[Funland] Ô tô là nguồn nguy hiểm cao độ vậy nên có tiền hãy mua xe đạp mà đi

lacettiGG

Xe điện
Công nhận cái cụm "làm chủ tốc độ" nó vi diệu thật. Mịa không đặt ra con số thì bố thằng nào biết được mà làm.
Em nhẩm trong đầu đi thật chậm (5-10 km/h) hoặc dừng mịa nó lại trong ngã tư để làm chủ tốc độ mà có thằng vượt đèn đỏ nó đâm vào thì khéo vẫn dính tội "cản trở giao thông gây tai nạn". Sống cũng khó phết các cụ nhỉ.

Luật lá mà câu chữ không rõ ràng, kiểu gì cũng diễn giải được thì em với các cụ cứ xác định L cũng *** có mà ăn :D
Ấy ấy, luật nghe qua tưởng không minh bạch rõ ràng thế thôi nhưng được cái linh động, dễ thích nghi với tình huống, nếu cần thì đảo trắng thành đen trong nốt nhạc mà vẫn đảm bảo "tính nghiêm minh" =))

assanovic

Xe tải
Thế cụ vất cái đèn xanh đỏ đi đâu mà hai xe lao vào nhau được. Thế phải có một ông vượt đèn đỏ, ông đấy sai
Kiểu gì thì ông B cũng sẽ phanh, phản ứng của mọi tài xế, dù A sai. Còn cụ cứ lao thì em chịu, không biết
Đề nghị cụ đọc kĩ và hiểu các còm của em ở đây trước khi quất lại nhé.

Acmin

[Tịch thu bằng lái]
Bác đọc cho kỹ : đi qua giao cắt không giảm tốc độ .
Nếu phải giảm tốc độ, theo luật (nếu có), thì phải giảm bao nhiêu (số km/1h cụ thể) thì toà án mới ko coi là vi phạm các điều kiện về an toàn giao thông ? Hay chỉ chung chung là phải giảm tốc độ ???, giảm tốc độ 1km/1h hay 5-10-20-30km/1h mới là đủ ???

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Website
1z-vietnam.com
Nếu phải giảm tốc độ, theo luật (nếu có), thì phải giảm bao nhiêu (số km/1h cụ thể) thì toà án mới ko coi là vi phạm các điều kiện về an toàn giao thông ? Hay chỉ chung chung là phải giảm tốc độ ???, giảm tốc độ 1km/1h hay 5-10-20-30km/1h mới là đủ ???
Tới mức “an toàn”, nếu có tai nạn, không an toàn, nhẹ đền, nặng đi tù.
Luật nó thế, nên cụ nào sợ thì bán xe thôi, còn đi ô tô cứ cố gắng an toàn, đen thì chịu.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Vụ này, cảm nhận cá nhân của em là lỗi hỗn hợp cụ ạ.
Xm sai là rõ ràng. Nhưng ô tô không giảm tốc độ đến mức xử lý an toàn vẫn là sai. Trên đường rất nhiều tình huống bất ngờ, bất khả kháng như người đi ẩu, trẻ em, trâu bò... Không thể vin vào đèn xanh phi bạt mạng bất chấp tính mạng người khác. Luật pháp bao giờ cũng đặt tính mạng con người, an toàn giao thông lên trên hết.
Hôm nào cụ đi thử đg đó, đèn xanh đi tốc độ 55-56km/h mới thấy nguy hiểm như thế nào.
em hỏi cụ giảm từ 60km/h xuống 55km/h có là giảm tốc độ không? luật quy định mập mờ ở câu chữ gây phiền toái. Vượt đèn đỏ là sai hoàn toàn lại còn gây ra nguy hiểm cho xe đang đi đúng luật còn phải bồi thường cho xe đang di chuyển tuân thủ luật ấy chứ.
Nói chung là mấy ông ngồi bàn giấy, mấy ông ngồi ghế sau đi tranh luận chém gió với những người thực tế cầm vô lăng hàng ngày sẽ thấy quá lệch nhau. Bao giờ trường hợp gia đình các ông ngồi bàn giấy, các ông ngồi ghế sau bị trường hợp đi chuẩn đèn xanh đâm vào thằng vượt đèn đỏ sẽ hiểu cái khốn nạn của luật ntn

