[Funland] Ô tô lao xuống biển ở Quảng Ninh

cardreamer

Xe điện
Em nhớ một lần tầm 8-9h tối mưa to như trút nước trong nội thành HN, em đi cực chậm mà vẫn thấy cảm giác ghê ghê vì gạt mưa không kịp để mình quan sát đường xung quanh. Phải cực kỳ tập trung và cố gắng quan sát mới đi được.
Thế nên em nghĩ khi trời mưa to nếu tìm được chỗ trú thì tốt nhất nên dừng lại là an toàn hơn cả.
Em thì có trải nghiệm nhớ đời về lái xe trong mưa. Hôm đó chở full vợ con, chạy đường đẹp, trời mưa vừa thôi. Em đang vượt con xe công tờ nờ, đúng ngang thân nó thì 2 xe phi vào vũng nước to chưa thoát hết, thôi rồi giàn bánh con cont nó té nước lên vùi kín xe e không nhìn thấy gì, phanh thì đã đành nhưng không biết đánh lái đi đâu, bên phải là con cont, bên trái là dải cứng.
Cảm giác đâu như vài giây mà sợ cứng người, nhất là vì không thấy cái gì cả, nghe rầm 1 cái tưởng va rồi mà ơn giời là tiếng giàn bánh chót của nó quật nước vào hông xe em.
Hãi mãi về sau, không bao giờ đi ngu thế nữa

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Thì tất nhiên, theo luật mình có cồn trong máu là toi rồi. Kể cả không có cồn nhưng lái xe vi phạm luật giao thông ( phóng nhanh trong tình trạng thời tiết xấu, lỗi không quan sát) gây chết người thì cũng to tội rồi.

Cái em hỏi để biết ông lái xe này uống bao nhiêu rượu và nguyên nhân chính có phải là say quắc cần câu không điều khiển được xe không?

Bản chất là Lái xe có cồn trong máu. Cái đó quan trọng.

Còn ba cái vụ đơn vị tính, bác quan tâm làm gì.
12 năm nữa mới có, nha.
Nguồn: Cậu No. 1/17.

CĐT chả lỗi éo gì trong vụ này cả, nó là đường bình thường chứ có phải mọc lên cái hố giữa đường đâu mà đổ, đúng đái dầm đổ tại chim

traixubac1199

[Tịch thu bằng lái]
Kết quả chính thức là 0,9 bác ạ.
Cao đấy.
Còn kết quả 0,9 là cao hay thấp thì nó còn tùy thuộc vào đơn vị tính.
Nói như bác cho là cao thì bác tính theo mg/l khí thờ.
Còn tính theo mmol thì nó lại rất thấp.

Vì các báo cho kết quả khác nhau nên không biết thế nào mà lần.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Thì tất nhiên, theo luật mình có cồn trong máu là toi rồi. Kể cả không có cồn nhưng lái xe vi phạm luật giao thông ( phóng nhanh trong tình trạng thời tiết xấu, lỗi không quan sát) gây chết người thì cũng to tội rồi.

Cái em hỏi để biết ông lái xe này uống bao nhiêu rượu và nguyên nhân chính có phải là say quắc cần câu không điều khiển được xe không?
Theo kiểu cách của các ông nhà báo, tôi tin là viết bừa bãi và chưa chắc đã hiểu mình viết gì.
Cơ bản nhất, ban đầu họ chỉ đo cồn qua ống thổi.
Có thể họ đã lấy mẫu máu, để sẽ Test, sau này.

Còn nếu cái nồng độ cồn đó mà chuẩn: Chỉ độ 2-3 cốc bia 330ml, tức là chẳng là gì cả so với đa số lái xe.

Hết diệu mời bác, sorry.

gocart

Xe cút kít
Điểm rơi không phải thẳng đường ủy ban xuống, nên em nghĩ nó chạy từ tuyển than lên thì mới rơi xuôi ra vậy
Từ tuyển than ra tương đối dễ lái, kể cả trời mưa thì bám lề đi cũng ko lạc.
Em nghĩ ông này từ Lê Thanh Nghị xuống và có đánh lái nhưng không kịp.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Em thì có trải nghiệm nhớ đời về lái xe trong mưa. Hôm đó chở full vợ con, chạy đường đẹp, trời mưa vừa thôi. Em đang vượt con xe công tờ nờ, đúng ngang thân nó thì 2 xe phi vào vũng nước to chưa thoát hết, thôi rồi giàn bánh con cont nó té nước lên vùi kín xe e không nhìn thấy gì, phanh thì đã đành nhưng không biết đánh lái đi đâu, bên phải là con cont, bên trái là dải cứng.
Cảm giác đâu như vài giây mà sợ cứng người, nhất là vì không thấy cái gì cả, nghe rầm 1 cái tưởng va rồi mà ơn giời là tiếng giàn bánh chót của nó quật nước vào hông xe em.
Hãi mãi về sau, không bao giờ đi ngu thế nữa
Nhân tiện hỏi bác ngoài lề:
Tôi đón người ở chỗ Vinpearl, rồi phi lên Cửa Ông, bằng đường cao tốc, thì chỗ ngã ba ấy, biển chỉ đường nó ghi gì bác nhỉ?

Tôi định đi từ chỗ bến tàu Vinpearl (chưa biết chỗ nào) vòng lại chỗ ngã ba ấy ==> rồi đi lên cao tốc đi Cửa Ông.
Hay đi đường cũ?

Leanh65

Xe container
Nhân tiện hỏi bác ngoài lề:
Tôi đón người ở chỗ Vinpearl, rồi phi lên Cửa Ông, bằng đường cao tốc, thì chỗ ngã ba ấy, biển chỉ đường nó ghi gì bác nhỉ?

Tôi định đi từ chỗ bến tàu Vinpearl (chưa biết chỗ nào) vòng lại chỗ ngã ba ấy ==> rồi đi lên cao tốc đi Cửa Ông.
Hay đi đường cũ?
Nếu lên cao tốc, từ Vinpeal ( Cái Dăm) bác chạy ngược đường Hoàng Quốc Việt ra ql 18 chỗ Tuần Châu 3km nữa rẽ phải chán cầu vượt lên cao tốc Hạ Long - Vân Đồn ( rẽ trái gầm cầu vượt là HL-HN). Xuống nút giao cửa ông cp. Tiện hơn đường cũ.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Nếu lên cao tốc, từ Vinpeal ( Cái Dăm) bác chạy ngược đường Hoàng Quốc Việt ra ql 18 chỗ Tuần Châu 3km nữa rẽ phải chán cầu vượt lên cao tốc Hạ Long - Vân Đồn ( rẽ trái gầm cầu vượt là HL-HN). Xuống nút giao cửa ông cp. Tiện hơn đường cũ.
Tôi vừa xem trên Map: Từ Cái Dăm, bác đi Hoàng Quốc Việt, đi qua đường rẽ xuống Tuần Châu, thêm 3km nữa rồi rẽ phải chỗ ngã tư Cao tốc, phải không ạ???

Trên cao tốc, chỗ xuống ở Cửa Ông - Cẩm phả, nó ghi trên biển chỉ đường là gì bác nhỉ?
Cảm ơn bác nhiều!!!

Leanh65

Xe container
Tôi vừa xem trên Map: Từ Cái Dăm, bác đi Hoàng Quốc Việt, đi qua đường rẽ xuống Tuần Châu, thêm 3km nữa rồi rẽ phải chỗ ngã tư Cao tốc, phải không ạ???

Trên cao tốc, chỗ xuống ở Cửa Ông - Cẩm phả, nó ghi trên biển chỉ đường là gì bác nhỉ?
Cảm ơn bác nhiều!!!
Vâng lối lên như trên, lối xuống nó ghi lối ra Cửa Ông bác ạ.

Tiger Hunter

Xe container
CĐT chả lỗi éo gì trong vụ này cả, nó là đường bình thường chứ có phải mọc lên cái hố giữa đường đâu mà đổ, đúng đái dầm đổ tại chim
lỗi thi công ko có rào chắn biển cảnh báo và hd. Nếu có thì chú kia đã nhận ra và có thể đã ko phi thẳng xuống biển

hoatimngayxua

Đi bộ
Còn kết quả 0,9 là cao hay thấp thì nó còn tùy thuộc vào đơn vị tính.
Nói như bác cho là cao thì bác tính theo mg/l khí thờ.
Còn tính theo mmol thì nó lại rất thấp.

Vì các báo cho kết quả khác nhau nên không biết thế nào mà lần.
Bác ơi, 0.9mg/l thì tương đối rồi đó, với nồng độ này là say rồi, bác nhớ cái vụ mec đâm chết 2 phụ nữ ở hầm kim liên không, đo lái xe có 0.75mg/l khí thở. Đằng này 0.9mg/l là hỏng rồi. Tầm này lái xe rất rất không có cảm giác, nói chung bài học cảnh tỉnh cho cụ nào bia rượu.

emyeumazda

Xe buýt
Em nghĩ xe cộ thì cũng là phương tiện để đi từ A đến B
cho nên , khi đi lại thì phải chú ý là không đi lại trong đêm tối, trừ khi có việc quá gấp,
không đi lại khi trời đang mưa to, gió lốc
không đi lại khi đang mệt mỏi buồn ngủ.

cardreamer

Xe điện
lỗi thi công ko có rào chắn biển cảnh báo và hd. Nếu có thì chú kia đã nhận ra và có thể đã ko phi thẳng xuống biển
HÌnh như cụ trên kia nói đúng. Đường thì thi công xong rồi, chỉ là chưa thảm hoàn thiện thôi. Thi công là thi công cái bãi tắm, nó ở bên cạnh đường, có phải là một phần mặt đường đâu mà nó chịu trách nhiệm, có thi công xong cái bãi tắm thì đường chỗ ấy nó vẫn thế, đi ẩu thì chịu thôi

Tiger Hunter

Xe container
HÌnh như cụ trên kia nói đúng. Đường thì thi công xong rồi, chỉ là chưa thảm hoàn thiện thôi. Thi công là thi công cái bãi tắm, nó ở bên cạnh đường, có phải là một phần mặt đường đâu mà nó chịu trách nhiệm, có thi công xong cái bãi tắm thì đường chỗ ấy nó vẫn thế, đi ẩu thì chịu thôi
Thi công xong thì đường phải có hộ lan sơn trắng đỏ hoặc ít nhất là hàng cọc tiêu trắng đỏ chứ cụ?

cardreamer

Xe điện

Cảm ơn bác nhiều!!!
Cụ cứ chạy cao tốc, đến khi cảm giác sắp đến Cẩm Phả (hơn 40km, bắt đầu nhìn thấy ống khói nhiệt điện) thì có mỗi chỗ xuống Cửa Ông thôi, đi quá là ra tận sân bay luôn chứ không có nhiều đâu mà sợ nhầm :)

TSTA

Xe container
Em cũng đoán tình huống y như cụ nói. Lx ko phát hiện ra đường cong và tự phi thẳng xuống biển chứ cũng ko hẳn là say rượu mất kiểm soát. Quá nhiều yếu tố đen đủi cùng 1 lúc. Nếu ko mưa giông thì đã nhìn ra đoạn đường cong, nếu thủy triều ko lên cao thì phi xuống bãi cát khô thì chưa chắc đã chết :(
Cần thực nghiệm để còn tố cáo những kẻ thi công thiếu trách nhiệm, thiếu cảnh báo nữa. Để ko bỏ sót bọn mất dạy.