Phụ nữ ngày nay họ muốn gì?

ruby_eagle

Xe điện
Em ko biết nữa, nhưng em bắt đầu cảm thấy rằng ko có tiền là chẳng làm đc j cả, kể cả người yêu rồi sẽ bỏ ta mà đi ~X(

banhmi123

[Tịch thu bằng lái]
ngồi đấy mà kêu ca ,đàn ông thì cũng gái gú bê tha đấy thôi. chị em giờ đòi hỏi là do họ đã nắm đựoc nhiều thông tin hơn xưa rồi ( xưa thì cam chịu) với lại bây giờ xh ta suy đồi đạo đức ( vốn xã hội suy giảm như kiều ko có lòng tin ) nên gái thầy tiền + quyền thì đem ra so sánh ngay

1 chân lý thuộc về kẻ mạnh + chỉ kẻ mạnh mới đề ra luật buộc kẻ yếu noi theo ,tại sao phụ nữ vn ta hay so sánh đàn ông ta với đàn ông tây ,câu trả lời là là do đàn ông việt thuộc loại hèn + yếu so với thế giới ...lấy 1 thằng hèn và yếu thì nhìn ra xung quanh thấy nó to + khỏe thì làm gì mà chả so sánh chả thích ăn khoai tây hơn khoai lang
2 tại sao gái việt phải sang các nước khác làm dâu làm đĩ nhiều ( ví dụ sing nhật hàn trung ) vì tiền ư ,vì môi trường sống ư ? ko lý do là do đàn ông VIET hết nếu đàn ông VIỆT giàu + giỏi thì gái các nước trên sang ta làm dâu + đĩ chứ ko nát như bây giờ vì vậy bây giờ mà bảo tình yêu trong sáng như ngày xưa thì e rằng khó lắm ^)^

Chỉnh sửa cuối:

lmtuan

Xe tăng
Em cùng quan điểm với cụ :-&, nhưng không có họ mình ếch sống được và ngược lại cụ ạ. Đời nhiều lúc rất dở nhưng vẫn phải niềm nở b-(
Em nghe nói đời là một cuộc hấp diêm mà nếu không chống cự được thì cố mà tận hưởng :)
@Cụ chủ: Nghĩ làm gì nặng đầu cụ ơi, phụ nữ = (rắc rối) ^2 mà :))

td lines

Xe điện
Thời buổi càng văn minh thì càng thấy hôn nhân thật khủng khiếp , ở các nước giàu có hôn nhân còn khiếp hơn cả đi nhập ngũ . Em thấy nếu yêu thương nhau thì về ở với nhau , sống tử tế với nhau . Hết yêu thương nhau thì đường ai lấy ngược , cuộc đời là của mình sao cứ phải lẽo đẽo đáp ứng đòi hỏi yêu cầu của một người đàn bà , thỏa mãn yêu cầu của phụ nữ là chuyện không tưởng.
Em thấy đối tác rất quan trọng cho sự tồn tại của một gia đình HP , cho nên em ủng hộ sống thử .

Chỉnh sửa cuối:

taylailua

Xe buýt
ngồi đấy mà kêu ca ,đàn ông thì cũng gái gú bê tha đấy thôi. chị em giờ đòi hỏi là do họ đã nắm đựoc nhiều thông tin hơn xưa rồi ( xưa thì cam chịu) với lại bây giờ xh ta suy đồi đạo đức ( vốn xã hội suy giảm như kiều ko có lòng tin ) nên gái thầy tiền + quyền thì đem ra so sánh ngay

1 chân lý thuộc về kẻ mạnh + chỉ kẻ mạnh mới đề ra luật buộc kẻ yếu noi theo ,tại sao phụ nữ vn ta hay so sánh đàn ông ta với đàn ông tây ,câu trả lời là là do đàn ông việt thuộc loại hèn + yếu so với thế giới ...lấy 1 thằng hèn và yếu thì nhìn ra xung quanh thấy nó to + khỏe thì làm gì mà chả so sánh chả thích ăn khoai tây hơn khoai lang
2 tại sao gái việt phải sang các nước khác làm dâu làm đĩ nhiều ( ví dụ sing nhật hàn trung ) vì tiền ư ,vì môi trường sống ư ? ko lý do là do đàn ông VIET hết nếu đàn ông VIỆT giàu + giỏi thì gái các nước trên sang ta làm dâu + đĩ chứ ko nát như bây giờ vì vậy bây giờ mà bảo tình yêu trong sáng như ngày xưa thì e rằng khó lắm ^)^
Ơ kìa....họ có hú hí thì cũng hú hí với phụ nữ đấy thôi. Xã hội suy đồi đạo đức thì đúng. Hàng ngày trên mặt báo trên TV toàn thấy mấy bà, mấy cô hở hang, chụp hình nude cả??? vậy sao lại đổ tội cho đàn ông hả mợ?

