[Thảo luận] Rẽ phải từ cầu Vĩnh Tuy xuống bị CA chặn, giữ GP & ĐK, lập biên bản và không cho ký.

newescape

Xe máy
Dạ bẩm bác, chả biết bác có đọc từ đầu bài này không và bác đã đi đường này bao giờ chưa nên em xin phép được ý kiến với bác thế này ạ:
- Lỗi này của em nếu mang biên bản ra kho bạc nộp thì mất 400.000 VNĐ, khoản này nằm trong khả năng chi trả của em
- Khi CA dừng em lại thì em nghĩ là em hoàn toàn không sai, khi em nhìn thấy cái vạch vẽ mũi tên ngoẹo bên trái thì em cũng hơi chột dạ nghĩ "hình như mình sai rồi" nhưng sau khi nặn óc nhớ những gì em đã học trong Luật Giao thông đường bộ và theo sự suy luận của em thì đây là mũi tên chỉ dẫn hướng đi cho phép chứ không có nghĩa bắt các phương tiện phải rẽ trái (rẽ trái thì rẽ đi đâu) và do vậy em vẫn cho rằng em không sai. Tính em hơi hâm hâm, nếu thấy sai thì em nhận ngay còn nếu không thì em cãi đến cùng
- Vì em chẳng chuyển làn nên cũng chẳng chuyển hướng đột ngột do đó em hy vọng không nằm trong số người bị bác ghét ;) ;) ;) ;) ;)
lao vào phân cách mà cụ :))

Lungcu

Xe điện
Kiện đi cụ mầu thiếu gì tay đang rình cơ hội thịt đồng bọn.\:D/

Evolution

Xe điện
Chơi thôi cụ Mầu ơi, cho chúng nó chừa cái tội hống hách dọa nạt dân đi. TSB chúng nó chứ

SHD

Xe điện
Cái mũi tên rẽ trái trên đường là báo cho cụ bắt buộc phải nhập làn bên trái ạ

Tung.DaVy

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Đây là câu trả lời cho việc xxx có được tùy ý dừng xe kiểm tra hành chính không ? Đoạn này e ghi khi đang đi 02B ạ :
[video=youtube;pvPIPJvOo3w]http://www.youtube.com/watch?v=pvPIPJvOo3w[/video]
Em kết cụ quá, tài thế chứ lại, cãi chan chát, cãi cho xxx ko kịp nói luôn, ngọng líu ngọng lô luôn.

hung303

Xe điện
Đây là câu trả lời cho việc xxx có được tùy ý dừng xe kiểm tra hành chính không ? Đoạn này e ghi khi đang đi 02B ạ :
[video=youtube;pvPIPJvOo3w]http://www.youtube.com/watch?v=pvPIPJvOo3w[/video]
xxx đã ko chịu kiểm tra cụ rồi mà cụ cứ ép xxx quá ! :))

shilzumi

[Tịch thu bằng lái]
chơi thôi cụ ơi ;)) video hay audio đc hết cụ ạ ;)) nếu video thì nhanh hơn còn audio thì khi cụ kiến nghị thì người ta sẽ phân tích giọng nói trong đoạn ghi âm giống như cái vụ ở đường vành đai 3 ngày trước ý cuối cùng ông c.a phường bị kỷ luật và phải xin lỗi

PhanhGap

Xe điện
Dạ bẩm bác, chả biết bác có đọc từ đầu bài này không và bác đã đi đường này bao giờ chưa nên em xin phép được ý kiến với bác thế này ạ:
- Lỗi này của em nếu mang biên bản ra kho bạc nộp thì mất 400.000 VNĐ, khoản này nằm trong khả năng chi trả của em
- Khi CA dừng em lại thì em nghĩ là em hoàn toàn không sai, khi em nhìn thấy cái vạch vẽ mũi tên ngoẹo bên trái thì em cũng hơi chột dạ nghĩ "hình như mình sai rồi" nhưng sau khi nặn óc nhớ những gì em đã học trong Luật Giao thông đường bộ và theo sự suy luận của em thì đây là mũi tên chỉ dẫn hướng đi cho phép chứ không có nghĩa bắt các phương tiện phải rẽ trái (rẽ trái thì rẽ đi đâu) và do vậy em vẫn cho rằng em không sai. Tính em hơi hâm hâm, nếu thấy sai thì em nhận ngay còn nếu không thì em cãi đến cùng
- Vì em chẳng chuyển làn nên cũng chẳng chuyển hướng đột ngột do đó em hy vọng không nằm trong số người bị bác ghét ;) ;) ;) ;) ;)
E đi đoạn này không dưới 30 lần. Cụ phải xi nhan rẽ trái để xin nhập làn với các phương tiện giao thông ở dưới chân cầu. Và về nguyên tắc phải bật cách giao lộ 1 khoảng ..... m. Ngoài ra cụ phải hiểu thêm rằng xi nhan là để xin đường, nếu người ta chưa cho thì mình phải chờ. Các cị em hay bị mắc lỗi này khi đi 2b và 4b, họ cứ nghĩ là xi nhan là rẽ, không cần biết điều kiện có được đảm bảo không(trong đó có việc các phương tiện khác đồng ý nhường đường cho mình). Vì là con gái đỏng đảnh, thiếu tập trung, được chiều nên cái cách lái xe nữ tính rất nguy hiểm. Cụ là đàn ông thì mình không thể đi theo kiểu các chị em hay xài được.

