[Funland] Phải chăng phụ nữ đang có quá nhiều trách nhiệm

Mật Mật 0606

Xe tăng
Voted bỏ, em đi làm về trước còn phải nhắn tin hỏi vợ giờ nào về để đúng giờ đó là có mâm cơm bê ra, vợ đỡ phải đợi đây :).
Đùa chứ thời buổi này bình đẳng mà, xóm em chắc phải đến 60-70% đàn ông thường xuyên vào bếp, còn giặt quần áo thì 100%, cứ như kiểu thi đua hồi vỡ lòng ấy. Vì thế, xóm luôn vui vì các bà vợ hài lòng 😂
Xóm cụ chưa ai có máy giặt ạ :)) :))

Sơn thật thà

Xe buýt
Cái giống lấy chồng xong mồm xoen xoét chê chồng này nọ thì sao không thể hiện bỏ mịa nó đi mà kiếm thằng khác ngon hơn, cứ bám gấu quần nó làm gì. Thể hiện bằng thực tế đi cho nhanh. Tìm thằng nào ngon nó chứa thì tìm bận tâm mất thời gian đi chê chồng thì xã hội họ lại bảo cái kiểu "ngưu tầm ngưu" - ảo tưởng mình cao giá.

Nhạc

Xe container
Ô hay. Việc nặng việc khó việc vất vả không làm được. Việc kiếm tiền thì muốn đàn ông chủ lực.

Việc nhẹ nhàng cần khéo tay lại muốn cưa đôi.
Thế có gọi là bình đẳng giới không?

Khôn lỏi với toan tính thế thì gia đình nhanh tan lắm.
Tùy nhà cụ ạ. Ck giám đốc vợ nội trợ thì thế, chứ 2 vc đều cùng 1 cv, 8 giờ như nhau, thẻ lương như nhau, cùng kiếm tiền vun đắp cùng làm việc, giải trí. Quyền del coi vk như ô sin mà bảo trách nhiệm này nọ. Nếu tài giỏi tháng cho vk 50 củ thì cơm bưng nước rót vk đỡ vất vả trẻ đẹp vui cười quanh năm.

Nắng nhạt

Xe điện
Em mà lấy phải ông chồng như thế thì em không đẻ con đỡ phải chăm, để thời gian chăm chồng :D

jazzzzz

Xe lăn
Các mợ Ếch lắm, ok fine, anh là đàn ông, đêm mần 2 phát, việc nội chợi tôi lo.
Đảm bảo sau 1 tuần nó quỳ dưới chân xin cọ toilet

ubisapro

Xe trâu
Lão chồng kia còn chia đôi kinh tế được.
Nhiều lão còn thất nghiệp, chán nản sa rượu chè game gú, hoặc ngồi nhà đt TV suốt ngày vẫn quát vợ nạt con cơ.
Đàn ông ở Việt Nam quá sướng, bù lại đàn bà lao lực trách nhiệm quá nhiều. Tất nhiên cũng có ông chồng tốt hơn nên vợ được nhờ, nhưng tỉ lệ ko nhiều.
Mợ top phải chi post bên hội chị em phụ nữ, hay webtretho... thì nhiều đồng cảm hơn. Bên này toàn các cụ các bố bênh nhau.
Đây chắc chắn là còm của 1 mợ :D

scorp8x

Xe container
Con vợ em nó kiếm gấp vài lần em mà vẫn phải cơm nước đều đây này, nấu ko ngon e còn chửi cho bcm, nhưng mà e ko đến nỗi ỳ như ô chồng trong thớt, lâu lâu úp mặt vào \./ cái là lại ngoan ngay he he
Ai đồ của ộp phơ đây roài :D

• Vodka
Reactions: UFA
Cứ học giỏi, nhất định sẽ có 1 cuộc sống đầy đủ.
Cứ xinh xắn, dịu dàng, khôn khéo sống trong môi trường nhiều người giàu, nhất định sẽ kiếm được chồng ngon.

Cụ xem xưa kia, các bạn giỏi giang, học các trường tốp đầu: y, dược, bách khoa... có ai nghèo không?
Thế hiện tại vợ cụ làm những việc gì trong nhà?

