[Funland] Sao ấn đền trần lại nhiều người xin như vậy và câu chuyện 1,5 triệu/cái...

bau67

Xe container
Niềm tin xin được Ấn (xịn chứ không phải fake :D) thì sẽ được thăng quan tiến chức là chính, mà thăng quan tiến chức đi đôi với lượng Xiền sẽ vào hầu bao, mà Xiền thì ở đâu ra ạ ?

piavio11

Xe hơi
ng ta xin đc ấn về là phát lắm đấy nên mới chen nhau thế chứ :D

nguyenducduy

Xe điện
Em cũng đi một lần cách đây 02 năm và cho đến nay không dám đi nữa, may mà em bán vào được cái gốc cây, không khóe giờ cũng thăng rồi... chết khiếp

nguyenducduy

Xe điện
Niềm tin xin được Ấn (xịn chứ không phải fake :D) thì sẽ được thăng quan tiến chức là chính, mà thăng quan tiến chức đi đôi với lượng Xiền sẽ vào hầu bao, mà Xiền thì ở đâu ra ạ ?
Phần lớn những người đến mua ấn toàn là người dân lao động chân tay từ nhiều địa phương đến, thanh niên học sinh.. xe ôm, lao động phổ thông, dân cày có cả...không riêng gì quan chức đâu ạ

danmexe

Xe điện
Em hôm qua xin được bao nhiu là Ấn, cụ nào mua em kinh doanh kiếm điếu thuốc vậy...:-B

w&w

Xe máy
Vì còn nhiều người nghĩ như cụ nên mới phải dẫm đạp nhau như thế để kiếm cái ấn, còn mong muốn của em nó giản dị lắm ạ.
Cụ chả chịu hiểu ý e giề cả! :(
Thưa cụ, e chưa bao giờ đi mua ấn và cũng chưa bao giờ sở hữu một cái ấn nào cả. Vì thế cho nên ko phải dẫm đạp lên ai hoặc phải mở mồm xin xỏ, nhờ vả ai đó để kiếm cho được một cái gọi là ấn Đền Trần ạ.
Qua những bài cụ viết thì e thấy cái ấn vải rất cần thiết và quan trọng với cụ, phỏng ạ? Nhưng có lẽ trong nền kinh tế thị trường này thì cụ thích bằng chất liệu gì nó sẽ bằng chất liệu ấy thôi. Thế nhưng năm nay ko có ấn vải cụ nhé, 100% là giấy.
Chả giấu gì cụ, cách đây ít năm e chính là thằng lái xe tải chở ấn vải của các cụ từ nơi sản xuất lên cho nhà đền đây ạ. Có lẽ e là dân đen nên có ấn thì cũng chẳng tác dụng gì, cụ nhỉ!
Thường những đêm 14 tháng Giêng, e cùng vài người bạn cũng đàn đúm ra ngã tam đền Trần - đường 10. Làm vài chai nước cất, dăm ba con mực nướng, hưởng không khí lễ khai ấn và ngắm .ái. Thú vị phết cụ ạ! :))

nguyenducduy

Xe điện
Cái ấn quý như thế mà năm nào cũng đóng mấy vạn cái thì sao nhỉ???? phải chăng người dân chỉ có ấn fake thôi ạ...

Kada

Xe tải
Em cũng vừa đi xin ấn về. Đầu năm, mục đích chính là đi du xuân thôi. Đây là lần đầu tiên em đi đền Trần nên thực sự sốc các cụ ạ. Chen lấn xô đẩy, không còn một chút không gian nào để có thể vãn cảnh. Lễ và xin ấn thực sự là một hành trình gian nan, từ lúc vào đến lúc ra thú thật là không kịp nhìn kỹ trong đền như thế nào nữa. Mấy lần bị xô đẩy, suýt ngã. Em cứ thầm nghĩ về vụ dẫm đạp ở Cam mấy năm trước mà kinh. Cái kém của ban tổ chức là không đưa ra được phương án để bảo vệ an toàn cho người đi lễ, bó tay khi đông người. Cứ tình hỉnh này, dẫm đạp tai nạn như ở Cam là chuyện có thể xảy ra. Cụ nào năm sau đi nên cân nhắc.

trungcienco1

Xe buýt
E thấy nên dẹp bỏ trò này đi, tốn tiền của của nhân dân

XPQ

Xe cút kít
Đố cụ tìm tỉnh nào nhiều Tướng công an với Ủy viên BCT nhiều hơn Nam Định, kể cả quá khứ lẫn đương chức.
Thế thì phải xem lại,ấn thiêng thật phải là ấn của cụ Sáu Búa.

Dawnglow

Xe tải
Website
www.khachsantour.vn
Dẫm đạp lên nhau chết vài mạng, vài lần là kinh ngay đó mà.

funoto29

Xe hơi
chắc ai mua được thì có lộc lắm các cụ nhỉ

7usd

Xe điện
Cụ chả chịu hiểu ý e giề cả! :(
Thưa cụ, e chưa bao giờ đi mua ấn và cũng chưa bao giờ sở hữu một cái ấn nào cả. Vì thế cho nên ko phải dẫm đạp lên ai hoặc phải mở mồm xin xỏ, nhờ vả ai đó để kiếm cho được một cái gọi là ấn Đền Trần ạ.
Qua những bài cụ viết thì e thấy cái ấn vải rất cần thiết và quan trọng với cụ, phỏng ạ? Nhưng có lẽ trong nền kinh tế thị trường này thì cụ thích bằng chất liệu gì nó sẽ bằng chất liệu ấy thôi. Thế nhưng năm nay ko có ấn vải cụ nhé, 100% là giấy.
Chả giấu gì cụ, cách đây ít năm e chính là thằng lái xe tải chở ấn vải của các cụ từ nơi sản xuất lên cho nhà đền đây ạ. Có lẽ e là dân đen nên có ấn thì cũng chẳng tác dụng gì, cụ nhỉ!
Thường những đêm 14 tháng Giêng, e cùng vài người bạn cũng đàn đúm ra ngã tam đền Trần - đường 10. Làm vài chai nước cất, dăm ba con mực nướng, hưởng không khí lễ khai ấn và ngắm .ái. Thú vị phết cụ ạ! :))

Cụ phải khai ấn mới thú chứ.

vietran

Xe ba gác
bọn quản lý ngu nhu ó, sao nhu cầu người dân lấy ấn đông như thế mà nó ko làm mấy cái đường vòng sắt như kiểu xếp hàng đi cáp treo ấy, rồi từng người vào nhận ấn, lấy đâu ra cái kiểu chen lấn nữa, ngu
Lại mất công mất của làm cái đường vòng sắt mà tiền vưỡn thế, tội gì, đằng nào chả đắt như tôm tươi

vauhoi

Xe container
Phần lớn những người đến mua ấn toàn là người dân lao động chân tay từ nhiều địa phương đến, thanh niên học sinh.. xe ôm, lao động phổ thông, dân cày có cả...không riêng gì quan chức đâu ạ
Chỗ cụ nói em tô đậm mầu xanh họ sắp lên quan rồi đấy cụ ơi, nếu có lãnh đạo thế này em chả dám nghĩ nữa đâu.

hazardvn

Xe hơi
Potay thôi,ko hiểu sao lại phải khổ thế