[Funland] 42 ngày ở Châu Âu

sinichit52

Xe container
21 tháng hình như chỉ được lên thẻ định cư chứ?
Không cụ. Nếu là lao động bậc cao và kèm theo" cảm tính của nhân viên SNK" thì xin nhập tịch được. Nhưng vì luật mới chưa ai đủ 21 tháng kèm theo 1 số đk hơi cảm tính là " hòa nhập tốt, tiếng tốt" nên vẫn chưa ai làm được.

Lọ mọ

Xe tăng
Em nghĩ bạn lớn nhà cụ chắc sẽ xếp vào lao động trình độ cao cộng với lương, bằng tiếng, bằng hội nhập nữa là đủ đk xin nhập tịch sau 21 tháng. Thế bạn ấy có ý định xin nhập tịch luôn không ạ.
Em cũng không hỏi kỹ cái này lắm nghe thằng bạn nói loáng thoáng là lên thẻ cư trú như con em bây giờ rồi lên định cư rồi mới xin quốc tịch nhanh nhất như con em phải mất khoảng 4 năm làm việc và sống liên tục ở Đức.

sinichit52

Xe container
Em cũng không hỏi kỹ cái này lắm nghe thằng bạn nói loáng thoáng là lên thẻ cư trú như con em bây giờ rồi lên định cư rồi mới xin quốc tịch nhanh nhất như con em phải mất khoảng 4 năm làm việc và sống liên tục ở Đức.
Ôi, không phải cụ ơi. Cụ bảo anh lớn nghiên cứu dần là vừa. Trường hợp con cụ có thể sẽ áp luật mới đấy, luật đó nhằm thu hút lao động trí tuệ trình độ cao. Nhưng thỏa mãn cung khá gian nan. Em nghe tương truyền tiếng phải C1. Còn nếu không sau 24 tháng tiến hành song song xin Un và nhập tịch. SNK ok bộ nào thì nộp bộ đó.

Lọ mọ

Xe tăng
Ôi, không phải cụ ơi. Cụ bảo anh lớn nghiên cứu dần là vừa. Trường hợp con cụ có thể sẽ áp luật mới đấy, luật đó nhằm thu hút lao động trí tuệ trình độ cao. Nhưng thỏa mãn cung khá gian nan. Em nghe tương truyền tiếng phải C1. Còn nếu không sau 24 tháng tiến hành song song xin Un và nhập tịch. SNK ok bộ nào thì nộp bộ đó.
Nhanh vậy ah cụ. để em hỏi cái này xem sao .nhưng giờ tiếng Đức của nó chắc đang bằng 0

sinichit52

Xe container
Nhanh vậy ah cụ. để em hỏi cái này xem sao .nhưng giờ tiếng Đức của nó chắc đang bằng 0
Quả tiếng Đức chắc không đỡ được rồi. Cụ thử nói chuyện với anh lớn xem. Nếu muốn nhập tịch thì cần chuẩn bị, còn chỉ lên Un thì mọi chuyện sẽ đơn giản hơn. Theo em mình cứ tìm hiểu trước để chuẩn bị hồ sơ, chứ khi đó đủ tấy cả các đk thiếu mỗi bằng tiếng thì lại kéo dài thêm thời gian ạ.

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Em cảm ơn mợ. Con em vẫn đùa số nó có tổ tiên phù hộ. Nó vẫn bảo được suôn sẻ như vậy chắc do nó là du học sinh duy nhất của khoa nên hay bị soi. Nếu cả nghĩ thì sẽ nói là bị phân biệt. Nhưng nhờ vậy mà giáo sư môi thấy sự cố gắng của mình. Cháu được như giờ cũng nhờ các giáo sư đã nâng đỡ rất nhiều, bên cạnh đô là sư cố gắng của châu ạ.
Đọc thớt mới thấy nhiều cụ mợ có F1 xuất sắc quá. Chúc mừng các cụ mợ đã nuôi dạy các bạn thành tài.

sinichit52

Xe container
Đọc thớt mới thấy nhiều cụ mợ có F1 xuất sắc quá. Chúc mừng các cụ mợ đã nuôi dạy các bạn thành tài.
Thành tài thì em không dám nhận cụ ạ. Em chỉ dạy nó phải có trách nhiệm với bản thân, với xã hội. Sống không cảm thấy hổ thẹn vơi chính bản thân mình. Quan trọng nhất là phải biết ước mơ và dám theo đuổi ước mơ của mình.

Phè Văn Phỡn

Xe tăng
Thành tài thì em không dám nhận cụ ạ. Em chỉ dạy nó phải có trách nhiệm với bản thân, với xã hội. Sống không cảm thấy hổ thẹn vơi chính bản thân mình. Quan trọng nhất là phải biết ước mơ và dám theo đuổi ước mơ của mình.
Vâng. Như F1 nhà mợ với cụ thớt cũng là ước muốn của nhiều người rồi ạ.

