Phụ nữ ngày nay họ muốn gì?

acc1992

[Tịch thu bằng lái]
vợ em nó toàn cần những gì em thiếu thôi, mặc dù ra ngoài đời thì em cũng được gọi là người thành đạt về sự nghiệp, tiền bạc ...

soicaino

Xe tải
em đang định mua tặng gấu nhà em 1 con chó "pug" .... nhân ngày 8/3....
nhưng mà hôm qua thấy gấu nó quí chó đến nỗi hôn chụt chụt vào mồm con chó...rồi quay ra mi em mấy cái mà em tí nôn :((...nên cho dù gấu rất thích chó nhưng em bỏ ạ :( chả biết nên mua cái gì bây h

datphongdulich

Xe đạp
phụ nữ ngày nay thì chỉ có tiền mới giũ được chân họ thôi hic hic hic

Alps_vn

Xe buýt
Nói ngắn gọn, có tiền thì ở - không có thì đi với thằng khác ngay. Thế nên cũng chả trách được đàn ông léng téng phéng ở ngoài.

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
Vấn đề là quan niệm sống ngày nay thay đổi nhiều quá....

Em có cảm giác như người đàn ông (ít nhất như cái thằng em) phải làm đủ cả, từ việc kiếm tiền về ăn đến việc làm cho phụ nữ vừa lòng....cái khó là phụ nữ thì chẳng bao giờ vừa lòng với cái họ đang có....

Thằng em đây, sống rất nghiêm chỉnh, hay nhậu nhẹt với bạn bè đối tác thôi, còn lại từ lau nhà, nấu ăn, rửa bát, sửa điện, chữa nước, chiều vợ, làm chồng và kiếm tiền......Trong khi vợ em chẳng làm gì cả ngoài chuyện nuôi con. .....thế mà em vẫn bị cho là chưa hoàn thiện mới khổ....
Phụ nữ thì phức tạp ồi.
Em tự nhận mình cũng hoàn hảo ngang cụ chủ mà thỉnh thoảng vẫn bị vợ nó dọa là: trông em không hợp với màu bộ rèm mới may đấy.:P

tromtrau

[Tịch thu bằng lái]
ngồi đấy mà kêu ca ,đàn ông thì cũng gái gú bê tha đấy thôi. chị em giờ đòi hỏi là do họ đã nắm đựoc nhiều thông tin hơn xưa rồi ( xưa thì cam chịu) với lại bây giờ xh ta suy đồi đạo đức ( vốn xã hội suy giảm như kiều ko có lòng tin ) nên gái thầy tiền + quyền thì đem ra so sánh ngay

1 chân lý thuộc về kẻ mạnh + chỉ kẻ mạnh mới đề ra luật buộc kẻ yếu noi theo ,tại sao phụ nữ vn ta hay so sánh đàn ông ta với đàn ông tây ,câu trả lời là là do đàn ông việt thuộc loại hèn + yếu so với thế giới ...lấy 1 thằng hèn và yếu thì nhìn ra xung quanh thấy nó to + khỏe thì làm gì mà chả so sánh chả thích ăn khoai tây hơn khoai lang
2 tại sao gái việt phải sang các nước khác làm dâu làm đĩ nhiều ( ví dụ sing nhật hàn trung ) vì tiền ư ,vì môi trường sống ư ? ko lý do là do đàn ông VIET hết nếu đàn ông VIỆT giàu + giỏi thì gái các nước trên sang ta làm dâu + đĩ chứ ko nát như bây giờ vì vậy bây giờ mà bảo tình yêu trong sáng như ngày xưa thì e rằng khó lắm ^)^
Đủ 51 bài rồi.
Nếu là mợ thì mời mợ vào mục rao vặt thôi.
:P

Tran Thanh Tung

Xe điện
E nhớ 2 câu nói được nghe hồi chưa lấy vợ.

1. Phụ nữ chỉ có giá trị khi đi bên cạnh một người đàn ông.

2. Một ngày kia, người chồng đi làm về và thấy nhà cửa tan hoang và 1 mảnh giấy cài khe cửa " Gửi chồng yêu quý, em đành phải chia tay anh vì ... anh tốt với em quá".
(ý muốn nói chồng làm hết mọi việc mà lẽ ra đó là nhiệm vụ của 1 người vợ phải gánh vác).

Tùy các cụ đánh giá.

bonongcoc

Xe buýt
E nhớ 2 câu nói được nghe hồi chưa lấy vợ.

1. Phụ nữ chỉ có giá trị khi đi bên cạnh một người đàn ông.

2. Một ngày kia, người chồng đi làm về và thấy nhà cửa tan hoang và 1 mảnh giấy cài khe cửa " Gửi chồng yêu quý, em đành phải chia tay anh vì ... anh tốt với em quá".
(ý muốn nói chồng làm hết mọi việc mà lẽ ra đó là nhiệm vụ của 1 người vợ phải gánh vác).

Tùy các cụ đánh giá.
1. Giờ khác òy, đi 1 mình có giá trị hơn cụ nhá b-(!
2. Vợ biết suy nghĩ như vậy hiếm lắm cụ :-B, giờ á, đè bẹp luôn. Phụ nữ lấy chồng để mà dựa dẫm, ý là vừa dựa, vừa dẫm ấy.:P

AquariusW

Xe buýt
Ồi, em thấy nhiều người đàn ông và đàn bà, thậm chí cả em đây, có những lúc không biết mình muốn rì. Nhưng giữa việc không biết mình muốn gì rồi đi tìm lại xem mình là ai hay biến nó thành hành động cách mạng như kiểu 'đòi hỏi sự tôn trọng' là hai cách hành xử khác nhau, cách đầu tiên là có tính xây dựng, cách thứ hai có tính phá hủy, ranh giới khá mong manh.
Như em thấy, lúc nào nâng mọi thứ lên tầm cao của 'đòi hỏi sự tôn trọng' thì lúc đấy mối quan hệ đến hồi cáo chung rồi.

cuongdk

Xe tải
hôm qua em ngồi với 1 em teen, quen biết chứ ko phải chơi bời nhé. Bé bảo giờ ten ten như bọn nó toàn thích tặng Iphone, Ipat với Liberty thui :((. còn các mợ đứng tuổi thì em ko có biết

TungNguyenMD

Xe container
hôm qua em ngồi với 1 em teen, quen biết chứ ko phải chơi bời nhé. Bé bảo giờ ten ten như bọn nó toàn thích tặng Iphone, Ipat với Liberty thui :((. còn các mợ đứng tuổi thì em ko có biết
Thích Diamonds cụ ơi

Xaxaxa

Xe tải
Vật chất,tiền bạc chỉ là phù du nên những ngày này cụ nên tặng hoa súng,hoa chuối là ý nghĩa nhất cụ ợ.

lewin

Xe điện
Cháu thấy dư lày : Đơn giản là muốn người đàn ông của họ thành đạt ợ ! Mà đã thành đạt thì họ như đã có tất cả !\m/

MyMac

Xe điện
Nói chung em là phụ nữ dưng mà em thấy dù phụ nữ tây hay ta mà li di đều thiệt thòi hết. Lúc chưa li dị thì mạnh mồm thế thôi. Lúc nó ngấm vào thân rồi thì đã quá muộn. Còn ở với chồng mà có vài ông đến cưa cẩm là thấy mình oai lắm nên coi thường chồng. Lúc li dị rồi mới biết khổ. Thế nên trừ những người chồng cờ bạc diệu chè gái gú ra thì không nói, còn với ông xã thì cánh mình cũng phải hiểu là chẳng có ai hoàn hảo cả nên cứ săn siu đi thì êm hết. Hạnh phúc hay không là ở mình. Các lão í cũng nhiều nỗi khổ chứ đâu phải không sinh đẻ là không khổ đâu ạ.

Còn chuyện các anh Tây mắt xanh mũi lõ, em nghĩ các chị em mình chưa vập vào nên chưa hiểu được mà cứ nghĩ là hoành tráng. Các anh í nhìn bề ngoài có vẻ ngon nhưng thực chất chẳng ngon nghẻ gì đâu.

