Phú Quốc một nghịch lý của thị trường bất động sản???

corolla antils

Xe buýt
Nhìn chung Biển dọc miền Trung từ Nha Trang, Ninh Thuận, Phan Thiết, Mũi Né....Phú Quốc đều đẹp và đáng đầu tư. Nhưng có điều giờ đất Phú Quốc khu vực gần Biển, đẹp thì đắt và khả năng sẽ giảm dần về giá trị thực. Đầu tư lâu dài, vốn tự túc thì ok...riêng E luôn thích nhất Nha Trang, thành phố đông vui, Biển và không khí tuyệt vời.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Nhìn chung Biển dọc miền Trung từ Nha Trang, Ninh Thuận, Phan Thiết, Mũi Né....Phú Quốc đều đẹp và đáng đầu tư. Nhưng có điều giờ đất Phú Quốc khu vực gần Biển, đẹp thì đắt và khả năng sẽ giảm dần về giá trị thực. Đầu tư lâu dài, vốn tự túc thì ok...riêng E luôn thích nhất Nha Trang, thành phố đông vui, Biển và không khí tuyệt vời.
Ok em cảm ơn cụ.

redbuttlerkt

Xe buýt
Trong các khu du lịch làm ổn nhất 365 ngày , đến thời điểm này e thấy có Nha Trang với du lịch biển & Quảng Bình với du lịch đa dạng.

Trong các khu du lịch làm ổn nhất 365 ngày , đến thời điểm này e thấy có Nha Trang với du lịch biển & Quảng Bình với du lịch đa dạng.
Em do tính chất cv nên đi rất nhiều tỉnh thành dọc biển nhưng ko có xèng buôn bán bds. Nói về du lịch biển thì em ko thấy nơi nào đẹp bằng Nha Trang. Chẳng qua là khu vực Nha trang nó hết đất rồi nên ko cò cưa được thôi. Cái bãi dài ngày trước cách đây 5 năm em vào công tác toàn đồi cát ko ai ra đó đầu tư đâu? thế mà 5 năm nó làm kín bưng khách sạn với resort. Khủng khiếp

corolla antils

Xe buýt
Nha Trang tuyệt vời cả Biển lẫn môi trường sống...

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
E cũng bán hết vào nha trang sống. Thanh thản. Công việc thì vẫn chạy khắp nơi . Nhưng đà nẵng cũng tuyệt các cụ ạ. Có tiền ko phân tích lợi nhuận nhiều thì nên vào đà nẵng sống. Nó cân đối hơn nha trang. E ở nha trang. Nhưng có 1 số cái e ko thích.
1 là bệnh viện kém trình. Làm ăn bẩn bựa. Ông anh họ ngã tai nạn gẫy tay mà k quen, ko đút thì mẹ nó 3 ngày nó mới mổ dù đang ko có ai mổ( mỗi ngày nó chỉ cho uống giảm đau và tiêm kháng sinh)
2 là giáo dục kém trình
3 là hạ tầng ko đều và rộng rãi như đà nẵng.
4 là kinh tế thương mại phát triển kém kèm theo logistic kém
5 là tài chính cũng kém nốt.
6 cái khốn nạn nhất mà e rất bực là ở nha trang chúng nó phá rừng phòng hộ quá kinh khủng. Ngồi ở đâu bất cứ nha trang cũng nhìn thấy những mảng xanh của rừng ko còn. Kể cả thằng Vin. Cụ nào nhìn ra vinpearl cũng thấy nó phá hết rừng đảo hòn tre. Giờ đất trống ko nhìn rất ngứa mắt.
Nha trang có mỗi ưu điểm là đẹp. Với e vậy là đủ :))).

hoanganhdhyhp

Xe điện
cụ có chuyển nhượng lại k ?
Nếu cụ có nhu cầu thì em chỉ bán một lô đúng bằng giá em mua vào. Còn một lô em nhất quyết để lại đợi Phú Quốc lên thành phố hoặc đặc khu sau kỳ họp Quốc Hội cuối năm nay.
Vừa rồi có hai cụ đặt cọc định mua nhưng sau trả rẻ hơn em mua vào 50 triệu nên em không bán, giấy tờ cọc tiền của 2 cụ kia em vẫn còn đây và em trả lại họ hết cọc rồi.

vh2

Xe tải
PQ phát triển du lịch tốt, tiếc CQ làm ăn như ****, đg xá, hạ tầng k0 đáp ứng kịp tốc độ tăng trưởng du lịch, 2015 mình vào đầu tư, PQ êm đềm, giá đất mềm, biển đẹp, hoang sơ, đồ ăn rẻ, đến giờ thấy hơi loạn, ngập rồi úng... hơi chán nhưng PQ cứ gần biển, gần trung tâm vẫn ok, xa xôi mới chết. PQ dân thường đến tập trung ở, ăn, chơi ở Dương Đông, rồi đi tản ra lên Gành Dầu, xuống An Thới... đều tiện, cụ mua khu đó hơi xa xôi, gần cao tốc thì chẳng làm gì, đc cái gần biển nhg muốn ra bãi tắm phải đi ra Bãi Sao or vào Hộ Quốc, khu đó gần khu của ô tướng Trà, nói chung PQ vẫn tiềm năng, mình mua 3 lô 2015 bán 2 giờ còn 1 ở Dương Đông thôi
Cụ kinh nghiệm đất ven biển cho em hỏi so sánh 3 khu Bãi Dài Cam Ranh, Bảo Ninh Đồng Hới và Nhơn Hội Quy Nhơn chỗ nào tốt nhất cụ

- Ba nơi đều có sân bay, tất nhiên Đồng Hới kém nhất chưa có bay QT
- Em thấy địa lý cả 3 có cái giống kỳ lạ với bán đảo Sơn Trà ĐNG
- Dọc bờ biển CR thì đầy các ông lớn rồi, Đồng Hới thì bắt đầu thấy nhiều Pullman, Melia ..., còn Nhơn Hội thì lại nhõn ông FLC
- Độ gần dân cư và Trung tâm thì Đồng Hới khá tốt, Cam Ranh và Nhơn Hội lo lắng cái này
- Mùa du lịch thì Đồng Hới kém nhất nhưng bù lại có có Phong Nha tên tuổi
- Giá cả cũng đều 1x/m2 gần biển
.............

Phú Quốc em thấy hạ tầng thật sự kém
Em biết cụ rất yêu Phan Thiết rồi, nhưng em cũng thấy 1 phần hạ tầng kém ở Phan Thiết :) nhưng em xin cách nhìn của cụ về 3 nơi này

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cụ kinh nghiệm đất ven biển cho em hỏi so sánh 3 khu Bãi Dài Cam Ranh, Bảo Ninh Đồng Hới và Nhơn Hội Quy Nhơn chỗ nào tốt nhất cụ

- Dọc bờ biển CR thì đầy các ông lớn rồi, Đồng Hới thì bắt đầu thấy nhiều Pullman, Melia ..., còn Nhơn Hội thì lại nhõn ông FLC
- Độ gần dân cư và Trung tâm thì Đồng Hới khá tốt, Cam Ranh và Nhơn Hội lo lắng cái này
.............

Em biết cụ rất yêu Phan Thiết rồi, nhưng em cũng thấy 1 phần hạ tầng kém ở Phan Thiết :) nhưng em xin cách nhìn của cụ về 3 nơi này
Trong tất cả các khu du lịch nổi tiếng ở Việt Nam thì chỉ có Đà Nẵng Nha Trang và Phú Quốc là nhiều ông lớn về du lịch nhảy vào nhất do đặc điểm bãi biển rất đẹp và thiên nhiên tuyệt vời. Tuy nhiên ngay tại thời điểm hiện tại Phú Quốc chậm phát triển du lịch hơn so với hai nơi kia lý do là 9 trị. Sau thời điểm 2020 lúc đấy ở đây mới bật lên mạnh mẽ. Cụ nào có tiền đầu tư vào trung hạn tầm một năm rưỡi đến hai năm thì mới ăn lớn được chứ ngay thời điểm bây giờ lướt sóng là không ăn thua.

apple.developer

Xe buýt
Nhaamf to cụ nhé hạ long nhiều ông lớn nhảy vào nhất
Vin sun bim flc sunshine
Trong tất cả các khu du lịch nổi tiếng ở Việt Nam thì chỉ có Đà Nẵng Nha Trang và Phú Quốc là nhiều ông lớn về du lịch nhảy vào nhất do đặc điểm bãi biển rất đẹp và thiên nhiên tuyệt vời. Tuy nhiên ngay tại thời điểm hiện tại Phú Quốc chậm phát triển du lịch hơn so với hai nơi kia lý do là 9 trị. Sau thời điểm 2020 lúc đấy ở đây mới bật lên mạnh mẽ. Cụ nào có tiền đầu tư vào trung hạn tầm một năm rưỡi đến hai năm thì mới ăn lớn được chứ ngay thời điểm bây giờ lướt sóng là không ăn thua.

apple.developer

Xe buýt
Cả việt nam mỗi cụ khôn còn vingroup sungroup bim nó ngu hết, chúng nó ném cả chục tỉ đô chắc nó ko biết tính có tắm đc hay ko ấy nhể
Lượng khách hạ long gấp 3 lần phú quốc chắc là khách nó ngu hết ấy mà

Cụ đi Hạ Long để tắm biển hay tắm bùn=))
PQ riêng mỗi cái bãi Trường ở đây thôi nhé, cụ đếm đi:

diepnh81

Xe tăng

.............

Trong 3 khu cụ đưa ra e vẫn đánh giá CR Nha Trang tiềm năng nhất, tuy nhiên bds phải xem về giá cả nữa, định giá cao quá rồi thì khó tăng, yếu điểm CR là các lô đất dân đầu tư đều bị xa biển, đi vòng vèo ra bãi tắm phải 1-2-3km nên khó làm du lịch, làm dl cứ phải sát biển, gần biển mới ok

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cả việt nam mỗi cụ khôn còn vingroup sungroup bim nó ngu hết, chúng nó ném cả chục tỉ đô chắc nó ko biết tính có tắm đc hay ko ấy nhể
Lượng khách hạ long gấp 3 lần phú quốc chắc là khách nó ngu hết ấy mà
So sánh quả là khập khiễng vì Hạ Long trong đất liền có cả cái vịnh to đùng và gần thủ đô còn Phú Quốc nó là biển đảo đi lại không thuận tiện. Khách đến Hạ Long chủ yếu đi Vịnh là nhiều còn đi tắm biển thì cứ Đà Nẵng Nha Trang Phú Quốc hoặc Quy Nhơn Phan Thiết Vũng Tàu.

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
So sánh quả là khập khiễng vì Hạ Long trong đất liền có cả cái vịnh to đùng và gần thủ đô còn Phú Quốc nó là biển đảo đi lại không thuận tiện. Khách đến Hạ Long chủ yếu đi Vịnh là nhiều còn đi tắm biển thì cứ Đà Nẵng Nha Trang Phú Quốc hoặc Quy Nhơn Phan Thiết Vũng Tàu.
phú quốc bao giờ đc sungroup đầu tư tài trợ liên tục những chương trình như thế này chưa ?
đủ hút khách lên đất liền ko

https://www.facebook.com/fanpagehalongthagi0/videos/vb.608414372648848/951763481843871/?type=2&theater

thử xem xem có chỗ nào cách hà nội 2 tiếng đồng hồ là có thể thoải mái chơi như thế này chứ
thi thoảng cuối tuần phóng xe xuống hóng gió hết có 500-1 triệu chơi thoải mái, liệu phú quốc cụ đi như thế đc máy lần trong đời ???

vé vào khuyến mãi 50k

diepnh81

Xe tăng
phú quốc bao giờ đc sungroup đầu tư tài trợ liên tục những chương trình như thế này chưa ?
đủ hút khách lên đất liền ko

https://www.facebook.com/fanpagehalongthagi0/videos/vb.608414372648848/951763481843871/?type=2&theater

thử xem xem có chỗ nào cách hà nội 2 tiếng đồng hồ là có thể thoải mái chơi như thế này chứ
thi thoảng cuối tuần phóng xe xuống hóng gió hết có 500-1 triệu chơi thoải mái, liệu phú quốc cụ đi như thế đc máy lần trong đời ???

vé vào khuyến mãi 50k
Giá rẻ nhỉ, 100k chơi đã rẻ lắm rồi, mai cho cu con xuống chơi rồi về vậy, đi trong ngày ok nên ít khách ở lại HL mùa này lắm, Sun đang ra hàng khu Premier và năm châu nên KM đưa khách xuống, làm cv lỗ chổng vó chủ yếu bán bt, shop house làm lợi nhuận thôi

hackgirl

[Tịch thu bằng lái]
Giá rẻ nhỉ, 100k chơi đã rẻ lắm rồi, mai cho cu con xuống chơi rồi về vậy, đi trong ngày ok nên ít khách ở lại HL mùa này lắm, Sun đang ra hàng khu Premier và năm châu nên KM đưa khách xuống, làm cv lỗ chổng vó chủ yếu bán bt, shop house làm lợi nhuận thôi
cụ cứ yên tâm ko cần lo hộ tỉ phú đô la đâu, ngươi ta đã gọi là nhờ bóng quan lớn là vì thế ...
họ đầu tư nhiều tiền vào đây chắc chắn đã tính dài dài rồi, họ sẽ có cách kéo khách lên bờ nữa nhé, chưa kể còn kết hợp với tỉnh để làm việc đó, chẳng qua hạ long xuất phát điểm không có bãi tắm nào ra hồn, mà hiện tại nó xây nhanh quá nên dân mình chưa biết nhiều về nó thôi, với cả nó cứ xây xong lại làm lại bãi tắm thành ra cứ nhếc nhác chứ e nói thật ở sầm sơn tương lai thua xa lắm :)

vh2

Xe tải
Trong 3 khu cụ đưa ra e vẫn đánh giá CR Nha Trang tiềm năng nhất, tuy nhiên bds phải xem về giá cả nữa, định giá cao quá rồi thì khó tăng, yếu điểm CR là các lô đất dân đầu tư đều bị xa biển, đi vòng vèo ra bãi tắm phải 1-2-3km nên khó làm du lịch, làm dl cứ phải sát biển, gần biển mới ok
Vâng về biển đẹp, giao thông, thời tiết khí hậu thì Cam Ranh tốt nhất nên ven biển bãi dài đại gia vào nhiều nhất

Chỉ có cái xa dân cư quá, lấp đầy cần thời gian lâu