[Funland] Ở chung cư hay lắm!!!

inovavgj

Xe container
vầng , em cũng góp zui với các cụ chớ thấy bảo nhiều dịch vụ cao cấp free nên cũng biết vậy
Theo các cụ ở đây thì Lão bạn cụ đã hèn phải ở nhà tập thể cao cao lại còn chém gió khoe tiền phí lớn.

Tony_Le

Xe container
vầng , em cũng góp zui với các cụ chớ thấy bảo nhiều dịch vụ cao cấp free nên cũng biết vậy
Em đùa thôi, ở CC Vin là đẳng cmn cấp rồi, tuy nhiên phí thì hơi chém tý, xấp xỉ 20k thôi.

Captain

[Tịch thu bằng lái]
Thớt cũng việc éo gì phải cạnh khoé ng ở chung cư. Ở đâu phù hợp với túi tiền và phong cách sống của ng ta. Chung cư hay chia lô thì cũng có cái được, cái hạn chế.
Có tiền thì e làm khoảnh 1000m2, xây cái nhà ở chính giữa.

inovavgj

Xe container
khả năng ông này chém gió , em thì thấy bt vì nhà em ko phải trả phí dịch vụ ,
còn chi phí hàng tháng tiền điện , tiền nước , điện thoại ....chưa đến 3 củ tháng :D
xe máy 3 cái ko mất tiền gửi , oto 1,4tr / tháng , hết

Em đùa thôi, ở CC Vin là đẳng cmn cấp rồi, tuy nhiên phí thì hơi chém tý, xấp xỉ 20k thôi.

View attachment 6334464

Leanh65

Xe container
Em thấy có cái này chung cư có được mà nhà ngõ ngách không có được nè cụ: ở chung cư có ánh sáng tự nhiên và gió và độ ẩm luôn khô khao là 2 cái ở Hà Nội mua rất đắt, em nói đắt vì phải mua nhà liền kề hoặc biệt thự ở các khu có quản lý mới có được, Nếu trong nội thành em có 5 tỷ đổ lại thì lựa chọn mặc định của em luôn là chung cư, em đang ở khu Imperia thấy khá ổn ạ. Còn nhà đất thì ở khu nào có ban quản lý ở loanh quanh ngoài vành đai cũng phải tầm trên 10 tỏi.
Em có 3 đứa cháu và 1 thằng em út ở HN. 2 đứa khá giả hơn thì mua nhà đất ở gần BicC đltl với gần Bạch Mai, đứa khó khăn hơn thì mua cc gần bên Mỹ Đình. Thằng em bóng bánh trôi dạt mãi tận gần Quốc Oai. Chả hiểu sao thằng cháu lên cc được vài tháng bỏ luôn nghề gsct học đh gtvt ra chuyển làm sale cho dự án ecopark được gần trục năm nay. Cũng chả biết khá hơn hay kém hơn, chỉ thấy lên face với zalo sang chảnh bóng mượt mỗi tội vẫn chưa sắm 4b như mấy thằng nhà đất. Chắc cu cậu để vốn làm ăn. Mỗi khi về quê tụ họp em cũng tránh không hỏi, sợ mấy ae lại ỏm tỏi như các cụ trên này.[/QUOTE]

Chỉnh sửa cuối:

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Em thấy mua chung cư mới giá luôn bị đẩy lên cao, kiểu gì theo thời gian cũng lỗ, ấy là chưa kể chung cư mới chưa ổn định về mặt quản lý, sổ đỏ các thứ các thứ, dễ bị kéo vào trò căng băng rôn.
Thành ra em ko quá thiếu tiền, nhưng đi mua chung cư là em chọn chung cư cũ, vị trí trung tâm, ổn định về mọi thứ rồi. E thấy rất ổn, thực ra em cực kỳ hài lòng với lựa chọn của em í. Ông chồng em vẫn máu me mua khu mới nhiều tiện tích nọ kia, nhưng em bảo mua đâu thì mua thêm, em ko bán cái nhà em đang ở, vì vị trí trung tâm này sau rất khó mua đc với giá rẻ như em đã mua. Kể cả sau này ở chỗ khác thì em cứ giữ nhà ở trung tâm cho con cháu em tiện đi học hành ăn chơi, chả tội gì bán nếu ko cần tiền.
Mợ lại chả bù cho vợ em..E gạ mua cc cũ cho rẻ mà lại trung tâm. Vợ em nằng mặc k đồng ý, kiên quyết phải nhà chưa ai ở. He. Nhất là vợ em sợ ma nữa.

hung_hkh

Xe tải
Website
www.sonnam.vn
hai lí do qua ư là Bình thường chả thấy bất tiện ở đâu , cháy thì mấy vụ rồi nhà đất cháy chết mấy người trong nhà đi, nhà đất mà trong khu ngõ 1 thàng bị thì cũng cách ly cả ngõ cả khu phố , thế mà cũng kêu, không ở bán rẻ thôi

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Các e nó hỏi thế lấy data thôi cụ, cụ cứ thử trả lời có xem có cho thuê hay bán đc ngay ko?
Ko cụ ạ, cho thuê là thuê được luôn và giá cao hơn mặt bằng vì khu em đang xây trường học cấp I, II chất lượng cao ngay sát cạnh nhu cầu đều đều, đến khi xây trường thì càng nhiều hơn ạ. Hỏi suốt, kỳ kèo các kiểu từ khi em về ở đến nay ạ. Ngay cả giá nhà cũng tăng hơn ạ.

