôi có chuỗi cửa hàng bắc nam nên thu nhập khá ổn. Tuy nhiên tôi vừa làm rất nhiều dự án như nhà cửa đất đai và còn nhiều dự án kinh doanh khác nữa nên tôi chỉ muốn cắt 1 tỉ đổ lại để mua xe và tôi chọn altis, nói thật là mới đi được khoảng 1000km xe rất mới, nhưng lái không sướng như ANF, cảm giác lái không thật, và chòng chành khi đi sóc và cua. Cửa mỏng gấp rưỡi thằng ANF . Nhưng được cái mẫu mã bề ngoài đẹp là yếu tố quan trọng khi tôi đi gặp khách hàng. ANF thì nhìn thanh niên quá. Nhưng xét về độ an toàn tính mạng đặt lên hàng đầu tôi sẵn sàng đổi xe sang ANF.
Thằng bạn tôi đi ANF gần 2 năm nay mà xe không xi nhê hỏng hóc gì hết, tôi thấy nó cũng đâu hay hỏng vặt như mọi người vẫn hay nói.

ubisapro

Xe trâu
Oh, hóa ra em giàu, em có tiền. 740 củ ra đường em siêu xe Vios thần thánh như các cụ hay nói. Thêm mấy củ bằng k3 1.6 At phân khúc C. Em thấy mình giàu hẳn lên. Tự tin thêm đi Vios hẳn =))