[Funland] Ở chung cư hay lắm!!!

xe_ga

Xe tăng
Hiz. Hơn chục năm trước khi tk nhà, ưu tiên số 1 của em là phải có pn tầng 1. Bố em bị đau đầu gối từ năm mới 52 tuổi nên em thấm lắm. Mấy lần em bị cúi sai tư thế đau buốt lưng lăn ra đất, vợ phải lựa dìu vào phòng. Nếu không có pn ở tầng 1 chắc chết quá. Em tk không gian giống cc để sh cho tình cảm. Chỉ bếp là tách biệt cho đỡ ám mùi như cc thôi.
Cụ đã có nghề lại có kinh nghiệm nữa, được như cụ thì bây giờ em không phải lo xây lại nhà cho các cụ nhà em.

TPS

Xe điện
Cụ nêu tên 1 cái chung cư BẤT KỲ, của Vin cũng được, không của Vin cũng không sao, mà chỉ được học trường tư không có trường công em cái? :-o
Em đã từng đọc được bài báo như thế, nhưng giờ không có thời gian search, để đấy trả cụ bài sau. Bonus tặng cụ trước các bài về tình trạng thiếu chỗ học ở các khu chung cư do dân cư tăng đột biến khi có 1 hay nhiều căn CC mọc ra tại 1 khu vực
Trang phản đối vin bất tín, từ chất lượng trường học tới chung cư.
Thiếu trường học.
Nó ra từ hệ thống hộp kỹ thuật cụ ạ. Ẩm ướt, tối tăm quanh năm. Có mà vô thiên lủng. Em có thời gian 2 năm thi công điện nước cho các ks cao tầng em biết.
Vâng, cảm ơn cụ. Em không nắm được là nó từ đâu nhưng rất là nhiều, cơ bản là chủ nhà có để ý để mà biết hay không thôi, chứ em chả tin là có toà nhà nào sạch được gián.

nguyentoan.uct

Xe điện
Em lại nhắc lại là nhà thằng nào thì thằng đấy ở, tiền thằng nào thì thằng đấy tiêu. Ông ăn ớt ko có thì nhạt mồm nhạt miệng, mà ông ko ăn động tý thì kêu toáng lên rồi.

pandahn

Xe điện
CC có những tiện ích và lợi ích riêng tùy vào tiêu chí ntn thôi chứ so sánh mệt lắm, riêng em thích tự do nên không chọn CC

Về sức khỏe: Những bệnh hô hấp (lao phổi), hay virut truyền qua tiếp xúc, virut truyền qua xả toilet (do dùng chung ống thải)... chứ gián, chuột chó ị ăn thua gì.
Chi phí: là chi phí phát sinh hàng tháng, lúc bình thường đi làm thì OK, nhưng lúc không kiếm được tiền thì 1tr cũng là gánh nặng, trong khi ở nhà đất không mất khoản phí dịch vụ (mấy cụ hưu trí chi ly từng đồng, giả sử sống bằng lương hưu thì tiền thuốc còn không đủ chứ nói gì tiền dịch vụ).
Thì chung cư cao cấp không dành cho những người căn cơ từng đồng mà.

cuchuoi0509

Xe tăng
Khu có bể bơi 4 mùa,sân tennis,bóng rổ,cầu lông,phòng tập gym ,phòng sinh hoạt cộng đồng ko cụ?
không có bể bơi riêng của tòa mà chung cả khu cụ ah, tennis không mà có bóng bàn thôi, Curves vs R&B Fitness ở tầng thương mại, phòng cộng đồng, sân bóng rổ, khu vui chơi trẻ em, khu thể dục. Diện tích sân nội bộ rộng, chứ k phải tính cả đường xe chạy vào như a Vin

Chỉnh sửa cuối:

L.C.D

Xe container
không có bể bơi riêng của tòa mà chung cả khu cụ ah, tennis không mà có bóng bàn thôi, Curves vs R&B Fitness ở tầng thương mại, phòng cộng đồng, sân bóng rổ, khu vui chơi trẻ em, khu thể dục. Diện tích sân nội bộ rộng, chứ k phải tính cả đường xe chạy vào như a Vin
Khu THNC xây cũ rồi nhưng chất lượng đảm bảo bác nhỉ. Mà phí dvu thế là quá rẻ. Khu nhà em ghẻ lở ko tiện ích gì cũng 600k/tháng, tính ra là 4k/m.
Hôm qua 3 mẹ con em đi bộ đi ăn tối, đi qua khu 93 LHa đang xây, em ko ngờ nó to thế. Khu đó xây xong có đầy đủ tiện ích là em chạy sang dùng ké (gym, bơi, shopping), tiện phết í :P

cuchuoi0509

Xe tăng
Khu THNC xây cũ rồi nhưng chất lượng đảm bảo bác nhỉ. Mà phí dvu thế là quá rẻ. Khu nhà em ghẻ lở ko tiện ích gì cũng 600k/tháng, tính ra là 4k/m.
Hôm qua 3 mẹ con em đi bộ đi ăn tối, đi qua khu 93 LHa đang xây, em ko ngờ nó to thế. Khu đó xây xong có đầy đủ tiện ích là em chạy sang dùng ké (gym, bơi, shopping), tiện phết í :P
Ngày xưa nc ngoài nó thiết kế, tính toán hết nên em thấy ổn áp so với thiết kế của royal. Có tường thì trát k như nhà mình tự làm, tình trạng chung rồi, nhưng lúc sửa lại em khắc phục rồi.
Quanh khu nhà em cái gì cũng sẵn, chợ dân sinh ngay dưới chân, vinmart dưới hầm, quán ăn, quán cafe gần như đủ hết tên :D