Duc Sang

Xe container
Ví dụ chạy trên cao tốc, hai xe cùng tốc độ và khoảng cách xe đúng quy định thì khi ông trước phanh giảm tốc mà tốc độ vẫn trên tối thiểu, ông sau húc đít là sai lè rồi. Không phải tranh cãi làm gì.
Khi phanh chẳng cần giữ tốc độ tối thiểu đâu cụ. Cứ ông sau húc mít ông trước là ông sau sai rồi.

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
em hỏi cụ giảm từ 60km/h xuống 55km/h có là giảm tốc độ không? luật quy định mập mờ ở câu chữ gây phiền toái. Vượt đèn đỏ là sai hoàn toàn lại còn gây ra nguy hiểm cho xe đang đi đúng luật còn phải bồi thường cho xe đang di chuyển tuân thủ luật ấy chứ.
Nói chung là mấy ông ngồi bàn giấy, mấy ông ngồi ghế sau đi tranh luận chém gió với những người thực tế cầm vô lăng hàng ngày sẽ thấy quá lệch nhau. Bao giờ trường hợp gia đình các ông ngồi bàn giấy, các ông ngồi ghế sau bị trường hợp đi chuẩn đèn xanh đâm vào thằng vượt đèn đỏ sẽ hiểu cái khốn nạn của luật ntn
Giảm đến mức đảm bảo an toàn cụ nhé. Nếu đâm vào người hay phương tiện khác vẫn có lỗi ít nhiều.

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Giảm đến mức đảm bảo an toàn cụ nhé. Nếu đâm vào người hay phương tiện khác vẫn có lỗi ít nhiều.
thế nào là đảm bảo an toàn hả cụ? xuống 10km/h mà nó vượt đèn đỏ ẩu tông vào vẫn chết và kiểu xử này vẫn cứ dính án. Luật kiểu mập mờ làm thằng đúng cũng thành có tội

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
thế nào là đảm bảo an toàn hả cụ? xuống 10km/h mà nó vượt đèn đỏ ẩu tông vào vẫn chết và kiểu xử này vẫn cứ dính án. Luật kiểu mập mờ làm thằng đúng cũng thành có tội
Cứ tai nạn thì xét lỗi cụ nhé. Xét tai nạn có rất nhiều yếu tố. Vị trí, tốc độ, thời điểm, góc đâm v.v...

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Cứ tai nạn thì xét lỗi cụ nhé. Xét tai nạn có rất nhiều yếu tố. Vị trí, tốc độ, thời điểm, góc đâm v.v...
ở xứ này cứ to là sai, nó là luật rừng trong 1 rừng luật
Tối qua đang đi 30km/h song song với 1 xe bus thì 1 ông xe ôm chở 1 em gái vọt từ sau lên thì Bus nó ép sát vào xe mình thế là ông xe ôm sợ quá vọt lên tạt cắt vào đầu xe mình, may mà ko sao vì mình đạp phanh gấp, ông xe sau phanh kịp nên chỉ xước đuôi xe nhẹ nhẹ, còn ông xe ôm và cô gái thì mặt cắt ko còn giọt máu, may ko toi chỉ xước xát nhẹ. Nhỡ mà đè chết ông xe ôm lúc đang đi chậm chắc mình cũng mệt với mấy ông xử theo kiểu của cụ

vuronaldo101

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn cụ
Cần phải loại bỏ những điều luật "mập mờ" như này

Nó làm cho luật pháp trở nên "mông lung", chỉ có lợi cho nhà cầm quyền; không có lợi cho dân sinh

congthuong

Xe điện
Chuẩn cụ
Cần phải loại bỏ những điều luật "mập mờ" như này

Nó làm cho luật pháp trở nên "mông lung", chỉ có lợi cho nhà cầm quyền; không có lợi cho dân sinh
Để lỏng quá thì lũ trẻ trâu phóng như bay khi đường đông , cũng chả phạt được.

Để chặt từng quãng thì lại bảo, sao đường vắng thế mà đặt biển hạn chế tốc độ thấp vậy ?

Kiểu biển báo công trình , hạn chế 5km/h , có cụ nào chịu đi theo biển này không ?

xedaprach

Xe điện
Xứ giãy chết cứ xanh là nó rú ga phóng ầm ầm, trong thành phố nó phi vèo vèo vào cua chả thấy giảm tốc độ làm mình ngồi sau xanh mặt.
Luật lá mà cứ kiểu định tính, nước đôi như làm chủ tốc độ rồi giảm đến mức an toàn thì chỉ cổ vũ cho những thằng đi láo, phạm luật thôi.

vuronaldo101

[Tịch thu bằng lái]
Để lỏng quá thì lũ trẻ trâu phóng như bay khi đường đông , cũng chả phạt được.

Để chặt từng quãng thì lại bảo, sao đường vắng thế mà đặt biển hạn chế tốc độ thấp vậy ?

Kiểu biển báo công trình , hạn chế 5km/h , có cụ nào chịu đi theo biển này không ?
Đi đúng tốc độ cho phép và không vi phạm luật giao thông thì lúc nào cũng có lợi hơn

Kẹt xe ở nước ngoài nó vẫn có trật tự, nênời gian nó giải tỏa kẹt xe sẽ nhanh hơn; còn VN thì kẹt xe thì cứ lấn sang bên kia đường, làm thành kiểu thắt ngẹn cổ chai, thời gian giải tỏa sẽ lâu hơn rất nhiều

Nên vấn đề là làm luật phải rõ ràng; tức phải quy trách nhiệm hoàn toàn cho bọn vi phạm luật giao thông như vượt đèn đỏ

congthuong

Xe điện
Đi đúng tốc độ cho phép và không vi phạm luật giao thông thì lúc nào cũng có lợi hơn

Kẹt xe ở nước ngoài nó vẫn có trật tự, nênời gian nó giải tỏa kẹt xe sẽ nhanh hơn; còn VN thì kẹt xe thì cứ lấn sang bên kia đường, làm thành kiểu thắt ngẹn cổ chai, thời gian giải tỏa sẽ lâu hơn rất nhiều

Nên vấn đề là làm luật phải rõ ràng; tức phải quy trách nhiệm hoàn toàn cho bọn vi phạm luật giao thông như vượt đèn đỏ
À, thì bọn nó có lỗi - tất nhiên rồi, nhưng chuyện nào đi chuyện đó, nó có lỗi thì đã có nhà nước xử.

Nhưng cụ không có quyền đâm chết nó.

Lance81

Xe hơi
Đến khi nào luật Giao thông đường bộ công bằng với các phương tiện tham gia giao thông đây,thằng nào sai thằng ấy chịu,chứ cứ thằng to,thằng phân khối lớn mặc định sai thì chúng nó nhờn.bọn vượt đèn,đi ngược chiều giờ nhiều nhan nhản

vuronaldo101

[Tịch thu bằng lái]
À, thì bọn nó có lỗi - tất nhiên rồi, nhưng chuyện nào đi chuyện đó, nó có lỗi thì đã có nhà nước xử.

Nhưng cụ không có quyền đâm chết nó.
Có ai tự ngu mà muốn đâm chết nó hả cụ (?)

Nhưng vì nó vi phạm luật giao thông, tức đã tự đặt minh vào tình thế nguy hiểm, nếu nó có bị tông chết thì nó phải tự ráng chịu
Tại sao người đi đúng luật lại bị phạt vì cái tội vượt đèn đỏ chết người của nó (?)

congthuong

Xe điện
Có ai tự ngu mà muốn đâm chết nó hả cụ (?)

Nhưng vì nó vi phạm luật giao thông, tức đã tự đặt minh vào tình thế nguy hiểm, nếu nó có bị tông chết thì nó phải tự ráng chịu
Cụ không thích đâm chết, nhưng có kẻ thích đâm người qua đường sai luật thì sao ?