Mợ nói đàn ông Việt hèn ư? chắc mợ cùng quan điểm với vợ em.

TungNguyenMD

Xe container

Bà này chắc chẳng thằng nào nó ngó đến nên giọng cay cú lắm :))

cháu lên 3

Xe container
Ngoài hoa súng và hoa đồng tiền cháu ko nghĩ ra phụ nữ thích gì nữa ạ :))

lyna81

Xe tăng
Website
www.pantino.vn
Lời lão chồng em đây. haha
Tiền lương thì vợ bắt nộp hết, 8/3, sinh nhật va lung tung thì vợ đòi tặng quà. Thôi thì tiền lương vợ cầm hết rồi thì vợ muốn mua gì thì mua.
Thế là từ ngày lấy chồng chồng chả mua gì tặng vợ, chỉ dẫn đi ăn nhà hàng nhân dịp gì thôi.
Nhưng mà ca thán thì ca thế thôi, chứ tối về nằm vợ gãi lưng cho vẫn thích. Thế nên tiền lương vẫn bị vợ cầm trịch

Mr_Dj_new

Xe buýt
Nói thế thôi chứ em nói thật, không vợ mệt lắm, em nhiều lúc bạo mồm cứ nói không cần vợ chứ thâm tâm em lúc nào cũng thầm cảm ơn vợ. Em đi cày nuôi cả nhà, gấu nhà em cũng đi cày nhưng về nhà em như tướng chả phải làm gì, ngoài việc chiều đón con đi học về, rồi tối chơi với con 1 tí, dạy con học 15p. Còn lại em lười như hủi. Ngày chưa vợ em khác lắm, ở một mình một nhà, hết giờ làm đi chợ nấu cơm, dọn dẹp nhà cửa lúc nào cũng sạch bóng, giặt giũ quần áo cũng khỏi phải bàn. Thế mà từ hồi lấy vợ em lười hẳn đi, công ty vợ quyết toán thuế 1 tháng vợ đi làm về muộn em với con cứ vò võ mới biết rằng có gấu sướng lắm. :D. Nhưng ngay từ đầu lúc yêu em đã huấn luyện cho gấu nhà đức tính chồng nói vợ phải nghe( và vợ nói đúng thì chồng cũng phải nghe) nên bi giờ em cũng k phải mệt mỏi nhiều vì gấu nhà.:D. Gấu nhà em cũng chả đòi hỏi gì nhiều lắm, tiền lương cứ nộp đủ, cuối tuần đưa gấu đi ăn sáng cafe, rồi lên ngoại chơi, thi thoảng cuối tuần đi dã ngoại đâu đó. Mấy ngày lễ của PN thì nhắn tin chúc mừng là ok, miễn mình phải nhớ k được quên :D

Chỉnh sửa cuối:

Audioto

Xe tăng

Mợ này giọng đầy cay cú và uất hận :)
Chê ta nhưng tây nó không thèm nhòm ngó, chịu cảnh gái già đi mợ !

Robinair

Xe tải
Gấu là món Quà của Thượng đế tặng các cụ đó.
Nhận hay ko, SD ntn là quyền của các cụ.

cháu lên 3

Xe container
Lời lão chồng em đây. haha
Tiền lương thì vợ bắt nộp hết, 8/3, sinh nhật va lung tung thì vợ đòi tặng quà. Thôi thì tiền lương vợ cầm hết rồi thì vợ muốn mua gì thì mua.
Thế là từ ngày lấy chồng chồng chả mua gì tặng vợ, chỉ dẫn đi ăn nhà hàng nhân dịp gì thôi.
Nhưng mà ca thán thì ca thế thôi, chứ tối về nằm vợ gãi lưng cho vẫn thích. Thế nên tiền lương vẫn bị vợ cầm trịch

