[Thảo luận] Rẽ phải từ cầu Vĩnh Tuy xuống bị CA chặn, giữ GP & ĐK, lập biên bản và không cho ký.

niceshot

Xe container
E vừa đi tiếp khách về nên ko đủ kiên nhẫn đọc hết các com trong thớt này, nhưng em thấy bọn xxx rất hay có trò ghi chung chung kiểu lỗi chụp mũ vào biên bản, sau đó ko cho đương sự (em ko muốn gọi là người vi phạm vì nhiều khi lái xe chả vi phạm gì - trường hợp xxx bắt láo:-o) ghi ý kiến vào biên bản. Em khẳng định là các xxx làm láo vụ này, vì trong biên bản đã có hẳn 1 mục riêng dành cho đương sự có ý kiến!

xxx ko cho ghi ý kiến, sau đó lại cầm cả biên bản và giấy tờ của đương sụ đi không khác gì hành động cưỡng đoạt tài sản cá nhân (nếu các cụ đã từng va chạm xe... có thể bị đối phương giữ bằng lái, CMT, đăng ký xe.... làm tin, nếu kiện ra toà cũng sẽ được coi là hành động cưỡng đoạt). Cụ thẻ là em đã gặp 1 lần như vậy trên đường dẫn cầu Vĩnh Tuy, em kiên quyết ko cho phép xxx cầm giấy tờ xe của e cùng biên bản đi, và cáo buộc đó là hành vi ăn cướp. Cuối cùng xxx phải chịu để em ghi đủ ý kiến vào biên bản - sau đó lại giật ko để em ký, và cuối cùng phải chấp nhận là "ko phải bọn em thua anh đâu, nhưng lần sau a đừng đi như thế" rồi trả giấy tờ để em đi.

Rõ ràng xxx ko có quyền thu giấy tờ của người tham gia giao thông mà ko bàn giao biên bản. Các cụ cứ mạnh dạn y/c đúng lý luận, buộc xxx phải bàn giao biên bản xong mới được đi... thì bọn nó sẽ phải làm đến cùng thôi!

bmw318i

Xe tăng
Tin hót:
Hình như là cụ Mầu buông vụ này sao rồi ấy các cụ ạ!!!

getzbac

Xe tăng
Đúng như một cụ trên of đã từng nói. Có lẽ toàn thể of ta làm một cái đơn tập thể kiến nghị xxx cho in sẵn luôn dòng: Tôi đồng ý với lỗi vi phạm ghi ở trên" thay cho dòng ý kiến của người vi phạm. Như vậy đỡ mất công cho cả hai bên:))

getzbac

Xe tăng

30L 4588

Xe buýt
Em chả để ý chỗ này mà cũng chẳng thấy xxx gọi bao giờ. Em cũng đi vài lần rồi.

cuxong123

Xe tải
E vừa đi tiếp khách về nên ko đủ kiên nhẫn đọc hết các com trong thớt này, nhưng em thấy bọn xxx rất hay có trò ghi chung chung kiểu lỗi chụp mũ vào biên bản, sau đó ko cho đương sự (em ko muốn gọi là người vi phạm vì nhiều khi lái xe chả vi phạm gì - trường hợp xxx bắt láo:-o) ghi ý kiến vào biên bản. Em khẳng định là các xxx làm láo vụ này, vì trong biên bản đã có hẳn 1 mục riêng dành cho đương sự có ý kiến!

xxx ko cho ghi ý kiến, sau đó lại cầm cả biên bản và giấy tờ của đương sụ đi không khác gì hành động cưỡng đoạt tài sản cá nhân (nếu các cụ đã từng va chạm xe... có thể bị đối phương giữ bằng lái, CMT, đăng ký xe.... làm tin, nếu kiện ra toà cũng sẽ được coi là hành động cưỡng đoạt). Cụ thẻ là em đã gặp 1 lần như vậy trên đường dẫn cầu Vĩnh Tuy, em kiên quyết ko cho phép xxx cầm giấy tờ xe của e cùng biên bản đi, và cáo buộc đó là hành vi ăn cướp. Cuối cùng xxx phải chịu để em ghi đủ ý kiến vào biên bản - sau đó lại giật ko để em ký, và cuối cùng phải chấp nhận là "ko phải bọn em thua anh đâu, nhưng lần sau a đừng đi như thế" rồi trả giấy tờ để em đi.