Lambatda

Xe điện
Vâng. Như F1 nhà mợ với cụ thớt cũng là ước muốn của nhiều người rồi ạ.
Klq, nhưng đọc còm 2 cụ mà buồn khi e đang là nỗi thất vọng của gđ. Cuộc đời con ng đôi khi sẽ rẽ hướng # nhau 1 trời 1 vực chỉ = 1 suy nghĩ, hành động, sự việc, nhanh hay chậm, đúng thời điểm hay ko...
Và có những sai lầm, bước ngoặc nếu mắc phải sẽ rất khó hoặc ko thể vực dậy.
Mừng cho các cụ có thành viên trong g.đình trưởng thành, thành đạt!

Đông86

Xe điện
Em cho rằng phía trước còn có nhiều thử thách khó khăn, bản thân nước Đức cũng đang khủng khoảng. Tồn tại ở Đức không dễ dàng gì. Kiếm được tiền và giàu có càng khó.
Chúc cháu vượt qua tất cả.
Lần nữa chúc mừng cụ chủ nuôi dạy con trưởng thành. Cụ vui ai cũng vui.

sinichit52

Xe container
Klq, nhưng đọc còm 2 cụ mà buồn khi e đang là nỗi thất vọng của gđ. Cuộc đời con ng đôi khi sẽ rẽ hướng # nhau 1 trời 1 vực chỉ = 1 suy nghĩ, hành động, sự việc, nhanh hay chậm, đúng thời điểm hay ko...
Và có những sai lầm, bước ngoặc nếu mắc phải sẽ rất khó hoặc ko thể vực dậy.
Mừng cho các cụ có thành viên trong g.đình trưởng thành, thành đạt!
Ngã ở đâu đứng lên ở đấy cụ ạ. Chỉ cần mình có trí thì sẽ làm được. Dù sao bên cụ vẫn còn gia đình người thân.
F1 em có 1 cậu bạn chơi cùng nhóm bên kia. Giờ cậu bé đó trượt dài không phanh rồi. Nghiện cần, cả nửa năm nay không lên trường. Trước đây có đi làm thêm, giờ bỏ hết, thi thoảng mất liên lạc với gia đình( qua lịch gọi cả tuần). Tương lai bé đó chưa biết như thế nào, bao giờ ra trường đây.

Rô-Ron

Xe điện
Chỗ này bảo tàng quốc gia ngay chỗ quảng trường con ngựa ở praha phải ko cụ,em sang chơi 1 lần ,đi cả ngày xem kỹ chưa chắc đã hết,nó thực sự to
Chỗ này là nhà thờ tên là Sedlec Ocssuary, nằm cách TP Praha chắc khoảng 2h lái xe ( em ko nhớ rõ lắm).

dzoro

Xe điện
Vg. Con em nó cũng bảo từ đầu không nghĩ con được trả lương tương đối cao so với các bạn khác(có vợ thì được lương cao hơn). nó bảo thuế con đóng là 2000 eo/1 tháng.
Cụ không nên khoe thuế con cụ đóng vì người ta có thể đoán được mức lương của con cụ là bao nhiêu. Em khuyên cụ chân thành.

km18 yenson

Xe buýt
Em nghĩ người Việt có phải ai cũng sang theo diện làm trình độ cao mấy đâu. phần lớn toàn đi theo kiểu lao động dắt dìu nhau đi kiểu làng xã gì ở nghệ An Hà Tĩnh đóng thuế ít và làm đen nhiều lên rất muốn có quốc tịch nhanh. Còn những đội bỏ quốc tịch Việt Nam để lấy quốc tịch đức thì bây giờ cũng tầm 60 t rồi con cái ổn định công việc hết ở bên đấy .mà đội này đa phần rất giàu nếu có quốc tịch Việt Nam lại được quyền sở hữu đất cát nữa thì đội này lại chuyển tiền về Việt Nam em nghĩ nhà nước có lợi hơn.
Đã làm đen là bhp ko giấy tờ rồi nên cũng ko có bảng lương cụ ạ,trường hợp này the r cư trú còn khó chứ nói gì qt,em thì thấy đội tầm u60 quốc tịch đa số dân thuyền nhân sau 75,đội này thì chống cộng nên chắc cũng ko cần chào mời,còn bọn trẻ sang roiif xin thôi qt Việt Nam để lấy qt đức thì em thấy khó hiểu với cách nghĩ của họ,chứ với tấm thẻ định cư vĩnh viễn đã là quá đủ rồi