[Funland] Rất khó chấp nhận

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Nói cho vui thôi chứ đích thực trong thớt này chỉ cần là đích thực với giới tính vốn có còn nó kéo dài bao nhiêu không bàn :))
nghiệp lực nó vô cùng đặc biệt bác nhé, kiếp trước là vợ chồng, kiếp sau, chồng lại chuyển thành nữ, vợ vẫn thích chồng và vẫn là nữ nên nguyện sinh làm bạn gái với thân nữ kiếp sau của chồng.
Ví dụ thế. Tình yêu đích thực đấy, không phân biệt giới tính không gian và thời gian

Xmen1979

Xe máy
thật, đồng cảm với cụ, em thấy Gay thì buồn nôn, nhưng kệ mẹ nó, chả liên quan, nhưng thấy Les thì tiếc hùi hụi đi, gái đã ít chúng nó lại còn iu nhao, thật hoài của=))
Less Nam thì kinh bỏ mẹ, còn les nữ em thấy bình thường, em vẫn xem đều cụ ạ.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
nghiệp lực nó vô cùng đặc biệt bác nhé, kiếp trước là vợ chồng, kiếp sau, chồng lại chuyển thành nữ, vợ vẫn thích chồng và vẫn là nữ nên nguyện sinh làm bạn gái với thân nữ kiếp sau của chồng.
Ví dụ thế. Tình yêu đích thực đấy, không phân biệt giới tính không gian và thời gian
Đã bảo nó thuộc đề tài khác rồi mà? Nôm na là khi có ty khác giới lại thấy thích hơn, hấp dẫn hơn thế là quên béng đi ty đồng giới đã từng cho là đích thực đúng theo gt của mình :))

groupon

[Tịch thu bằng lái]
Đã bảo nó thuộc đề tài khác rồi mà? Nôm na là khi có ty khác giới lại thấy thích hơn, hấp dẫn hơn thế là quên béng đi ty đồng giới đã từng cho là đích thực đúng theo gt của mình :))
Bác không bao giờ có thể lý giải hoàn chỉnh được vấn đề giới tính thứ 3 và có cái nhìn toàn diện về nó nếu không dựa trên nền tảng kiến thức của Phật giáo.
Còn các tôn giáo khác, bó tay luôn. Nên Phật giáo là tôn giáo tự do và cởi mở nhất trong mọi tôn giáo.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Bác không bao giờ có thể lý giải hoàn chỉnh được vấn đề giới tính thứ 3 và có cái nhìn toàn diện về nó nếu không dựa trên nền tảng kiến thức của Phật giáo.
Còn các tôn giáo khác, bó tay luôn. Nên Phật giáo là tôn giáo tự do và cởi mở nhất trong mọi tôn giáo.
Em chưa từng có ý định lý giải về nó. Cái em thấy là thực tế sau đó cố lý giải nó và có kết quả theo quan điểm cá nhân thôi (lý giải 1 số hiện tượng chứ không phải đầy đủ, hoàn chỉnh nhé :)) )

Ngươi là loài vật xã hội, sống thành từng cặp gồm nam và nữ. 2 người đồng giới sống với nhau thì chắc chăn không bình thường rồi, nhưng đó là số nhỏ trong xã hội nên cũng không ảnh hưởng gì, nhưng chắc chắn không bình thường được như mấy cụ nói đâu ạ.

Phật giáo có nói tới đồng tính nữa hả bác? Em chỉ thấy phật giáo đánh đồng 2 giới thôi chứ chưa nghe tới việc đề cập tới giới tính nào ngoài nam và nữ!

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Phật giáo có nói tới đồng tính nữa hả bác? Em chỉ thấy phật giáo đánh đồng 2 giới thôi chứ chưa nghe tới việc đề cập tới giới tính nào ngoài nam và nữ!
Em đoán đại khái theo kiểu duyên tiền định. Đã tiền định mà mụ bà lỡ nặn sai thì cũng phải thành duyên cho nên gt không còn ý nghĩa :))

NNS

Xe ngựa
Less Nam thì kinh bỏ mẹ, còn les nữ em thấy bình thường, em vẫn xem đều cụ ạ.
em thì ko coi, với em hệ này vô vị ạ.
à mà cụ lẫn lộn ít thuật ngữ chuyên ngành, đt nữ nó mới là Lesbian, đt nam nó gọi là Gay cụ nhé.

van000

Xe hơi
Vào đây mới thấy các cụ vẫn còn kỳ thị câu chuyện Gay/les quá nhỉ. Cái này là do văn hóa và lịch sử Việt Nam nó thế nên thôi chả trách được. Nhưng các cụ có nghĩ xu hướng tình dục nó là một thứ rất bản năng và tự nhiên. Và tự nhiên thì nó đầy đủ hết không thiếu một thứ gì cả. Ở mỗi loài hành vi tình dục đồng giới chiếm khoảng 10%.
Ảnh hưởng lâu dài của tôn giáo và chính trị nên dẫn đến cái việc tình dục đồng giới bị đàn áp hoặc bôi nhọ theo các cách khác nhau. Một ngày nào đó, con cháu chúng ta học lịch sử về cái thời ông bà chúng nó bảo ghê sợ đồng tính thì tôi đoán chúng nó sẽ buồn cười không khác gì chúng ta buồn cười với các hủ tục của thời trước.
Mà với tốc độ như này, tôi đoán ngày ấy sẽ sớm thôi.

Phỗng new

Xe điện
Em cũng cấp tiến ra phết, và nhận thức được đó là tự do cá nhân. Tuy nhiên cũng phải thừa nhận rằng ko thể chịu nổi khi nhìn thấy 2 thằng đực, cao to râu ria đá lưỡi nhau.

XanhTeA

Xe tải
Em không Les 200%.
Nhưng em vẫn thích ngắm ảnh gái mặc bikini đẹp.
Xu hướng giới tính thôi chứ có sao.

Em đoán đại khái theo kiểu duyên tiền định. Đã tiền định mà mụ bà lỡ nặn sai thì cũng phải thành duyên cho nên gt không còn ý nghĩa :))
vậy là không như cụ đoán rồi, vì trong phật giáo có đề cập tới vấn đề đồng đẳng giới với phật, phật không có khả năng sinh sản chứ không đề cập tới giới nào khác ngoài nam và nữ, nếu có thì đã nói.

Vào đây mới thấy các cụ vẫn còn kỳ thị câu chuyện Gay/les quá nhỉ. Cái này là do văn hóa và lịch sử Việt Nam nó thế nên thôi chả trách được. Nhưng các cụ có nghĩ xu hướng tình dục nó là một thứ rất bản năng và tự nhiên. Và tự nhiên thì nó đầy đủ hết không thiếu một thứ gì cả. Ở mỗi loài hành vi tình dục đồng giới chiếm khoảng 10%.
Ảnh hưởng lâu dài của tôn giáo và chính trị nên dẫn đến cái việc tình dục đồng giới bị đàn áp hoặc bôi nhọ theo các cách khác nhau. Một ngày nào đó, con cháu chúng ta học lịch sử về cái thời ông bà chúng nó bảo ghê sợ đồng tính thì tôi đoán chúng nó sẽ buồn cười không khác gì chúng ta buồn cười với các hủ tục của thời trước.
đa số loài vật không có đời sống gia đình một vợ một chồng, những con khỉ đực quan hệ đồng giới vẫn quan hệ với con cái, nghĩa là chúng cửng với cả 2 giới chứ không phải riêng con cùng giới của nó.

thichduthu2011

Tầu Hỏa
vậy là không như cụ đoán rồi, vì trong phật giáo có đề cập tới vấn đề đồng đẳng giới với phật, phật không có khả năng sinh sản chứ không đề cập tới giới nào khác ngoài nam và nữ, nếu có thì đã nói.
Thì nam+nam hoặc nữ+nữ vẫn thỏa là 1 cặp còn gt thứ 3 chỉ là 1 cách gọi khác chẳng hạn :))

Less thì mình thấy cute đáng yêu, còn gay thì thấy tởm vãi, @@ bê đê chính là bị bệnh thế mà giờ chúng nó còn đòi " không được kêu chúng nó là bị gay" chắc phải nói " được gay" mới vừa lòng bọn nó.
mình thấy mấy con less cắt tóc, ăn mặc kiểu con trai cũng tởm không kém gì mấy thằng gay.

Xmen1979

Xe máy
em thì ko coi, với em hệ này vô vị ạ.
à mà cụ lẫn lộn ít thuật ngữ chuyên ngành, đt nữ nó mới là Lesbian, đt nam nó gọi là Gay cụ nhé.
Đúng là thuật ngữ chuyên ngành. Em dân ngoại đạo nên chỉ coi chơi vậy thôi.

thaiminh2022

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nhầm, đây là một dạng bệnh xã hội có khả năng lây lan, nếu để mặc thì không chỉ 10% mà có khi 99%, có thể dẫn đến diệt vong.
Có thí nghiệm cho một bầy chuột ăn uống thỏa thuê không phải đi kiếm ăn, sau một thời gian thì gần hết sinh ra đồng tính, và dần dà chết bớt, không sinh sản, số lượng giảm dần.