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Bóc tách 2 vấn đề:
- Bác Hùng cò đi đúng hay sai, cái này em không bàn
- CSGT không cho ghi vào "Lời khai của người vi phạm" và giải thích là "phần đó chỉ được ghi công nhận lỗi" là chưa đúng. Theo em biết, phần ghi lời khai đó có thể ghi đồng ý hoặc không đồng ý với lỗi do CSGT đưa ra.
Chính cái lời khai của người vi phạm là căn cứ để Cơ quan chức năng đưa ra quyết định xử phạt hay không.

xeruabo2

Xe điện
xxx đã ko chịu kiểm tra cụ rồi mà cụ cứ ép xxx quá ! :))
Bá cáo cụ nhà cháu cố tình ép xxx vì 2 lý do sau :
1- Rất bức xúc vì ngày nào đi qua cũng thấy nó dừng hàng đoàn xe máy để kiểm tra GT dù trong số đó có nhiều người ko có bất cứ dấu hiệu vi phạm nào . TH nào ko chấp hành lệnh dừng xe ( dù vô tình hay cố ý ) là nó dùng bồ câu đuổi bắt như tội phạm . Việc đuổi bắt này diễn ra thường xuyên và đã từng gây ra tai nạn cho người đi đường mà đã từng có 01thớt hot trên OF cách đây chưa lâu về việc bọn chúng đuổi bắt người vi phạm rồi xô vào xe máy khác , xxx định xoá hiện trường bị nhân dây vây giữ phải nhờ đến trưởng CA huyện & CSCĐ ra giải vây đó .Vậy mà bọn chúng đâu có chừa , hôm đó , cũng chính là đội xxx đã gây tai nạn lần trước dừng xe e và cũng định dùng bồ câu đuổi theo e.
- Thứ hai , đó là cơ hội số 1 để kiểm chứng hiệu lực của TT27/BCA , chiến đấu lấy kn để đi 4B đỡ bị ăn bẩn , he he .

PhanhGap

Xe điện
Bóc tách 2 vấn đề:
- Bác Hùng cò đi đúng hay sai, cái này em không bàn
- CSGT không cho ghi vào "Lời khai của người vi phạm" và giải thích là "phần đó chỉ được ghi công nhận lỗi" là chưa đúng. Theo em biết, phần ghi lời khai đó có thể ghi đồng ý hoặc không đồng ý với lỗi do CSGT đưa ra.
Chính cái lời khai của người vi phạm là căn cứ để Cơ quan chức năng đưa ra quyết định xử phạt hay không.
Nếu nghĩ mình đúng thì làm biên bản tường trình sự việc, cả 2 bên ký vào, yêu cầu giải quyết theo luật định. Xong và đơn giản trong đó ghi rõ là chủ xe không ký biên bản vi phạm vì cho rằng đi không sai luật, nếu sai thật thì đề nghị được xử lý theo pháp luật hiện hành - điều đó nghĩa là gây phiền hà cản trở người thi hành công vụ nếu chủ xe sai. Nếu CSGT sai đề nghị kiẻm điểm cán bộ chiến sĩ tại ca trực đó.
p/s: Mọi sự việc phải bắt đầu từ nguyên nhân ban đầu và các vấn đề phát sinh sau đấy chứ không thể bóc tách cái kiểu không bàn đấy được. Ai sai đến đâu chịu đến đấy. Con người ta trở nên nguy hiểm nhất là khi tin rằng mọi việc mình làm là đúng hoàn toàn.
Hy vọng cụ Chã Đẹp giai hơn cả sự mong đợi.

