Phụ nữ ngày nay họ muốn gì?

Stent

Xe điện
He he, vứn đề nhạy cảm quá, em chẳng dám cm
Thôi thì mời chủ thớt 1 ly cho đỡ bùn vậy :)

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Sắp đến ngày 8-3...nên cháu mở phòng này mong mọi người vào chia sẻ xem phụ nữ ngày nay họ thế nào nhé.

Em có rất nhiều bạn, 50% trong số họ đã bỏ vợ (có thằng bỏ vợ, có thằng bị vợ bỏ). Riêng cháu cũng vừa đạt luôn 2 thành tích đó....

Cuộc sống sao mà khó thế...bản thân cháu đã cố gắng lắm rồi,..cháu bắt đầu đi bằng đôi chân trần từ năm 17 tuổi....đến nay. nếm đủ các mùi vị đau khổ....nhưng cháu thấy phụ nữ ngày nay họ đòi hỏi nhiều quá. Họ lúc nào cũng nói không cần tiền,,,,nhưng không có tiền thì họ tỏ ra coi thường. Họ nói họ cần bình đẳng, họ cần mình tôn trọng họ, họ cần tôn trọng sở thích của họ......Nói nghe như sách....
nhưng có 1 cái họ không nói là họ có tôn trọng mình hay không? hay họ chỉ tôn trọng mình khi tất cả các yêu cầu nêu trên của họ được đáp ứng???
Hay Gấu nhà cụ muốn cái đó không UỐN.:P

Mr Hehe

Xe tăng
Lập gia đình theo em là một canh bạc lớn, tất cả cũng chỉ dựa vào hên xui mà thôi :)

LONG AN

Xe tăng
Website
www.greenway.sg
Hê hê,

Em đoán nhiều lúc họ cũng chả biết mình muốn gì nữa cơ :D.

Do đó, việc biết họ muốn gì thường là khó :D.

heroesdaubu

Xe điện
E chia bùn cùng cụ. Mấy thằng bạn em lâu ngày gặp lại cũng khoe em là mới bỏ vợ. Chắc cs giờ đầy đủ quá nên yêu cầu quá cao?

xaunhatxahoi

Xe điện
Chó cứ sủa đoàn người cứ đi ...... Câu này thằng nào nói ý các cụ nhề

taylailua

Xe buýt
Đấy...em biết ngay mấy mợ lại vào nói về chuyện nhà cửa, nuôi con mà...
Dạ thưa, em nói vợ em nuôi con là đúng thật, nhưng vợ em có Osin giúp. ....Tuần vài bữa em vẫn về nhà nấu cơm, lau nhà, là quần áo... đoàng hoàng nhé.
thật lòng không muốn nói câu này nhưng mà vẫn phải nói đó là vì thương vợ con nên em sắm sửa đồ đạc trang bị tận răng mong rằng vợ con mình không phải khổ. Có lúc vợ em về nhà ngoại mấy ngày em ở nhà một mình chăm con đâu có vấn đề gì đâu....Vậy mà vợ em vẫn nói "tôi muốn anh dành nhiều thời gian cho gia đình"....
Em thì chỉ biết khuyên vợ em xem lại cách nghĩ của mình, vì hàng triệu phụ nữ khác cũng vẫn phải đi làm, nuôi con mà sao gia đình họ êm ấm thế.....
Tại em cả.

jojo_b

Xe tăng
Website
360.yahoo.com
Dạ thưa, em nói vợ em nuôi con là đúng thật, nhưng vợ em có Osin giúp. ....Tuần vài bữa em vẫn về nhà nấu cơm, lau nhà, là quần áo... đoàng hoàng nhé.
thật lòng không muốn nói câu này nhưng mà vẫn phải nói đó là vì thương vợ con nên em sắm sửa đồ đạc trang bị tận răng mong rằng vợ con mình không phải khổ. Có lúc vợ em về nhà ngoại mấy ngày em ở nhà một mình chăm con đâu có vấn đề gì đâu....Vậy mà vợ em vẫn nói "tôi muốn anh dành nhiều thời gian cho gia đình"....
Em thì chỉ biết khuyên vợ em xem lại cách nghĩ của mình, vì hàng triệu phụ nữ khác cũng vẫn phải đi làm, nuôi con mà sao gia đình họ êm ấm thế.....
Tại em cả.
ta đến với nhau vì cái lớn nhưng chia tay nhau vì những cái nhỏ trong cuộc sống!!!có thể vợ cậu thích tâm hự nhưng cậu thì thích xem thời sự --------> bất đồng ----------> chia tay
nếu cụ có gì thấy khó nói thì pm vào nick em, em sẽ cho cụ lời khuyên, cụ nói vẫn chung chung quá

muonmuaxe

Xe tăng
Tại em cả.
Cái chết ở chỗ này đây này.
Cụ thôi kể lể đi mà bình tĩnh suy nghĩ lại nhé. Cụ cứ để ý mà xem. Nhiều ông chỉn chu, chăm chỉ lại bị vợ bỏ. Nhiều thằng chẳng ra gì mà Vợ lại ko thể bỏ được.
Ấy thế đời nó mới lạ.
Tiên vấn kỷ, hậu vấn nhân.

ttdung

Xe hơi
Ví như khi nấu cơm thôi cụ ạ, đàn bà thì như nước, đàn ông thì như lửa.
Nước to thì thành cháo. Lửa to thì cơm khê.

Cụ, mợ nào khéo dùng thì có cơm ăn.~X(

Nước lửa chả ra sao, thì ......chệu

Chỉnh sửa cuối:

Stent

Xe điện
Cái chết ở chỗ này đây này.
Cụ thôi kể lể đi mà bình tĩnh suy nghĩ lại nhé. Cụ cứ để ý mà xem. Nhiều ông chỉn chu, chăm chỉ lại bị vợ bỏ. Nhiều thằng chẳng ra gì mà Vợ lại ko thể bỏ được.
Ấy thế đời nó mới lạ.
Tiên vấn kỷ, hậu vấn nhân.
Thế mới toshiba cái sự đời chứ :))

học lái

Xe điện
PN muốn mọi thứ.
Có voi vòi tiên.
Cụ trang bị cho vợ nhiều quá bị soi là đúng rồi vì không còn cái gì để đòi hỏi nữa.

DVG

Xe điện
Tại em cả.
Èo, tại cụ trang bị mọi thứ tận răng mới ỏe họe thế. Lẽ ra cứ phải cho thiếu thốn 1 tí, chạy vạy 1 tí mới cảm nhận được hết giá trị của cuộc sống.
Cũng có thể mụ ý đúng, "dành nhiều thời gian cho gia đình hơn", nên hiểu là mỗi ngày cần 1 tiếng chơi với con, 2 tiếng kể lể với vợ hôm nay anh đi đâu, làm gì, với ai...2 tiếng ngồi nhậu với nhạc phụ tại nhà mình, trước mặt vợ mình...đại loại thế :))

o0NewDriver0o

Xe buýt
Theo em: Mình là đàn ông, thì hãy suy nghĩ như một đàn ông đích thực. Có nghĩa là không chấp nhặt 3 thứ lăng nhăng. Nếu chúng ta cũng để ý đến những điều nhỏ nhặt, thì ta lại bị xem là mang tính đàn bà. Cả cuộc đời ta có đi tìm, tôi có thể tin chắc rằng không bao giờ và ở đâu có ai là hoản hảo cả.

grafit

Xe hơi
Tại em cả.
Cụ ơi, em hiểu ý cụ ạ. Cả thớt ném đá cụ, dưng em nghĩ là cụ đúng và ủng hộ cụ. Em nghĩ tại cụ chiều vợ quá, sinh hư cụ ạ.

Theo em cụ cứ mạnh dạn trả vợ về nhà mẹ đẻ, để hai bên cùng suy nghĩ. Nghĩ kỹ rồi quyết định:
- Một là thay đổi, hai bên cùng điều chỉnh.
- Hai là ra tòa giải quyết cho nhanh cụ ạ:))

Cụ cứ thử đi, đảm bảo có hiệu quả đấy ạ:D Chúc cụ thật hạnh phúc:)

TungNguyenMD

Xe container
Sắp đến ngày 8-3...nên cháu mở phòng này mong mọi người vào chia sẻ xem phụ nữ ngày nay họ thế nào nhé.

Em có rất nhiều bạn, 50% trong số họ đã bỏ vợ (có thằng bỏ vợ, có thằng bị vợ bỏ). Riêng cháu cũng vừa đạt luôn 2 thành tích đó....

Cuộc sống sao mà khó thế...bản thân cháu đã cố gắng lắm rồi,..cháu bắt đầu đi bằng đôi chân trần từ năm 17 tuổi....đến nay. nếm đủ các mùi vị đau khổ....nhưng cháu thấy phụ nữ ngày nay họ đòi hỏi nhiều quá. Họ lúc nào cũng nói không cần tiền,,,,nhưng không có tiền thì họ tỏ ra coi thường. Họ nói họ cần bình đẳng, họ cần mình tôn trọng họ, họ cần tôn trọng sở thích của họ......Nói nghe như sách....
nhưng có 1 cái họ không nói là họ có tôn trọng mình hay không? hay họ chỉ tôn trọng mình khi tất cả các yêu cầu nêu trên của họ được đáp ứng???
Vấn đề là quan niệm sống ngày nay thay đổi nhiều quá....

Em có cảm giác như người đàn ông (ít nhất như cái thằng em) phải làm đủ cả, từ việc kiếm tiền về ăn đến việc làm cho phụ nữ vừa lòng....cái khó là phụ nữ thì chẳng bao giờ vừa lòng với cái họ đang có....

Thằng em đây, sống rất nghiêm chỉnh, hay nhậu nhẹt với bạn bè đối tác thôi, còn lại từ lau nhà, nấu ăn, rửa bát, sửa điện, chữa nước, chiều vợ, làm chồng và kiếm tiền......Trong khi vợ em chẳng làm gì cả ngoài chuyện nuôi con. .....thế mà em vẫn bị cho là chưa hoàn thiện mới khổ....
Mời cụ đọc lại truyện: " Ông lão đánh cá và con cá vàng" cụ sẽ hiểu bản chất phụ nữ

Cafemuoi8x

Xe buýt
Nếu một người PN muốn làm một người vợ thì họ sẽ biết tự điều chỉnh để phụ hợp và giữ HP gia đình, Còn nếu họ muốn làm Bà chủ và là số 1 thì....chả biết là họ sẽ đòi hòi những gì đâu ạ ;)

ttdung

Xe hơi
Mời cụ đọc lại truyện: " Ông lão đánh cá và con cá vàng" cụ sẽ hiểu bản chất phụ nữ
Cụ ơi, truyện này hồi trước em được dạy là những kẻ tham lam thì kết cục................lại về cái máng lợn.

Nhưng nay, em lại hiểu thế này.
Cái thiện, cái tốt trong con người mình thì bé tí, bé như con cá vàng thôi.
Nhưng cái tính tham lam thì không tận cùng.
Mà thì cái tham lam thì luôn lấn át và sai khiến cái thiện.

Cuộc sống ai chẳng tham, cụ nào biết bớt tham thì ........an ổn thôi ạ.
Cụ nào càng tham .............thì càng nhanh trở về cái máng lợn.

Em nghĩ thế ạ.

TungNguyenMD

Xe container
Cụ ơi, truyện này hồi trước em được dạy là những kẻ tham lam thì kết cục................lại về cái máng lợn.

Nhưng nay, em lại hiểu thế này.
Cái thiện, cái tốt trong con người mình thì bé tí, bé như con cá vàng thôi.
Nhưng cái tính tham lam thì không tận cùng.
Mà thì cái tham lam thì luôn lấn át và sai khiến cái thiện.

Cuộc sống ai chẳng tham, cụ nào biết bớt tham thì ........an ổn thôi ạ.
Cụ nào càng tham .............thì càng nhanh trở về cái máng lợn.

Em nghĩ thế ạ.
Khà khà!
Nhân vật chính trong câu chuyện là bà vợ ông lão đánh cá, điển hình cho mẫu phụ nữ tham lam.
Cụ chủ thớt lấy phải hậu duệ của bà ấy rồi, nên ko nên tiếc

phuongan

Xe điện
Cụ chủ suy nghĩ nhiều làm gì, còn duyên khắc nối lại. Cụ cứ tạm dừng một thời gian, Gấu nhà Cụ khi thiếu Cụ mới biết trân trọng hơn, cứ sống cho riêng mình một thời gian xem sao nào.
Mà túm lại, đời sống vợ chồng, không nên chiều nhau quá, chiều quá kiểu gì cũng hư (như em hehe :D)