[Funland] Sao ấn đền trần lại nhiều người xin như vậy và câu chuyện 1,5 triệu/cái...

kentdju

Xe điện
Hê hê... ăn thua gì bác! Thanh Hóa cũng khai ấn đền Trần kìa (cụ tỷ gúc gồ nhé)! =))=))=))

Các bác thông cảm, chỉ vì mong muốn thúc đẩy du lịch văn hóa tâm linh ở MỖI ĐỊA PHƯƠNG CỦA MÌNH nên các tỉnh đều sẵn sàng cho chiến dịch PR hút khách mê muội về cho mình...chăn! Mà du lịch tâm linh đang là mốt đấy! Tính địa phương, cục bộ càng được đẩy lên đỉnh điểm!
Chuẩn ợ, vài năm gần đây HP cũng tổ chức phát ấn tại Đền Tràng Kênh đấy.

7usd

Xe điện
Thế cuối cùng ấn đâu xịn nhất, uy lực nhất hả các cụ.

Getz9204

Xe tải
Hê hê... ăn thua gì bác! Thanh Hóa cũng khai ấn đền Trần kìa (cụ tỷ gúc gồ nhé)! =))=))=))

Các bác thông cảm, chỉ vì mong muốn thúc đẩy du lịch văn hóa tâm linh ở MỖI ĐỊA PHƯƠNG CỦA MÌNH nên các tỉnh đều sẵn sàng cho chiến dịch PR hút khách mê muội về cho mình...chăn! Mà du lịch tâm linh đang là mốt đấy! Tính địa phương, cục bộ càng được đẩy lên đỉnh điểm!
Hay e có ý kiến đề xuất thế này với cụ Chã là: OF ta cũng trưng cầu ý kiến các cụ rồi làm cái ấn của OF. Đầu năm xuân năm mới chọn ngày lành tháng tốt để khai ấn rồi phát (hay cho các cụ đấu giá) coi như cái bùa để trên kính xe để cho xxx nhìn thấy mà không dám làm khó cho các offer nhà ta ạh.

jean

Xe máy
Em vừa được cho một ấn đền Trần. Các cụ giải ngố giúp em chữ trên đó có nghĩa gì?

L.C.D

Xe container
E ko tin là chen lấn xô đẩy tranh cướp nhau cái ấn (ở đền Trần) hay lộc (ở tổ đình Phúc Khánh) mà những ấn với lộc này còn sự linh thiêng. E ít đi lễ vào rằm mùng 1, nhưng luôn cố gắng làm những việc tốt, và bản thân e thấy lúc nào mình cũng thoải mái vui vẻ, e nghĩ thế còn hơn là đi lễ cái kiểu tranh cướp như báo chí đưa tin mấy ngày nay.

ngaydoclap

Xe container
Ấn Thanh Hóa bao tiền cái hở bác ? Em thấy bẩu Ấn bên Nam Định đắt nhất phỏng ợ ?

Ngo Gia

Xe tăng
Website
www.butmay.com

giangsuki

Xe ngựa
Mấy cái của cụ trên gọi là ấn đấy à, hài thật đấy
Hài quá đi ý chứ, theo cụ thế nào gọi là ấn
mà cái ấn cụ bảo là ngọc xịn từ triều trần truyền lại là cái nào, hay là nó chả mất từ đời tám hoánh nào rồi :P
Hay e có ý kiến đề xuất thế này với cụ Chã là: OF ta cũng trưng cầu ý kiến các cụ rồi làm cái ấn của OF. Đầu năm xuân năm mới chọn ngày lành tháng tốt để khai ấn rồi phát (hay cho các cụ đấu giá) coi như cái bùa để trên kính xe để cho xxx nhìn thấy mà không dám làm khó cho các offer nhà ta ạh.
em xin cụ, đặc trưng của OF thì là cái logo thôi. Mà cụ định làm ấn của OF làm bùa dán lên kính dọa xx à, cụ đi sai thì có bùa giời thì cũng nộp phạt hết nhé, trừ khi cụ lại có quen biết với sếp xx rồi mang ra xin xỏ thì có :P

hoinhap

Xe tăng
Có gì đâu ạ, phản ánh thực trạng xã hội hiện nay thôi, tranh cướp, dẫm đạp lên người khác mà sống, nền tảng văn hóa, đạo lý bị phá hủy bởi 1 giáo phái không tưởng mà 1 số thằng dựa vào để vơ vét
Em vodka cho cụ!

ngaydoclap

Xe container
Đúng là cái bùa :D
mà cái ấn cụ bảo là ngọc xịn từ triều trần truyền lại là cái nào, hay là nó chả mất từ đời tám hoánh nào rồi :P

em xin cụ, đặc trưng của OF thì là cái logo thôi. Mà cụ định làm ấn của OF làm bùa dán lên kính dọa xx à, cụ đi sai thì có bùa giời thì cũng nộp phạt hết nhé, trừ khi cụ lại có quen biết với sếp xx rồi mang ra xin xỏ thì có :P

G810

[Tịch thu bằng lái]
Xong nhờ các cụ bên box chứng khoán thổi một cái là được 4 củ một triện ngay í mà.:P

domino_js

Xe tăng
Sai là bắt....quen có thể xin, đút có thể tha nhưng....nhìn thấy logo OFF là biên bản luôn, khỏi xin! em nghe thấy xxx bẩu thế ạ.>:)

RFJ

Xe tải
Thằng bạn em nó làm Th.S Văn hóa về món ấn đền Trần này, hôm ngồi xem nó bảo vệ được nghe các cụ GS nói về việc này cũng hay lắm. Nhưng bản chất văn hóa của việc phát ấn khác hẳn với những việc mà TP. Nam Định đang thực hiện hàng năm.
Em là người NĐ mà chưa lần nào chen chân đi xin ấn cả. Chen lấn xô đẩy, tranh cướp mang về bày chắc cũng mất lộc. :)

