[Funland] Phải chăng phụ nữ đang có quá nhiều trách nhiệm

LFC

Xe hơi
Con vợ em nó kiếm gấp vài lần em mà vẫn phải cơm nước đều đây này, nấu ko ngon e còn chửi cho bcm, nhưng mà e ko đến nỗi ỳ như ô chồng trong thớt, lâu lâu úp mặt vào \./ cái là lại ngoan ngay he he
Em đồng ý luôn. Không được việc lọ thì phải được việc chai. Nhất là cái việc khó thuê / mua ngoài như trên hoặc nếu có thì chất lượng cũng ko như mong muốn :P
Tóm lại, ít nhất cũng phải được 1 việc gì đó, hót hay nghe cho vui tai - cũng là được 1 việc. Chứ lại tiền ko kiếm, việc nhà ko làm, ăn nói thô lỗ cục cằn, chuyện kia cũng vớ vỉn, thì lạy giời, lại tự nghĩ ra cái lý do vì con, để giữ lại, thì thật là khốn khổ...

• Vodka
Reactions: UFA

kienvinh

Xe lăn
Tầm đấy ngâm bát mỳ tôm cho nhanh còn cãi nhau bắt chồng nấu cơm. Đồng chí vợ này cũng vấn đề lém.

Ăn carb (chất đường bột) muộn chỉ tổ béo.

Ga_son

Xe điện
Chả bù cho em cơm nước em phải nấu tất mới khổ chứ. Vợ chỉ có đi chợ!=))

Pvsc

Xe ba gác
Trả thằng cu về cho mẹ nó, con ai người đấy nuôi

dracula_bg

Xe điện
Trong gia đình,ông chồng là chủ nhà, vợ chỉ là khách được mời đến nên mọi công việc chia thứ bậc ra mà hành xử, vợ tôi láo nháo là một phút ra đường ngay. Với phụ nữ, thằng đàn ông ko rắn là nát nhà.
Lấy vợ về, tôi giao hẹn ngay: Nhà là bố mẹ tao CHO TAO, mọi điều đều phải xin phép, đồng ý mới được làm. Từ đó ngoan như cún.
Nhà mình thì mình lau quét, là chủ nên mình nấu cơm rửa bát, con mang họ mình nên mình có quyền nuôi dạy, khi nào bận lắm mới đành quát vợ làm đỡ mấy chuyện lặt vặt như đi bổ hoa quả hoặc cơm nấu rồi tự dọn ra mà ăn..vv. Nhờ cương quyết từ đầu mà 30 năm nay nhà tôi yên ấm.
Cụ ngày xưa chắc úp vỉa bở hồ kinh lắm nhỉ, tổ lái vãi lúa.

PVN.OTF

Xe tải
Nếu chồng chuyên kiếm tiền. Vợ ở nhà chỉ nội trợ thì ok, mỗi người một việc. Đây cả 2 cùng đi làm, mà đến tận 9h tối vẫn nói trách nhiệm của người phụ nữ này nọ. Kiểu gia trưởng này e thấy ở VN còn rất nhiều, theo e là nên bị bài trừ. Các mợ nên có ý kiến với chồng, đừng tặc lưỡi cho qua, hoặc đẩy ông đấy sang người phụ nữ khác để họ bị khổ.

khaphieu

Xe tải
Mợ chủ thớt toàn chủ đề webtretho nhỉ

Chè mợ Su

Xe buýt
10h tối mợ về rồi cơm nước con cái á? Có tin được không? Nhà mợ ăn tối mấy giờ?
Công việc cụ thể ở chỗ mợ đang làm là gì zạ?
Nhà em thì 7-8h ăn tối . Em đi ra quán từ sáng đến tầm 5h-6h về nấu cơm nọ kia xong lại ra quán đến 10h , đấy là hôm nào ck em bận . Còn hôm nào rảnh thì ông ý nấu . Có những hôm cả hai bận hoặc đông khách thì 12h ăn tối . Nhưng con bé thì luôn đc ưu tiên ăn trc . Nói chung nói ra khó tả lắm.

