[Funland] Sao ấn đền trần lại nhiều người xin như vậy và câu chuyện 1,5 triệu/cái...

fightstinger

Xe tăng
xin ấn kiểu này em kiếu. nhỡ thánh thương mà gọi xuống dưới đó để làm quan thì...

w&w

Xe máy
Cụ phải khai ấn mới thú chứ.
Nếu cụ đã từng ở trong cái đám đông ấy thì cụ sẽ thấy là "thú" thật, ko phải người. X_X
Trước đây, khi lễ khai ấn còn mới mẻ và quang đãng, e cũng đã rất hứng thú đi để hưởng không khí và thưởng thức nét Văn Hóa của quê mình (dân NĐ bọn e gọi là đi lấy ấn). Nhưng nhiều năm gần đây thì e chả dại, và e thấy rằng nét văn hóa đó đã bị biến tướng đi rất nhiều. Chán!
Nếu các cụ có hứng thì đêm 24 tháng Giêng, lại về đền Trần. Có một lễ nữa gọi là lễ cướp cờ, lễ này theo tích Trần Quốc Toản ra quân, cũng "thú" lắm ạ! :D

12122012

Xe buýt
chắc tại mọi người về đền trần mà ko có gì mang về thì coi như chưa đi, nhất là 1 nơi có ấn nổi tiếng như vậy. nên cố sống cố chết mà chen vào mua ấn.

Hoathanhtao

Xe điện
Nếu ấn Đền Trần được phát kiểu này mà thiêng[-O<

Thì em không hiểu nổi những gương mặt như thế sẽ đưa đất nước về đâu?:77:

Chỉnh sửa cuối:

Khonghieu

Xe container
Nếu cụ đã từng ở trong cái đám đông ấy thì cụ sẽ thấy là "thú" thật, ko phải người. X_X
Trước đây, khi lễ khai ấn còn mới mẻ và quang đãng, e cũng đã rất hứng thú đi để hưởng không khí và thưởng thức nét Văn Hóa của quê mình (dân NĐ bọn e gọi là đi lấy ấn). Nhưng nhiều năm gần đây thì e chả dại, và e thấy rằng nét văn hóa đó đã bị biến tướng đi rất nhiều. Chán!
Nếu các cụ có hứng thì đêm 24 tháng Giêng, lại về đền Trần. Có một lễ nữa gọi là lễ cướp cờ, lễ này theo tích Trần Quốc Toản ra quân, cũng "thú" lắm ạ! :D
Cờ có hơn 1m2 mà phải cầm mảnh sành cắt mới "đúng kiểu". Cái này thì em hãi thật. Mấy nghìn người lăm lăm cầm mảnh sành với dao kéo.

XPQ

Xe cút kít
Nếu ấn Đền Trần được phát kiểu này mà thiêng[-O<

Thì em không hiểu nổi những gương mặt như thế sẽ đưa đất nước về đâu?:77:
Về đâu thì mặc về đâu
Về đâu cũng phải còn lâu mới về
:)):)):)):))

Nước mình vẫn đang đi chứ có về đâu.Vấy lỵ còn đang chả biết ở đâu nữa là.

Một anh lái xe tải ở Mỹ,một cậu chơi chứng khoán ở Anh hay một anh bộ đội ở Việt Nam,ai cũng tin là có may rủi.Và đều mong được gặp may mắn.Cộng với cái tâm lý đám đông thành ra những hình ảnh dư lày đều có thể xảy ra ở bất cứ đâu mà nhà tổ chức thiếu trách nhiệm và không có trình độ tổ chức.Vấn đề ở ta là bọn ở trên thì không muốn dính vào,bọn ở dưới thì té nước theo mưa.Nhỡ có đứa dân nào chết thì đổ cho bởi nó ngu,nó mê tín,nó thiếu ý thức.
Tởm nhất ở ta là bọn lợi dụng vào đức tin hay tín ngưỡng của người dân để trục lợi.Thánh mà thiêng thật chả vật cổ chết cmcn hết rồi.

Hoathanhtao

Xe điện
Về đâu thì mặc về đâu
Về đâu cũng phải còn lâu mới về
:)):)):)):))

Nước mình vẫn đang đi chứ có về đâu.Vấy lỵ còn đang chả biết ở đâu nữa là.

Một anh lái xe tải ở Mỹ,một cậu chơi chứng khoán ở Anh hay một anh bộ đội ở Việt Nam,ai cũng tin là có may rủi.Và đều mong được gặp may mắn.Cộng với cái tâm lý đám đông thành ra những hình ảnh dư lày đều có thể xảy ra ở bất cứ đâu mà nhà tổ chức thiếu trách nhiệm và không có trình độ tổ chức.Vấn đề ở ta là bọn ở trên thì không muốn dính vào,bọn ở dưới thì té nước theo mưa.Nhỡ có đứa dân nào chết thì đổ cho bởi nó ngu,nó mê tín,nó thiếu ý thức.
Tởm nhất ở ta là bọn lợi dụng vào đức tin hay tín ngưỡng của người dân để trục lợi.Thánh mà thiêng thật chả vật cổ chết cmcn hết rồi.
Biết đâu vài ba năm nữa,những gương mặt này lại xuất hiện trong tú trự thì vui phải biết Cụ hè:))
Hai nhà lãnh đạo trong tương lai:

Chỉnh sửa cuối:

xethudo.vn

[Tịch thu bằng lái]

xethudo.vn

[Tịch thu bằng lái]

12122012

Xe buýt
khi ở giữa đám đông rồi, có muốn ra cũng khó.
em nhìn những hình ảnh chen lấn em rất sợ.

tai nạn từ những vụ chen lấn ở mecca, india hay cambodia khiến em ko dám đi vào chỗ đông người như thế.

honda_cub79

Xe lăn

Streamline

Xe điện
Em nghe Tây nó đồn là mem nào có ấn đền Trần thì sẽ có cơ lên min mod ợ. Đông là phải. Ko tin các cụ cứ điều tra thì biết.

Tiger Hunter

Xe container
Biết đâu vài ba năm nữa,những gương mặt này lại xuất hiện trong tú trự thì vui phải biết Cụ hè:))
Hai nhà lãnh đạo trong tương lai:
Mỗi ông có tận 2 cái ấn thế này khéo lại phải kiêm nhiệm thì vất vả quá nhỉ :))
hotgame123 nói:
lý do được kiến giải từ fb
Cụ có cái hình trực quan sinh động quá =D>=D>

xethudo.vn

[Tịch thu bằng lái]
Đây không phải xin lộc ạ!
Mà là xin ấn để thăng quan tiến chức:))
thế tưng đấy người lên quan hết hả cụ, vậy nhưng ông quan hiện tại thì biết làm gì, hay lại quay ra xếp hàng xin ấn

congngo

Xe điện
Mong muốn thăng quan tiến chức là tâm lý của bất kỳ ai, mà muốn thăng quan tiến chức thì phải đè đầu cưỡi cổ người khác, đi cướp ấn đền Trần cũng là tập rượt trèo lên đầu người khác các cụ ợ.

ThanhPhuMinh

Xe tải
Hazz, dân đen thì mãi mãi vẫn là con số 0, có trách thì trách những người làm công tác VH, trách BTC lễ hội, làm mất hình ảnh đẹp của một lễ hội linh thiêng

Loe_hờ lú

Xe điện
Hôm qua được ông anh cho 1 tấm. Em thì em chẳng bao giờ đi chen lấn để lấy những cái này