[Funland] Ở chung cư hay lắm!!!

Kurumasuki

Xe container
So tiền trước sau muốn nói gì cũng được, CC 3 tỏi 90-100 vuông so với nhà 4-50 m2 đất xây 2-3 tầng giá 3 tỏi cùng khu vực với chung cư ấy. Ngồi Mẹc S chả cần chê cũng biết ngồi Wave tàu nóng, bụi hơn.
-Chung cư rẻ bằng 1/3 nhà đất cùng khu vực
-Chung cư cho thuê đắt gấp 3 nhà đất cùng khu vực
Nhận xét: ít người muốn mua cc, nhiều người muốn thuê cc.
Kết luận: ở cc sướng, nhưng sở hữu cc khổ.
Giải pháp: mua nhà đất giữ tiền, thuê cc cho sướng và dễ bỏ chạy khi thấy khổ.

qlevis

Xe điện
ở thủ đô mà ko n tiền để mua đc đất phân lô, oto đỗ cửa hoặc biệt thự thì cc vẫn là chỗ tốt nhất, chỗ để xe có, an ninh tốt, tiện ichs nhiều

Bạn em vừa chuyển vào Emerald Mỹ Đình được hơn năm đã phải căng băng rôn chiến đấu rồi.

Hoavokhuyet hp

Xe tải
Cụ biết vì sao không? Vì chung cư ít ra còn biết biểu tình đòi quyền lợi, dân nhà ngách thì chấp nhận bẩn thỉu, tối tăm, rủi ro cháy nổ vì có biểu tình cũng chả thay đổi dc.
Thống kê cháy thì năm nào cũng thấy nhà ống nhà ngách chết cả nhà, chung cư thì ông kia lôi vụ từ ... Mười mấy năm trước :)) không biết xấu hổ :))
Đến cả người giàu giờ cũng chán nhà ngách, chuyển sang ở Khu đô thị rồi.

em thà ở chung cư 2 tỏi còn hơn chui nhà ngách bằng tiền, nhà tối tăm, u ám, đánh nhau cãi lộn chó ỉa đầy ngõ mỗi lần mưa khổ lăm cụ ạ!

Hoavokhuyet hp

Xe tải
Oài, các ccm ở TĐ khổ thiệt. Có 2 chỗ đỗ xe có vẻ như là xa xỉ vậy. Chả bù em ở TP thuộc tỉnh. Hai xe oto,2 xe máy để sân, nếu còn thêm 2 cái nữa vẫn vô tư. Cc của cụ 20m với vài phút đến cửa nhà chứ em chỉ 5m với 20s lại chả mất đồng gửi xe, không phụ thuộc bố con thằng nào. Cụ gần st, cf.. chứ em thì gần chợ truyền thống, ri gỉ gì ri cái gì cũng có, ngon, bổ rẻ, tươi dãy đành đạch, trường học c1,c2,c3, bệnh viện khu vực chỉ vài bước chân, đi bộ 5-15 phút cũng tới. An ninh thì đi đâu khóa cửa cả tuần cả tháng cũng chả sao, lại chả lo cháy nổ, thờ cúng cc có phòng hương khói. Cũng mặt bằng chả khác cc, khác là 2 cái mb cc chồng lên nhau thôi. À mà cc của cụ còn không có vườn, chứ nhà đất em còn có gần 100m2 vườn tha hồ xả stress nữa chứ. Thích thì 10p chạy xe là ra bãi biển vùng vẫy, tắm nắng, tắm gió. Kể ra cái xướng, cái khổ nó cũng tùy hoàn cảnh cm nhỉ.😂
Được nhu cụ thì bàn làm cái chó gì nữa :))

Mợ Mèo

Xe hơi
Cái món này mà tranh luận thì cứ gọi là thêm mấy lần Đại hội Đảng nữa cũng k xong!

L.C.D

Xe container
Em thấy mua chung cư mới giá luôn bị đẩy lên cao, kiểu gì theo thời gian cũng lỗ, ấy là chưa kể chung cư mới chưa ổn định về mặt quản lý, sổ đỏ các thứ các thứ, dễ bị kéo vào trò căng băng rôn.
Thành ra em ko quá thiếu tiền, nhưng đi mua chung cư là em chọn chung cư cũ, vị trí trung tâm, ổn định về mọi thứ rồi. E thấy rất ổn, thực ra em cực kỳ hài lòng với lựa chọn của em í. Ông chồng em vẫn máu me mua khu mới nhiều tiện tích nọ kia, nhưng em bảo mua đâu thì mua thêm, em ko bán cái nhà em đang ở, vì vị trí trung tâm này sau rất khó mua đc với giá rẻ như em đã mua. Kể cả sau này ở chỗ khác thì em cứ giữ nhà ở trung tâm cho con cháu em tiện đi học hành ăn chơi, chả tội gì bán nếu ko cần tiền.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy mua chung cư mới giá luôn bị đẩy lên cao, kiểu gì theo thời gian cũng lỗ, ấy là chưa kể chung cư mới chưa ổn định về mặt quản lý, sổ đỏ các thứ các thứ, dễ bị kéo vào trò căng băng rôn.
Thành ra em ko quá thiếu tiền, nhưng đi mua chung cư là em chọn chung cư cũ, vị trí trung tâm, ổn định về mọi thứ rồi. E thấy rất ổn, thực ra em cực kỳ hài lòng với lựa chọn của em í. Ông chồng em vẫn máu me mua khu mới nhiều tiện tích nọ kia, nhưng em bảo mua đâu thì mua thêm, em ko bán cái nhà em đang ở, vì vị trí trung tâm này sau rất khó mua đc với giá rẻ như em đã mua. Kể cả sau này ở chỗ khác thì em cứ giữ nhà ở trung tâm cho con cháu em tiện đi học hành ăn chơi, chả tội gì bán nếu ko cần tiền.
May được cái mấy cái chung cư em mua mới, chả cái nào bị lỗ cả. Còn lãi hơn ngân hàng 1 ít. :D

Leanh65

Xe container
sao vậy cụ? cụ chia sẻ đi ạ!
À , cũng đơn giản thôi mà cụ, trước em cũng nghĩ như cụ có tuổi mình về quê sống cho an bình. Nhưng thực tế nếu chưa già thì lại còn vợ không muốn về vì nhà ngoại ngoài này cả. Rồi còn con cái học hành, rồi cháu nhỏ có thể có khi cần mình trông nom những lúc ốm đau bố mẹ nó không gửi, không nghỉ làm được... và có khi vẫn cần đi làm thêm kiếm tiền. Già thật rồi thì về quê bạn bè, anh chị em chắc gì còn ai, có còn cũng không đến chơi thường xuyên được. Rồi đến khi ốm đau ai chăm sóc, hay lại bắt con cái lộn về thì lại khổ chúng nó. Mình không như bố mẹ ở quê cả đời quen hàng xóm láng giềng, anh chị em cũng chủ yếu ở quê, rồi thích nghi với quê và chả có nơi nào khác mà lựa chọn. Ra với con cái thì lại không quen, suốt ngày 4 bức tường thì không hợp. Đấy đại loại nó như thế nên ở quê những xóm làng cũ trước đây bây giờ hầu như bỏ không, mỗi ngày 1 điêu tàn đi, khu mới lập lớp trẻ thì lại khác hẳn. Khi xưa trong làng xầm uất thì ngoài đó trại mạc heo hút.

nvui0118

[Tịch thu bằng lái]
để ở mới lỗ ạ, còn hớt váng theo chủ đầu tư thì mới lãi thôi.
Em mua để ở hết mà cụ, nhưng được 1-2 năm chán lại bán :D À nếu nói lỗ chắc mất khoảng 100-150tr tiền nội thất, nhưng thôi coi như bù vào khoản mình ở :D

hanghieu

Xe buýt
Vào cái hầm chung cư nhìn xe đỗ mới thấy 1 con xe bằng cả cái nhà đất rồi :D

Tony_Le

Xe container

Cái đo đỏ đúng nhưng không hết, chung cư vẫn nhiều người mua vì bản chất nó vẫn đầy ặc người, không ở thì cho thuê, sở hữu chung cư sướng chứ sao lại khổ? Trong CC, số lượng người thuê tầm 10-20% là hết.

Mua nhà đất giữ tiền, thuê chung cư ở là SLOGAN của cả triệu người nhưng số làm được ít lắm, mấy % thôi mà bọn này thì lại rất giầu.

Chỉnh sửa cuối: