Phụ nữ ngày nay họ muốn gì?

TungNguyenMD

Xe container
Dạ, em kính cụ. Em chỉ thấy thương anh xã nhà em, làm lụng kiếm tiền nuôi gia đình cũng vất vả lắm ạ. Mà nói dại, bi giờ mình con cái rùi, sồ sề xấu xí rùi. Cánh các cụ thì 80 vẫn cứ lấy được gái 18 nên em chẳng dại gì em rời ra cả. Nhiều lúc lão í đi uống diệu về say khướt cò bợ em còn phải nịnh như nịnh đầm í. Nào là chậu đây anh ơi, nước chanh đây, ví đâu em cất cho (tranh thủ nhìn xem còn đồng nào không), thế uống với ai? Thằng A, B ấy có xinh đẹp không hả anh? (giả vời hỏi để xem đối tượng uống cùng là ai), say thì kiểu gì cũng có chút sơ hở...hehe.
Ông xã mợ may mắn thế

checnomo

Xe hơi
Các cụ có để ý chuyện Ông lão đánh cá và con cá vàng không? Chẳng thấy tiêu đề nói đến phụ nữ nhưng chính là phản ánh bản chất của giới này đấy. Họ không tham lam, không cần tất cả mọi thứ ... trong cùng một lúc. Nhưng nhu cầu thì ngày càng cao (theo đúng tháp nhu cầu của Mashlow), chỉ khác là không có đỉnh thôi. Đàn ông mãi mãi chỉ là "ông lão" cần mẫn đáp ứng nhu cầu của phụ nữ thôi. Vẫn biết vậy, nhưng giá trị của họ là ở chỗ: vẫn làm cho mình phải cần họ.

từ trước đến nay, đã có ông đàn ông nào hiểu hết phụ nũ thích gì đâu.

Vista

Xe hơi
Vấn đề nàm ở đây cụ này, cụ bảo vợ ko làm gì cả ngoài chuyện nuôi con. Thế cụ có biết nuôi con vất vả thế nào không???
Mà cái sự ko làm gì cả ý, nó lắm việc lắm. Nếu nhà cụ có thuê người giúp việc thì còn đỡ, còn nếu ko có người giúp việc thì phải nói là ở nhà làm vợ và làm mẹ vất vả gấp nhiều lần đi làm công sở.
À quên, nếu giúp việc tốt (nhà có số nô bộc còn đỡ) còn không thì lại mệt hơn ko thuê người giúp việc.
Mợ lyna nói rất chuẩn về sự khó khăn của việc nuôi con.
Tại sao em nói thế, vì em là single dad :">
@cụ chủ: cụ không nên bi quan về phụ nữ thế, bởi sớm hay muộn cụ cũng vẫn cần 1 người phụ nữ mà

taylailua

Xe buýt
Thật tình thì ai chẳng cần phụ nữ...nhưng chắc tại cái số em nó xấu nên gặp phải người không hợp. Em vừa đi uống cả buổi tối hết 1 ly beer với 4 ông bạn từ thủa hàn vi đến giờ....câu chốt hạ là "tại mày chiều vợ quá".....điều này thì em biết, mà biết từ lúc bắt đầu yêu nhau...biết trong suốt cả thời gian chung sống cơ.....nhưng cơ sự là em cũng vì yêu vợ, thương vợ mà chiều chuộng....ai ngờ vợ không hiểu đúng cho mình mà thôi...
Bản thân em đã kinh đông hứng tây nhiều nước. Bạn tây em có trên trăm thằng nên phận làm trai làm sao cho đúng với thời đại thì em cũng đạt và luôn cố gắng để hoàn thiện hơn.....
tuy nhiên, cuộc sống đâu như ta bàn tính hay mong đợi. Hàng ngày đọc báo thấy chị em khỏa thân khoe hàng mà mình thấy chạnh lòng. Nhìn bạn mình chia tay mà mình cảm thấy đau....nhưng đến lúc nó xảy ra với mình thì lại chẳng thấy đau gì cả...
Cái em băn khoăn và cần chia sẻ với các cụ, các mợ là thực tình phụ nữ họ muốn gì đây??? Có lẽ họ muốn một tờ giấy trắng...sau đó tờ giấy có thể biến thành tờ tiền. Hoặc nó cũng có thể biến thành một bức tranh muôn màu. Hoặc nó sẽ trở thành một tờ giấy nháp đơn giản cho các con để các con bắt đầu với những dòng chữ học làm người....????

????

Chỉnh sửa cuối:

MariaOzawa

Xe buýt
Thật tình thì ai chẳng cần phụ nữ...nhưng chắc tại cái số em nó xấu nên gặp phải người không hợp. Em vừa đi uống cả buổi tối hết 1 ly beer với 4 ông bạn từ thủa hàn vi đến giờ....câu chốt hạ là "tại mày chiều vợ quá".....điều này thì em biết, mà biết từ lúc bắt đầu yêu nhau...biết trong suốt cả thời gian chung sống cơ.....nhưng cơ sự là em cũng vì yêu vợ, thương vợ mà chiều chuộng....ai ngờ vợ không hiểu đúng cho mình mà thôi...
Bản thân em đã kinh đông hứng tây nhiều nước. Bạn tây em có trên trăm thằng nên phận làm trai làm sao cho đúng với thời đại thì em cũng đạt và luôn cố gắng để hoàn thiện hơn.....
tuy nhiên, cuộc sống đâu như ta bàn tính hay mong đợi. Hàng ngày đọc báo thấy chị em khỏa thân khoe hàng mà mình thấy chạnh lòng. Nhìn bạn mình chia tay mà mình cảm thấy đau....nhưng đến lúc nó xảy ra với mình thì lại chẳng thấy đau gì cả...
Cái em băn khoăn và cần chia sẻ với các cụ, các mợ là thực tình phụ nữ họ muốn gì đây??? Có lẽ họ muốn một tờ giấy trắng...sau đó tờ giấy có thể biến thành tờ tiền. Hoặc nó cũng có thể biến thành một bức tranh muôn màu. Hoặc nó sẽ trở thành một tờ giấy nháp đơn giản cho các con để các con bắt đầu với những dòng chữ học làm người....????

????
Cụ đi nhiều hiểu nhiều, Vợ Cụ thì ở nhà em nghĩ độ chênh cũng lớn nên xảy ra như thế. Cụ và Vợ 2 bên có suy nghĩ, tư duy khác nhau nên Cụ và Vợ ko hiểu nhau, ko thể chia xẻ dc :(. Chỉ thương cho trẻ con thôi :(

duytrong

Xe lăn
theo em họ khoái nhấy là xiền ,sau đó là chim...

ttdung

Xe hơi
từ trước đến nay, đã có ông đàn ông nào hiểu hết phụ nũ thích gì đâu.
Em nghĩ như này:
Khi iêu thì phụ nữ thích một chàng biết quan tâm, chiều chuộng.
Khi cưới xong lại muốn một người chồng biết kiếm tiền, biết chém gió.
Khi có con lại muốn chồng mình phải biết dạy con, biết về sớm lo việc nhà
Khi xuống mã lại muốn chồng biết chấp nhận.
.................
Có cụ nào như vậy ko ạ?

grafit

Xe hơi
Cái em băn khoăn và cần chia sẻ với các cụ, các mợ là thực tình phụ nữ họ muốn gì đây??? Có lẽ họ muốn một tờ giấy trắng...sau đó tờ giấy có thể biến thành tờ tiền. Hoặc nó cũng có thể biến thành một bức tranh muôn màu. Hoặc nó sẽ trở thành một tờ giấy nháp đơn giản cho các con để các con bắt đầu với những dòng chữ học làm người....????????
Đọc thớt của cụ mà thấy buồn cho cụ ghê. Thôi cụ chịu khó nghe lại bài hát "Yêu lại từ đầu" đi. Em tin còn nhiều phụ nữ phù hợp với cụ đấy ạ

ntquang

[Tịch thu bằng lái]
Bàn luận đến phạm trù của thế giới EVA thì có bàn đến mấy thế kỷ cũng không đúc kết được gì nhều,phức tạp thôi rồi

Thanh Hung

Xe tải
Công nhận cụ post quả này hiểm, Mợ nào đọc thì đúng là...

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Hên xui!

Thường thì lớ ngớ vớ huy chương. Ngon lành toàn vớ phải không biết điều. Cả vợ cả chồng nhé.

Gần đây em chỉ thấy phụ nữ việt ta kêu gào đòi bình đẳng. Tốt thôi. Tuy nhiên, chọn cái mới cũng đừng quên cái giá trị cũ, giết cái cũ mà quên luôn cái tốt đẹp á đông thì chỉ rước bất hạnh. Thời đại 1.5 nó khổ lắm. Ta không mặc vừa áo tây đâu.

dht

Xe điện
...

Còn chuyện các anh Tây mắt xanh mũi lõ, em nghĩ các chị em mình chưa vập vào nên chưa hiểu được mà cứ nghĩ là hoành tráng. Các anh í nhìn bề ngoài có vẻ ngon nhưng thực chất chẳng ngon nghẻ gì đâu.
Sao mợ thông tỏ "các anh Tây mắt xanh mũi lõ" thế?

MyMac

Xe điện
Sao mợ thông tỏ "các anh Tây mắt xanh mũi lõ" thế?
À, là vì em ở bên nước các anh í, lại có nhiều bạn cũng lấy các anh í. Lúc đầu thì hớn hở tự hào lắm. Xong rồi mới vỡ ra là các anh í trông thì comple cà vạt nước hoa thơm phức thế thôi. Nhưng mà rách việc lắm ạ.

MyMac

Xe điện
Ông xã mợ may mắn thế
Ui, dạ em hổng dám đâu ạ. Chẳng qua em ô mai sấu lại con cái rùi, péo phì péo nộn ra nên phải giữ cho chặt thui ạ. Mới nị chả tội gì cho người khác hưởng.

Thui em nghĩ cụ chủ thớt cũng chẳng nên buồn làm gì. Cuộc sống vợ chồng là duyên số. Gặp nhau là có duyên mà chia tay là hết duyên. Nợ nần trả cho nhau đến đó là xong. Mình nên sống cho hiện tại và tương lai. Còn quá khứ thì chỉ để làm bài học cho mình.

Em nói rồi, phụ nữ dù sống ở bất kỳ thời đại nào, xã hội nào khi li dị cũng sẽ phải chịu nhiều thiệt thòi, bất hạnh.

nhadatuytin

Xe container
Cụ chuẩn đấy.
Đàn bà thời này thực dụng lắm, cái gì cũng muốn nhưng khi chồng hay GD đòi hy sinh thì cấm bao giờ
Em thì thấy vợ chồng như cái nợ ý. Còn nợ thì vẫn tiếp tục sống, hết nợ tự khắc chia tay

Nhạc

Xe container
Chả cứ các mợ yêu cầu cao, các cụ cũng yêu cầu cao, muốn vợ đạt tiêu chuẩn 3 in 1 rồi thì 3 NG, rồi thì ... CHịu