[Funland] Ở chung cư hay lắm!!!

Leanh65

Xe container
Vào cái hầm chung cư nhìn xe đỗ mới thấy 1 con xe bằng cả cái nhà đất rồi :D
Xời, cụ ấy ở cc và vẫn tính căn cơ hà tiện. Biệt thự nhà đất xướng đẳng cấp không ở lại để cho thuê lấy $ lên cc đày ải chung chạ. 2 cái 50 đi tất có mang được đâu mà phải khổ thế.🤣

Tony_Le

Xe container
Xời, cụ ấy ở cc và vẫn tính căn cơ hà tiện. Biệt thự nhà đất xướng đẳng cấp không ở lại để cho thuê lấy $ lên cc đày ải chung chạ. 2 cái 50 đi tất có mang được đâu mà phải khổ thế.🤣
Cái này thì lại liên quan đến nhiều thứ chứ không phải tiền hay hà tiện. Cụ không sống ở thành phố nhớn không biết được. Còn chữ chung chạ của cụ lúc đầu thì có vẻ như khó lắm nhưng thực tế nó đơn giản hơn rất nhiều, đặc biệt là bọn nhà giàu ở Penhouse triệu đô. Nhà em có cái chuồng cu cấp trung và cả nhà đất cách đó 5km (10 phút ô tô) nhưng em vẫn thấy ở chung cư có phần "tiện" hơn.

Nana2015

Xe tăng
Vâng, cái này là ý thích cá nhân. Nhưng nếu nhà ống chật chội thì cháu cũng thích cc hơn. Những dịp có việc phải lên cc nếu không có chỗ đỗ xe ngoài khuôn viên mà phải xếp hàng chui vào, chui ra trong hầm là cháu rất ngại. Quen phi uịch phát vào sân bước lên hiên thoáng đãng nó quen rồi, giờ vào hầm loanh quanh tìm lốt đỗ, tiến tiến lùi lùi vào chuồng thấy ngại quá. Nhà cháu hơn 350m2 rộng thoáng nó quen nắng sớm, gió chiều, sương đêm mất rồi.
Quê cháu ở TH gần nhà cụ có nhõn 2 sào bắc bộ đất thổ cư xây rộng thênh thang mà nói thật vơi cụ là con e về quê muỗi nó xơi cho như kiểu chưa gặp dc người bao giờ ý. Bố em phun thuốc muỗi suốt đó. Ở hà nội thì e có cái nhà trong hẻm bé xíu nên em cho thuê và hiện tại đang ở cc. E thấy ở cc sướng hơn ở nhà trong hẻm thật. Trước e gửi xe đi bộ 300m mới đến chỗ gửi xe. Sợ nhất khoản mưa gió có xe như không. Ở cc tiện hơn cái là đỗ dưới hầm k ướu át gì phi thẳng lên nhà luôn. Tất nhiên ở cũng có cái bất tiện, như thang máy …. Rồi an toàn các kiểu

Leanh65

Xe container
Cái này thì lại liên quan đến nhiều thứ chứ không phải tiền hay hà tiện. Cụ không sống ở thành phố nhớn không biết được. Còn chữ chung chạ của cụ lúc đầu thì có vẻ như khó lắm nhưng thực tế nó đơn giản hơn rất nhiều, đặc biệt là bọn nhà giàu ở Penhouse triệu đô. Nhà em có cái chuồng cu cấp trung và cả nhà đất cách đó 5km (10 phút ô tô) nhưng em vẫn thấy ở chung cư có phần "tiện" hơn.
Em đang làm tài chính cho dự án nghỉ dưỡng của cty ở Huế. Sếp bảo các đầu ngành nếu ai đăng ký biệt thự hay penhouse hoặc Bungalow thì cty để với giá vốn. Em nghĩ thầm tiền mua mấy cái căn đấy em về nhà quê của bu em ở nó xướng hơn. Đậm đà tc, muốn nghỉ dưỡng thì thuê căn mỗi năm 1 nơi cho nó du lịch.

pisces_hn

Xe container
Quê cháu ở TH gần nhà cụ có nhõn 2 sào bắc bộ đất thổ cư xây rộng thênh thang mà nói thật vơi cụ là con e về quê muỗi nó xơi cho như kiểu chưa gặp dc người bao giờ ý. Bố em phun thuốc muỗi suốt đó. Ở hà nội thì e có cái nhà trong hẻm bé xíu nên em cho thuê và hiện tại đang ở cc. E thấy ở cc sướng hơn ở nhà trong hẻm thật. Trước e gửi xe đi bộ 300m mới đến chỗ gửi xe. Sợ nhất khoản mưa gió có xe như không. Ở cc tiện hơn cái là đỗ dưới hầm k ướu át gì phi thẳng lên nhà luôn. Tất nhiên ở cũng có cái bất tiện, như thang máy …. Rồi an toàn các kiểu
Em thấy ở chung cư còn có vòi cứu hoả, cảm biến khói. Nhà tự xây em thấy ít người trang bị.

Leanh65

Xe container
Em mỗi lần về quê là phải chở chăn màn về dù ở nhà có sẵn bộ em sắm riêng. Lâu không dùng để tủ nó hôi. Ở quê TH thì phải nói muỗi như trấu. Vườn tược lá lảu nó rụng, ít người lai vãng lên là thiên đường của muỗi dù có fun bằng giời. Em cũng nói rồi, oto mà phải đi xm đến chỗ gửi hay đi bộ xa thì thà đi xm luôn còn hơn, mất hẳn gt của o tô.

