[Funland] Rất khó chấp nhận

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Em gái họ bên ngoại nhà em 16t cũng tự nhận less đây rồi còn trốn đi với đứa con gái khác, sau cũng tự về bế quan hết hơn năm thì xin đi học lại. Giờ cv ổn định có chồng với đứa con trai 2 tuổi. Chồng nó là em của đồng nghiệp của em. Thời mới trốn nhà thì lên xin má e cho ở nhờ, phần bà dì cũng có lời nhờ giúp nên cũng chăm nó. Phần quan tâm của gia đình cũng hạn chế bớt lgbt, còn bẩm sinh thì em chưa gặp trường hợp nào.
Có loại BI SEXUAL, bác ạ: 2 giới tính luôn.
Đàn ông, business man, sạch sẽ đàng hoàng, có vợ con. Không ai biết về phần còn lại của hắn, có lẽ vợ cũng không biết.
Đi làm kiếm ăn như thật, đôi khi ngứa ngáy chạy ra tìm 1 "sugar boy" làm 1 nháy, kiểu vậy.

Thainguyen6996

Xe tải
Sao thấy nhiều cụ nhà ta dị ứng vs gay hoặc les thế nhỉ? E thì ít khi để ý kỹ vào các vấn đề riêng tư của họ lên e cũng ko biết ntn. Nhưng trong các mối qh xã giao hàng ngày khi tiếp xúc vs họ thì e thấy họ có 1 phong cách sống rất vô tư và thoải mái , ít toan tính có thể nói là rất quân tử chứ ko hề lom dom…

Em ko biết đồng tính là trào lưu hay là gì nhưng em kể các cụ nghe chuyện thật em là người chứng kiến.
Khoảng 6 năm trc khi em bắt đầu kd có tuyển 1 bạn nv nữ ưa nhìn cao ráo hơi gầy chút. Em cũng có 1 cậu em. Cuối cùng hai đứa nó yêu nhau rủ nhau ra ở riêng. Em cũng ko tham gia vào mấy việc đó. Sau đó bạn nv xin nghỉ ở chỗ em đi làm chỗ khác nhưng hai đứa vẫn ở chung. Đc một thời gian hai đứa chia tay do cậu em em phải về quê nhưng cô bé này ko muốn về dưới quê em ở. Sau đó cậu em em thì về quê rồi cưới vợ. Còn cô bé kia tự nhiên lại yêu 1 đứa con gái. Đó chính là less đó các cụ. Bản thân em ko kì thị less hay gay. Nhưng việc thẳng thành cong theo em cũng là một phần của trào lưu. Còn một số người sinh ra đã như thế em nghĩ là có nhưng ko nhiều.
Sau này em thấy cô bé đó còn nói 1 câu là. Thẳng thì có thể thành cong được nhưng đã cong rồi thì ko bao giờ thẳng lại đc.
Em nghĩ bây giờ trào lựu chiếm khá nhiều đó các cụ.

Lyquangdieu1

Xe tăng
Con em mà bị vậy chắc em chết còn hơn. Mà cái này do môi trường là nhiều

kduc

Xe Cứu Trợ
Đọc đâu đó lâu dồi một bác kể, đang tevet thì vk bảo kỹ thuật a vẫn kém lắm, bác này chột dạ tra khảo thì hoá ra xưa lúc sv cùng phòng với les và có thoải mái vài lượt, máu đồng bào nổi lên đ/c kia mới gạ vk cho bạn vk đến và set được kèo some, lộc thế chứ :D

thichduthu2011

Tầu Hỏa
VD như em Hoàng thì Ninh ngày xưa đóng clip nhật ký vàng oanh cũng đuỵt bọp ầm ầm …. ấy mà giờ đây lại đi cặp với em less Huy Lê. Thế chẳng là bệnh hoạn chứ đâu phải cha sinh mẹ đẻ ra thế đâu.
Đúng là đau đớn cho cha mẹ.
Trường hợp này lại do đàn ông Việt tốt quá mà ra. Chắc em nó đoán được nếu theo tự nhiên thì kiểu gì chả bị hành hạ tinh thần vì những chuyện quá khứ do đó tin vào gái cho chắc, xem như một lựa chọn không hoàn hảo những đỡ xấu hơn cho bản thân mình :))

