[Funland] Phải chăng phụ nữ đang có quá nhiều trách nhiệm

HeoCoiGB

Xe hơi
Chắc là từ cái câu “ăn có mời, làm có khiến”. Nếu cô vợ tâm lý 1 tí, biết tính nó thế thì nịnh nó tí, thế là được cả mọi đằng, cho nó có vẻ thấy nó quan trọng ấy mà.
Nghĩ nó chán!

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Em thấy phụ nữ VN sướng mà, chỉ có đàn ông là khổ, tháng em nộp không tượt đồng nào. :P
Ngoan hết như cụ, thì phụ nữ VN lên báo thế giới về độ sung sướng!

Trục

Xe ba gác
Nói đến tháng nộp không tượt đồng nào . Em đây tháng cũng nhận ko tượt đồng nào ..
Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh, nên mợ cứ chọn sống cách nào thấy happy hơn là được.
Cái cần nộp lại trốn :D
Hờ hờ, tớ chỉ nộp định kỳ thôi, giờ ưu tiên hàng đầu là sự ổn định về sức khỏe và gia đình.
Ngoan hết như cụ, thì phụ nữ VN lên báo thế giới về độ sung sướng!
Có lẽ quá khứ em được mang danh là Rách trời rơi xuống rồi, nên giờ em chả có nhu cầu gì để hư cả.
Bố, mẹ - ruột thịt là số 1.
Vợ là số 2
Sau hai số đó, thì đến em. :D

ydhhvn

Xe tải
Không biết nội tình ra sao nhưng có những ông chồng vợ phải bảo làm thì họ mới làm chứ họ ko tự làm. Ví dụ vợ biết 9h về thì tầm 5-6h gọi chồng bảo nấu cơm thì nó sẽ làm. Còn cứ im thì nó lại kệ.
Chuẩn!
Nhiều khi do khéo léo, giải quyết hết mọi thứ.
Còn cá tính, thi gan, chờ đàn ông hiểu... haizz

Em nghĩ câu tiêu đề của thread này là đúng, xuất phát từ bất bình đăng giới. Em có nhớ nhầm không nhưng trong quyển sách em đọc về lịch sử tôn giáo thì cách mạng thay đổi tôn giáo mới nhất trong lịch sử là chống bất bình đẳng giới ... (Em không nhớ chính xác nên không biết dùng từ có chính xác không)
P/s: Em cũng giống ông chồng trên lười như ma mặc dù cái gì em cũng biết làm... may bây giờ cái gì cũng có máy như robot hút bụi, máy rửa bát, ăn uống thì gọi ship nên em đỡ bị chửi :D

LienPhuong

Xe điện
Ơ em tưởng Web trẻ thơ nói xấu chồng chứ. Thật ra em đã làm việc ở nhiều cơ quan kể cả cơ quan cấp Bộ thì phải công bằng là khi đàn ông nó ngồi lại với nhau nó cũng ít nói xấu vợ, chủ yếu nó nói về thời sự, chính trị, bóng bánh, gái mú... Còn phụ nữ thì hay nói xấu chồng hơn.
Vâng cụ, ý em wtt nói xấu chồng còn otofun nói xấu vợ 🤣

Trangpipi

Xe hơi