[Funland] Ở chung cư hay lắm!!!

TPS

Xe điện
"Không đủ giàu để đi xe Tàu"
=))
Chê xe Tàu tốn phí sửa chữa với cả bán đi mất giá thì bị chửi là không đủ giàu, kém sang. Hehe. Không hiểu sao đang tám chuyện cho vui mà tự dưng 1 số cụ chuyển sang giọng đả kích cá nhân và đổ lỗi nhóm thích ở nhà đất là thế nọ, thế kia trong khi người ta nc lịch sự, đàng hoàng dẫn chứng.
Troll các cụ ở CC tý thôi, chứ giá Vn được cái tư duy như Singapore, Đức. Thiết kế thành phố để chung cư có tiêu chuẩn chặt chẽ an toàn sạch đẹp, chỗ đất trống để thành vườn trong thành phố (Singapore) hay là rừng bao quanh thành phố (Đức) thì lại đẹp quá.
Chung cư mà phần nóc thành vườn cây, khu gym phức hợp, phần tầng 1 là nơi để dân dùng để làm đám cưới, tang ma... như Singapore. Kết cấu sao cho không bị thông khí toilet giữa các tầng phòng... thì dân sẵn lòng lên chung cư ở ngay. Miễn là đất thu kia thật sự thành cây rừng chứ không bị tịch thu rồi lại xây nhà cao tầng trung tâm thương mại tiếp.

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]
Chê xe Tàu tốn phí sửa chữa với cả bán đi mất giá thì bị chửi là không đủ giàu, kém sang. Hehe. Không hiểu sao đang tám chuyện cho vui mà tự dưng 1 số cụ chuyển sang giọng đả kích cá nhân và đổ lỗi nhóm thích ở nhà đất là thế nọ, thế kia trong khi người ta nc lịch sự, đàng hoàng dẫn chứng.
Troll các cụ ở CC tý thôi,
Thói quen tranh luận không vừa ý mình thì văng tục chửi bậy, mạt sát cá nhân của nhiều cụ CC trên này thật đáng buồn. Hay các cụ có uẩn khúc gì trong tâm lý khi phải ở CC ko mà lại như thế nhỉ?
Ofun hãy vui vẻ theo tinh thần fun và lành mạnh nhé :))

xe_ga

Xe tăng
Troll các cụ ở CC tý thôi, chứ giá Vn được cái tư duy như Singapore, Đức. Thiết kế thành phố để chung cư có tiêu chuẩn chặt chẽ an toàn sạch đẹp, chỗ đất trống để thành vườn trong thành phố (Singapore) hay là rừng bao quanh thành phố (Đức) thì lại đẹp quá.
Chung cư mà phần nóc thành vườn cây, khu gym phức hợp, phần tầng 1 là nơi để dân dùng để làm đám cưới, tang ma... như Singapore. Kết cấu sao cho không bị thông khí toilet giữa các tầng phòng... thì dân sẵn lòng lên chung cư ở ngay. Miễn là đất thu kia thật sự thành cây rừng chứ không bị tịch thu rồi lại xây nhà cao tầng trung tâm thương mại tiếp.
Em thì em thấy nhiều comment của cụ không được khách quan và có phần áp đặt suy nghĩ của mình lên người khác đấy cụ ạ.

clpharm

[Tịch thu bằng lái]
Chung cư mua thì 30-40tr/m2 giữa trung tâm Hà Nội, đòi phải có rừng, có vườn bao quanh =)) =))
Đúng là tư duy của mấy cụ nghèo kẹt sỉ, phải có bảo vệ 24/24, bể bơi, gym, thang máy phải nhanh... nhưng phí phải ngang nhà đất mới chịu cơ =))

Bopcoi01

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ phe cc trên cao nắng nóng có vẻ nóng giận quá dẫn đến mất tỉnh táo. Phía trên có 2 cụ cc còn phang lẫn nhau, sau mấy chục còm mới nhận ra nhau. Mấy cụ nhà đất có nền đất mát mẻ nên có vẻ tỉnh táo hơn.

xe_ga

Xe tăng
Các cụ phe cc trên cao nắng nóng có vẻ nóng giận quá dẫn đến mất tỉnh táo. Phía trên có 2 cụ cc còn phang lẫn nhau, sau mấy chục còm mới nhận ra nhau. Mấy cụ nhà đất có nền đất mát mẻ nên có vẻ tỉnh táo hơn.
Nếu cụ đủ khách quan thì sẽ không thấy có phe nào ở đây cả cụ ạ

