[Funland] Phải chăng phụ nữ đang có quá nhiều trách nhiệm

ydhhvn

Xe tải
Không ly hôn mà chọn phương án dân vận tốt khéo vẫn có lúc ông chồng nấu cơm, còn nếu ly hôn rồi trước mắt sẽ là 100% phải nấu cơm, em thấy như thế là dại, so sánh 2 hướng đi đã thấy dại tè le ra rồi.
=))
Chuẩn ah :)
Nhiều khi sống với nhau cũng cần khéo một chút :)

Là sao cụ? Em thấy nhiều cụ vẫn mang tư tưởng cổ hủ bỏ mợ ra. Đếch nói gì đến vấn đề nam nữ bình đẳng ở đây, mà nói về tình cảm vợ chồng dành cho nhau. Con gái nhà người ta, về làm vợ các ông, mang bàu rồi sinh, hai lứa là bắt đầu đơ đơ do bỉm sữa, thức khuya dậy sớm chăm con mọn. Loanh quanh trong nhà mấy năm giời. Trong khi các ông vẫn bóng bánh, bia bọt đều. Nếu các ông giàu, nuôi vợ 100%, vợ chỉ ở nhà nội trợ chăm con thì sau mấy năm thành con mẹ sề, chả biết bên ngoài có gì, rồi lúc nào nhìn cũng thấy xấu, muốn đạp cho phát. Còn các ông ko nuôi được vợ, vợ cũng đi làm 8 tiếng như các ông thì các ông cũng xắn tay áo lên, bớt vui đi mà phụ giúp vợ công việc nhà. San sẻ công việc cho vợ đỡ vất vả, còn có tinh thần làm việc, chăm chồng chăm con. Cho các ông đảm nhiệm tất cả các công việc của phụ nhữ trong một tuần xem các ông thấy thế nào.

ydhhvn

Xe tải
Là sao cụ? Em thấy nhiều cụ vẫn mang tư tưởng cổ hủ bỏ mợ ra. Đếch nói gì đến vấn đề nam nữ bình đẳng ở đây, mà nói về tình cảm vợ chồng dành cho nhau. Con gái nhà người ta, về làm vợ các ông, mang bàu rồi sinh, hai lứa là bắt đầu đơ đơ do bỉm sữa, thức khuya dậy sớm chăm con mọn. Loanh quanh trong nhà mấy năm giời. Trong khi các ông vẫn bóng bánh, bia bọt đều. Nếu các ông giàu, nuôi vợ 100%, vợ chỉ ở nhà nội trợ chăm con thì sau mấy năm thành con mẹ sề, chả biết bên ngoài có gì, rồi lúc nào nhìn cũng thấy xấu, muốn đạp cho phát. Còn các ông ko nuôi được vợ, vợ cũng đi làm 8 tiếng như các ông thì các ông cũng xắn tay áo lên, bớt vui đi mà phụ giúp vợ công việc nhà. San sẻ công việc cho vợ đỡ vất vả, còn có tinh thần làm việc, chăm chồng chăm con. Cho các ông đảm nhiệm tất cả các công việc của phụ nhữ trong một tuần xem các ông thấy thế nào.
em đùa, em đồng ý với cụ mà!
Chỉ vì cụ ấy bảo ocn gái thì làm đẹp, nấu ăn, con trai thì kiếm tiền, ko nấu ăn rửa bát, tư tưởng quá cổ lỗ sỹ :)
Nên cụ hỏi thì em bảo như cụ ấy nói ở trên =))

comiki

Xe ba gác
Người OF
Em lượm trên face

Vo_thuong

Xe điện
Chuẩn cụ.
Chả hiểu nhiều ông nghĩ gì trong đầu chứ em thấy vợ chồng sống với nhau lâu rồi thì cí sự gắn kết giống như ruột thịt (như bố, mẹ mình và thậm chí hơn cả ae). Bản thân mỗi người đều muốn làm cho người kia vui mới đúng. Chả hiểu sao lại tị nạnh ới vợ mấy chuyện cỏn con như nấu cơm rửa bát ?! Em thấy chính những lúc đó lại enjoy nhất, chả phải suy nghĩ nhiều như việc khác.
Còn chuyện giao lưu bia bọt cũng chả liên quan gì đến việc nhà, bọn em vẫn thường xuyên nói với tụi bạn là "vợ tao đi công tác, để tao về nấu cơm cho con xong ra muộn, bọn mày cứ uống trước đi" là bình thường. Nếu là bạn bè thực sự thì chả việc gì cả còn nếu lèm bèm thì giải tán, rứa thôi !