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

Lavender168

Xe buýt
Hôm qua, ở chỗ làm có bà chị ra quán ngồi tâm sự, mắt mũi đỏ hoe hoét . Hỏi tại sao ??? Bà ý bảo mới cãi nhau với ck .
Em chẹp miệng:” ôi zời , gia đình nào chả có lúc nọ lúc chai , cãi nhau thì việc gì phải khóc”..
Bà ý kể:” qua tăng ca về muộn gần 9h mới về , về đến nhà thấy ck ngồi lù lù trước bàn máy tính nghe nhạc , cơm thì chưa nấu , con cái thì chưa đón bên ông bà về . Nói ra thì lão bảo , em là phụ nữ trách nhiệm cơm nước chợ búa là của em . Tao mới khùng lên tao bảo, Đm thế trách nhiệm của anh là gì ???. Nếu trách nhiệm của anh là tạo ra kinh tế vậy thì em cũng đang gánh vác trách nhiệm đó cùng với anh , em cũng đi làm , cũng nuôi con , giờ lại còn thêm trách nhiệm cơm nước chợ búa nữa ai là người trả lương cho trách nhiệm đó . Chả ai phải có trách nhiệm gì cả , chẳng qua là sự cảm thông và giúp đỡ nhau khi là một gia đình thôi “
Hôm qua tao viết đơn rồi . Tao không thể chịu được một con người như thế .
Em bảo: “ chị cứ làm to lên , em thấy cũng bình thường , nếu là em em vào nấu xừ cho xong , coi như là làm phúc cho con người lười biếng”
Chị ấy bảo : “ đó chỉ là giọt nước tràn li thôi em ạ . Sức chịu đựng của con người có giới hạn . Một khi tao đã bỏ là tao xác định *** cần cái gì cả , ra đi tay trắng , mẹ con tao sống với nhau có cơm ăn cơm , có cháo ăn cháo . Chứ sống thế này tao thấy mệt lờ lắm”.
Ly hôn xong nhìn lại hoá ra chỉ vì một bữa cơm, lý do đó với người đàn bà trong cuộc thì đã lắm, nhưng với người thân thì sẽ nói như trên. Rồi singlemom, rồi đi tiếp tập nữa cũng với người đàn ông có nền giáo dục sêm sêm trong xh.... và các vấn đề lại bắt đầu lại, chỉ có điều phải tăng sức chịu đựng hơn mà thôi.
Trường hợp này mình thường thấy là bán than tung toé lên cho đỡ điên, Hoặc viết đơn ly hôn doạ nhau tý, căng thẳng thời gian rồi lại đâu vào đó.
Hoặc cùng nhau bàn bạc đưa thẳng các vấn đề ra bàn bạc, sửa đổi, kèm tờ đơn ly hôn đe doạ bên cạnh, nếu còn chút tình cảm và thương con sẽ thay đổi.
Hoặc phương án nữa là quán tưởng. AQ chính truyện, áp dụng phương án này thì đối phương bất kể ra sao cũng kg còn quan trọng nữa. Thay vì phải trả tiền cho người đón con, trông con thì so với việc giữ bố đứa trẻ lại vẫn tốt chán. Lúc này chỉ cần con mình kg xáo trộn là đủ rồi.
Với lý do như trên mà ly hôn thật thì chắc 4-5 lần kg xong.

despacitorico

Xe tải
Cụ này nói đúng ạ, em thấy có thớt viết về bài viết Mẹ đơn thân hạnh phúc. Đa số các mẹ kêu khổ cực lắm lắm ạ, hờn tủi đủ đường, gồng mình đủ đường, rồi bị gắn ghép đủ đường,...Còn cái đoạn lên mạng sống ảo cũng kinh. Thấy 1 số chị lúc sống cùng chồng ko ảnh ọt gì, mà cứ chia tay với ly hôn là chụp choẹt khoe thân ác liệt, như để chứng tỏ ko có mày bà sống tốt lắm í. Nhưng vào group kín lại tâm sự khổ cực đủ bề. Nên phải cân nhắc thật kỹ.
Nói như mợ thì sợ khổ cực quá phải cắn răng sống với thằng chồng không ra gì à? Giữa những cái xấu phải chọn cái ít xấu hơn thôi.

