[Funland] Ô tô là nguồn nguy hiểm cao độ vậy nên có tiền hãy mua xe đạp mà đi

vuronaldo101

[Tịch thu bằng lái]
Làm luật thì phải tính cả những TH sẽ xảy ra, có thể xảy ra chứ cụ.
Luật chỉ tính trên sự phổ quát
Còn những ai lợi dụng luật để cố ý làm bậy thì đó là vi phạm luật

Vậy nên vụ này phải xét là oto có cố tình đâm vào xe máy không? Nếu không thì xe oto là hoàn toàn vô tội

À, thì bọn nó có lỗi - tất nhiên rồi, nhưng chuyện nào đi chuyện đó, nó có lỗi thì đã có nhà nước xử.

Nhưng cụ không có quyền đâm chết nó.
Éo ai muốn đâm chết người mà phán quyền hay không có quyền. Trong đầu ông đi xe theo đèn xanh thì nghĩ bên kia đèn đỏ nó dừng chứ éo ai ngờ nó bất chấp luật. Pháp luật sinh ra để chế ước xã hội làm theo điều đúng, theo lẽ phải. Giờ làm đúng lại bị lên thớt, làm sai xí xoá cho qua thì móc đâu ra công dân thượng tôn pháp luật.

congthuong

Xe điện
Éo ai muốn đâm chết người mà phán quyền hay không có quyền. Trong đầu ông đi xe theo đèn xanh thì nghĩ bên kia đèn đỏ nó dừng chứ éo ai ngờ nó bất chấp luật. Pháp luật sinh ra để chế ước xã hội làm theo điều đúng, theo lẽ phải. Giờ làm đúng lại bị lên thớt, làm sai xí xoá cho qua thì móc đâu ra công dân thượng tôn pháp luật.
Chạy với tốc độ cao qua ngã tư là sai luật rồi. Đúng đâu mà đúng !?

Chạy với tốc độ cao qua ngã tư là sai luật rồi. Đúng đâu mà đúng !?
Xin cho cái định nghĩa tốc độ cao? So với cái gì. Đang nói luật giao thông nhé. Đừng có nói phải đi thế lọ thế chai. Lái xe tuân thủ mọi quy đinh, mọi biển báo là đúng pháp luật rồi. Chứ éo có chuyện lái xe phải quan sát 4 phương 8 hướng, phải dự trù được mọi tình huống xảy ra. Thế bò 10km/h mới tạm an toàn, mà như thế đi xe đạp cho nó khoẻ người. Còn chính quyền nếu thấy vị trí đó phải đi 30,40 km/h mới an toàn thì cắm cái biển vào cho lái xe tuân theo.

vuronaldo101

[Tịch thu bằng lái]
Cụ mới cùn ấy. Tòa người ta dựa vào luật để tuyên. Chỉ mình các cụ OF hết chửi luật rồi chửi tòa
Đã đi dưới tốc độ luật cho phép thì thế nào mà cụ nói là "chạy với tốc độ cao" (?)

taplai2012

Xe trâu
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
ở xứ này cứ to là sai, nó là luật rừng trong 1 rừng luật
Tối qua đang đi 30km/h song song với 1 xe bus thì 1 ông xe ôm chở 1 em gái vọt từ sau lên thì Bus nó ép sát vào xe mình thế là ông xe ôm sợ quá vọt lên tạt cắt vào đầu xe mình, may mà ko sao vì mình đạp phanh gấp, ông xe sau phanh kịp nên chỉ xước đuôi xe nhẹ nhẹ, còn ông xe ôm và cô gái thì mặt cắt ko còn giọt máu, may ko toi chỉ xước xát nhẹ. Nhỡ mà đè chết ông xe ôm lúc đang đi chậm chắc mình cũng mệt với mấy ông xử theo kiểu của cụ
Chết người chắc chắn rất mệt. Cụ chỉ cần 1 lỗi rất nhỏ về giấy tờ hay tham gia giao thông dính. Cụ đúng 100% vẫn có trách nhiệm bồi thường về người đấy, tất nhiên BHTNDS của cụ sẽ hỗ trợ phần lớn.
Rất tiếc cho cụ phải sống ở VN, chúc cụ sớm tìm được nơi như ý 😊

LinhSau

Xe máy
Xin cho cái định nghĩa tốc độ cao? So với cái gì. Đang nói luật giao thông nhé. Đừng có nói phải đi thế lọ thế chai. Lái xe tuân thủ mọi quy đinh, mọi biển báo là đúng pháp luật rồi. Chứ éo có chuyện lái xe phải quan sát 4 phương 8 hướng, phải dự trù được mọi tình huống xảy ra. Thế bò 10km/h mới tạm an toàn, mà như thế đi xe đạp cho nó khoẻ người. Còn chính quyền nếu thấy vị trí đó phải đi 30,40 km/h mới an toàn thì cắm cái biển vào cho lái xe tuân theo.
Khi va chạm với thằng xe máy đầu tiên thì không sai, nhưng sau va chạm k làm chủ được nên đâm vào xe khác là sai rồi cụ nhé. Làm chủ tốc độ bao gồm cả tình huống đấy

Hoa Mặt Trời

Xe tải
Website
www.axenoibai.com
Đúng rồi ạ, "xe Cont .... nguồn nguy hiểm cao độ".
còn xe máy, không nguy hiểm hoặc nguy hiểm thấp độ, phỏng ạ?
Luật với chả lá.
cái vụ xe to đền xe bé cũng từ cái này mà ra đấy cụ ạ, mịa nó một phần rất nhỏ thôi nhưng ít ai để ý, mấy a hành luật học chả kĩ cứ đọc sơ qua rồi mang ra đường nên mới thành tiền lệ xấu, chứ va chạm ko chết người thì chả có vé ấy đâu

poiuy

Xe ba gác
Ở các dân tộc duy lý thì đầu tiên khi vụ việc xảy ra người ta xem ai là nguyên nhân gốc rồi mới phân tích xem người nào mắc lỗi gì. Ở dân tộc duy tình hành động theo cảm tính là nhiều thì đầu tiên xem hậu quả thế nào, thằng nào gây ra hậu quả rồi mới bắt đầu xét xem ai sai cái gì. Chính vì thế mới dẫn đến cách làm luật và diễn giải luật khác nhau giữa 2 nơi.
Cụ nào đang chửi luật, chửi hội đồng xét xử ở đây cho cụ ấy làm đại biểu quốc hội thách các cụ dám đứng giữa nghị trường phát biểu đòi thay đổi liuật, ghi vào luật là vượt đèn đỏ bị đâm chết phải đền. Hôm sau cả giang cư mận nó chửi cho không ra cái gì luôn. Không khác nào lúc QH chưa thông qua dự luật cấm nồng độ cồn khi giao thông thôi.

Khi va chạm với thằng xe máy đầu tiên thì không sai, nhưng sau va chạm k làm chủ được nên đâm vào xe khác là sai rồi cụ nhé. Làm chủ tốc độ bao gồm cả tình huống đấy
Vừa có cụ bảo cứ phanh và giữ thẳng lái tông chết ông gì tên Sơn ấy thì không bị án. Xin hỏi các cụ lái xe có lương tâm, có ai không đánh lái trong trường hợp này? Cổ vũ cho máu lạnh ah?

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Ở các dân tộc duy lý thì đầu tiên khi vụ việc xảy ra người ta xem ai là nguyên nhân gốc rồi mới phân tích xem người nào mắc lỗi gì. Ở dân tộc duy tình hành động theo cảm tính là nhiều thì đầu tiên xem hậu quả thế nào, thằng nào gây ra hậu quả rồi mới bắt đầu xét xem ai sai cái gì. Chính vì thế mới dẫn đến cách làm luật và diễn giải luật khác nhau giữa 2 nơi.
Cụ nào đang chửi luật, chửi hội đồng xét xử ở đây cho cụ ấy làm đại biểu quốc hội thách các cụ dám đứng giữa nghị trường phát biểu đòi thay đổi liuật, ghi vào luật là vượt đèn đỏ bị đâm chết phải đền. Hôm sau cả giang cư mận nó chửi cho không ra cái gì luôn. Không khác nào lúc QH chưa thông qua dự luật cấm nồng độ cồn khi giao thông thôi.
À, 2 việc nó khác nhau bác ơi.
Bác ở nghị chường phường êm, tuyên bố, shjt thối lắm, thì bị chưởi là phải.
Chỗ đó, họ hay khen thơm kia.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Chết người chắc chắn rất mệt. Cụ chỉ cần 1 lỗi rất nhỏ về giấy tờ hay tham gia giao thông dính. Cụ đúng 100% vẫn có trách nhiệm bồi thường về người đấy, tất nhiên BHTNDS của cụ sẽ hỗ trợ phần lớn.
Rất tiếc cho cụ phải sống ở VN, chúc cụ sớm tìm được nơi như ý 😊
Bác đúng 100% thì bên BHTNDS nó không đền đâu bác.
Nó chỉ đền khi bác sai.
Còn bác đúng thì nên đi đòi thằng sai, cái thằng Nạn văn Nhân ấy.

poiuy

Xe ba gác
Vừa có cụ bảo cứ phanh và giữ thẳng lái tông chết ông gì tên Sơn ấy thì không bị án. Xin hỏi các cụ lái xe có lương tâm, có ai không đánh lái trong trường hợp này? Cổ vũ cho máu lạnh ah?
Vừa phanh thật lực vừa đánh lái là lật xe.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Giảm đến mức đảm bảo an toàn cụ nhé. Nếu đâm vào người hay phương tiện khác vẫn có lỗi ít nhiều.
Vụ này là ông xe máy vượt đèn đỏ và đâm ông ô tô đấy chứ bác. Với đúng nghĩa đen của từ này.

Chuyện nó "đâm" bằng sườn nó hay mông nó, là chuyện khác và độc lập.

Vừa phanh thật lực vừa đánh lái là lật xe.
Đa phần lái xe nhìn thấy cảnh nguy hiểm có thể đi một vài sinh mạng đều không đành lòng phi thẳng. Mới gần đây Tam Điệp có xe khách vì không đành lòng cán thẳng bà đi xe đạp điện băng ngang đường mà phải vừa phanh vừa bẻ lái và bị lật xe. Bà kia không sao nhưng xe khách trên chục người bị thương, may chưa ai chết. Thế vụ này bác bảo xử lý ra sao.