[Funland] Phải chăng phụ nữ đang có quá nhiều trách nhiệm

Hôm qua, ở chỗ làm có bà chị ra quán ngồi tâm sự, mắt mũi đỏ hoe hoét . Hỏi tại sao ??? Bà ý bảo mới cãi nhau với ck .
Em chẹp miệng:” ôi zời , gia đình nào chả có lúc nọ lúc chai , cãi nhau thì việc gì phải khóc”..
Bà ý kể:” qua tăng ca về muộn gần 9h mới về , về đến nhà thấy ck ngồi lù lù trước bàn máy tính nghe nhạc , cơm thì chưa nấu , con cái thì chưa đón bên ông bà về . Nói ra thì lão bảo , em là phụ nữ trách nhiệm cơm nước chợ búa là của em . Tao mới khùng lên tao bảo, Đm thế trách nhiệm của anh là gì ???. Nếu trách nhiệm của anh là tạo ra kinh tế vậy thì em cũng đang gánh vác trách nhiệm đó cùng với anh , em cũng đi làm , cũng nuôi con , giờ lại còn thêm trách nhiệm cơm nước chợ búa nữa ai là người trả lương cho trách nhiệm đó . Chả ai phải có trách nhiệm gì cả , chẳng qua là sự cảm thông và giúp đỡ nhau khi là một gia đình thôi “
Hôm qua tao viết đơn rồi . Tao không thể chịu được một con người như thế .
Em bảo: “ chị cứ làm to lên , em thấy cũng bình thường , nếu là em em vào nấu xừ cho xong , coi như là làm phúc cho con người lười biếng”
Chị ấy bảo : “ đó chỉ là giọt nước tràn li thôi em ạ . Sức chịu đựng của con người có giới hạn . Một khi tao đã bỏ là tao xác định *** cần cái gì cả , ra đi tay trắng , mẹ con tao sống với nhau có cơm ăn cơm , có cháo ăn cháo . Chứ sống thế này tao thấy mệt lờ lắm”.
Thằng chồng mà để cho vợ đi làm tăng ca 8-9 giờ tối mới về thì nên bỏ được rồi đấy ạ :D. Còn nếu tiền thì không thiếu nhưng vợ thích làm tăng ca đến 9 giờ thì anh chồng nên thuê cô osin trẻ đẹp dọn dẹp nấu nướng giặt giũ chăm con ...dần đi là vừa! :))

NNS

Xe ngựa
số thằng chồng trong câu chuyện của mợ đúng số hưởng. Chả bù em kiếm tiền, lái xe, đưa vợ đón con, lau rửa quét nhà, sữa chữa đồ đạc, mua sắm nội thất vvv và mây mây, mỗi éo phải thổi cơm thôi chứ rửa mít cho con lúc còn nhỏ cũng đến em, rửa xong còn dõng dạc hô “ còn đứa nào cần rửa ra bố mài rửa nốt cho” =))

hưvô

Xe lăn
Đàn ông mất sức chứ trách nhiệm khỉ gì. Làm lụng cật lực kiếm tiền nên mất sức, tối về xúc than cật lực nên tiếp tục mất sức :))
Thì đó, trách nhiệm cật lực kiếm tiền, trách nhiệm xúc than hàng đêm :D

coquay

Xe container
[
Chia sẻ cùng mợ. Em cũng cùng tâm trạng. vợ em nuôi 2 con nhỏ. Lương tháng em gấp đôi lương vợ. bt ko sao. nửa năm nay có thằng em vợ lên thì chiều nó hết mực. Mình ra rìa. Mấy tuần nay hơi tí thì nói em là Tự đi mà nấu, Thích thì tự lo. Em nhịn đến lần thứ 3 thì nhắn tin cho vợ từ nay anh tự lo cơm nước. Ăn quán 10 ngày nay rồi. Vợ vẫn post fb và chăm thằng em đều.
Là e thì e bảo thế này thì cần méo gì vợ

Lấy vợ là để đi đâu thì đi đến h thì về, mà h nó ko cho mình cái cảm giác muốn về thì cần méo gì về nữa
Như e thế sướng quá vác mẹ túi khăn gói quả mướp đi chơi cho nhanh

ydhhvn

Xe tải
Em cũng thích nấu ăn . Hơn nữa vừa nấu vừa nói chuyện 1 ngày lv như nào rồi kể cho nhau nghe chuyện nọ chuyện kia lại thấy hay
Chứ cuộc đời với chồng con còn so đo hơn thiệt thì mệt lắm. Lẽ ra nếu về muộn, gọi điện cho chồng bảo nấu hộ, nếu ko nấu được, đi mua gì đó ăn, thế là xong, sao phải ấm ức, rồi lại đánh giá nhau cho mệt, hix.
Tự nhiên sinh ra giới, là có đặc điểm giới rồi...

ydhhvn

Xe tải
Thì đó, trách nhiệm cật lực kiếm tiền, trách nhiệm xúc than hàng đêm :D
=))
Vâng, đúng là phân công lao động trong xã hội mà cụ nhỉ, hahaaa.
Miễn xúc chuẩn, chứ xúc như dở, mà ko chịu nấu ăn nữa, thì em vote bỏ cho nhanh :)

Anhduc73

Xe buýt
Lời bình: Thằng khốn nạn!

coquay

Xe container
Hôm qua, ở chỗ làm có bà chị ra quán ngồi tâm sự, mắt mũi đỏ hoe hoét . Hỏi tại sao ??? Bà ý bảo mới cãi nhau với ck .
Em chẹp miệng:” ôi zời , gia đình nào chả có lúc nọ lúc chai , cãi nhau thì việc gì phải khóc”..
Bà ý kể:” qua tăng ca về muộn gần 9h mới về , về đến nhà thấy ck ngồi lù lù trước bàn máy tính nghe nhạc , cơm thì chưa nấu , con cái thì chưa đón bên ông bà về . Nói ra thì lão bảo , em là phụ nữ trách nhiệm cơm nước chợ búa là của em . Tao mới khùng lên tao bảo, Đm thế trách nhiệm của anh là gì ???. Nếu trách nhiệm của anh là tạo ra kinh tế vậy thì em cũng đang gánh vác trách nhiệm đó cùng với anh , em cũng đi làm , cũng nuôi con , giờ lại còn thêm trách nhiệm cơm nước chợ búa nữa ai là người trả lương cho trách nhiệm đó . Chả ai phải có trách nhiệm gì cả , chẳng qua là sự cảm thông và giúp đỡ nhau khi là một gia đình thôi “
Hôm qua tao viết đơn rồi . Tao không thể chịu được một con người như thế .
Em bảo: “ chị cứ làm to lên , em thấy cũng bình thường , nếu là em em vào nấu xừ cho xong , coi như là làm phúc cho con người lười biếng”
Chị ấy bảo : “ đó chỉ là giọt nước tràn li thôi em ạ . Sức chịu đựng của con người có giới hạn . Một khi tao đã bỏ là tao xác định *** cần cái gì cả , ra đi tay trắng , mẹ con tao sống với nhau có cơm ăn cơm , có cháo ăn cháo . Chứ sống thế này tao thấy mệt lờ lắm”.
Nhà đấy ko hay nc với nhau nhỉ, như nhà e hôm nào mà gấu làm thêm h về muộn 30p 1 h thôi là nt cho từ 5h rồi
thế là phút mốt e phóng xe hoè nhai hay hàng bông làm 150k thịt quay chán thì ra chợ hàng bè làm khúc cá kho thế là xong
cơm và rau thì 5 10p là xong, cắn cơm thì thì 30s là xong rau thì sẵn trong tủ lạnh bỏ luộc tí

Dan du an

Xe ba gác
Để cho phụ nữ nhiều việc tí cũng tốt chứ họ mà rỗi quá chỉ nghĩ đến tình dục và mua sắm thì các ông chịu sao nổi. Về mặt tự nhiên thì nhu cầu chị em nó cao hơn mà giờ lại rảnh thì...Để họ làm là cách giữ gìn hạnh phúc gia đình vì tối mệt lăn ra ngủ đỡ đòi hỏi. Cứ vật qua vật lại cả đêm là tan nhà nát cửa ngay

hoanguyen38

Xe tải
[

Là e thì e bảo thế này thì cần méo gì vợ

Lấy vợ là để đi đâu thì đi đến h thì về, mà h nó ko cho mình cái cảm giác muốn về thì cần méo gì về nữa
Như e thế sướng quá vác mẹ túi khăn gói quả mướp đi chơi cho nhanh
Chuẩn cụ. Giờ em ko muốn về đây. Chỉ thương con cái thôi.

Dở người

Xe điện
Em lười
Lão béo lười
Thế nên con mẹ nấu gì ăn nấy, cấm kêu. Bữa nào mẹ mệt, đi ct về trễ hay đơn giản là lười nấu thì mua đồ về ăn. Ăn xong thì con gái rửa bát con trai đổ rác.
Lão chồng bảo con phải nấu cơm cho cả nhà thì em nói luôn, cha mẹ lười như hủi lại mong con chăm chỉ sạch sẽ hơi khó. Có sao xài vậy, không thích thì anh về với bà nội cho nó nhàn thân.
Lão nhà em sinh ra trong gia đình Huế, mặc định là phụ nữ làm hết việc nhà. Xưa lão hay lầm bầm nhà cửa lôi thôi, cơm nước này kia. Em bảo luôn 2 vợ chồng đều đi làm, chả ai nuôi ai nên có việc thì cùng làm, không làm thì đừng làu bầu. Rồi cũng phải quen hết.
Quan trọng là biết cách kcm cuộc đời, làm gì phải ép mình quá đáng. Nhà bẩn tí chưa chết ngay, mệt thì mai dọn mốt dọn. Cơm không nấu thì mì miến phở cơm bụi, ăn linh tinh vài bữa vẫn sống nguyên. Có thế mà cãi nhau thì quá dở.

ydhhvn

Xe tải
E nghĩ vợ chồng muốn ở đc lâu dài với nhau thì phải dành cho nhau sự TÔN TRỌNG. Tiền bạc ít nhiều nó chỉ 1 phần. Nếu ko tôn trọng nhau nữa thì hỏng hết. Vụ này là chồng ko tôn trọng vợ nữa rồi. chiều quá sinh hư. Do thói gia trưởng và truyền thống VN ngấm vào máu. Phải trị cho chừa. bằng cách cho tự xử 1 thời gian cụ ạ.
Em ko rõ câu chuyện là vợ đi làm về muộn có báo chồng ko và có nhờ/bảo chồng nấu ăn ko? Nếu bảo mà chồng ko nấu, thì yêu cầu chồng đi mua đồ ăn sẵn. Nếu bảo, ko làm, nhờ mua đồ sẵn ko làm thì mới phải xử.
Nhiều chị em cũng vô duyên lắm, chứ ko chỉ các ông vô tâm, vô duyên đâu, ko biết nói ngọt một câu với chồng... Mà lại cứ so sánh, cứ yêu cầu, cứ đòi hỏi...
Cái gì cũng nên có từ 2 phía.

coquay

Xe container
Chuẩn cụ. Giờ em ko muốn về đây. Chỉ thương con cái thôi.
Con mình thì mình vẫn cứ chơi cùng vẫn cứ chăm thôi sao đâu.
Đi làm về ăn uống xong 8 9 h về chơi với con, ko thì về sớm cho rồi đưa nó đi ăn cùng mình tuần 2 3 bữa gì đấy

LienPhuong

Xe điện
Con vợ em nó kiếm gấp vài lần em mà vẫn phải cơm nước đều đây này, nấu ko ngon e còn chửi cho bcm, nhưng mà e ko đến nỗi ỳ như ô chồng trong thớt, lâu lâu úp mặt vào \./ cái là lại ngoan ngay he he
Thế mà cũng khoe.

LFC

Xe hơi
Em ko hiểu sao khi về muộn lại phải gọi điện "nhờ" chồng nấu? Thế là coi việc chồng nấu cơm là làm hộ mình à? Gọi điện báo về muộn và dặn chồng nấu cho con cái ăn thì nghe còn có lý...
Lại nữa, sao thấy hơi muộn hơn bình thường thì lão chồng không gọi hỏi vợ em ơi em à, sao e về muộn thế, e có kế hoạch đi ăn ở ngoài ko, nếu ko thì anh nấu cơm nhé...
Người ta phân định giới để phụ nữ có thể vui vẻ làm những việc khi họ được yêu thương, chứ đâu phải để lĩnh trách nhiệm phục vụ những lão củ chuối kia...
Phụ nữ, và đàn ông cũng thế, đều vui vẻ làm những việc thuộc về thiên chức và cả ko thiên chức cũng làm tốt, miễn là làm cho người xứng đáng.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Chia sẻ cùng mợ. Em cũng cùng tâm trạng. vợ em nuôi 2 con nhỏ. Lương tháng em gấp đôi lương vợ. bt ko sao. nửa năm nay có thằng em vợ lên thì chiều nó hết mực. Mình ra rìa. Mấy tuần nay hơi tí thì nói em là Tự đi mà nấu, Thích thì tự lo. Em nhịn đến lần thứ 3 thì nhắn tin cho vợ từ nay anh tự lo cơm nước. Ăn quán 10 ngày nay rồi. Vợ vẫn post fb và chăm thằng em đều.
Thế mới thấm câu ‘một giọt máu đào hơn ao nước lã’ :D

LienPhuong

Xe điện
Có mấy ông chồng bảo không nấu thì dẫn ra quán ăn. Vâng, ra quán ăn cũng phải quán xịn tí mới hợp vệ sinh nhé, thế khác gì đốt tiền nếu ngày nào cũng đi ăn hàng xịn. Nhà nào may mắn con cái tự lớn khôn khỏe mạnh, không may con bị này bị kia rồi cứ đổ hết lên bà vợ, ông chồng y như đứa trẻ cần chăm sóc ấy, con cái sao kệ chúng nó. Như gia đình vừa có cháu 5 tuổi ngã từ tầng 11 ấy, có cụ lại trách cô vợ được, thế vợ phải vừa đi làm vừa ôm con nữa mới vui lòng. Thế rồi lại có cụ chê webtretho, vâng, em vào otofun cũng nhiều năm rồi, cứ thớt nào nói xấu cô vợ là y rằng dài hàng chục trăm trang, cùng nhau vào nói xấu cô vợ được miêu tả, cũng một chín một mười. Rồi đến lúc khéo chẳng phân biệt được otofun với webtretho ấy.