Rõ ràng xxx ko có quyền thu giấy tờ của người tham gia giao thông mà ko bàn giao biên bản. Các cụ cứ mạnh dạn y/c đúng lý luận, buộc xxx phải bàn giao biên bản xong mới được đi... thì bọn nó sẽ phải làm đến cùng thôi!
Nói như cụ cũng đúng thôi nhưng mà 1 khi xxx đã cầm được giấy tờ rồi thì toi luôn

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Báo cáo tất cả các cụ: sáng hôm nay có 1 OFER đến làm việc với công ty em ở 41A Nguyễn Công Trứ, chưa kịp đỗ xe đã bị TTGT đòi kiểm tra giấy tờ và lập biên bản. Khi khổ chủ và em đòi phải ghi ý kiến vào biên bản thì TTGT không đồng ý, sự việc kéo từ 9h30 đến gần 12h mới giải quyết xong, kết cục là bọn em thắng nên phải đi ăn mừng và ... say tóa, giờ em mới hết ngất ạ.
Cụ nào hôm trước nói cho em xin mẫu đơn khiếu nại vui lòng gửi cho em vào địa chỉ mail: mastco@gmail.com hoặc mast@mast.com.vn với ạ
Thanks!

nodoi

Xe tải
Báo cáo tất cả các cụ: sáng hôm nay có 1 OFER đến làm việc với công ty em ở 41A Nguyễn Công Trứ, chưa kịp đỗ xe đã bị TTGT đòi kiểm tra giấy tờ và lập biên bản. Khi khổ chủ và em đòi phải ghi ý kiến vào biên bản thì TTGT không đồng ý, sự việc kéo từ 9h30 đến gần 12h mới giải quyết xong, kết cục là bọn em thắng nên phải đi ăn mừng và ... say tóa, giờ em mới hết ngất ạ.
Cụ nào hôm trước nói cho em xin mẫu đơn khiếu nại vui lòng gửi cho em vào địa chỉ mail: mastco@gmail.com hoặc mast@mast.com.vn với ạ
Thanks!
Chẳng đâu vào đâu tự nhiên mất thời gian mà lại vui, giống như để chìa khóa ở đâu đó tìm mãi không thấy, thấy rồi lại vui và đi ăn mừng vì tìm được chìa khóa :))

bucxucthivao

Xe tải
3 tháng trước em cũng gặp trường hợp xxx đội 4 thu bằng không cho ký, em gửi cụ chủ thởt cái đơn kiến nghị đã dùng.

batdauhoclai

Xe buýt
Thế mà có lần em vào cửa hàng nhà cụ hỏi mua phụ tùng, e vẫn hồn nhiên đỗ trước cửa hàng nhà cụ mà chẳng thấy ai nhắc nhở gì cả. Cụ nên cảnh báo với khách hàng

Thanks!

manhkienhb

Xe tải
Thế các cụ cho em hỏi là cái đoạn từ cầu Vĩnh Tuy xuống Nguyễn Khoái đấy, mình vẫn đi làn bên phải, khi xuống chân cầu và nhập vào đường Nguyễn Khoái rồi mà mình vẫn đi cái làn bên phải, không xi nhan chuyển sang làn trái thì có bị phạt không?
Theo em mình phải xin nhan trái nhập nàn, nhưng nếu đi thẳng thi không phải xin nhan. E cũng công nhân cái mũi tên là sáng kiến của 1 thằng óc toàn *** xám

xeruabo2

Xe điện
Theo em mình phải xin nhan trái nhập nàn, nhưng nếu đi thẳng thi không phải xin nhan. E cũng công nhân cái mũi tên là sáng kiến của 1 thằng óc toàn *** xám
Theo e hiểu cái mũi tên ở cuối dốc cầu VT ko phải là mũi tên chỉ rẽ trái mà là mũi tên hướng dẫn nhập làn đường Nguyễn Khoái , vì thế khi đến chỗ có mũi tên đó cần phải bật xi nhan trái xin chuyển làn .
Cái này cũng giống mũi tên nhập làn khi bắt đầu đi vào đường cao tốc ( PV-CG , CG-NB , HN-BN ) mà .

DungTri

Xe hơi
Sao cụ lại để xxx cầm giấy tờ của cụ đi được khi cụ chưa cầm biên bản, giấy hẹn xử phạt???? Không cãi thì thôi, nếu cụ chắc chắn mình đúng thì làm tới cùng luôn chứ, phải em em đòi bằng được giấy hẹn hoặc giấy tờ xe. Qua đoạn ghi âm em thấy cụ chẳng phải trình bày cụ ghi cái gì cả, ý kiến cụ sao ghi vậy. Xxx ép cụ ghi nhận lỗi khi cụ ko đồng ý là sao, đúng sai có tòa xử còn ý kiến cụ chả ai ép được cả. Nếu xxx bắt sai thì sao, nghe lão xxx nói thối thế.

BMW_8386

Xe buýt
Website
smartchoicegroup.vn
cụ cứ làm ầm lên không việc j mà sợ chúng nó.........bọn vớ vẩn

thanh_hoi

Xe điện
Cuối cùng câu chuyện này thế nào hả cụ? Cụ cần mẫu Đơn khiếu nại ko ạ để em gửi cho

blackpaint

Xe container
- Khi CA dừng em lại thì em nghĩ là em hoàn toàn không sai, khi em nhìn thấy cái vạch vẽ mũi tên ngoẹo bên trái thì em cũng hơi chột dạ nghĩ "hình như mình sai rồi" nhưng sau khi nặn óc nhớ những gì em đã học trong Luật Giao thông đường bộ và theo sự suy luận của em thì đây là mũi tên chỉ dẫn hướng đi cho phép chứ không có nghĩa bắt các phương tiện phải rẽ trái (rẽ trái thì rẽ đi đâu) và do vậy em vẫn cho rằng em không sai. Tính em hơi hâm hâm, nếu thấy sai thì em nhận ngay còn nếu không thì em cãi đến cùng
- Vì em chẳng chuyển làn nên cũng chẳng chuyển hướng đột ngột do đó em hy vọng không nằm trong số người bị bác ghét ;) ;) ;) ;) ;)
Em khẳng định luôn là xxx làm thế là sai, nhưng cụ bảo rẽ trái thì đi vào đâu thì em nói luôn là cụ không xi nhan thì cụ nhập vào làn đường Nguyễn Khoái kiểu gì, trong khi từ hồi chưa có cầu nó vẫn là đường 2 làn và giờ vẫn thế, lại thêm 2 làn từ trên cầu xuống thì tổng cộng là có 4 làn, nhập vào 2 làn thì phải xi nhan. Em có lần tí bị 1 em 4B ép rồi đấy, đi như chỗ không ng trong khi mình đang đi trên đường chính. Cụ nào đó bảo là đường từ dưới viện 108 lên đê Nguyễn Khoái không cần xi nhan nhập làn thì em nghĩ chưa đúng, đường NK đang thẳng có 1 đường nào đó giao cắt với nó thì phải xi nhan là chuẩn. Còn góc giao cắt thì không nhất thiết là cứ phải vuông góc thì mới phải xi nhan.
Bóc tách 2 vấn đề:
- Bác Hùng cò đi đúng hay sai, cái này em không bàn
OF là phải nói thẳng nói thật, sai đâu nói đấy, không thể sai mà không thể không bàn được, sai để lần sau còn sửa.

Chỉnh sửa cuối:

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Em khẳng định luôn là xxx làm thế là sai, nhưng cụ bảo rẽ trái thì đi vào đâu thì em nói luôn là cụ không xi nhan thì cụ nhập vào làn đường Nguyễn Khoái kiểu gì, trong khi từ hồi chưa có cầu nó vẫn là đường 2 làn và giờ vẫn thế, lại thêm 2 làn từ trên cầu xuống thì tổng cộng là có 4 làn, nhập vào 2 làn thì phải xi nhan. Em có lần tí bị 1 em 4B ép rồi đấy, đi như chỗ không ng trong khi mình đang đi trên đường chính. Cụ nào đó bảo là đường từ dưới viện 108 lên đê Nguyễn Khoái không cần xi nhan nhập làn thì em nghĩ chưa đúng, đường NK đang thẳng có 1 đường nào đó giao cắt với nó thì phải xi nhan là chuẩn. Còn góc giao cắt thì không nhất thiết là cứ phải vuông góc thì mới phải xi nhan.

OF là phải nói thẳng nói thật, sai đâu nói đấy, không thể sai mà không thể không bàn được, sai để lần sau còn sửa.
Vâng, nếu em đi sai thì biết để lần sau còn rút kinh nghiệm cụ ạ
@thanh hoi: em đã nhận được mẫu đơn của cụ, cảm ơn cụ nhiều