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Ấn OF có cả mớ (logo + banner...), toàn phát miễn phí nhưng với ý nghĩa đúng là phát cho vui (không thêm may mắn, không là bùa tránh cái gì cả), chỉ chơi thuần túy! Ấn OF phát quanh năm, chả ai chen ai (hết thì thôi, chờ đợt tới) hê hê hê :D

E ko tin là chen lấn xô đẩy tranh cướp nhau cái ấn (ở đền Trần) hay lộc (ở tổ đình Phúc Khánh) mà những ấn với lộc này còn sự linh thiêng. E ít đi lễ vào rằm mùng 1, nhưng luôn cố gắng làm những việc tốt, và bản thân e thấy lúc nào mình cũng thoải mái vui vẻ, e nghĩ thế còn hơn là đi lễ cái kiểu tranh cướp như báo chí đưa tin mấy ngày nay.
Thì em đã nói ở trên đó: chỉ giúp các địa phương/các tụ điểm kiếm thêm tiền cho họ chứ giúp gì cho mọi người đâu! Bản thân người đi lấy được ấn/lộc về có thăng được chức, tăng được lộc không, cái này ai cũng rõ! Nói thật, thấy cũng may là ấn làm quan không linh, chứ mà linh thật thì sẽ thế nào khi nhiều ông nông dân do lấy được ấn rồi trong năm đó làm quan? :P hehehe

Ấn Thanh Hóa bao tiền cái hở bác ? Em thấy bẩu Ấn bên Nam Định đắt nhất phỏng ợ ?
Hik...khổ...đọc ở gúc gồ chứ có quan tâm gì lễ với hội ở đâu, bán cái gì bao tiền đâu!

Cơ mà theo kinh doanh thông thường thì ở Nam Định sẽ đắt hàng nhất, giá cao nhất vì làm ăn buôn bán lâu rồi, có tý tiếng tăm. Thái Bình cũng mới thấy nói trong năm, hàng ra sau nhiều, mới ở giai đoạn PR sản phẩm, chắc phải có kích cầu (cả về lý luận - đại khái lý là có mộ 5 vị ở đó nên oách hơn...v.v, lẫn sản phẩm - chưa nhòm thấy mặt mũi cái ấn ra sao). Ở Thanh Hóa thì vừa đọc xong trên báo mạng, chắc rẻ nhất, thậm chí phát không do mới dừng ở ông Chủ tịch xã lên phát biểu lăng nhăng. Ở Hải Phòng tình trạng cũng rứa vì mới thấy có 1 bác vừa nói ở OF, quy mô chưa có gì! :P =))=))=))

Chả trách người buôn thần bán thánh, vì đơn giản họ bán hàng cho người thèm mua! Còn người thèm thì còn bán, thế thôi!

hungxalo75

Xe tăng
Lạy cụ!
Tặng cụ cái ảnh cùng vài cái link đọc tham khảo chơi nhé:

http://laodong.com.vn/Van-hoa/Di-tim-y-nghia-cua-An-den-Tran/103429.bld
http://www.thanhnien.com.vn/pages/20111220/an-dong-co-nhat-co-nien-dai-ro-rang.aspx

Nếu muốn biết thêm nữa thì cụ gúc hộ cụm từ "Môn hạ sảnh ấn", còn muốn biết ấn đóng vào giấy cho các cụ là loại nào thì em giới thiệu cho gặp thằng bạn học cùng lớp Gấu nhà em, bố nó là thủ từ đền Trần đới.
Cụ này có vẻ rất bảo thủ và muốn mở rộng việc khai ấn
Ko biết cụ quê ở đâu nhưng xin nói cho cụ biết rằng cái ấn mà cụ vẫn đang xin và sẽ xin là ấn làm lại nhá,còn cái ấn xịn bằng ngọc của vua trần thì nó đã bị mất từ rất lâu rồi còn vì sao thì cụ đi hỏi mấy thằng buôn lậu đò cổ nhé
Cái ấn xịn nhất bây giờ còn lại là chính cái ấn của trần hưng đạo nhé
Kể cả bạn của gấu hay mèo nhà cụ là từ thủ nhé em chấp luôn còn nếu cụ ko tin thì cụ cứ việc hàng năm đến mà lấy cái hàng lởm về mà xài xem bao giờ lên dc quan

muadem

Xe cút kít
Chính là cái lô gô gắn ở mít vợ 2 kia kìa, nhưng đầu xuân có thêm cánh đào nhỏ bên cạnh nữa như VTV có khi lại hút khách đới :))

hungxalo75

Xe tăng
cái ấn của trần hưng đạo vẫn còn giữ được hả cụ?
Vì nó là cái ấn tướng nên còn giữ dc hoặc có lý do gì đó em cũng ko rõ ,nhưng rõ ràng nhất là ít người xin hay mua ấn đó
Còn cái ấn vua thì em đảm bảo là mất con bu nó từ đời tám hoánh nào rồi bây giờ cứ thì nhau ,giẫm đạp lên nhau mà xin,lấy mua thì ăn toàn hàng lỏm,mà em nói thật nếu cái đó là xin cho em cũng hả thèm lấy chứ đùng nói mua
Hồi em còn ở hn năm nào cũng có ông bác bên bộ công an mang về cho cả nhà từ trẻ con mới sinh đến cụ già nhà em,riêng em mang về đến nhà là em cho vòa thùng rác thế nên giờ em vân đang đi buôn ko ngồi ko ăn tiền như quan dc