Phú Quốc một nghịch lý của thị trường bất động sản???

hoanganhdhyhp

Xe điện
Thế thì trên cao lắm oto k lên nổi
Dạ, cao so với mặt đường 15-20m thôi ạ, dốc thoai thoải, xe em lên tận nơi mà.
Nói chung là gió mát, không khí trong lành hơn bên dưới một chút, sướng nhất là cái view nhìn thẳng ra ra biển chỗ bãi tắm của sungroup và chỗ cáp treo vòng quay mặt trời.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Mình cũng thấy nam đảo đẹp nên mua 1 căn của sun mà cũng đang lo sốt vó vì phú quốc chưa có tín hiệu khả quan
Cụ mua lướt sóng lúc này thì không nên, Phú Quốc bây giờ đầu tư là trung hạn từ một năm trở ra chứ không thể tính bằng ngày, tuần hay một vài tháng được.
Mua để ở thì rất OK vì nơi đây có khí hậu ôn hòa nhất cả nước. Mua để đầu tư thì đợi cuối năm Phú Quốc lên khu kinh tế rồi cụ hãy bán. Nếu có điều kiện thì nên có một cái nhà ở Phú Quốc thi thoảng cho gia đình họ hàng qua đây ở cho sướng.

Nguyễn Minh Linh

Xe đạp
Mình cũng thấy nam đảo đẹp nên mua 1 căn của sun mà cũng đang lo sốt vó vì phú quốc chưa có tín hiệu khả quan
Không
Cụ mua lướt sóng lúc này thì không nên, Phú Quốc bây giờ đầu tư là trung hạn từ một năm trở ra chứ không thể tính bằng ngày, tuần hay một vài tháng được.
Mua để ở thì rất OK vì nơi đây có khí hậu ôn hòa nhất cả nước. Mua để đầu tư thì đợi cuối năm Phú Quốc lên khu kinh tế rồi cụ hãy bán. Nếu có điều kiện thì nên có một cái nhà ở Phú Quốc thi thoảng cho gia đình họ hàng qua đây ở cho sướng.
Cụ nói chuẩn, tôi còn thấy sale bên đó quảng cáo sắp có cao tầng tầm view triệu đô ở địa trung hải, ở đó mới sướng, hóng

hoanganhdhyhp

Xe điện
Cụ nói chuẩn, tôi còn thấy sale bên đó quảng cáo sắp có cao tầng tầm view triệu đô ở địa trung hải, ở đó mới sướng, hóng
Trung lưu thì một miếng đất nền và một cái nhà 4-5 tầng ở đó là tương đối thỏa mãn rồi. Thượng lưu thì nên mua nhà của những tập đoàn lớn như Sungroup, Vingroup, Bim group...vv
Cụ nào muốn trải nghiệm thì nên ở hẳn trong Phú Quốc một tháng rồi một tháng sau quay vào đất liền so sánh.
Cụ nào chưa đi và ở trong đó lâu lâu thì đừng chém gió nhé hehe. Em bị viêm xoang và phì đại cuốn mũi nhưng vào đó một tháng em không phải dùng thuốc xịt thường xuyên như trong đất liền.

Hien van

Xe tải
Nếu mua nhà trong khu dân cư, để ở trong An thới giá khoảng bao nhiêu cụ nhỉ?

hoanganhdhyhp

Xe điện
Nếu mua nhà trong khu dân cư, để ở trong An thới giá khoảng bao nhiêu cụ nhỉ?
Quan trọng là tầm tiền của cụ hiện tại bao nhiêu?
Mặt đường quốc lộ thì từ chục đến vài chục tỷ. Dịch vào trong ngõ tùy vào độ rộng hay hẹp mà có giá từ 2-5 tỉ. Ở đây đều là đất thổ cư sổ đỏ lâu dài cụ nhé chứ không phải đất trồng cây lâu năm.

littlebull

Xe buýt
Cái bài "Singapore" vẫn có tác dụng ah? =))