dogolegia

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
dogolegia.vn
Nói như mợ thì sợ khổ cực quá phải cắn răng sống với thằng chồng không ra gì à? Giữa những cái xấu phải chọn cái ít xấu hơn thôi.
Dạ em vẫn ủng hộ việc ly hôn nếu ở cùng chịu quá nhiều khổ cực cụ ạ. Cái câu trên là em đang trả lời 1 cụ. Cụ ý nói rằng: Nhiều chị em cứ tí lại bảo bỏ chồng, đến lúc chồng bỏ thật, lúc đó Single Mom cũng chịu nhiều tủi cực cụ ạ.

Michael J

Xe điện
Dạ em vẫn ủng hộ việc ly hôn nếu ở cùng chịu quá nhiều khổ cực cụ ạ. Cái câu trên là em đang trả lời 1 cụ. Cụ ý nói rằng: Nhiều chị em cứ tí lại bảo bỏ chồng, đến lúc chồng bỏ thật, lúc đó Single Mom cũng chịu nhiều tủi cực cụ ạ.
Thời buổi nói ít làm nhiều, nói bỏ là bỏ, dọa nó khinh cho. Chia tay đi cho thằng kia nó tìm em ngon hơn, mà mợ nào ấy cũng tìm thằng ngon hơn, cơ bắp, dài, to, giàu, chiều chuộng.... Cứ cố bám lấy nhau (cả hai bên) làm quái gì rồi lắm điều cằn nhằn cho khổ cả hai. Không thích thì cả hai biến khỏi mắt nhau. Chấm dứt.
Chắc cũng làm gì có cửa kiếm thằng nào ngon hơn nên đành bám vào thằng kia mà càu nhau ra vẻ cao giá. Thả ra thì cũng nhiều anh theo đấy - cơ mà chỉ là đồ chơi trong ngắn hạn cho họ thôi (hoặc cả hai đều coi như vậy), mấy thằng nó dại, có điên đâu mà đâm vào con lắm mồm...

Chỉnh sửa cuối:

Dan du an

Xe ba gác
Có mấy ông chồng bảo không nấu thì dẫn ra quán ăn. Vâng, ra quán ăn cũng phải quán xịn tí mới hợp vệ sinh nhé, thế khác gì đốt tiền nếu ngày nào cũng đi ăn hàng xịn. Nhà nào may mắn con cái tự lớn khôn khỏe mạnh, không may con bị này bị kia rồi cứ đổ hết lên bà vợ, ông chồng y như đứa trẻ cần chăm sóc ấy, con cái sao kệ chúng nó. Như gia đình vừa có cháu 5 tuổi ngã từ tầng 11 ấy, có cụ lại trách cô vợ được, thế vợ phải vừa đi làm vừa ôm con nữa mới vui lòng. Thế rồi lại có cụ chê webtretho, vâng, em vào otofun cũng nhiều năm rồi, cứ thớt nào nói xấu cô vợ là y rằng dài hàng chục trăm trang, cùng nhau vào nói xấu cô vợ được miêu tả, cũng một chín một mười. Rồi đến lúc khéo chẳng phân biệt được otofun với webtretho ấy.
Ơ em tưởng Web trẻ thơ nói xấu chồng chứ. Thật ra em đã làm việc ở nhiều cơ quan kể cả cơ quan cấp Bộ thì phải công bằng là khi đàn ông nó ngồi lại với nhau nó cũng ít nói xấu vợ, chủ yếu nó nói về thời sự, chính trị, bóng bánh, gái mú... Còn phụ nữ thì hay nói xấu chồng hơn.

