Phú Quốc một nghịch lý của thị trường bất động sản???

hoanganhdhyhp

Xe điện
các cụ thấy Sun grand city thế nào ạ? liệu mua có đc k ạ?
Sun grand city Phú Quốc chỗ đó bán shophouse giá tầm 6 đến mười mấy tỉ một căn em cho là để ở kết hợp với buôn bán nhỏ thì hợp lý hơn, đối tượng là những khách hàng có thật nhiều tiền cần một nơi đáng sống. Còn ít tiền cò con như em thì em chỉ đầu tư đất nền cho ăn chắc:))

Lái xe tự do

Xe hơi
Sun grand city Phú Quốc chỗ đó bán shophouse giá tầm 6 đến mười mấy tỉ một căn em cho là để ở kết hợp với buôn bán nhỏ thì hợp lý hơn, đối tượng là những khách hàng có thật nhiều tiền cần một nơi đáng sống. Còn ít tiền cò con như em thì em chỉ đầu tư đất nền cho ăn chắc:))
e định đầu tư 1 lô sh để đấy 1 vài năm rồi bán mà k biết có nên k. e thấy giá cũng cao quá rồi sợ phải cắt lỗ lắm

Sazi

Xe điện
Bây giờ chắc còn gà và nhỏ lẻ thịt nhau

AT76

Xe điện
Thấy ông em làm công chức ở PQ bình luận là có rất nhiều dự án đã giữ chỗ, chưa triển khai và thấy tiếc nếu PQ cứ phát triển kiểu này. Yêu PQ vì nó nguyên sơ, chứ bê tông hóa lên thì chả khác gì chỗ khác mà khách lại mất công đi xa, giá cả lại đắt.

Dan du an

Xe ba gác
Thôi nhường các cụ, cái đất nước này chả biết đi về đâu. Giờ này chả có đất cát gì sất.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Thấy ông em làm công chức ở PQ bình luận là có rất nhiều dự án đã giữ chỗ, chưa triển khai và thấy tiếc nếu PQ cứ phát triển kiểu này. Yêu PQ vì nó nguyên sơ, chứ bê tông hóa lên thì chả khác gì chỗ khác mà khách lại mất công đi xa, giá cả lại đắt.
Phú Quốc mà quy hoạch đẹp được như Bali hay Maldives thì nó còn trên cả tuyệt vời. Bây giờ bê tông hóa nhìn cũng buồn thật.
Em thích sự hoang sơ nguyên thủy của Maldives.

since86

[Tịch thu bằng lái]
e định đầu tư 1 lô sh để đấy 1 vài năm rồi bán mà k biết có nên k. e thấy giá cũng cao quá rồi sợ phải cắt lỗ lắm
Bên em đang triển khai dự án SIM ISland trên bãi trường, Giá Shop khoảng từ 8,6 tỷ căn 150m2 xây 5 tầng, CỤ có quan tâm em gửi thông tin

Nghiêng2412

Xe máy
Nói chung thì lên thì vẫn lên nhưng cụ phải mua được căn góc mà gần tiện ích, cũng có một số nhà đầu tư bán chênh được 300~800 rồi đấy cụ ạ

hoanganhdhyhp

Xe điện
Nói chung thì lên thì vẫn lên nhưng cụ phải mua được căn góc mà gần tiện ích, cũng có một số nhà đầu tư bán chênh được 300~800 rồi đấy cụ ạ
Còn em thì chỉ máu đất nền. Những lô shophouse nhiều tiền em chả dám chơi.
Mỗi lô em chỉ mua tầm từ 2 đến 4 tỷ là cùng.

Phú Quốc giờ có mảnh nào pháp lý tốt diện tích 100-200m2,gần trung tâm giá dưới 4 tỉ mà tương lai có thể kinh doanh homestay hay khách sạn mini được ko các cụ nhỉ ? :)

since86

[Tịch thu bằng lái]
Phú Quốc giờ có mảnh nào pháp lý tốt diện tích 100-200m2,gần trung tâm giá dưới 4 tỉ mà tương lai có thể kinh doanh homestay hay khách sạn mini được ko các cụ
nhỉ ? :)
Bên em chuẩn bị ra hàng Shophouse trong khu nghỉ dưỡng, 8.6 tỷ căn 180m2 xây 5 tầng, nằm trên Bãi Trường cụ nhé. Tiền của cụ được 50% rồi còn lại nhờ Bank

Cerato red

Xe tải
PQ quá nhiều hàng, ko biết đất của cụ thế nào chứ nhiều ndt bây giờ thảm lắm. Các cụ cứ hô du lịch phát triển mạnh nhưng ko nhanh bằng tốc độ cung hàng khủng khiếp của dự án, giá phòng ks giờ tụt thê thảm, phòng ks 5* giờ còn 1- 1,5tr các cụ có tin nổi ko. Một số dự án đã và đang bàn giao nhà thô Bãi Trường Waterfun, Ceo, sắp tới cả Marina..., những cái bàn giao rồi cũng ko làm gì dc vì ko ai chịu bỏ ra 3-4 tỷ hoàn thiện vì đầu tư ko hiệu quả. Chủ đầu tư gọi các bên chuyên làm ks HN, TP HCM, Nha Trang vào làm mục đích làm ấm khu lên... họ mời liên kết cho thuê thô 15 tr/căn nhưng cũng ko bên nào dám đầu tư vì ko hiệu quả. Nói chung đất dự án mất thanh khoản rồi cụ ơi!

BINH MINH 07

Xe điện
PQ quá nhiều hàng, ko biết đất của cụ thế nào chứ nhiều ndt bây giờ thảm lắm. Các cụ cứ hô du lịch phát triển mạnh nhưng ko nhanh bằng tốc độ cung hàng khủng khiếp của dự án, giá phòng ks giờ tụt thê thảm, phòng ks 5* giờ còn 1- 1,5tr các cụ có tin nổi ko. Một số dự án đã và đang bàn giao nhà thô Bãi Trường Waterfun, Ceo, sắp tới cả Marina..., những cái bàn giao rồi cũng ko làm gì dc vì ko ai chịu bỏ ra 3-4 tỷ hoàn thiện vì đầu tư ko hiệu quả. Chủ đầu tư gọi các bên chuyên làm ks HN, TP HCM, Nha Trang vào làm mục đích làm ấm khu lên... họ mời liên kết cho thuê thô 15 tr/căn nhưng cũng ko bên nào dám đầu tư vì ko hiệu quả. Nói chung đất dự án mất thanh khoản rồi cụ ơi!
Còn mấy ông ôm bom và cò vạc vào bơm thổi thôi, người trần như chúng ta thì không nhìn thấy tiềm năng lên giá nữa rồi. Cuối cùng nó phải về giá trị thật, đó là lợi ích từ mảnh đất sẽ mang lại cho ta như thế nào chứ cứ bơm thổi đểu thì cứ để cho các cụ kẹp tự thẩm du đi.

hoanganhdhyhp

Xe điện
Mùa này là mùa mưa nên giá phòng tụt thê thảm là đúng. Mường Thanh giá có hơn 1 triệu 1 phòng. Nhưng nếu các cụ đặt lịch vào dịp tết dương lịch hay âm lịch giá phòng cao gấp 3 đến 5 lần bây giờ. Người nhà em vừa đặt phòng nghỉ dịp Tết dương lịch ở mấy khách sạn 5 sao cuối cùng phải quay về Mường Thanh vì giá ở đó dễ chịu hơn.