Nghiêng2412

Xe máy
Trung lưu thì một miếng đất nền và một cái nhà 4-5 tầng ở đó là tương đối thỏa mãn rồi. Thượng lưu thì nên mua nhà của những tập đoàn lớn như Sungroup, Vingroup, Bim group...vv
Cụ nào muốn trải nghiệm thì nên ở hẳn trong Phú Quốc một tháng rồi một tháng sau quay vào đất liền so sánh.
Cụ nào chưa đi và ở trong đó lâu lâu thì đừng chém gió nhé hehe. Em bị viêm xoang và phì đại cuốn mũi nhưng vào đó một tháng em không phải dùng thuốc xịt thường xuyên như trong đất liền.
Cụ nói quá chuẩn, cứ vào PQ ở là đã thấy sướng rồi, còn đất đai thì cứ vừa túi tiền thì múc, không nên cố

daiduong86

Xe tải
Website
nhapholavelagarden.com
Cụ kinh nghiệm đất ven biển cho em hỏi so sánh 3 khu Bãi Dài Cam Ranh, Bảo Ninh Đồng Hới và Nhơn Hội Quy Nhơn chỗ nào tốt nhất cụ

- Ba nơi đều có sân bay, tất nhiên Đồng Hới kém nhất chưa có bay QT
- Em thấy địa lý cả 3 có cái giống kỳ lạ với bán đảo Sơn Trà ĐNG
- Dọc bờ biển CR thì đầy các ông lớn rồi, Đồng Hới thì bắt đầu thấy nhiều Pullman, Melia ..., còn Nhơn Hội thì lại nhõn ông FLC
- Độ gần dân cư và Trung tâm thì Đồng Hới khá tốt, Cam Ranh và Nhơn Hội lo lắng cái này
- Mùa du lịch thì Đồng Hới kém nhất nhưng bù lại có có Phong Nha tên tuổi
- Giá cả cũng đều 1x/m2 gần biển
.............

Phú Quốc em thấy hạ tầng thật sự kém
Em biết cụ rất yêu Phan Thiết rồi, nhưng em cũng thấy 1 phần hạ tầng kém ở Phan Thiết :) nhưng em xin cách nhìn của cụ về 3 nơi này
Tầm nhìn 5 năm thì cụ nhơn hội mà bem. Tỉnh đẩy dân ra khu đó sớm thôi. Nó cũng sẽ phát triển cả kinh tế chứ không chỉ mỗi du lịch như cam ranh. Đồng hới nóng lắm du lịch phong nha ko bằng du lịch biển. Kéo đk mấy ông tây balo thích ngắm nghía tò mò thôi. Ko có vị

khkt_cc2

Xe buýt
Em nghĩ Phú Quốc trong vài năm tới sẽ sảy ra vấn đề về rác và nước thải.
-Rác: hiện chưa có nhà máy xử lý, rác thải chỉ đổ đống. Sẽ có 1 lúc rác sẽ không còn chỗ đổ.
-Nước thải: đổ thẳng ra biển, sẽ có 1 lúc bãi biển sẽ không còn tắm được nữa.

bkhn2000

Xe hơi
PQ phát triển du lịch tốt, tiếc CQ làm ăn như ****, đg xá, hạ tầng k0 đáp ứng kịp tốc độ tăng trưởng du lịch, 2015 mình vào đầu tư, PQ êm đềm, giá đất mềm, biển đẹp, hoang sơ, đồ ăn rẻ, đến giờ thấy hơi loạn, ngập rồi úng... hơi chán nhưng PQ cứ gần biển, gần trung tâm vẫn ok, xa xôi mới chết. PQ dân thường đến tập trung ở, ăn, chơi ở Dương Đông, rồi đi tản ra lên Gành Dầu, xuống An Thới... đều tiện, cụ mua khu đó hơi xa xôi, gần cao tốc thì chẳng làm gì, đc cái gần biển nhg muốn ra bãi tắm phải đi ra Bãi Sao or vào Hộ Quốc, khu đó gần khu của ô tướng Trà, nói chung PQ vẫn tiềm năng, mình mua 3 lô 2015 bán 2 giờ còn 1 ở Dương Đông thôi
Cụ vào đúng đầu sóng phú quốc thì quá lời rồi. Theo Em thấy PQ sau này khách ra cũng nghỉ resort là chính thôi vì dọc bờ biển xây rất nhiều, giá hợp lý và thường lưu trú thêm 1 đêm khách sạn ở đông dương đi chợ đêm. Còn lại thì khách tây họ ở Bungalow dài hơn.

Cerato red

Xe tải
Đầu tư ở Nam đảo là đầu tư dài hạn, từ Bà Nà và intercon ở Đà nẵng của Sun , bài toán sẽ lặp lại tại Nam đảo và có thể tăng trưởng mạnh hơn là điều chắc chắn xảy ra.
Cụ đang nằm Địa Trung Hải phỏng? Xây nhanh quá cụ ạ em vừa ra ngó tuần trc, càng cua chắn sóng đắp cũng sắp xong rồi, sau này mỗi dịp lễ Sun bắn pháo hoa từ càng cua vào nhà cụ đẹp phải biết

Minhchinh99999

[Tịch thu bằng lái]
Thị trường bất động sản Phú Quốc tăng trưởng nóng trong những năm vừa qua ai cũng biết nhưng thời điểm hiện tại khoảng hơn một năm nay thị trường đang đi ngang thậm chí đi xuống 30% đến 40%. Có rất nhiều nguyên nhân để hiện tượng này xảy ra mà nhiều nhà đầu tư hầu như ai cũng biết:
1. Các nhà đầu tư đợi Phú Quốc lên đặc khu để thổi giá đất lên phi mã nhưng luật đặc khu dừng lại giá đất xẹp xuống và nhiều nhà đầu tư đọng vốn không bán được. Nguyên nhân này do chính sách, một đòn trời giáng vào những nhà đầu tư lướt sóng thay đầu cơ.
2. Dự thảo lên thành phố Phú Quốc cũng bị trì hoãn lại. Giá đất vẫn không đi lên. Hiện tượng này cũng do chính sách.
3. Các nhà đầu tư tham thì thâm, mua đất công trồng cây lâu năm đợi chuyển đổi lên đất ở thổ cư lâu dài, nhưng thay đổi quy hoạch và một số đất vi phạm đất rừng nên những thửa đất đó không có giá trị. Tất cả những ai ôm đất đó bây giờ mất hàng chục nghìn tỷ mà không làm gì được. Cái này cũng do chính sách đem lại.
4. Nhu cầu ở, đầu tư kinh doanh xây dựng nhà nghỉ khách sạn ăn uống cũng chưa nhiều, mà chủ yếu để đầu cơ là nhiều. Khi chính sách chưa thuận lợi, nhu cầu thật chưa cao thì những nhà đầu cơ gặp khó khăn.
5. Là một huyện đảo lớn nhất Việt Nam nhưng địa lý xa xôi cũng là một cản trở và rào cản cho những người có nhu cầu đầu tư ở đó.

Tuy nhiên về lâu dài Phú Quốc vẫn là một mảnh đất rất màu mỡ và tiềm năng cho những người có nhu cầu thực sự ở đó, nghỉ dưỡng và đầu tư thì đó thật sự là một THIÊN ĐƯỜNG:x
Thời điểm hiện tại đất Phú Quốc đang đi ngang và đang bắt đáy, những nhà đầu tư trường vốn, có tầm nhìn xa và có nhu cầu đầu tư ở hay đầu tư kinh doanh ăn uống nhà nghỉ du lịch khách sạn thì đây là thời điểm rất thuận lợi để để mua đất Phú Quốc=D>
Hai tháng trước em cũng nhanh tay mua được 2 lô đất nền thổ cư lâu dài tại khu tái định cư suối lớn 73 hecta ở gần Sungroup:))

Đây là một bài đánh giá về tiềm năng Phú Quốc xin mời các cụ tham khảo:

https://m.dantri.com.vn/bat-dong-san/phu-quoc-hon-dao-dat-gia-nhat-trong-tuong-lai-20190911064048003.htm
Đại gia là đây chứ đâu. Cụ không cần tiền thì cứ để đấy sau này khoảng 1 đến 2 năm khi lên thành phố Phú Quốc nó còn lên nhiều nữa có khi gấp đôi hay gấp năm đấy chứ.
em nghĩ lên 10 lần.

Minhchinh99999

[Tịch thu bằng lái]
E cũng bán hết vào nha trang sống. Thanh thản. Công việc thì vẫn chạy khắp nơi . Nhưng đà nẵng cũng tuyệt các cụ ạ. Có tiền ko phân tích lợi nhuận nhiều thì nên vào đà nẵng sống. Nó cân đối hơn nha trang. E ở nha trang. Nhưng có 1 số cái e ko thích.
1 là bệnh viện kém trình. Làm ăn bẩn bựa. Ông anh họ ngã tai nạn gẫy tay mà k quen, ko đút thì mẹ nó 3 ngày nó mới mổ dù đang ko có ai mổ( mỗi ngày nó chỉ cho uống giảm đau và tiêm kháng sinh)
2 là giáo dục kém trình
3 là hạ tầng ko đều và rộng rãi như đà nẵng.
4 là kinh tế thương mại phát triển kém kèm theo logistic kém
5 là tài chính cũng kém nốt.
6 cái khốn nạn nhất mà e rất bực là ở nha trang chúng nó phá rừng phòng hộ quá kinh khủng. Ngồi ở đâu bất cứ nha trang cũng nhìn thấy những mảng xanh của rừng ko còn. Kể cả thằng Vin. Cụ nào nhìn ra vinpearl cũng thấy nó phá hết rừng đảo hòn tre. Giờ đất trống ko nhìn rất ngứa mắt.
Nha trang có mỗi ưu điểm là đẹp. Với e vậy là đủ :))).
cụ nhận xét quá chuẩn.

Minhchinh99999

[Tịch thu bằng lái]
Bây giờ Phú Quốc đang quy hoạch lại và đang xây dựng, nó là một đại công trường giống như Singapore cách đây 2-3 thập kỷ.
Nhưng với tất cả những lợi thế có sẵn nhìn tổng thể lâu dài thì nó sẽ là Singapore thứ hai của Đông Nam Á.
Khí hậu ôn hòa trong lành và sạch sẽ là cái em thích nhất ở đây, một vài năm nữa em xây một cái khách sạn mini để kinh doanh và để cho gia đình họ hàng những ai hay bị bệnh đường hô hấp vào đây ở vài tháng tránh cái rét miền Bắc. Sống ở đây khỏe và Thọ hơn nhiều so với đất liền.
muốn trở thành singapore em nghĩ là 100 năm nữa bằng họ bây giờ.

trangbent

Xe tải
Em nghĩ Phú Quốc trong vài năm tới sẽ sảy ra vấn đề về rác và nước thải.
-Rác: hiện chưa có nhà máy xử lý, rác thải chỉ đổ đống. Sẽ có 1 lúc rác sẽ không còn chỗ đổ.
-Nước thải: đổ thẳng ra biển, sẽ có 1 lúc bãi biển sẽ không còn tắm được nữa.
Em cũng có cùng suy nghĩ như cụ. Tuy nhiên,nếu cuối năm nó lên đặc khu thì các vấn đề đó chắc sẽ đc xử lí thôi (hi vọng :D )

phammut

Xe tăng
Gần đây em thấy báo chí đưa nhiều tin tốt về Phú Quốc. Vậy giá cả và giao dịch thế nào rồi các bác