Chè mợ Su

Xe buýt
Nói thật với cụ mợ chứ . Chốt lại như này . Mệnh ai đấy sống thôi chứ cũng chả khuyên nhủ gì cho người ta được . Mình còn sống chưa hết phận mình thì nào đã sống được cho phận ai. Em thấy ở với nhau cơ bản là sự chấp nhận lẫn nhau thôi . Chấp nhận ở đây là chấp nhận cả mặt tốt lẫn mặt xấu của nhau , còn mọi chuyện nhỏ nhặt đàn bà cũng không nên ích kỉ quá mà đàn ông thì cũng đừng tỏ ra là mình vô tích sự quá. Giống như em đây này , ck em làm nhà nước mấy tháng vừa rồi cơ quan cho nghỉ làm 50/50 . Ở nhà cũng chỉ lượn lờ cá cảnh thôi chứ cũng chả làm ăn gì ,cơm chả nấu , con cũng chả chăm . Nhưng về cơ bản là e thấy việc đó là bình thường , em chấp nhận được thì em vẫn thấy okie la , vì kể cả có đụng tay đụng chân vào làm thì e cũng vẫn ko hài lòng , vì nó không hợp ý mình nên tốt nhất là việc của a là ngồi im đấy nhìn tôi làm và đừng bày ra thế là tôi cảm ơn rồi

Vo_thuong

Xe điện
Nói đến tháng nộp không tượt đồng nào . Em đây tháng cũng nhận ko tượt đồng nào ..
Nếu mợ tự tin thế này thì nhiều khả năng ck của mợ có khả năng kiếm thêm ngoài lương :).
Jff, em thấy việc đưa lương cho vợ là ko cần thiết, chỉ cần tâm niệm câu thần chú: tiền của vợ là của vợ, tiền của chồng cũng là của vợ. Rứa là dc :)

Chè mợ Su

Xe buýt
Nếu mợ tự tin thế này thì nhiều khả năng ck của mợ có khả năng kiếm thêm ngoài lương :).
Jff, em thấy việc đưa lương cho vợ là ko cần thiết, chỉ cần tâm niệm câu thần chú: tiền của vợ là của vợ, tiền của chồng cũng là của vợ. Rứa là dc :)
Cái khoản ngoài lương đó . Em đã có đứa con gái nó giữ . Lâu lâu ra bảo . Ba ơi áo con bẩn rồi ba mua cho con áo khác , ba ơi cái này đẹp quá à , ba ơi cái kia đẹp quá à . Đàn ông có thể từ chối chi tiền cho vợ chứ em thấy ít có đàn ông nào từ chối chi tiền cho gái rượu lắm .

poiuy

Xe ba gác
Không biết nội tình ra sao nhưng có những ông chồng vợ phải bảo làm thì họ mới làm chứ họ ko tự làm. Ví dụ vợ biết 9h về thì tầm 5-6h gọi chồng bảo nấu cơm thì nó sẽ làm. Còn cứ im thì nó lại kệ.

Vo_thuong

Xe điện
Không biết nội tình ra sao nhưng có những ông chồng vợ phải bảo làm thì họ mới làm chứ họ ko tự làm. Ví dụ vợ biết 9h về thì tầm 5-6h gọi chồng bảo nấu cơm thì nó sẽ làm. Còn cứ im thì nó lại kệ.
Những lão như thế theo em là ko khôn. Em tính háu đói, về nhà sau 30-60 p là phải có cơm ăn, thế nên chả điên gì mà đợi ai nấu phỏng ạ. Mà khi biết cách nấu rồi thì khoảng 30-45 p là có bữa cơm ngon thôi (1 rau, 1 canh và 2-3 món mặn)

HeoCoiGB

Xe hơi
Em công nhận. Vì sao thế cụ nhỉ? Trong đầu họ nghĩ gì?

cmyk77

Xe điện
Công nhận phụ nữ VN mình nhiều người khổ - Vừa kiếm tiền vẫn phải phục vụ như Osin. Xem mấy còm nhiều cụ vang chắc giật mình. Ngay OF đầy thằng cụ bố đời gia trưởng cuối cùng chỉ khổ vợ khổ con rơi vào tay nó

poiuy

Xe ba gác
Em công nhận. Vì sao thế cụ nhỉ? Trong đầu họ nghĩ gì?
Chắc là từ cái câu “ăn có mời, làm có khiến”. Nếu cô vợ tâm lý 1 tí, biết tính nó thế thì nịnh nó tí, thế là được cả mọi đằng, cho nó có vẻ thấy nó quan trọng ấy mà.
Những lão như thế theo em là ko khôn. Em tính háu đói, về nhà sau 30-60 p là phải có cơm ăn, thế nên chả điên gì mà đợi ai nấu phỏng ạ. Mà khi biết cách nấu rồi thì khoảng 30-45 p là có bữa cơm ngon thôi (1 rau, 1 canh và 2-3 món mặn)