[Funland] Sao ấn đền trần lại nhiều người xin như vậy và câu chuyện 1,5 triệu/cái...

Khonghieu

Xe container
Cái tỉnh Nam Định, mang tiếng thành Nam xưa kia, bao nhiêu năm nay vẫn thế, k phát triển được tí nào, phọt phẹt, chả bù cho Ninh buồn, dệt đã đi vào dĩ vãng từ quá lâu rồi, từ khi kinh tế đất nứoc khâm khá lên thì chỉ được biết qua cái gọi là "Ấn", ấn thật mạnh. Gần đây thì được biết là quê của anh #.
Đố cụ tìm tỉnh nào nhiều Tướng công an với Ủy viên BCT nhiều hơn Nam Định, kể cả quá khứ lẫn đương chức.

Dawnglow

Xe tải
Website
www.khachsantour.vn
Em là fan đây, như nhưng cách em hiểu và nhận khác, có sao không ạ
Cách hiều thế nào là hoàn toàn quyền của cụ.
Cụ chỉ cần cho em bọn em biết là cái ấn đó (theo cụ) dùng để làm gì thôi ạ.

Khonghieu

Xe container
Nói chung Nam Định xuất khẩu quan chức với XHĐ cho toàn quốc. Nên ấn đền Trần ngày càng đắt khách. Chẳng biết có thiêng hay không, nhưng rõ ràng NĐ lắm người làm "to" ở mọi ngành, từ XH Đỏ đến XH Đen. Cứ có quyền với có tiền thì là đúng hết, chẳng có gì bàn cãi được ạ.

Tiger Hunter

Xe container
He he, nếu nói đến cá nhân thì cụ lại nhầm, họ cho làm như thế là đúng còn cụ cho là ngu muội, đấy là quan điểm cá nhân. Giả sử bây giờ họ cũng nói ngược lại là họ làm thế là đúng còn suy nghĩ như cụ là ngu muội, vậy có được không?
Cụ đọc chưa kỹ rồi. Cụ đọc lại xem em nói đối tượng nào là đối tượng ngu muội? Không phải tất cả đâu nhé.

tranhoangminh

Xe container
e 2 năm nay được cho, năm ngoái cho, e không biết vứt đâu, năm nay e sẽ cất trong xe xem thế nào? có gì thớt này sang năm còn e sẽ trả lời luôn cho cụ

30L 4588

Xe buýt
Xét về góc độ văn hóa - tâm linh , lễ hội Khai ấn đền Trần chả có gì sai cả . Phát ấn ở đền Trần hay vay tiền , phát lộc ở đền bà Chúa Kho cho khách thập phương về dự lễ mang một ý nghĩa tâm linh , mang tính chất tượng trưng là chính . Cảnh dẫm đạp lên nhau để tranh dành ấn chỉ là một bộ phận nhỏ người dân thiếu ý thức , hiểu sai về ý nghĩa tâm linh của lễ hội mà thôi .
Các cụ và tôi , ai trong số chúng ta mà ko mong muốn sang năm mới được sung túc , phát tài , phát lộc ? Nếu có thêm một chiếc ấn được phát ra từ một chốn linh thiêng giúp ta có thêm một niềm tin vào cs ngày mai sẽ tốt đẹp hơn . Như thế thì có gì sai mà các cụ ném đá , bài trừ cái lễ hội khai ấn đền Trần đến như vậy ?PS : Đền Trần có ở nhiều tỉnh khác nhau ở nước ta nhưng chỉ có NĐ mới thực sự là nơi phát tích của triều đại nhà Trần , một trong những triều đại thịnh trị bậc nhất , có lịch sử chống giặc ngoại xâm hoành tráng nhất trong LSVN .
Đành rằng thế nhưng nếu không có vụ phát ấn thì đền Trần NĐ có đông như hiện tại không hay cũng như ở các tỉnh khác. Và cái việc phát ấn "rất văn hóa" lại sinh ra cái cảnh chen lấn, dẫm đạp "rất vô văn hóa". Đến giờ em cũng không biết ai sẽ cầm ấn ( xịn hay không) để đóng và tay họ có " bẩn" không để bảo đảm sự linh thiêng của việc này.
Em là em không nghiện vụ này

tuandavid

Xe hơi
em đứng mãi mà chưa đến thời gian phát quân lương, đành phải về bãi

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Em chả hiểu tại sao lại đè đầu đè cổ nhau ra mà xin như thế nữa.
đọc báo thấy chen nhau phát khiếp.