pandahn

Xe điện
Nhà riêng có bể bơi bốn mùa, phòng tập thì hẵng so với cccc. Còn ko nghỉ đi, nói nhanh cho vuông.
Mà thời nào rồi còn nghĩ chung cư cao cấp có họng rác :))

Duc Sang

Xe container
Cụ chắc chưa xây nhà bao giờ nên tính như vậy. Xây thêm cái tầng hầm chỉ mất 1 200tr tiền xây thôi cụ ơi. Đắt là ở tiền đất ấy.
Phải phân bổ chứ cụ? Cụ mua nhà để ô tô vào nhà được mà?

maroon5788

Xe buýt
Nhà riêng có bể bơi bốn mùa, phòng tập thì hẵng so với cccc. Còn ko nghỉ đi, nói nhanh cho vuông.
Mà thời nào rồi còn nghĩ chung cư cao cấp có họng rác :))
Họng rác là kiểu thiết kế trc đây ít là 10 năm
Giờ k có đâu.
Mà giờ đi vứt lúc nào thì vứt sạch sẽ.

hanghieu

Xe buýt
Họng rác là kiểu thiết kế trc đây ít là 10 năm
Giờ k có đâu.
Mà giờ đi vứt lúc nào thì vứt sạch sẽ.
Giờ có phòng riêng gom rác phân loại vô cơ và hữu cơ. Thang máy riêng để gom rác, lau chùi sạch bóng vào còn ko có mùi.

hanghieu

Xe buýt
Chờ thang máy chỉ chung cư xưa thôi, giờ nó thang chia tầng, chạy nhanh. Khu nhà e 1 tòa 8 thang máy, thang hàng riêng. 1 tầng 12-14 phòng, ko có cho vp thuê chả phải đợi thang bao giờ

Sơn thật thà

Xe buýt
Loại này là loại tinh tướng, ếch ngồi đáy giếng biết hình thù cái thiết kế CC nó ra sao đâu nhưng chụp mũi áp đặt theo tư duy ngủ xuẩn của mình.
Ai cũng biết là mỗi mô hình đều có điểm hay điểm dở nhưng đừng lấy cái mình ko biết ra để nói, có điều kiện ở nhà riêng nhưng chưa có điều kiện trang bị kiến thức cho não bộ. Thực ra những cụ ở nhà đất xịn thì e nghĩ đẳng cấp cao và cư xử chuẩn mực lắm còn mấy cụ bỉ bôi ở thớt này thì miễn bàn.
Cụ có chửi nhầm không đấy? Em nói là đa số trục nhà vệ sinh nó thẳng từ trên xuống, trên mà là vệ sinh thì dưới cũng vậy, bố trí thế cho thuận tiện thoát nước... mà ở chung cư thì phòng thờ hay để ở khu phòng ngoài - phòng khách, vậy thì ít khi làm gì đó thẳng trên đầu bên dưới được.

Chỉnh sửa cuối:

hanghieu

Xe buýt
Có phải hưởng thụ các cụ ạ, chắt bóp lo mất giá với này nọ ở khổ lắm.

Chỉnh sửa cuối:

sirius6688

Xe điện
Cụ có chửi nhầm không đấy? Em nói là đa số trục nhà vệ sinh nó thẳng từ trên xuống, trên mà là vệ sinh thì dưới cũng vậy, bố trí thế cho thuận tiện thoát nước... mà ở chung cư thì phòng thờ hay để ở khu phòng ngoài - phòng khách, vậy thì ít khi làm gì đó thẳng trên đầu bên dưới được.

Sao cụ lại nặng lời thế nhỉ?

Hay cái văn hóa của cụ nó vậy? Cụ thích lên mạng ảo chửi thành viên khác lắm à? Sống thế thất bại đấy. Không có gì hay đâu.

Có văn hóa quá =)). Văn hóa lộ ngay ra trong ngôn từ. ;))
Trời nắng quá à cụ, e đang tiếp lời cụ vì cái comment của lão bảo e bảo về bỏ bát hương đi do cụ quote cái comment đó nên cụ hiểu nhầm ý rồi

Sơn thật thà

Xe buýt
Trời nắng quá à cụ, e đang tiếp lời cụ vì cái comment của lão bảo e bảo về bỏ bát hương đi do cụ quote cái comment đó nên cụ hiểu nhầm ý rồi
Ok cụ. Đọc cứ như bị chửi ;)) . Thôi bỏ qua đi.

maroon5788

Xe buýt
Cụ 6688 nói cụ 11 gì mà :))) e nghe cụ ấy nói e cũng ko ngửi đx.
Cụ k ở thì thoi cụ lain tự báng bổ thế nhỉ. Chán thật