L.C.D

Xe container
Mợ lại chả bù cho vợ em..E gạ mua cc cũ cho rẻ mà lại trung tâm. Vợ em nằng mặc k đồng ý, kiên quyết phải nhà chưa ai ở. He. Nhất là vợ em sợ ma nữa.
Hi hi em thì chỉ sợ người, ko sợ ma.
Nói chuyện ma, nhà cũ em í, hồi con em khoảng 2-3t, nửa đêm nó đang ngủ ngon toàn bật dậy nôn, khóc xong chỉ vào góc nhà “đi chỗ khác đi, sợ lắm”. Em dám chắc nhiều người nghe thế sợ vãi tè, nhưng em cóc sợ, em hỏi con là nhìn thấy gì, tả cho mẹ xem, có mẹ ở đây ko sợ gì cả. Xong em vỗ 1 hồi nó lại ngủ ngon. Chỉ thế thôi chứ nó lớn nhanh bụ bẫm, gia đình yên ổn nên em nghĩ là chẳng có gì phải lăn tăn. Khoảng chục lần con em khóc giữa đêm như thế rồi cũng tự hết. Em kể cho bạn bè, 1 số ng bảo hay đi cúng bái. Em bảo em ko làm gì xấu, sống tốt và nghĩ tốt, em tin nếu có ma thì họ ko làm hại em. Với quan điểm đó, em thấy ma- nếu có- cũng ko đáng sợ. Còn người thì em nhìn thấy nhiều người tệ hơn cả quỷ, chứ đc như ma là còn ngon chán :P
Quay lại chuyện chung cư, em thì ko hẳn chỉ muốn mua chung cư cũ cho rẻ, mà thực ra đây là lần đầu em đi mua chung cư. Em đặt ra tiêu chí là trong khoảng 5-6 tỉ. Em mới đi xem 1 chỗ là nhà em ở bây giờ, đi xem vì em thích vị trí của nó rất gần nhà cũ, nếu mua ở khu vực này thì cả nhà em ko bị đảo lộn về cung đường đi học đi làm. Ai dè đến phát thì thấy thích, hỏi han có đc căn đúng ý, giá lại rẻ, em mua luôn chẳng nghĩ ngợi gì nhiều.
Trước khi sửa, với sự cẩn thận vốn có, ông chồng em cũng đưa thầy đến xem xét làm lễ. Thầy này là thầy quen với gia đình em, là người chuyên làm lễ nhập trạch nhà đất cho nhà em, mà ông í làm lễ xong thì cứ vài năm lại có thêm cái nhà thì gia đình em tin tưởng. Ông í đến khen nhà đẹp, em có hỏi là nhà cũ có sợ gì chuyện nhà chủ trước có vấn đề hay ko. Thì ông í bảo là, mọi thứ do phúc phần gia đình cô chứ chẳng liên quan gì chủ cũ cả. Em nghĩ ông í nói có lý, cũng có thể là động viên em vì em thấy ông này luôn đưa ra quan điểm tích cực, ko quá mê tín, ko doạ dẫm gia chủ. Em cũng muốn tin vào phúc phần tốt đẹp của gia đình mình hơn là lo âu về những thứ mông lung khác, nên thầy bảo thế thì yên tâm mà ở thôi.

longloan

Xe tăng
em nghe bạn em ở đó kể thôi chứ em đang nhà đất , chả mất xu nào phí dịch vụ cả :D
nghe nói ở đây cao nhất 12 tầng , gần khu biệt thự

E có xiền e cũng sang đấy ở.
Khổ nỗi lại ít xiền

quannt_2013

Xe đạp
ở cc ít xiền hên xui lắm, còn ở cc nhiều tiền mà bị như vậy mới phải thất vọng ah

congngo

Xe điện
Ko cụ ạ, cho thuê là thuê được luôn và giá cao hơn mặt bằng vì khu em đang xây trường học cấp I, II chất lượng cao ngay sát cạnh nhu cầu đều đều, đến khi xây trường thì càng nhiều hơn ạ. Hỏi suốt, kỳ kèo các kiểu từ khi em về ở đến nay ạ. Ngay cả giá nhà cũng tăng hơn ạ.
Cụ ở chung cư cạnh cái công viên có cái hồ hình con cá heo mới đào chưa biết khi nào xong, sát chân chung cư là trường cấp II chất lượng cao Cầu Giấy đang xây, đi bộ 50m là ra trường liên cấp Nguyễn Siêu à?

TÀU NGẦM NỔI

Xe container
Hi hi em thì chỉ sợ người, ko sợ ma.
Nói chuyện ma, nhà cũ em í, hồi con em khoảng 2-3t, nửa đêm nó đang ngủ ngon toàn bật dậy nôn, khóc xong chỉ vào góc nhà “đi chỗ khác đi, sợ lắm”. Em dám chắc nhiều người nghe thế sợ vãi tè, nhưng em cóc sợ, em hỏi con là nhìn thấy gì, tả cho mẹ xem, có mẹ ở đây ko sợ gì cả. Xong em vỗ 1 hồi nó lại ngủ ngon. Chỉ thế thôi chứ nó lớn nhanh bụ bẫm, gia đình yên ổn nên em nghĩ là chẳng có gì phải lăn tăn. Khoảng chục lần con em khóc giữa đêm như thế rồi cũng tự hết. Em kể cho bạn bè, 1 số ng bảo hay đi cúng bái. Em bảo em ko làm gì xấu, sống tốt và nghĩ tốt, em tin nếu có ma thì họ ko làm hại em. Với quan điểm đó, em thấy ma- nếu có- cũng ko đáng sợ. Còn người thì em nhìn thấy nhiều người tệ hơn cả quỷ, chứ đc như ma là còn ngon chán :P
Quay lại chuyện chung cư, em thì ko hẳn chỉ muốn mua chung cư cũ cho rẻ, mà thực ra đây là lần đầu em đi mua chung cư. Em đặt ra tiêu chí là trong khoảng 5-6 tỉ. Em mới đi xem 1 chỗ là nhà em ở bây giờ, đi xem vì em thích vị trí của nó rất gần nhà cũ, nếu mua ở khu vực này thì cả nhà em ko bị đảo lộn về cung đường đi học đi làm. Ai dè đến phát thì thấy thích, hỏi han có đc căn đúng ý, giá lại rẻ, em mua luôn chẳng nghĩ ngợi gì nhiều.
Trước khi sửa, với sự cẩn thận vốn có, ông chồng em cũng đưa thầy đến xem xét làm lễ. Thầy này là thầy quen với gia đình em, là người chuyên làm lễ nhập trạch nhà đất cho nhà em, mà ông í làm lễ xong thì cứ vài năm lại có thêm cái nhà thì gia đình em tin tưởng. Ông í đến khen nhà đẹp, em có hỏi là nhà cũ có sợ gì chuyện nhà chủ trước có vấn đề hay ko. Thì ông í bảo là, mọi thứ do phúc phần gia đình cô chứ chẳng liên quan gì chủ cũ cả. Em nghĩ ông í nói có lý, cũng có thể là động viên em vì em thấy ông này luôn đưa ra quan điểm tích cực, ko quá mê tín, ko doạ dẫm gia chủ. Em cũng muốn tin vào phúc phần tốt đẹp của gia đình mình hơn là lo âu về những thứ mông lung khác, nên thầy bảo thế thì yên tâm mà ở thôi.
Mợ giống em. Em chả sợ ma hay gì hết. Nhưng vợ em lại khác. Việc này thì e buộc phải chiều vợ.

Escobar

[Tịch thu bằng lái]
Mấy chục trang mà các cụ so sánh vẫn chưa có tí tiêu chuẩn chung gì cả, so phải so cùng giá tiền hay cùng diện tích hay thế nào chứ cứ nói chung chung mãi thế?
Ví dụ: 5 tỷ thì chung cư hơn hay nhà đất hơn, cụ thể là gì?
10 tỷ thì sao? 3 tỷ thì sao?
Về mặt nguyên tắc thì nó sẽ tự cân bằng, cùng mức tiền sẽ cùng giá trị sử dụng, cái nào hơn thì giá tiền nó cũng sẽ hơn do có nhiều người chọn mua hơn, và ngược lại,

Duytoan888

Xe hơi
cháy thì nhà đất vẫn cháy và chết như thường

yamaki

Xe buýt
Ở cc có cái lạ là càng cao cấp thì càng mất tự do. Bqt và bql sẽ lấy cái lý do để đảm bảo văn minh chất lượng sống nên cư dân không được làm những thứ như ở cc bình dân và nhà đất. Hoá ra bỏ nhiêu tiền ra để thuê mấy thằng bảo vệ nó giám sát mình, đi lại ứng xử nó hất hàm nhắc nhở.. âu cũng là do các cư dân ông nào cũng nghĩ ta văn minh hơn thằng hàng xóm nên hay ý kiến thế này thế kia và cuối cùng béo thằng bql. Buồn cười lắm ạ. Cứ cái gì của chung là kiểu gì cũng có mấy thằng có lợi ích riêng gắn vào. Có nhiều tiền hơn em cũng xuống nhà đất !

Vdung1972

Xe container
Nơi tôi sinh-Hà Nội.Ngày tôi sinh-Một ngày bỏng ch
Website
www.nhtm.gov.vn
Cụ ở chung cư cạnh cái công viên có cái hồ hình con cá heo mới đào chưa biết khi nào xong, sát chân chung cư là trường cấp II chất lượng cao Cầu Giấy đang xây, đi bộ 50m là ra trường liên cấp Nguyễn Siêu à?
Dạ vâng ạ. Cụ đoán chuẩn đó ạ. Vì con em toàn học NS, Ams, CG nên em về đó từ đầu, may quá năm nay CG về cạnh nhà luôn, đỡ được khoản xe tuyến ạ.