Phú Quốc một nghịch lý của thị trường bất động sản???

hoanganhdhyhp

Xe điện

ha hoang viet

Xe máy
Có cụ nào thik Ninh Thuận ko ạ, thấy Sunbay quảng cáo ác quá định làm căn condotel ở đây.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Em ở Nha Trang từ 2009-2015.
Đợt rồi quay lại không nhận ra. Nha Trang tuyệt vời

Phú Quốc: Cái tát đau cho các cụ thích môn lướt sóng cuối.
Cụ nào ôm đất trồng cây lâu năm thì đúng là dã man thật@-) Còn cụ nào có đất sổ đỏ lâu dài thì vẫn kê cao gối để ngủ:))

Em do tính chất cv nên đi rất nhiều tỉnh thành dọc biển nhưng ko có xèng buôn bán bds. Nói về du lịch biển thì em ko thấy nơi nào đẹp bằng Nha Trang. Chẳng qua là khu vực Nha trang nó hết đất rồi nên ko cò cưa được thôi. Cái bãi dài ngày trước cách đây 5 năm em vào công tác toàn đồi cát ko ai ra đó đầu tư đâu? thế mà 5 năm nó làm kín bưng khách sạn với resort. Khủng khiếp
Quảng Bình e tưởng cũng chỉ theo mùa thôi, ko được 365 ngày như biển miền nam

Cerato red

Xe tải
Cụ nào ôm đất trồng cây lâu năm thì đúng là dã man thật@-) Còn cụ nào có đất sổ đỏ lâu dài thì vẫn kê cao gối để ngủ:))
Chẳng có cụ nào kê cao gối ngủ nếu đoạn này đâu cụ ơi! Thị trường quay đầu rồi bị ảnh hưởng hết cụ ạ chỉ là tùy phân khúc mà ảnh hưởng ít hay nhiều thôi

hoanganhdhyhp

Xe điện
Chẳng có cụ nào kê cao gối ngủ nếu đoạn này đâu cụ ơi! Thị trường quay đầu rồi bị ảnh hưởng hết cụ ạ chỉ là tùy phân khúc mà ảnh hưởng ít hay nhiều thôi
Nói chính xác thì bây giờ thị trường Phú Quốc đang ở đáy từ đầu năm. Những người đánh sóng thị trường bất động sản Phú Quốc đã rút đi từ năm ngoái, để lại những nhà đầu tư cuối cùng chôn tiền ở đây từ sau khi Phú Quốc không được lên đặc khu. Nếu ai đầu tư lướt sóng chắc chắn giai đoạn này không đầu tư được, còn nếu ai trường vốn thì giai đoạn này mua vào đợi quy hoạch lại và cuối năm Phú Quốc lên khu kinh tế thì sẽ thành công.
Tất nhiên nếu mua thì phải chọn những nơi đã có quy hoạch rõ ràng và đất thổ cư lâu dài chứ riêng đất trồng cây lâu năm hoặc đất rừng thì tốt nhất không nên động vào.
Em cũng là người mất ít nhưng lại ăn rất đậm ở Phú Quốc nên em hiểu rất rõ thị trường này ở đây. Vì vậy tháng trước em mới mua tiếp 2 lô đất thổ cư lâu dài ở đó và đang đón đầu khu Phú Quốc lên khu kinh tế.

Cerato red

Xe tải
Mùa này là mùa mưa nên giá phòng tụt thê thảm là đúng. Mường Thanh giá có hơn 1 triệu 1 phòng. Nhưng nếu các cụ đặt lịch vào dịp tết dương lịch hay âm lịch giá phòng cao gấp 3 đến 5 lần bây giờ. Người nhà em vừa đặt phòng nghỉ dịp Tết dương lịch ở mấy khách sạn 5 sao cuối cùng phải quay về Mường Thanh vì giá ở đó dễ chịu hơn.
Đồng ý với cụ giá phòng sẽ tốt hơn mùa cao điểm tới đây nhưng dám cá với cụ sẽ ko bao giờ giá và tỷ lệ lấp đầy phòng trở lại giá năm trước, nếu cụ so sánh năm kia với năm trước cũng đã khác rồi.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Đồng ý với cụ giá phòng sẽ tốt hơn mùa cao điểm tới đây nhưng dám cá với cụ sẽ ko bao giờ giá và tỷ lệ lấp đầy phòng trở lại giá năm trước, nếu cụ so sánh năm kia với năm trước cũng đã khác rồi.
Bây giờ Phú Quốc đang quy hoạch lại và đang xây dựng, nó là một đại công trường giống như Singapore cách đây 2-3 thập kỷ.
Nhưng với tất cả những lợi thế có sẵn nhìn tổng thể lâu dài thì nó sẽ là Singapore thứ hai của Đông Nam Á.
Khí hậu ôn hòa trong lành và sạch sẽ là cái em thích nhất ở đây, một vài năm nữa em xây một cái khách sạn mini để kinh doanh và để cho gia đình họ hàng những ai hay bị bệnh đường hô hấp vào đây ở vài tháng tránh cái rét miền Bắc. Sống ở đây khỏe và Thọ hơn nhiều so với đất liền.

Cerato red

Xe tải
Bây giờ Phú Quốc đang quy hoạch lại và đang xây dựng, nó là một đại công trường giống như Singapore cách đây 2-3 thập kỷ.
Nhưng với tất cả những lợi thế có sẵn nhìn tổng thể lâu dài thì nó sẽ là Singapore thứ hai của Đông Nam Á.
Khí hậu ôn hòa trong lành và sạch sẽ là cái em thích nhất ở đây, một vài năm nữa em xây một cái khách sạn mini để kinh doanh và để cho gia đình họ hàng những ai hay bị bệnh đường hô hấp vào đây ở vài tháng tránh cái rét miền Bắc. Sống ở đây khỏe và Thọ hơn nhiều so với đất liền.
Là nhà đầu tư em chỉ quan tâm đến giá trị sinh lời của BDS, nền giá, dòng tiền đầu tư vào khu vực đó! Còn về để ở thì VN nhiều chỗ sạch và đẹp và rẻ lắm cụ ạ! Còn quan điểm đầu tư của em là ko vào khi Downtrend hay còn gọi là bắt dao đang rơi! Chưa kể thị trường bds nói chung đang có dấu hiệu hạ nhiệt, dòng tiền rút ra thì tìm được hàng đầu tư hiệu quả khó như tìm ngọc trong vôi

hoanganhdhyhp

Xe điện
Là nhà đầu tư em chỉ quan tâm đến giá trị sinh lời của BDS, nền giá, dòng tiền đầu tư vào khu vực đó! Còn về để ở thì VN nhiều chỗ sạch và đẹp và rẻ lắm cụ ạ! Còn quan điểm đầu tư của em là ko vào khi Downtrend hay còn gọi là bắt dao đang rơi! Chưa kể thị trường bds nói chung đang có dấu hiệu hạ nhiệt, dòng tiền rút ra thì tìm được hàng đầu tư hiệu quả khó như tìm ngọc trong vôi
Cụ là nhà đầu tư em cũng là nhà đầu tư:))
Bây giờ em muốn đầu tư trung hạn tầm 1 đến 2 năm, theo cụ thì đầu tư chỗ nào bây giờ hiệu quả, an toàn, pháp lý rõ ràng và thanh khoản tốt nhất trong khoảng thời gian này?
Trừ những nơi sốt đất cục bộ em không nói, em nhận định thấy trong trung hạn thì Phú Quốc, Quy Nhơn, Hạ Long là tương đối được. Mức kỳ vọng của em là lãi 25% đến 40% một năm.

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Cụ là nhà đầu tư em cũng là nhà đầu tư:))
Bây giờ em muốn đầu tư trung hạn tầm 1 đến 2 năm, theo cụ thì đầu tư chỗ nào bây giờ hiệu quả, an toàn, pháp lý rõ ràng và thanh khoản tốt nhất trong khoảng thời gian này?
Trừ những nơi sốt đất cục bộ em không nói, em nhận định thấy trong trung hạn thì Phú Quốc, Quy Nhơn, Hạ Long là tương đối được. Mức kỳ vọng của em là lãi 25% đến 40% một năm.
phú quốc xuống nhiêu phết rồi cụ nhể nhưng e nghĩ còn xuống nữa
hạ long thì e thấy vẫn đang lên đc, cơ bản nó quá gân hà nội mà ở quanh hà nội thì chả có chỗ nào chơi ra hồn cả, ko đi hạ long thì chả biết đi đâu

hoanganhdhyhp

Xe điện
phú quốc xuống nhiêu phết rồi cụ nhể nhưng e nghĩ còn xuống nữa
hạ long thì e thấy vẫn đang lên đc, cơ bản nó quá gân hà nội mà ở quanh hà nội thì chả có chỗ nào chơi ra hồn cả, ko đi hạ long thì chả biết đi đâu
Hôm trước em ra Hạ Long, bên Hùng Thắng thì giá đã lên cao rồi nên không chơi. Bên Hà Khánh A, B giá cũng cao nên không chơi. Bên Hà Khánh C giá rẻ nhưng cuối 2020 mới có sổ đỏ và thủ tục pháp lý ở đây còn nhiều vướng mắc. Mặt khác đất nền ở Hà Khánh quá nhiều trong khi dân cư cũng không đông và một điều nữa đó là vịnh Cửa Lục cực bẩn. Phía xa bên kia có FLC tropical diện tích 200 hecta bán còn chưa hết 1/3 thì thì thanh khoản cực kém và giá sẽ không lên nhanh được.
Nếu chơi Hạ Long thì cứ trong Bãi Cháy quanh quanh đó mua vào vẫn ổn.
Hôm vừa rồi em không đủ tiền chứ nếu đủ thì em chơi mấy lô ở ngay trên đồi có view nhìn thẳng ra Vịnh, trên đó không khí trong lành thoáng mát và gió biển thổi vào rất dễ chịu, ai mua xác định để ở thì chỗ đó tuyệt vời.

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Hôm trước em ra Hạ Long, bên Hùng Thắng thì giá đã lên cao rồi nên không chơi. Bên Hà Khánh A, B giá cũng cao nên không chơi. Bên Hà Khánh C giá rẻ nhưng cuối 2020 mới có sổ đỏ và thủ tục pháp lý ở đây còn nhiều vướng mắc. Mặt khác đất nền ở Hà Khánh quá nhiều trong khi dân cư cũng không đông và một điều nữa đó là vịnh Cửa Lục cực bẩn. Phía xa bên kia có FLC tropical diện tích 200 hecta bán còn chưa hết 1/3 thì thì thanh khoản cực kém và giá sẽ không lên nhanh được.
Nếu chơi Hạ Long thì cứ trong Bãi Cháy quanh quanh đó mua vào vẫn ổn.
Hôm vừa rồi em không đủ tiền chứ nếu đủ thì em chơi mấy lô ở ngay trên đồi có view nhìn thẳng ra Vịnh, trên đó không khí trong lành thoáng mát và gió biển thổi vào rất dễ chịu, ai mua xác định để ở thì chỗ đó tuyệt vời.
chỗ dự án ban mai à cụ

Nguyễn Minh Linh

Xe đạp
Đầu tư ở Nam đảo là đầu tư dài hạn, từ Bà Nà và intercon ở Đà nẵng của Sun , bài toán sẽ lặp lại tại Nam đảo và có thể tăng trưởng mạnh hơn là điều chắc chắn xảy ra.

4cuhn

Xe hơi
Đầu tư ở Nam đảo là đầu tư dài hạn, từ Bà Nà và intercon ở Đà nẵng của Sun , bài toán sẽ lặp lại tại Nam đảo và có thể tăng trưởng mạnh hơn là điều chắc chắn xảy ra.
Mình cũng thấy nam đảo đẹp nên mua 1 căn của sun mà cũng đang lo sốt vó vì phú quốc chưa có tín hiệu khả quan