[Thảo luận] Rẽ phải từ cầu Vĩnh Tuy xuống bị CA chặn, giữ GP & ĐK, lập biên bản và không cho ký.

quocchim

Xe buýt
:x Em ắp hầu các cụ ạ :x
[YOUTUBE]3xFji2Po4jQ[/YOUTUBE]
Nếu cụ nào rảnh thì cho em xin chém rựu nhạt. Từ khi vào OF em chưa được ly nào nên khát quá ạ :x :x :x :x

vietran

Xe ba gác
Cụ xin ý kiến luật sư xem có đúng là dòng ấy phải ghi là "tôi nhận lỗi k" nếu k thì đâm đơn lên phòng điều lệnh hoặc tổng cục XDLL về thái độ cố ý làm sai quy định của xxx đi. Đoạn băng cũng đã chứng tỏ xxx thu giấy tờ của cụ, lập biên bản và bắt cụ ký.

colormatizTài khoản đã xác minh

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn

sonld_92

Xe tải
vậy là em có xem 2 thread tương đối giống nhau chỉ có khác video và ghi âm thôi, em thấy 2 cụ đều mắc 1 vấn đề là xxx không cho ghi ý kiến vào bb,
vậy em có ý kiến thế này :
- cụ nào biết thì cho em hỏi phải làm gì khi xxx ko cho ghi ý kiến của mình hoặc cho ghi nhưng phải ghi là nhận lỗi (như của cụ chủ)
- trong phần ý kiến mình được viết những gì và nên viết thế nào (cụ nào ăn nhiều bb thì cho em ý kiến nhé ;)))
- ghi ý kiến vào được gì ạ có lấy lại được tiền ko ạ :s

ý kiến của em là như thế, các cụ thấy hài thì vote em nhé ;))

Chỉnh sửa cuối:

Winstorm07

Xe container
Đến cụ Mùa mà còn bị các anh ý dụ đưa giấy tờ thì chúng em còn tin ai? :((

nodoi

Xe tải
Cụ làm căng vụ này lên thì chú xxx kia cũng mệt :))

Tianangdem

Xe tải
Cụ làm cái Đơn khiếu nại gửi phòng csgt và đội (chưa cần gửi phòng csgt), đem dến đội gửi là sẽ giải quyết được ngay thôi ạ.
Hôm 1/4 em cũng bị bắt vì tội dừng xe dời vị trí lái không tắt máy ở chỗ không có biển báo cấm, em cũng đòi ghi Tôi không đồng ý... Nhưng xxx cũng không đồng ý cho ghi, chỉ cho ký nhưng ký và ghi đồng ý lỗi, em ký xong ghi tôi không đồng... Thì bị giật lại biên bản. Em làm khiếu nại đòi hủy biên bản, kiểm điểm tổ công tác và đ/c xxx lập biên bản phải xin lỗi em. Không có ghi âm, ghi hình nhưng mà cuối cùng lãnh đạo đội phải gặp và đề nghị em thông cảm.
Xxx mà có lỗi họ cũng rét lắm

xuandai

Xe buýt
Đá con mèo, em rất ức chế khi nghe các cụ kể những vụ như này.

Đã gọi là ý kiến thì có nghĩa là người bị lập biên bản nghĩ gì thì ghi nấy, chứ xxx đọc cho mình ghi thì thành ra là ý kiến của xxx ah. Xã hội mình loạn hết rồi

Chỉnh sửa cuối:

Tianangdem

Xe tải
Nếu cụ cần mẫu Đơn khiếu nại thì sáng thứ 2 em gửi cho, vì em soạn trên máy tính ở cq
Xxx rất ngại nếu có đơn khiếu nại gửi cấp trên, hôm em đến cứ hỏi thế anh đã gửi đơn đến những đâu rồi, em cười bảo mới gửi các anh thôi, nếu các anh gq không thỏa đáng tôi mới gửi tiếp... nghe thấy thế xxx thở phào một cái làm em bật cười

hungdqk

Xe tăng
Website
www.duchungvn.com
Cụ ơi cứ kiện đi. Mình sai chỉ nộp hành chính cùng lắm là treo bằng 30 ngày. Nhưng nó có tóc kiểu gì cũng mất mới yên được. Mình mất ít mà nó thì mất nhiều đấy

cwise

Xe container
Chán thật, sai lầm cơ bản của cơ quan thực thi hành chính. Chã mà còn bị vậy nữa là dân đen.X_X