TungNguyenMD

Xe container
Nói chung em là phụ nữ dưng mà em thấy dù phụ nữ tây hay ta mà li di đều thiệt thòi hết. Lúc chưa li dị thì mạnh mồm thế thôi. Lúc nó ngấm vào thân rồi thì đã quá muộn. Còn ở với chồng mà có vài ông đến cưa cẩm là thấy mình oai lắm nên coi thường chồng. Lúc li dị rồi mới biết khổ. Thế nên trừ những người chồng cờ bạc diệu chè gái gú ra thì không nói, còn với ông xã thì cánh mình cũng phải hiểu là chẳng có ai hoàn hảo cả nên cứ săn siu đi thì êm hết. Hạnh phúc hay không là ở mình. Các lão í cũng nhiều nỗi khổ chứ đâu phải không sinh đẻ là không khổ đâu ạ.

Còn chuyện các anh Tây mắt xanh mũi lõ, em nghĩ các chị em mình chưa vập vào nên chưa hiểu được mà cứ nghĩ là hoành tráng. Các anh í nhìn bề ngoài có vẻ ngon nhưng thực chất chẳng ngon nghẻ gì đâu.
Vote mợ này hiểu rõ đàn ông.
Em quý mợ thế

MyMac

Xe điện
Vote mợ này hiểu rõ đàn ông.
Em quý mợ thế
Dạ, em kính cụ. Em chỉ thấy thương anh xã nhà em, làm lụng kiếm tiền nuôi gia đình cũng vất vả lắm ạ. Mà nói dại, bi giờ mình con cái rùi, sồ sề xấu xí rùi. Cánh các cụ thì 80 vẫn cứ lấy được gái 18 nên em chẳng dại gì em rời ra cả. Nhiều lúc lão í đi uống diệu về say khướt cò bợ em còn phải nịnh như nịnh đầm í. Nào là chậu đây anh ơi, nước chanh đây, ví đâu em cất cho (tranh thủ nhìn xem còn đồng nào không), thế uống với ai? Thằng A, B ấy có xinh đẹp không hả anh? (giả vời hỏi để xem đối tượng uống cùng là ai), say thì kiểu gì cũng có chút sơ hở...hehe.

Tintit

Xe tải
Nhà cháu thấy nhiều cụ cứ bảo là phụ nữ thích tiền, trong khi vợ cụ chủ có bảo thế đâu. Chính cụ chủ cũng bảo là hay phải đi nhậu nhẹt quan hệ công việc, nghĩa là ít khi có thời gian cho gia đình rồi. Và vì vậy Gấu nhà cụ ấy cũng bảo em muốn anh dành nhiều thời gian cho gia đình. Cháu thấy điều đó là hoàn toàn chính đáng chứ có gì là quá đáng đâu. Các cụ nên hiểu thời gian dành để quan tâm đến gia đình vợ con mới là cái Gấu của các cụ cần, chứ không phải là những phưong tiện hiện đại nọ kia. Mà để dành được thời gian cho gia đình thì chỉ liên quan đến việc các cụ quản lý thời gian thế nào thôi. Nếu coi như việc về nhà ăn tối và cho con học, chơi với con cũng nằm trong lịch làm việc của mình, cụ thử lên lịch một tuần chỉ đi nhậu 1 lần thôi xem, và thông báo rõ ràng với Gấu đó là lịch, còn các ngày khác về nhà sớm, cùng với vợ chăm sóc con cái, cháu chắc chẳng ai quá đáng đến mức phải bỏ cụ đâu. Sói nhà cháu mặc dù cũng cực kỳ bận rộn, nhưng luôn cố gắng giải quyết trong giờ làm việc và nếu có phải đi về muộn thì cũng luôn luôn lên được lịch như thế, và cháu nghĩ là cháu gặp vận đỏ trong canh bạc hôn nhân :)

Không biết những lời khuyên của cháu đã quá muộn cho cụ chủ thớt chưa, nhưng cháu hy vọng ít nhất nó cũng có ích cho các cụ cùng cảnh.