vndinh

Xe hơi
Xu hướng tính dục của mỗi cá nhân thế nào thì là lựa chọn của bản thân họ. Cái đáng lên án ở đây là những người LGBT lên các phương tiện truyền thông giảng dạy đạo đức, tự lấy cách sống của mình làm gương, rồi đòi hỏi xã hội phải cấp quyền ưu tiên.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Không nói đồng tính, việc thể hiện quá lộ liễu các hành vi có mang tính chất tình dục ở nơi đông người cũng là khiếm nhã.

WhiteGet

Xe điện
Em hoàn toàn có quan điểm như cụ chủ, có thể các cụ/ mợ tuổi tầm 9x, 2k coi đấy là bình thường, nhưng thế hệ từ 7x bọn e trở lên nhìn thấy chối lắm. Vẫn biết rằng tự do là quyền của mỗi cá nhân, nhưng quan điểm của thế hệ chúng em có lẽ là vậy

minhvu0526

Xe đạp
Xu hướng tính dục của mỗi cá nhân thế nào thì là lựa chọn của bản thân họ. Cái đáng lên án ở đây là những người LGBT lên các phương tiện truyền thông giảng dạy đạo đức, tự lấy cách sống của mình làm gương, rồi đòi hỏi xã hội phải cấp quyền ưu tiên.
Cái này tôi thấy cụ nói hợp lý, giờ chuyển giới,gay,les lên truyền thông dạy đạo lý làm ngườ,rồi đồi hỏi ưu tiên,bình đẳng sao còn ưu tiên.

buidoimiennui

Xe điện
Hãy nhìn xem, trên hành tinh này, có người vĩ đại, kẻ hèn, có người tốt kẻ xấu, có phận đàn ông có phận đàn bà, có người trẻ kẻ già, có cặp phối ngẫu nam nữ, thì việc nó có cặp phối ngẫu đồng tính cũng là việc vô cùng bình thường. Người trí tuệ sẽ hiểu vạn vật còi này là lẽ tự nhiên.

Roman

Xe điện
Cách đây mấy tuần, cô bạn vợ tôi qua nhà, nước mắt ngắn dài kể chuyện thằng con 17 tuổi bị cong. Thằng bé này tôi biết, cao 1m8, xinh trai ngoan ngoãn học giỏi, đùng cái bố nó phát hiện chơi gay với 1 thằng SV hơn nó mấy tuổi, cấm đoán thì nó lôi LGBT ra cãi. Cả nhà đang như cái địa ngục.

Hôm nay tôi có việc vào AEON, đang đi tự nhiên đập vào mắt 2 thằng con trai ẻo lả, vừa ôm eo vừa thò tay vào áo nhau. Đặc điểm của tôi là cứ thấy 2 thằng đồng tính là tôi buồn nôn nên phải quay vội sang chỗ khác.

1 lúc sau xong việc ra cửa, đang đi lại gặp 2 đứa con gái nắm tay nhau, 1 đứa nói gì đó làm đứa kia cười phá lên rồi chúng nó quay sang hôn môi nhau ngay giữa bàn dân thiên hạ.

Cái phong trào LGBT đúng là thổ tả.
Cháu ko thẩm được cái kiểu đó.

Quakhoang

Xe buýt
Ồ, tôi không rõ lắm nhưng ở châu Âu mọi người nhận thấy sau khi get jab thứ nước mRNA xong thì phong trào & nhu cầu LGBT giảm hẳn, có thể do tuyến nội tiết của họ bị biến đổi. Trong cái rủi lại có cái may, tuy nước mRNA không có tác dụng chính như quảng cáo nhưng lại có tác dụng khác và như thế thì những politician lại được giới LGBT châu Âu cảm ơn phải không nào? Sau đó họ có thể yêu cầu các politician tiếp tục order nước mRNA giúp họ rồi, nhưng chắc chắn số lượng sẽ ít hơn trước nhiều vì chỉ phục vụ các LGBT mà thôi và có thể các pilitician Âu họ không thích do số đó thì chẳng bõ bèn discount thì sao? Tôi không rõ nữa, người dân châu Âu & cả giới LGBT bên đó họ cũng đang xem xét....có thể họ sẽ hỏi em gái mưa và anh giai mưa của họ vì đang là mùa xuân tuyết tan mà, mưa nhiều phải không nào?

Tất nhiên châu Âu là một xã hội già cỗi và vô kỷ luật, nhưng tôi vẫn tôn trọng họ thôi, họ vẫn còn em gái mưa & anh giai mưa để hỏi. Chắc chắn rồi vì đó là tôi mà.

burjkhalifa

Xe hơi
Với nhiều người không quen thì thật khó chấp nhận, nhưng trong XH ngày nay - chuyện đó cũng bình thường thôi. Việt Nam không công khai ủng hộ nhưng khá cởi mở & được đánh giá là văn minh đối với vấn đề này.

Chính vì thế nên ông cựu đại sứ Mỹ tại Việt Nam là người đồng tính (Ted Osius) và sống cùng bạn đời cũng một anh người Mỹ tại VN trong suốt thời gian là đại sứ. Nhiều nhà chính trị, hay người nổi tiếng là đồng tính. Ở VN mình biết rất nhiều cô gái xinh đẹp là đồng tính hoặc lưỡng tính (xinh lắm, thật tiếc).

Ngày còn sinh viên mình cũng sống cùng nhà với một thằng người Úc đồng tính nam và một cô người NZ cũng rất xinh đồng tính nữ. Lâu lâu lại thấy cô ấy lôi một cô bạn gái về, cũng xinh nốt. Mình hay trêu chỉ ước cả hai cô là người yêu mình thì tốt. Rồi tất cả cùng cười, là bạn bè vui vẻ, thân thiết với cả hai & chẳng thấy vướng gì.

vkhanh82

Xe tăng
Khốn nạn nhất là các chương trình truyền hình, game show, đưa cá nhân gay/less vào chương trình để câu view, hoặc dựa vào chủ đề này để câu view.

Cá nhân em không kỳ thị, không để ý về vấn đề này. Nếu đúng người ta sinh ra đã không như bình thường, thì em vẫn tôn trọng họ như những người khác.
Em từng tiếp xúc và nói chuyện với less (tầm 2 năm), có lần em ấy khóc và tâm sự rằng cũng rất khổ tâm khi thấy mình như thế. Em ấy không công khai, nhưng cũng không giấu diếm.

Đọc comment của các cụ, em thấy nếu nó là trào lưu (đang thẳng thành cong, hoặc đang thẳng thích thể hiện ra ngoài là cong), thì đáng sợ thật. Một trào lưu lệch lạc trong suy nghĩ.

Việc thể hiện tình cảm ở chốn công cộng của các cặp này cũng phải lên án. Chốn công cộng khác với chốn riêng tư.

red_dragon88

Xe buýt
Gay hay less là trái tự nhiên rồi nhưng em không kì thị, em chỉ không nhìn nổi 2 ông gay thân mật nhau thôi, còn less mà xinh thì ngược lại :)))

Gay hay less là trái tự nhiên rồi nhưng em không kì thị, em chỉ không nhìn nổi 2 ông gay thân mật nhau thôi, còn less mà xinh thì ngược lại :)))
Em chưa thấy một cặp less xin bao giờ, chỉ có trên phim xxx thôi. Ngoài đời toàn là một đứa nữ bình thường, một đứa cố tình làm con trai tởm lợm.