meotamthe

Xe cút kít
Không ly hôn mà chọn phương án dân vận tốt khéo vẫn có lúc ông chồng nấu cơm, còn nếu ly hôn rồi trước mắt sẽ là 100% phải nấu cơm, em thấy như thế là dại, so sánh 2 hướng đi đã thấy dại tè le ra rồi.

magicspeed

Xe đạp
Hôm qua, ở chỗ làm có bà chị ra quán ngồi tâm sự, mắt mũi đỏ hoe hoét . Hỏi tại sao ??? Bà ý bảo mới cãi nhau với ck .
Em chẹp miệng:” ôi zời , gia đình nào chả có lúc nọ lúc chai , cãi nhau thì việc gì phải khóc”..
Bà ý kể:” qua tăng ca về muộn gần 9h mới về , về đến nhà thấy ck ngồi lù lù trước bàn máy tính nghe nhạc , cơm thì chưa nấu , con cái thì chưa đón bên ông bà về . Nói ra thì lão bảo , em là phụ nữ trách nhiệm cơm nước chợ búa là của em . Tao mới khùng lên tao bảo, Đm thế trách nhiệm của anh là gì ???. Nếu trách nhiệm của anh là tạo ra kinh tế vậy thì em cũng đang gánh vác trách nhiệm đó cùng với anh , em cũng đi làm , cũng nuôi con , giờ lại còn thêm trách nhiệm cơm nước chợ búa nữa ai là người trả lương cho trách nhiệm đó . Chả ai phải có trách nhiệm gì cả , chẳng qua là sự cảm thông và giúp đỡ nhau khi là một gia đình thôi “
Hôm qua tao viết đơn rồi . Tao không thể chịu được một con người như thế .
Em bảo: “ chị cứ làm to lên , em thấy cũng bình thường , nếu là em em vào nấu xừ cho xong , coi như là làm phúc cho con người lười biếng”
Chị ấy bảo : “ đó chỉ là giọt nước tràn li thôi em ạ . Sức chịu đựng của con người có giới hạn . Một khi tao đã bỏ là tao xác định *** cần cái gì cả , ra đi tay trắng , mẹ con tao sống với nhau có cơm ăn cơm , có cháo ăn cháo . Chứ sống thế này tao thấy mệt lờ lắm”.
Tại sao lại kể chuyện mỗi giọt nước tràn ly rồi chê bai chồng mà ko kể rõ chuyện cả cái ly nhỉ. Biết đâu nước ở cái ly lại toàn do vợ đổ. For fun thôi nhé mợ hehe.

thái tú

Xe tăng
Mấy cái việc nhà nho nhỏ em yêu tất,từ đi chợ nấu cơm rửa bát,đến nhà cửa con cái ăn uống tắm rửa học hành chẳng thiếu thứ gì.nhiều lúc làm nhiều tức nói vợ câu,nàng bảo con nó giống bố nên chịu khó làm đi.à tiền e vẫn kiếm đủ ko phải xin vợ đâu.

Michael J

Xe điện
Cụ này nói đúng ạ, em thấy có thớt viết về bài viết Mẹ đơn thân hạnh phúc. Đa số các mẹ kêu khổ cực lắm lắm ạ, hờn tủi đủ đường, gồng mình đủ đường, rồi bị gắn ghép đủ đường,...Còn cái đoạn lên mạng sống ảo cũng kinh. Thấy 1 số chị lúc sống cùng chồng ko ảnh ọt gì, mà cứ chia tay với ly hôn là chụp choẹt khoe thân ác liệt, như để chứng tỏ ko có mày bà sống tốt lắm í. Nhưng vào group kín lại tâm sự khổ cực đủ bề. Nên phải cân nhắc thật kỹ.
Hầu hết như cụ nói, hậu ly hôn còn câu cửa miệng “ta đẹp nhất khi không thuộc về ai”, rồi “hoa rơi cửa phật”, “đi từ thiện”...nói chung họ sống tốt hơn hẳn lúc có chồng.
Đúng là các ông chồng tệ :)), bỏ được cái lên đời luôn>:)