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]
Trên cao khả năng hít bụi mịn nồng độ đặc hơn :P

vừa đi vừa láii

Xe container
Thực ra các cụ ở cc Thanh Bình quen rồi: mọi người thân ái, môi trường thân thiện..tóm lại quen sướng rồi :)). Nay gặp vài vị quá khích nên các cụ ấy không kiềm chế được :))
Giống như gặp ông con trẻ trâu nghịch ngợm, bực mình là bợp tai ;))

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra các cụ ở cc Thanh Bình quen rồi: mọi người thân ái, môi trường thân thiện..tóm lại quen sướng rồi :)). Nay gặp vài vị quá khích nên các cụ ấy không kiềm chế được :))
Giống như gặp ông con trẻ trâu nghịch ngợm, bực mình là bợp tai ;))
Em nghĩ là do đấm nhau với chủ đầu tư nhiều rèn luyện nên tính cách đó :))

Sơn thật thà

Xe buýt
Cc có thớt này giải trí vui tính phết :)) , chung cư hay nhà đất đều có 2 mặt cả. Nhiều xèng là sướng thôi, còn tùy sở thích mỗi người.

Trungnguyen34

Xe hơi
Chung cư ở gắn kết gia đình tốt

hanghieu

Xe buýt
Chung chư sạch sẽ, ko ruồi muỗi chuột bọ, an ninh tốt, yên tĩnh ko bị tra tấn karaoke hành xóm. Điện đóm hay gì báo lễ tân cái có thợ lên ngay. Trước e ở chung cư sau mua nhà đất ở thấy chán chối cùng lại phải lên cc :))

TPS

Xe điện
Thói quen tranh luận không vừa ý mình thì văng tục chửi bậy, mạt sát cá nhân của nhiều cụ CC trên này thật đáng buồn. Hay các cụ có uẩn khúc gì trong tâm lý khi phải ở CC ko mà lại như thế nhỉ?
Ofun hãy vui vẻ theo tinh thần fun và lành mạnh nhé :))
:) Chắc là đi làm về lại phải đi vòng quanh tìm chỗ đỗ trong hầm, đi lên thì xếp hàng, vào thang máy thì đông người, trẻ con khóc,... về tới chân chung cư mất thêm nửa tiếng mới lên được phòng, đâm ra hơi bức hoả trong người. Rõ là mình chưa chửi ai, chưa nhận xét cá nhân ai này nọ ấy vậy mà họ lại đổ cho mình làm nọ làm kia. Kiểu bức hoả quá còn không nhận ra cùng phe, choảng nhầm nhau xong lại đổ cho phe nhà đất choảng mình.
Chung cư mua thì 30-40tr/m2 giữa trung tâm Hà Nội, đòi phải có rừng, có vườn bao quanh =)) =))
Đúng là tư duy của mấy cụ nghèo kẹt sỉ, phải có bảo vệ 24/24, bể bơi, gym, thang máy phải nhanh... nhưng phí phải ngang nhà đất mới chịu cơ =))
Trời đất, cụ lại nhầm theo cái tư duy "không đủ giàu để mua xe tàu rồi".

Tony_Le

Xe container
Các cụ cứ so cc cao cấp, mới xây, mới đưa vào sử dụng với nhà đất lụp xụp rồi suy ra ruồi muỗi, chuột bọ. Nhà em tường bao sạch sẽ, rác nhà nào bỏ thùng nhà đó có nắp đậy. Cống thoát nước chìm. Năm phun diệt con trùng lần khắp trong ngoài. Vườn quy hoạch từng ô, có bép phun tưới tự động. Chả có con chuột nào bén bảng đến từ khi xây nhà hơn chục năm nay dù cửa sau, cửa trước, cửa sổ mở suốt ngày. Nhà chả có cái màn nào luôn.
So tiền trước sau muốn nói gì cũng được, CC 3 tỏi 90-100 vuông so với nhà 4-50 m2 đất xây 2-3 tầng giá 3 tỏi cùng khu vực với chung cư ấy. Ngồi Mẹc S chả cần chê cũng biết ngồi Wave tàu nóng, bụi hơn.

Chỉnh sửa cuối: