Phú Quốc một nghịch lý của thị trường bất động sản???

apple.developer

Xe buýt
Tầm cách biển 1km như bác nói ở hạ long thì nó chỉ tầm 6 triêuh m2 như ở trong hà khánh ợ
Em mua đất khu tái định cư phía nam đảo sổ đỏ rõ ràng có tầm 16-18 triệu/m2 cách biển chưa tới 1km.
Cụ tư vấn cho em xem chỗ nào ở Hạ Long đất giá rẻ hơn để em đầu tư với>:D<

hoanganhdhyhp

Xe điện
Tầm cách biển 1km như bác nói ở hạ long thì nó chỉ tầm 6 triêuh m2 như ở trong hà khánh ợ
Cụ ơi chỗ đấy ở Quảng Ninh đi ra biển có tắm được đâu. Nếu so sánh nó hơi khập khiễng nhưng giá đất đầu tư ở những khu du lịch có biển đẹp và tắm được hầu như nó không xuống giá bao giờ.
Chưa nói là miền Bắc chỉ đầu tư kinh doanh được mấy tháng mùa hè đông khách còn miền Nam kinh doanh được quanh năm.

diepnh81

Xe tăng
Lô ở Dương Đông của cụ bây giờ giá trị lắm đấy. Nếu trung bình 100 mét vuông chắc tầm 4 đến 5 tỷ trở lên.
Lô của mình 750m2, đã cđ 250m2 tmdv trc mua 3 tỏi, chuyển đổi mất 700tr, cao điểm khách nài nỉ trả 33 tỏi ko bán, giờ chắc còn 25 thôi nhg chẳng sao, vài năm nữa chắc lại còn tăng nhiều, cách THĐ 200m ngay khu trung tâm nhất thì giá 30tr/m2 chưa là gì

hoanganhdhyhp

Xe điện
Lô của mình 750m2, đã cđ 250m2 tmdv trc mua 3 tỏi, chuyển đổi mất 700tr, cao điểm khách nài nỉ trả 33 tỏi ko bán, giờ chắc còn 25 thôi nhg chẳng sao, vài năm nữa chắc lại còn tăng nhiều, cách THĐ 200m ngay khu trung tâm nhất thì giá 30tr/m2 chưa là gì
Đại gia là đây chứ đâu. Cụ không cần tiền thì cứ để đấy sau này khoảng 1 đến 2 năm khi lên thành phố Phú Quốc nó còn lên nhiều nữa có khi gấp đôi hay gấp năm đấy chứ.

diepnh81

Xe tăng
Đại gia là đây chứ đâu. Cụ không cần tiền thì cứ để đấy sau này khoảng 1 đến 2 năm khi lên thành phố Phú Quốc nó còn lên nhiều nữa có khi gấp đôi hay gấp năm đấy chứ.
Cái chính trc yêu PQ quá định giữ lại xây ks, thiết kế cơ bản hết rồi nhg khảo sát thấy ks xây nhiều quá, chi phí xây cao, nhân công đắt đỏ mà ở MN mình chuyển dịch ra có đc mấy lô mặt biển dt to nên tính xây 1 cái ở MN hẳn to lên qly cho dễ nên lại thôi, tiền thì ai cũng cần nhg ko cấp bách lắm nên e om 2-3-5 năm nữa cũng ok cụ à. Cái ks PQ trc tính xây đây, đất e chéo resort Lahana ấy

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cái chính trc yêu PQ quá định giữ lại xây ks, thiết kế cơ bản hết rồi nhg khảo sát thấy ks xây nhiều quá, chi phí xây cao, nhân công đắt đỏ mà ở MN mình chuyển dịch ra có đc mấy lô mặt biển dt to nên tính xây 1 cái ở MN hẳn to lên qly cho dễ nên lại thôi, tiền thì ai cũng cần nhg ko cấp bách lắm nên e om 2-3-5 năm nữa cũng ok cụ à. Cái ks PQ trc tính xây đây, đất e chéo resort Lahana ấy

Cụ xây đi. Tiềm năng rất tốt. Đầu tư cho quảng cáo trên các mạng xã hội và internet là rất rất đông khách quanh năm.

toisethang

[Tịch thu bằng lái]
chả hiểu sao em ra phú quốc thấy rất buồn nhé, biển thì cũng đẹp đấy nhưng ko có hứng tắm, chỗ chơi thì ít mà đắt lòi mỡ ra, quanh quẩn ra vào vài ngày thì về quất đít thẳng chung quy lại lẽ lưỡi là vừa đắt vừa chán