60Hz

Xe buýt
kinh ng đầy mình như cụ mà cũng bị dính phải phốt này à? Phang chết chúng nó đi cụ ạ

xeruabo2

Xe điện
Đây là câu trả lời cho việc xxx có được tùy ý dừng xe kiểm tra hành chính không ? Đoạn này e ghi khi đang đi 02B ạ :
[video=youtube;pvPIPJvOo3w]http://www.youtube.com/watch?v=pvPIPJvOo3w[/video]

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Em quote lại post của cụ thanh hoi ở thớt bên kia:

PHÁP LỆNH SỬA ĐỔI, BỔ SUNG MỘT SỐ ĐIỀU CỦA PHÁP LỆNH XỬ LÝ VI PHẠM HÀNH CHÍNH CỦA ỦY BAN THƯỜNG VỤ QUỐC HỘI SỐ 04/2008/UBTVQH12
NGÀY 2 THÁNG 4 NĂM 2008 của Ủy ban thường vụ Quốc hội

Điều 55. Lập biên bản về vi phạm hành chính
1. Khi phát hiện vi phạm hành chính thuộc lĩnh vực quản lý của mình, người có thẩm quyền đang thi hành công vụ phải kịp thời lập biên bản, trừ trường hợp xử phạt theo thủ tục đơn giản. Trong trường hợp vi phạm hành chính không thuộc thẩm quyền xử phạt của người lập biên bản thì biên bản đó phải được chuyển ngay đến người có thẩm quyền xử phạt để tiến hành xử phạt.
Trong trường hợp vi phạm hành chính được phát hiện nhờ sử dụng phương tiện, thiết bị kỹ thuật nghiệp vụ thì việc lập biên bản vi phạm hành chính được tiến hành ngay sau khi xác định được người có hành vi vi phạm.
Vi phạm hành chính xảy ra trên tàu bay, tàu biển thì người chỉ huy tàu bay, tàu biển có trách nhiệm lập biên bản để chuyển cho người có thẩm quyền xử phạt khi tàu bay, tàu biển về đến sân bay, bến cảng.
2. Trong biên bản về vi phạm hành chính phải ghi rõ ngày, tháng, năm, địa điểm lập biên bản; họ, tên, chức vụ người lập biên bản; họ, tên, địa chỉ, nghề nghiệp người vi phạm hoặc tên, địa chỉ tổ chức vi phạm; giờ, ngày, tháng, năm, địa điểm xảy ra vi phạm; hành vi vi phạm; các biện pháp ngăn chặn vi phạm hành chính và bảo đảm việc xử phạt (nếu có); tình trạng tang vật, phương tiện bị tạm giữ (nếu có); lời khai của người vi phạm hoặc đại diện tổ chức vi phạm; nếu có người chứng kiến, người bị thiệt hại hoặc đại diện tổ chức bị thiệt hại thì phải ghi rõ họ, tên, địa chỉ, lời khai của họ.
Trong trường hợp người vi phạm hành chính cố tình trốn tránh hoặc vì lý do khách quan mà không có mặt tại địa điểm xảy ra vi phạm thì biên bản được lập xong phải có chữ ký của đại diện chính quyền cơ sở nơi xảy ra vi phạm hoặc của hai người chứng kiến.
3. Biên bản phải được lập thành ít nhất hai bản; phải được người lập biên bản và người vi phạm hoặc đại diện tổ chức vi phạm ký; nếu có người chứng kiến, người bị thiệt hại hoặc đại diện tổ chức bị thiệt hại thì họ cùng phải ký vào biên bản; trong trường hợp biên bản gồm nhiều tờ, thì những người được quy định tại khoản này phải ký vào từng tờ biên bản. Nếu người vi phạm, đại diện tổ chức vi phạm, người chứng kiến, người bị thiệt hại hoặc đại diện tổ chức bị thiệt hại từ chối ký thì người lập biên bản phải ghi rõ lý do vào biên bản.
4. Biên bản lập xong phải được giao cho cá nhân, tổ chức vi phạm một bản; nếu vụ vi phạm vượt quá thẩm quyền xử phạt của người lập biên bản thì người đó phải gửi biên bản đến người có thẩm quyền xử phạt.
Dựa vào mấy cái xanh xanh ở trên thì chú CA bắt em hôm nay sai lè đi rồi