toandw

Xe tải
Cụ làm cái Đơn khiếu nại gửi phòng csgt và đội (chưa cần gửi phòng csgt), đem dến đội gửi là sẽ giải quyết được ngay thôi ạ.
Hôm 1/4 em cũng bị bắt vì tội dừng xe dời vị trí lái không tắt máy ở chỗ không có biển báo cấm, em cũng đòi ghi Tôi không đồng ý... Nhưng xxx cũng không đồng ý cho ghi, chỉ cho ký nhưng ký và ghi đồng ý lỗi, em ký xong ghi tôi không đồng... Thì bị giật lại biên bản. Em làm khiếu nại đòi hủy biên bản, kiểm điểm tổ công tác và đ/c xxx lập biên bản phải xin lỗi em. Không có ghi âm, ghi hình nhưng mà cuối cùng lãnh đạo đội phải gặp và đề nghị em thông cảm.
Xxx mà có lỗi họ cũng rét lắm
tốt quá , cụ kể rõ ràng hơn được không ạ , kính cụ 1 chén

xauzai

Xe điện
Website
www.otofun.net
Nếu nghĩ mình đúng thì làm biên bản tường trình sự việc, cả 2 bên ký vào, yêu cầu giải quyết theo luật định. Xong và đơn giản trong đó ghi rõ là chủ xe không ký biên bản vi phạm vì cho rằng đi không sai luật, nếu sai thật thì đề nghị được xử lý theo pháp luật hiện hành - điều đó nghĩa là gây phiền hà cản trở người thi hành công vụ nếu chủ xe sai. Nếu CSGT sai đề nghị kiẻm điểm cán bộ chiến sĩ tại ca trực đó.
p/s: Mọi sự việc phải bắt đầu từ nguyên nhân ban đầu và các vấn đề phát sinh sau đấy chứ không thể bóc tách cái kiểu không bàn đấy được. Ai sai đến đâu chịu đến đấy. Con người ta trở nên nguy hiểm nhất là khi tin rằng mọi việc mình làm là đúng hoàn toàn.
Hy vọng cụ Chã Đẹp giai hơn cả sự mong đợi.
Úi giời, cụ lại mắng nhà em rồi.
Ở đây, em không nói một cách cụ thể về việc bác Hùng đi đúng hay đi sai, cái mà em muốn nhấn mạnh là cách giải thích cho người vi phạm hiểu về nội dung trong biên bản như đồng chí CSGT trong clip ghi âm là chưa đúng.

Nói một cách khách quan là Cơ quan chức năng muốn phạt người vi phạm thì phải cung cấp bằng chứng để chứng minh người đó vi phạm như thế nào, cụ thể ra làm sao. Ví dụ đơn giản như việc cụ bị bắn tốc độ thì cụ cần phải xem hình ảnh, tránh một số trường hợp bắn bằng "mồm". Những tình huống bắt lỗi mang tính chất : cảm tính...thường xác xuất thành công 50/50.

Còn không cho người vi phạm ghi vào lời khai khác gì bịt mồm bịt miệng không cho nói, khi người vi phạm ghi không công nhận lỗi thì lúc lên cơ quan chức năng làm việc sau thời gian hẹn mới phải làm tường trình.

toandw

Xe tải
Bá cáo cụ nhà cháu cố tình ép xxx vì 2 lý do sau :
1- Rất bức xúc vì ngày nào đi qua cũng thấy nó dừng hàng đoàn xe máy để kiểm tra GT dù trong số đó có nhiều người ko có bất cứ dấu hiệu vi phạm nào . TH nào ko chấp hành lệnh dừng xe ( dù vô tình hay cố ý ) là nó dùng bồ câu đuổi bắt như tội phạm . Việc đuổi bắt này diễn ra thường xuyên và đã từng gây ra tai nạn cho người đi đường mà đã từng có 01thớt hot trên OF cách đây chưa lâu về việc bọn chúng đuổi bắt người vi phạm rồi xô vào xe máy khác , xxx định xoá hiện trường bị nhân dây vây giữ phải nhờ đến trưởng CA huyện & CSCĐ ra giải vây đó .Vậy mà bọn chúng đâu có chừa , hôm đó , cũng chính là đội xxx đã gây tai nạn lần trước dừng xe e và cũng định dùng bồ câu đuổi theo e.
- Thứ hai , đó là cơ hội số 1 để kiểm chứng hiệu lực của TT27/BCA , chiến đấu lấy kn để đi 4B đỡ bị ăn bẩn , he he .
TT 27/2009 BCA , thank bác

danmexe

Xe điện
Ói máu thật đấy...(:|

tuananh030393

Xe buýt
Cái này nó giống như từ đường Thăng Long-Nội Bài rẽ sang đường 18 khi nhập làn phải xi nhan trái thôi mà(đã có thời các Đ/C CSGT hay chốt chỗ này lắm) cũng như từ đường 18 rẽ xuống TL-NB để về cầu TL. Em có ông bạn mới lấy bằng bị dính ở đây còn gọi ĐT hỏi em sao bị bắt, hỏi lại chi tiết em bảo thế thì tại ông o xi nhan nhập làn rồi và đúng như vậy trong biên bản ghi đúng thế luôn.

tienlq

Xe buýt
Em có thắc mắc tí là, mình muốn ghi vào biên bản thì mình cứ đọc kỹ biên bản xong lẳng lặng mà ghi xong rồi mới ký chứ việc gì cứ phải tuyên bố trước để xxx gây khó dễ nhỉ?