Tony_Le

Xe container
Em đang làm tài chính cho dự án nghỉ dưỡng của cty ở Huế. Sếp bảo các đầu ngành nếu ai đăng ký biệt thự hay penhouse hoặc Bungalow thì cty để với giá vốn. Em nghĩ thầm tiền mua mấy cái căn đấy em về nhà quê của bu em ở nó xướng hơn. Đậm đà tc, muốn nghỉ dưỡng thì thuê căn mỗi năm 1 nơi cho nó du lịch.
Các BĐS nghỉ dưỡng thì vậy, mua xong rồi cũng chẳng đến được thường xuyên, lại mang kinh doanh. Nhà vườn ở quê cũng vậy, nếu có tiền xây đẹp cho bố mẹ, lâu lâu về okie, chứ xây xong vất đấy, lúc đầu chăm lắm sau thưa dần lại thành nhà hoang. Nhìn chung cuộc sống thường nhật đơn giản đi làm đi học nó cuốn hết thời gian, thời gian được nghỉ thì kiếm chỗ xả là hạnh phúc.

levinh05

Xe container
Em thấy có cái này chung cư có được mà nhà ngõ ngách không có được nè cụ: ở chung cư có ánh sáng tự nhiên và gió và độ ẩm luôn khô khao là 2 cái ở Hà Nội mua rất đắt, em nói đắt vì phải mua nhà liền kề hoặc biệt thự ở các khu có quản lý mới có được, Nếu trong nội thành em có 5 tỷ đổ lại thì lựa chọn mặc định của em luôn là chung cư, em đang ở khu Imperia thấy khá ổn ạ. Còn nhà đất thì ở khu nào có ban quản lý ở loanh quanh ngoài vành đai cũng phải tầm trên 10 tỏi.

Leanh65

Xe container
Em thấy ở chung cư còn có vòi cứu hoả, cảm biến khói. Nhà tự xây em thấy ít người trang bị.
Vì nhà tự xây thì có đầu tư ra cũng xđ không bao giờ phải dùng nên không sắm thôi. Những nhà kd,làm hàng tại nhà phải sắm thì lại không mua vì nhiều lý do. Mà có sắm để lấy Chứng nhận pccc thì đối phó là chính, không thường xuyên kt, vận hành, bảo dưỡng đến khi hữu sự lại tịt. Em cho là nhà nào để oto xe máy , sửa chữa, mua bán hàng hóa trong nhà đều phải có ht chữa cháy tự động mà phải duy trì hoạt động tốt 24/24 thì mới an toàn.

sthd

Xe lăn
Em thấy có cái này chung cư có được mà nhà ngõ ngách không có được nè cụ: ở chung cư có ánh sáng tự nhiên và gió và độ ẩm luôn khô khao là 2 cái ở Hà Nội mua rất đắt, em nói đắt vì phải mua nhà liền kề hoặc biệt thự ở các khu có quản lý mới có được, Nếu trong nội thành em có 5 tỷ đổ lại thì lựa chọn mặc định của em luôn là chung cư, em đang ở khu Imperia thấy khá ổn ạ. Còn nhà đất thì ở khu nào có ban quản lý ở loanh quanh ngoài vành đai cũng phải tầm trên 10 tỏi.
câu chốt của cụ chắc phải Vành đai 3.5

Sclass2021

[Tịch thu bằng lái]
Tiện cái giề? Nhà có 2-3 oto mà ở CC là ốm rồi, đội mưa sùn sụt đi lấy xe nhé =))

Tony_Le

Xe container
Cụ chọn chung cư là đúng rồi, sướng cái thân nhưng thiệt về tài chính và một số thiệt thòi khác các cụ đang kịch liệt bảo vệ trên kia. Ngoài ra, ở chung cư mát hơn nhà đất rất, rất nhiều do nhà đất bị hơi nóng của nền bê tông hấp lên.

Tony_Le

Xe container
Đúng rồi cụ, nhưng em thích ở các khu có quản lý nó an toàn cụ ợ.
Vào trung tâm xa lắc là một bất tiện không hề nhỏ. Khu có quản lý hay con gọi là Compound thì 10 tỏi không mua được hoặc xấu.

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Nhà em ở CC mà đau hết cả đầu, trường học, công viên xây dựng xung quanh, suốt ngày Đt réo: Anh chị có bán hay cho thuê căn hộ ko ạ, mệt thế. Xe để dưới hầm, trời mưa phi ào 1 phát xuống đỗ xe, lên nhà, người khô cong. Thôi ít tiền em thấy thế là mãn nguyện rồi.

thanhtrung052

Xe tăng

pisces_hn

Xe container
Nhà em ở CC mà đau hết cả đầu, trường học, công viên xây dựng xung quanh, suốt ngày Đt réo: Anh chị có bán hay cho thuê căn hộ ko ạ, mệt thế. Xe để dưới hầm, trời mưa phi ào 1 phát xuống đỗ xe, lên nhà, người khô cong. Thôi ít tiền em thấy thế là mãn nguyện rồi.
Ở nhà đỗ trong hầm mà đến công ty cũng đỗ trong hầm thì dễ bị cớm nắng lắm. Cái cảnh dời mưa phùn phi xe từ dưới hầm lên bên ngoài vừa lạnh vừa mưa nó cứ phê phê.

pandahn

Xe điện
TH là Thanh Hoá hả cụ. Ối giời đợt e đi TH có việc bị muỗi đốt rồi lên HN Sốt XH luôn mới đau. Nghĩ lại mà tởn.