Sonya

[Tịch thu bằng lái]
Phú quốc có cái hay của nó , cụ mợ nào vào đó cũng thấy cái Biển PQ thì quá đẹp
Dân PQ cũng chưa bị biến đổi .... Nhiều
Đất PQ mang vẻ đẹp hoang sơ
Nhưng giá thì giờ cao quá , nếu muốn kinh doanh thì phải bỏ ra số tiền quá lớn đầu tư mà lợi nhuận ngay thì hơi khó
Lướt ván thì cháu cho rằng thời gian này đỉnh sóng thì rất khó lướt
Trừ mấy cụ cháu biết là tay quá ghê nên vãn còn làm ăn được chút các cụ ấy vừa đông người và cũng đông luôn cả tiền mới đu được
Cháu vào PQ nhiều lần nằm chờ cũng lâu xét rất kỹ mà vẫn tay không đi về bởi cái giá cao quá tầm của cháu

hoanganhdhyhp

Xe điện
chả hiểu sao em ra phú quốc thấy rất buồn nhé, biển thì cũng đẹp đấy nhưng ko có hứng tắm, chỗ chơi thì ít mà đắt lòi mỡ ra, quanh quẩn ra vào vài ngày thì về quất đít thẳng chung quy lại lẽ lưỡi là vừa đắt vừa chán
Ai bảo cụ ko có chỗ chơi. Cụ ko đi hết thôi, đất liền có gì PQ có đó.
Em thích nhất là massage ở đó, chưa bao giờ em được phê và sướng như ở đó: dưới 20 hotgirl từ a->z full service đẹp tuyệt vời hệ mặt trời luôn, có 1,2 triệu cả vé vào cửa, quá ngon bổ rẻ:x:))

hoanganhdhyhp

Xe điện
Phú quốc có cái hay của nó , cụ mợ nào vào đó cũng thấy cái Biển PQ thì quá đẹp
Dân PQ cũng chưa bị biến đổi .... Nhiều
Đất PQ mang vẻ đẹp hoang sơ
Nhưng giá thì giờ cao quá , nếu muốn kinh doanh thì phải bỏ ra số tiền quá lớn đầu tư mà lợi nhuận ngay thì hơi khó
Lướt ván thì cháu cho rằng thời gian này đỉnh sóng thì rất khó lướt
Trừ mấy cụ cháu biết là tay quá ghê nên vãn còn làm ăn được chút các cụ ấy vừa đông người và cũng đông luôn cả tiền mới đu được
Cháu vào PQ nhiều lần nằm chờ cũng lâu xét rất kỹ mà vẫn tay không đi về bởi cái giá cao quá tầm của cháu
Chuẩn luôn cụ ơi, quan trọng là xèng bao nhiêu để đú thoai\:D/\:D/\:D/\:D/\:D/

apple.developer

Xe buýt
Toàn mấy cái vớ vẩn đắt lòi mà cụ bảo rẻ

Ra phú quốc muốn đi du hí trải nhiệm tí mà khó.... hoang sơ quá đến phát chán ấy chứ
Ai bảo cụ ko có chỗ chơi. Cụ ko đi hết thôi, đất liền có gì PQ có đó.
Em thích nhất là massage ở đó, chưa bao giờ em được phê và sướng như ở đó: dưới 20 hotgirl từ a->z full service đẹp tuyệt vời hệ mặt trời luôn, có 1,2 triệu cả vé vào cửa, quá ngon bổ rẻ:x:))

Hien van

Xe tải
PQ phát triển du lịch tốt, tiếc CQ làm ăn như ****, đg xá, hạ tầng k0 đáp ứng kịp tốc độ tăng trưởng du lịch, 2015 mình vào đầu tư, PQ êm đềm, giá đất mềm, biển đẹp, hoang sơ, đồ ăn rẻ, đến giờ thấy hơi loạn, ngập rồi úng... hơi chán nhưng PQ cứ gần biển, gần trung tâm vẫn ok, xa xôi mới chết. PQ dân thường đến tập trung ở, ăn, chơi ở Dương Đông, rồi đi tản ra lên Gành Dầu, xuống An Thới... đều tiện, cụ mua khu đó hơi xa xôi, gần cao tốc thì chẳng làm gì, đc cái gần biển nhg muốn ra bãi tắm phải đi ra Bãi Sao or vào Hộ Quốc, khu đó gần khu của ô tướng Trà, nói chung PQ vẫn tiềm năng, mình mua 3 lô 2015 bán 2 giờ còn 1 ở Dương Đông thôi
Cụ nói phải. Mỗi tội trung tâm giá vẫn khá là cao. Bên Đông Đảo xa, có lẽ triển vọng hợp với khách tây. Nhưng giá lại hợp lý. Cái đáng lo là liệu 5 năm nữa có phát triển được hay ko ạ!

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cụ nói phải. Mỗi tội trung tâm giá vẫn khá là cao. Bên Đông Đảo xa, có lẽ triển vọng hợp với khách tây. Nhưng giá lại hợp lý. Cái đáng lo là liệu 5 năm nữa có phát triển được hay ko ạ!
Bây giờ Phú Quốc như một đại công trường xây dựng cực lớn. Các nhà đầu tư máu mặt của thế giới còn đổ về đây thì chẳng có cớ gì đất không lên. Trước mắt Phú Quốc bị đì do chính sách và 9 trị nên giá đất bị kìm hãm trong khoảng nhiệm kỳ này.
Cụ nào bảo giá đất Phú Quốc đi xuống thử giơ tay xem nào :))

Lái xe tự do

Xe hơi
các cụ thấy Sun grand city thế nào ạ? liệu mua có đc k ạ?

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cụ này fun, ít chửi bới, chọc được mà, nhiều ông đùa tí đã nổi khùng
Hehe em mua và không có nhu cầu bán các cụ vào cứ fun thoải mái. Còn cụ nào đang muốn bán mà các cụ nhảy vào chê xem, chả vỡ cmn mồm=))