Mà ấn phát như lá đa thế thì thiêng gì nữa.
Người làm kinh doanh thì nên coi khách hàng như thượng đế, làm quan thì coi dân như bảo vật. Thượng đế phát ấn cho mới mong giầu kụ nhỉ?
Nghe đâu lễ hội Đền Trần, Bái Đính và 1 số danh tích của VN sắp được unc xét tặng là di tích vô văn hóa phi vật thể thế giới.

Saigon3

Xe tải
Thời bao cấp bài trừ mê tín dị đoan, phá đền, chùa đi làm chỗ nuôi trâu nhốt bò thì dân chửi là báng bổ thánh thần.
Giờ thả cửa cho tế lễ thì cũng chửi là mê muội, chẳng biết chiều các cụ dân đen thế nào cho phải. Đến khổ!
Đó là từ thái cực này chuyển sang thái cực khác. Trước: vô thần, chỉ tin vào cái lý thuyết chưa hề được kiểm nghiệm của hai ông ở đâu đâu. Giờ: thả cửa nên tin quá nhiều ông thần luôn, cúng bái nơi nơi, quan chức cũng sì sụp lạy. Trước: tâm an nên khỏi đi cầu an. Giờ: bất an đến nổi ngồi tràn ra giữa đường để cầu an.

Saigon3

Xe tải
Phản đối à phải cụ ạ, bỏ thì thất thu :(
Họ PR ầm ỹ để bán ấn. Năm sau sẽ thấy các tỉnh cạnh tranh gay gắt với "mặt hàng" này, giá sẽ hạ.

Ở TP. Hồ Chí Minh cũng có Đền Đức Thánh Trần ở đườNG Võ thị Sáu. Ba ngày Tết em thấy người dân đến cúng rất đông nhưng không có chen lấn. Các bà các cô mặc áo dài đi lễ đẹp lắm. Có lẽ TP HCM không muốn kinh doanh "món" này.

uaytau

Xe buýt
Họ PR ầm ỹ để bán ấn. Năm sau sẽ thấy các tỉnh cạnh tranh gay gắt với "mặt hàng" này, giá sẽ hạ.

Ở TP. Hồ Chí Minh cũng có Đền Đức Thánh Trần ở đườNG Võ thị Sáu. Ba ngày Tết em thấy người dân đến cúng rất đông nhưng không có chen lấn. Các bà các cô mặc áo dài đi lễ đẹp lắm. Có lẽ TP HCM không muốn kinh doanh "món" này.
Không có đâu cụ, dân mình thì cái gì càng cấm, càng kỳ thị thì lại càng tò mò, càng háo.
Mấy năm gần đây báo chí lên án, các diễn đàn chê trách, các tỉnh khác cũng đua nhau khai quật các bằng chứng khác về nhà Trần rồi dựng kịch bản na ná để thu hút quần chúng nhưng kết quả là các nơi khác chẳng thấy ý kiến gì nhưng đền Trần NĐ năm nào cũng quá tải.

Tiger Hunter

Xe container
bọn quản lý ngu nhu ó, sao nhu cầu người dân lấy ấn đông như thế mà nó ko làm mấy cái đường vòng sắt như kiểu xếp hàng đi cáp treo ấy, rồi từng người vào nhận ấn, lấy đâu ra cái kiểu chen lấn nữa, ngu
Thế còn gọi gì là kích cầu nữa =))