Chỉ gãi lưng thôi á, gì có thế nhỉ :))

miwon

Xe tăng
Em cùng quan điểm với cụ :-&, nhưng không có họ mình ếch sống được và ngược lại cụ ạ. Đời nhiều lúc rất dở nhưng vẫn phải niềm nở b-(
Quả thật em chỉ hóng thôi, nhưng nhiều lúc cuộc sống nó thay đổi nhanh quá, mà mình thì ko thay đổi kịp nên bị qui là bảo thủ - thôi cố kiếm nhiều tiền vào - cưới con vợ 2 ngon lành vào - nó sẽ phục vụ cụ - ít nhất là nửa đời đấy ạ. Chúc cụ vui với 8-3 này

Dân Nghệ

Xe tăng
đúng oài, F1 nhà em chỉ có bú mẹ nhé, còn bình sữa là chê, với lại, ko bú ké người khác.
Iem thì em tâm sự một tý như này.
Ngày chưa có chồng, đối tượng tán tỉnh em tây cũng có mà ta cũng có.
Nói một cách thẳng thắn ý, các bạn tây các bạn ý coi trọng phụ nữ hơn, tôn trọng sở thích cá nhân của họ hơn, và nếu yêu một bạn tây, phụ nữ được làm những gì mình thích. Ví dụ như này: Đi ra ngoài có thể ăn mặc thoải mái, việc lên bar nhảy nhót là việc bình thường. Nhưng bù lại, các bạn tây cũng mong muốn phụ nữ độc lập trong mọi việc, kể cả việc kiếm tiền. Các bạn phụ nữ việt thì em thấy là mọi việc vẫn ko đc độc lập, nhưng lại muốn mình được đối xử bình đẳng như các bạn tây, em nghĩ đây là yếu tố lệch chuẩn.
Các cụ nhà mình, thì em lại thấy là các cụ ý hay gia trưởng, ví dụ là lúc nào cũng mong người yêu như mình muốn. Đôi khi làm một kiểu tóc mới cũng phải hỏi người yêu/chồng xem chồng có cho phép ko, mình rất thích nhưng chồng ko đồng ý hay bảo là như thế là xấu chẳng hạn thfi sinh ra ấm ức trong lòng. Nghĩa là không được làm những điều mình thích.
Hôm nọ em khuyên một mợ đang khục khặc tình cảm với chồng (nghi ngờ chồng có bồ) gửi con lại bà ngoại rồi đi du lịch một chuyến mà bị các cụ ném đá tơi bời.
Vuốt mợ một cái! :D

Dân Nghệ

Xe tăng
Vấn đề chính của thớt em chỉ hóng thôi chả dám bàn luận gì...vì có liên quan đến 3/4 thành viên gia đình em ;)) ...phức tạp lắm dễ bị ngồi viết bản kiểm điểm như chơi.

zin_zin_hn

Xe điện
Sắp đến ngày 8-3...nên cháu mở phòng này mong mọi người vào chia sẻ xem phụ nữ ngày nay họ thế nào nhé.

Em có rất nhiều bạn, 50% trong số họ đã bỏ vợ (có thằng bỏ vợ, có thằng bị vợ bỏ). Riêng cháu cũng vừa đạt luôn 2 thành tích đó....

Cuộc sống sao mà khó thế...bản thân cháu đã cố gắng lắm rồi,..cháu bắt đầu đi bằng đôi chân trần từ năm 17 tuổi....đến nay. nếm đủ các mùi vị đau khổ....nhưng cháu thấy phụ nữ ngày nay họ đòi hỏi nhiều quá. Họ lúc nào cũng nói không cần tiền,,,,nhưng không có tiền thì họ tỏ ra coi thường. Họ nói họ cần bình đẳng, họ cần mình tôn trọng họ, họ cần tôn trọng sở thích của họ......Nói nghe như sách....
nhưng có 1 cái họ không nói là họ có tôn trọng mình hay không? hay họ chỉ tôn trọng mình khi tất cả các yêu cầu nêu trên của họ được đáp ứng???
Sau 1 lần đổ vỡ làm giề mà bi quan thế mợ?:D