5cent

[Tịch thu bằng lái]
Nếu chồng chuyên kiếm tiền. Vợ ở nhà chỉ nội trợ thì ok, mỗi người một việc. Đây cả 2 cùng đi làm, mà đến tận 9h tối vẫn nói trách nhiệm của người phụ nữ này nọ. Kiểu gia trưởng này e thấy ở VN còn rất nhiều, theo e là nên bị bài trừ. Các mợ nên có ý kiến với chồng, đừng tặc lưỡi cho qua, hoặc đẩy ông đấy sang người phụ nữ khác để họ bị khổ.
Chính vì nhiều người tặc lưỡi nên mới thành truyền thống Việt Nam nó thế, chính vì có những người không cam chịu và ý kiến nên mới có nhiều ly hôn về sau.

5cent

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em thì 7-8h ăn tối . Em đi ra quán từ sáng đến tầm 5h-6h về nấu cơm nọ kia xong lại ra quán đến 10h , đấy là hôm nào ck em bận . Còn hôm nào rảnh thì ông ý nấu . Có những hôm cả hai bận hoặc đông khách thì 12h ăn tối . Nhưng con bé thì luôn đc ưu tiên ăn trc . Nói chung nói ra khó tả lắm.
Mợ thích thì mợ cứ ôm việc vào người thôi. Chục năm nữa mợ quay lại còm em xem còn giữ quan điểm nổi không.

MEC V6

Xe điện
Hôm qua, ở chỗ làm có bà chị ra quán ngồi tâm sự, mắt mũi đỏ hoe hoét . Hỏi tại sao ??? Bà ý bảo mới cãi nhau với ck .
Em chẹp miệng:” ôi zời , gia đình nào chả có lúc nọ lúc chai , cãi nhau thì việc gì phải khóc”..
Bà ý kể:” qua tăng ca về muộn gần 9h mới về , về đến nhà thấy ck ngồi lù lù trước bàn máy tính nghe nhạc , cơm thì chưa nấu , con cái thì chưa đón bên ông bà về . Nói ra thì lão bảo , em là phụ nữ trách nhiệm cơm nước chợ búa là của em . Tao mới khùng lên tao bảo, Đm thế trách nhiệm của anh là gì ???. Nếu trách nhiệm của anh là tạo ra kinh tế vậy thì em cũng đang gánh vác trách nhiệm đó cùng với anh , em cũng đi làm , cũng nuôi con , giờ lại còn thêm trách nhiệm cơm nước chợ búa nữa ai là người trả lương cho trách nhiệm đó . Chả ai phải có trách nhiệm gì cả , chẳng qua là sự cảm thông và giúp đỡ nhau khi là một gia đình thôi “
Hôm qua tao viết đơn rồi . Tao không thể chịu được một con người như thế .
Em bảo: “ chị cứ làm to lên , em thấy cũng bình thường , nếu là em em vào nấu xừ cho xong , coi như là làm phúc cho con người lười biếng”
Chị ấy bảo : “ đó chỉ là giọt nước tràn li thôi em ạ . Sức chịu đựng của con người có giới hạn . Một khi tao đã bỏ là tao xác định *** cần cái gì cả , ra đi tay trắng , mẹ con tao sống với nhau có cơm ăn cơm , có cháo ăn cháo . Chứ sống thế này tao thấy mệt lờ lắm”.
Cụ hỏi chị ý mấy mẹ con ở với nhau đi ăn cơm quán hay có người phục vụ , mới thế mà đã làm đơn

annika

Xe buýt
Hôm qua, ở chỗ làm có bà chị ra quán ngồi tâm sự, mắt mũi đỏ hoe hoét . Hỏi tại sao ??? Bà ý bảo mới cãi nhau với ck .
Em chẹp miệng:” ôi zời , gia đình nào chả có lúc nọ lúc chai , cãi nhau thì việc gì phải khóc”..
Bà ý kể:” qua tăng ca về muộn gần 9h mới về , về đến nhà thấy ck ngồi lù lù trước bàn máy tính nghe nhạc , cơm thì chưa nấu , con cái thì chưa đón bên ông bà về . Nói ra thì lão bảo , em là phụ nữ trách nhiệm cơm nước chợ búa là của em . Tao mới khùng lên tao bảo, Đm thế trách nhiệm của anh là gì ???. Nếu trách nhiệm của anh là tạo ra kinh tế vậy thì em cũng đang gánh vác trách nhiệm đó cùng với anh , em cũng đi làm , cũng nuôi con , giờ lại còn thêm trách nhiệm cơm nước chợ búa nữa ai là người trả lương cho trách nhiệm đó . Chả ai phải có trách nhiệm gì cả , chẳng qua là sự cảm thông và giúp đỡ nhau khi là một gia đình thôi “
Hôm qua tao viết đơn rồi . Tao không thể chịu được một con người như thế .
Em bảo: “ chị cứ làm to lên , em thấy cũng bình thường , nếu là em em vào nấu xừ cho xong , coi như là làm phúc cho con người lười biếng”
Chị ấy bảo : “ đó chỉ là giọt nước tràn li thôi em ạ . Sức chịu đựng của con người có giới hạn . Một khi tao đã bỏ là tao xác định *** cần cái gì cả , ra đi tay trắng , mẹ con tao sống với nhau có cơm ăn cơm , có cháo ăn cháo . Chứ sống thế này tao thấy mệt lờ lắm”.
bình quyền mà. nôm na hiểu ràng quyền nhiều thì trách nhiệm lớn.

Nhạc

Xe container
Tầm đấy ngâm bát mỳ tôm cho nhanh còn cãi nhau bắt chồng nấu cơm. Đồng chí vợ này cũng vấn đề lém.

Ăn carb (chất đường bột) muộn chỉ tổ béo.
Người lớn ăn kiêng nhịn cho rảnh nhưng trẻ con nó cần ăn chứ. Ko cho nó ăn thì đẻ nó ra làm gì.

5cent

[Tịch thu bằng lái]
Cụ hỏi chị ý mấy mẹ con ở với nhau đi ăn cơm quán hay có người phục vụ , mới thế mà đã làm đơn
Phục vụ con nhỏ nó khác, con lớn con tự phải biết nấu cơm phụ mẹ thì mới đúng. Còn phục vụ một ông to đầu mà như ỷ lại bằng con thì đúng là đần chứ chẳng phải tốt đâu.
Mình không biết thương lấy mình thì ma nó thương mình.

MEC V6

Xe điện
Phục vụ con nhỏ nó khác, con lớn con tự phải biết nấu cơm phụ mẹ thì có. Còn phục vụ một ông to đầu mà như ỷ lại bằng con thì đúng là đần chứ chẳng phải tốt đâu.
Mình không biết thương lấy mình thì ma nó thương mình.
Vc nó thế cụ pn nhịn một tí cho khỏi tan cửa lát nhà lúc nào trên giường 2 Vc bàn nhau cho tc xem ông chồng phải nghĩ lại

5cent

[Tịch thu bằng lái]
Vc nó thế cụ pn nhịn một tí cho khỏi tan cửa lát nhà lúc nào trên giường 2 Vc bàn nhau cho tc xem ông chồng phải nghĩ lại
Sao đàn ông không nhịn mà pn phải nhịn nhỉ? Phụ nữ phải đi làm kiếm tiền cũng như chồng tới 9h tối, phải đi đón con, phải cơm nước, phải nín nhịn. Trong khi lão kia về sớm vểnh râu nghe nhạc lướt phây đợi cơm.
Chắc chỉ có những cô đần thộn ra mới cam chịu thế.

Rivers

Xe container
Lại chủ đề kiểu quăng xương giống trên facebook để vài chị em bất mãn với chồng vào chửi bới cho sướng mồm, cái này post bên webtretho hợp lý hơn.