PhanhGap

Xe điện
Sao cụ chủ không xác định luôn là vô ý mất tiền (có thể cụ vừa lái xe vừa nghe dt chẳng hạn nên quên xi nhan) nộp phạt tại chỗ cho nó xong đi. Hoặc là biết sai thì đưa giấy tờ rồi xin luôn cái biên bản lỗi vi phạm để lên kho bạc nộp là xong.
P/s: E rất ghét các xe chuyển làn chuyển hướng đột ngột không xi nhan, rất dễ gây cản trở và TNGT. Đừng bắt người khác lãng phí sức lực tâm trí vào cái việc phán đoán xem chẳng hiếu cái xe kia nó đi kiểu gì để còn phòng tránh. Bọn Tây nó chửi đểu VN mình là thông minh nhất thế giới vì sự phán đoán tính toán luồn lách để lái xe trên dòng đời tấp nập.

Buôn bán ở chợ giời!
Website
www.mast.com.vn
Sao cụ chủ không xác định luôn là vô ý mất tiền (có thể cụ vừa lái xe vừa nghe dt chẳng hạn nên quên xi nhan) nộp phạt tại chỗ cho nó xong đi. Hoặc là biết sai thì đưa giấy tờ rồi xin luôn cái biên bản lỗi vi phạm để lên kho bạc nộp là xong.
P/s: E rất ghét các xe chuyển làn chuyển hướng đột ngột không xi nhan, rất dễ gây cản trở và TNGT. Đừng bắt người khác lãng phí sức lực tâm trí vào cái việc phán đoán xem chẳng hiếu cái xe kia nó đi kiểu gì để còn phòng tránh. Bọn Tây nó chửi đểu VN mình là thông minh nhất thế giới vì sự phán đoán tính toán luồn lách để lái xe trên dòng đời tấp nập.
Dạ bẩm bác, chả biết bác có đọc từ đầu bài này không và bác đã đi đường này bao giờ chưa nên em xin phép được ý kiến với bác thế này ạ:
- Lỗi này của em nếu mang biên bản ra kho bạc nộp thì mất 400.000 VNĐ, khoản này nằm trong khả năng chi trả của em
- Khi CA dừng em lại thì em nghĩ là em hoàn toàn không sai, khi em nhìn thấy cái vạch vẽ mũi tên ngoẹo bên trái thì em cũng hơi chột dạ nghĩ "hình như mình sai rồi" nhưng sau khi nặn óc nhớ những gì em đã học trong Luật Giao thông đường bộ và theo sự suy luận của em thì đây là mũi tên chỉ dẫn hướng đi cho phép chứ không có nghĩa bắt các phương tiện phải rẽ trái (rẽ trái thì rẽ đi đâu) và do vậy em vẫn cho rằng em không sai. Tính em hơi hâm hâm, nếu thấy sai thì em nhận ngay còn nếu không thì em cãi đến cùng
- Vì em chẳng chuyển làn nên cũng chẳng chuyển hướng đột ngột do đó em hy vọng không nằm trong số người bị bác ghét ;) ;) ;) ;) ;)

Chỉnh sửa cuối: