[Funland] Sao ấn đền trần lại nhiều người xin như vậy và câu chuyện 1,5 triệu/cái...

ltgbau

Xe tăng
bọn quản lý ngu nhu ó, sao nhu cầu người dân lấy ấn đông như thế mà nó ko làm mấy cái đường vòng sắt như kiểu xếp hàng đi cáp treo ấy, rồi từng người vào nhận ấn, lấy đâu ra cái kiểu chen lấn nữa, ngu
Cụ ko thấy đến tường, mái nhà...còn bị đè nữa là mấy cái rào ngang bụng của cụ, vưỡn nát thôi :P

Tran Thanh Tung

Xe điện
chị em phơi phới chui vào đây vừa mất điện thoại, ví, vừa bị thanh niên nó lạm dụng cho thì nhục.

blackpaint

Xe container
Quan trọng là mình cứ "ẤN" được là tốt rồi. Xin ấn về mà không "ẤN" được thì vứt. Nói chung là dẹp cài trò này đi là hợp lý, may là chưa có ng chết chứ không thì lại khổ.

ngotatto

Xe lăn
Website
gomsuminhlong.vn
Cụ này có vẻ rất bảo thủ và muốn mở rộng việc khai ấn
Ko biết cụ quê ở đâu nhưng xin nói cho cụ biết rằng cái ấn mà cụ vẫn đang xin và sẽ xin là ấn làm lại nhá,còn cái ấn xịn bằng ngọc của vua trần thì nó đã bị mất từ rất lâu rồi còn vì sao thì cụ đi hỏi mấy thằng buôn lậu đò cổ nhé
Cái ấn xịn nhất bây giờ còn lại là chính cái ấn của trần hưng đạo nhé
Kể cả bạn của gấu hay mèo nhà cụ là từ thủ nhé em chấp luôn còn nếu cụ ko tin thì cụ cứ việc hàng năm đến mà lấy cái hàng lởm về mà xài xem bao giờ lên dc quan
Cụ cứ đến trc cửa đến trần tuyên bố đạm cà màu chúng mày phát ấn đểu:))

cwise

Xe container
Cái tỉnh Nam Định, mang tiếng thành Nam xưa kia, bao nhiêu năm nay vẫn thế, k phát triển được tí nào, phọt phẹt, chả bù cho Ninh buồn, dệt đã đi vào dĩ vãng từ quá lâu rồi, từ khi kinh tế đất nứoc khâm khá lên thì chỉ được biết qua cái gọi là "Ấn", ấn thật mạnh. Gần đây thì được biết là quê của anh #.

tuanzs

Xe container
Thế này chả mấy chốc thì Hải Dương họ cũng phát ấn thôi nhỉ :))

Lumia

Xe tăng
Website
www.5959.vn
Em đang đầu tư vào đền Trần Thương. Nhà nhà làm quan, người người làm quan thì lấy ai làm việc mà có lương thực để ăn hả các cụ. Sớm đầu tư vào đền Trần Thương là chuẩn nhất ợ.

thtvuf

Xe điện
Ấn thì ai chả thích, có ẤN vài PHÁT thì mới PHỌT được nên ai cũng cứ muốn ấn, ấn... mãi

lawyer_ly

Xe hơi
Em thấy thằng em vợ bảo: " những ấn này người trần gian mình đóng không có tác dụng j cả, nó chỉ có tác dụng khi Đức Thánh thượng đồng làm phép đóng ấn mới linh"

NamThanglong1

Xe buýt
Lạy cụ!
Tặng cụ cái ảnh cùng vài cái link đọc tham khảo chơi nhé:

http://laodong.com.vn/Van-hoa/Di-tim-y-nghia-cua-An-den-Tran/103429.bld
http://www.thanhnien.com.vn/pages/20111220/an-dong-co-nhat-co-nien-dai-ro-rang.aspx

Nếu muốn biết thêm nữa thì cụ gúc hộ cụm từ "Môn hạ sảnh ấn", còn muốn biết ấn đóng vào giấy cho các cụ là loại nào thì em giới thiệu cho gặp thằng bạn học cùng lớp Gấu nhà em, bố nó là thủ từ đền Trần đới.
Cái " Môn hạ sảnh ấn" thì liên quan gì đến cái ấn ở đền Trần mà cụ mang lên đây, cái này mang ý nghĩa khảo cổ học thôi.
Ấn ở đền Trần là xuất phát từ thời vua Trần đi tu ở Nam định và cũng là ngồi Nhiếp chính với vai trò Thái thượng hoàng, còn nó có đúng là ấn của vua dùng hay không cũng không quan trọng lắm bởi nó mang nặng ý nghĩa tâm linh được nhà đền bảo quản nhiều đời nay.
Có một điều chắc chắn nó không phải là sản phẩm của thời nay.
Những cái ấn đồng cụ nói đến chỉ là ấn tướng thôi còn ấn vua thì chỉ có thể bằng ngọc.
Còn nhà cụ quen người nhà đền thì chắc biết, bản sao ấn bằng gỗ mít có mà đầy, không thì làm sao lắm ấn phát cho thiên hạ thế được. Ấn xịn thì dùng cực kỳ có hạn thôi, lơ mơ sờ vào đánh gẫy tay.

Chỉnh sửa cuối:

Khonghieu

Xe container
Cái tỉnh Nam Định, mang tiếng thành Nam xưa kia, bao nhiêu năm nay vẫn thế, k phát triển được tí nào, phọt phẹt, chả bù cho Ninh buồn, dệt đã đi vào dĩ vãng từ quá lâu rồi, từ khi kinh tế đất nứoc khâm khá lên thì chỉ được biết qua cái gọi là "Ấn", ấn thật mạnh. Gần đây thì được biết là quê của anh #.
Đố cụ tìm tỉnh nào nhiều Tướng công an với Ủy viên BCT nhiều hơn Nam Định, kể cả quá khứ lẫn đương chức.

DiCham

Walking...
Tưởng nhớ
Đố cụ tìm tỉnh nào nhiều Tướng công an với Ủy viên BCT nhiều hơn Nam Định, kể cả quá khứ lẫn đương chức.
Thống kê có thể thế...cơ mà chả tin do các ông ý vì là người địa phương, có ấn! :)):)):))

Dan du an

Xe ba gác

hoaphamxaydung

Xe buýt
Ấn này chỉ dành cho quan chức to thôi, ngày xưa vua đóng ấn để trao chức tước cho quan lại. Bây giờ mấy ông nông dân, xe ôm... cũng lấy ấn về

Dawnglow

Xe tải
Website
www.khachsantour.vn
Em xin hỏi các fan của ấn đền Trần ạ

Nếu như đi chùa, đền vãn cảnh, tưởng nhớ tổ tiên, rồi xin được cái ấn thì cũng khoái, tội gì không xin.
Nhưng chen đạp lên nhau để xin hoặc mua một cái ấn với giá 1.5 củ thì để làm gì ạ?
Em hỏi thuyệt, các cụ trả lời nghiêm túc, em sẽ đối đáp nghiêm túc ạ.

Chỉnh sửa cuối:

cwise

Xe container
Ấn này chỉ dành cho quan chức to thôi, ngày xưa vua đóng ấn để trao chức tước cho quan lại. Bây giờ mấy ông nông dân, xe ôm... cũng lấy ấn về
trong mỗi lĩnh vực đều có "vua" mà cụ, mà vua gì thì vua, đã là vua thì đều sướng cả.

bau67

Xe container
Nhà Cháu đố các cụ: Mấy bác toa toa đi dự khai ấn mỗi bác lấy bao nhiu cái ? :))