[Funland] Rất khó chấp nhận

Trên bàn phím thì nhiều người thấy bình thường, nhưng nó ụp lên đầu nhà mình lúc đó mới biết có bình thường hay ko.
Em phân tích cho 2 thằng nhà em về việc lệch lạc về giới tính, nói thật nó biết chén mà có bạn gái rồi chén nhau là tốt em chả phản đối gì. Sợ nhất lệch lạc thì ác mộng.

Traisuonggio

Xe buýt
Nói là ko kỳ thị thôi dưng khó trôi vãi.
F1 cháo lớp 7 mà lúc đầu lo nó gay. Giờ thấy nó xem phim séc lại ...mừng, haiz

magicianfs

Xe tăng
Sợ nhất và đau nhất là con cái bị dòng đời xô đẩy biến thẳng thành cong. Bị ngộ nhận giới tính thì đếu biết làm thế nào. Không lẽ phải nhốt lại cho xem JAV liên tục hay lôi con đi karaoke. Trừ các trường hợp bẩm sinh thì các TH bị chuyển đổi GT do ngoại cảnh em nghĩ một là bị lôi vào cộng đồng LGBT hai là chịu nỗi đau tâm lý ko giải tỏa nổi. Nói chung là nên cho bon trẻ đi tập võ, thể thao từ bé.

Amethyst2020

Xe buýt
ai ủng hộ thì phải hỏi xem nếu con họ là gay hay less thì họ phản ứng thế nào? đa số ủng hộ chắc toàn ủng hộ mồm cho đến khi con mình bị vậy chắc cũng bùn thối ruột như mọi người, nhất là cánh đàn ông mà có người con bị gay thì thôi rồi....
Em nói thật, hồi tuổi teen em có thời là “hủ nữ” (tức là thích coi mấy truyện nam x nam). Cũng có giai đoạn cảm thấy thích thích một bạn tomboy. Em còn chơi thân với một bạn gay, và quen vài người bạn gay khác. Mà đó là thời tuổi teen thích khám phá, thích khác người nên vậy, lại thấy cuộc sống với những mối quan hệ như vậy là độc đáo thú vị cơ.

Khi lớn lên, già đi, ko chơi với đám bạn đó nữa, quay trở lại với cuộc sống bình thường, em mới cảm thấy “khác thường” là một thiệt thòi. Rồi tự nhiên cũng hơi gờn gợn nếu thấy các hành động tình cảm đồng giới. Tuy nhiên em hiểu được tâm lý của các bạn trẻ bây giờ khi coi việc đó là bình thường. Em thì ko quan tâm, kệ họ.

Em có con trai, em xác định sau này cho nó bay xa, về già chỉ có hai thân già ở với nhau. Nên việc nó yêu ai, sống với ai là quyền của nó. Nếu mà nó đồng tính, em sẽ khuyến khích nó định cư ở đất nước nào cởi mở với việc đó. Em sẽ chỉ buồn khi nó bị XH kỳ thị, và việc đó khiến cuộc đời của nó trắc trở. Chứ miễn là nó sống ổn, hạnh phúc với lựa chọn của mình, thì ở bất cứ đâu em cũng ủng hộ.

Suy cho cùng, sống trên đời đã đủ áp lực, cha mẹ chẳng nên tạo thêm gánh nặng cho con (về tinh thần) làm gì.

VuNgoanMuc

Xe điện
E đồng ý với cụ. Phim ảnh báo chí nên né các vấn đề này ra. Hãy để những người bị vậy sinh hoạt kín đáo trong cộng đồng của họ k nên cổ xúy cho trào lưu này. Đừng để tụi trẻ giới tính bình thường bị dụ đỗ cuốn vào lối sống đó.
Em thì thoải mái, cứ sinh hoạt như những người khác cũng chả sao, nhưng không được biến cộng đồng của mình trở thành như 1 biểu tượng của thời đại mới (điều mà họ đang được thể làm tới trên thế giới) , biểu tượng của xu hướng "tiến bộ" để gây ngộ nhận hiểu lầm cho bọn trẻ con...

KUIMIA

Xe hơi
Em gái họ bên ngoại nhà em 16t cũng tự nhận less đây rồi còn trốn đi với đứa con gái khác, sau cũng tự về bế quan hết hơn năm thì xin đi học lại. Giờ cv ổn định có chồng với đứa con trai 2 tuổi. Chồng nó là em của đồng nghiệp của em. Thời mới trốn nhà thì lên xin má e cho ở nhờ, phần bà dì cũng có lời nhờ giúp nên cũng chăm nó. Phần quan tâm của gia đình cũng hạn chế bớt lgbt, còn bẩm sinh thì em chưa gặp trường hợp nào.

quy la tien

Xe điện
Nó bị bẩm sinh, sinh ra đã thế vì ko chọn đc giới tính OK. Đây đang nói dòng đời xô đẩy, bị mấy thằng gay con les nó QRTD từ lúc bé hay tuổi dở dở ương ương thành ra đang bt bị LGBT cơ mà.
Phải phân tách đc bẩm sinh hay bị XH xô đẩy. Chúng ta bàn ở đây là bàn XH xô đẩy để phòng tránh cho con cái mình để tránh. Chứ ko bàn những người bị bẩm sinh, sinh ra đã thế thì đành chấp nhận chứ biết làm thế nào.
...và thử đặt trường hợp nó rơi vào con cháu mình thì chả phát hoảng lên ấy chứ cụ nhể!

huydu90

Xe hơi
Không biết các cụ sao chứ quan điểm của em là các bạn ấy thế nào đó là quyền cá nhân của bạn ấy, tuy nhiên, việc một số bạn trong số đó thể hiện thái quá ở nơi công cộng, hoặc kêu gọi, đòi hỏi, xem như trào lưu cần công nhận đến mức quá đáng thì không thể chấp nhận được. Các bạn ấy phải hiểu các bạn có quyền nhân thân, thì người khác cũng có quyền đó, và họ có quyền né tránh và không chấp nhận muốn nhìn thấy kiểu thể hiện của các bạn.

theanh235

Xe buýt
chuyện ai gay ai less em kệ, k ảnh hưởng tới mình.
Cái em thấy khó chịu là các gameshow nói riêng và mạng xã hội nói chung đang cổ xúy 1 cách quá đáng.
Cái gì mà 1 thằng cắt ch lại đi dậy phụ nữ cách giữ chồng, yêu thương bản thân các kiểu...
Mà đội này có cái trò dụ dỗ trẻ em rất ghê tởm.
Cá nhân cu F1 nhà em mà có xu hướng Gay. Em sẽ k cấm, nhưng e ra điều kiện làđưa giống cho em, em kiếm f2 và có trách nhiệm nuôi dậy F2 để k bị ảnh hưởng từ F1

haidongtay

Xe điện
Theo em thì nó không thuận với tự nhiên, chúa sinh ra Adam và Eva chứ không sinh ra Ava.Mà cái gì không thuận với tự nhiên là trái ý trời hoặc đó là căn bệnh do hóoc môn mà ra chứ chả phải là bình thường, còn đương nhiên không có thuốc chữa chả phải kệ.
Mà trong này nhiều cụ nói nghe hoành thế như toàn kể chuyện hàng xóm, chả thấy cụ nào bảo "con giai em, con gái em" nó bị "Xăng pha nhớt" cả.Đúng là "Nhớt ở đâu thì nhớt, nhưng chừa con ta ra"

theanh235

Xe buýt
Theo em thì nó không thuận với tự nhiên, chúa sinh ra Adam và Eva chứ không sinh ra Ava.Mà cái gì không thuận với tự nhiên là trái ý trời hoặc đó là căn bệnh do hóoc môn mà ra chứ chả phải là bình thường, còn đương nhiên không có thuốc chữa chả phải kệ.
Mà trong này nhiều cụ nói nghe hoành thế như toàn kể chuyện hàng xóm, chả thấy cụ nào bảo "con giai em, con gái em" nó bị "Xăng pha nhớt" cả.Đúng là "Nhớt ở đâu thì nhớt, nhưng chừa con ta ra"
chuẩn cụ, nghĩ cảnh F1 nhà mình hôn hít 1 thằng khác em k chịu dc

haidongtay

Xe điện
chuẩn cụ, nghĩ cảnh F1 nhà mình hôn hít 1 thằng khác em k chịu dc
Giờ mà cứ quất lại còm của các cụ ý hỏi "Con cụ bị xăng pha rồi à?" Em cá với cụ 99,9999% giẫy nẩy lên mắng mình như hát hay :))

haidongtay

Xe điện
Mồm cụ ăn mắm ăn muối hay sao mà thối thế ạ ? Tội lỗi quá.
Ơ em tưởng cụ nói là bình thường thì em mới hỏi chứ, hoá ra nói là bình thường nhưng thực ra là bệnh hoạn hả cụ??
"Loài người diệt vong" đó cụ, phải ủng hộ chứ, Nhật còn thế mà :))

Em nói thật, hồi tuổi teen em có thời là “hủ nữ” (tức là thích coi mấy truyện nam x nam). Cũng có giai đoạn cảm thấy thích thích một bạn tomboy. Em còn chơi thân với một bạn gay, và quen vài người bạn gay khác. Mà đó là thời tuổi teen thích khám phá, thích khác người nên vậy, lại thấy cuộc sống với những mối quan hệ như vậy là độc đáo thú vị cơ.

Khi lớn lên, già đi, ko chơi với đám bạn đó nữa, quay trở lại với cuộc sống bình thường, em mới cảm thấy “khác thường” là một thiệt thòi. Rồi tự nhiên cũng hơi gờn gợn nếu thấy các hành động tình cảm đồng giới. Tuy nhiên em hiểu được tâm lý của các bạn trẻ bây giờ khi coi việc đó là bình thường. Em thì ko quan tâm, kệ họ.

Em có con trai, em xác định sau này cho nó bay xa, về già chỉ có hai thân già ở với nhau. Nên việc nó yêu ai, sống với ai là quyền của nó. Nếu mà nó đồng tính, em sẽ khuyến khích nó định cư ở đất nước nào cởi mở với việc đó. Em sẽ chỉ buồn khi nó bị XH kỳ thị, và việc đó khiến cuộc đời của nó trắc trở. Chứ miễn là nó sống ổn, hạnh phúc với lựa chọn của mình, thì ở bất cứ đâu em cũng ủng hộ.

Suy cho cùng, sống trên đời đã đủ áp lực, cha mẹ chẳng nên tạo thêm gánh nặng cho con (về tinh thần) làm gì.
mợ là nữ nên tâm lý có phần đồng cảm hơn cánh đàn ông nhiều lắm.

Mưa tháng 11

Xe tăng
Em không thấy vấn đề gì cả; nhưng nghe nói bản thân giới LGBT hay gặp vấn đề tâm lý vì bị kỳ thị. Họ có lỗi gì đâu, chỉ là không giống mọi người thôi.