[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2024 Vol 8

pooka

Xe container
Người nào nhìn thấy và tiếp xúc được với người âm thì đấy vừa là món quà vừa là gánh nặng. Là món quà nếu đủ sức đủ năng lượng để điều khiển nó, còn là gánh nặng khi bị yêu cầu phải làm quá sức.

lạc lối

Xe điện
em nghĩ cụ đang lẫn lộn giữa nơi ở và di chuyển.
đưa hài cốt các cụ về quê cũng như việc chuyển nhà, nơi đặt hài cốt là nơi trú ngụ cố định, hay như trần thì gọi là đăng ký hộ khẩu thường trú, còn đi đây đi đó ở nơi nọ nơi kia chỉ là đi du lịch, lâu ngày thì làm cái tạm trú thôi.

kể cả người dương thì em cũng thấy rất nhiều cụ đi đông đi tây đi nga đi pháp, nhưng khi về già lại muốn kiếm mảnh đất ở quê dưỡng già,
Hehe , thế e hỏi cụ đối với những động vật không có xương sống ví dụ như sứa , bạch tuộc , mực ..... thì linh hồn chúng trú ỏ đâu ? , hay cụ cho rằng chỉ con người mới có linh hồn còn các loài động vật khác ko có ? .e cho rằng linh hồn của giới động vật nói chung lưu trú ỏ trong phần máu huyết, các thể dịch chứ ko phải ỏ phần xương cốt vì như e vừa dẫn thì thế giới động vật nhiều loài là ko có xương

Thuoc lao

Xe tăng
Các cụ có địa chỉ xem tử vi không cho em xin ạ

HungNexus

Xe tăng
Min/Mod nào bế cụ Datlui đi mua xe mới học lại bằng lái vậy các cụ

Marance

Xe điện
Em giờ sẽ vào nhà tâm linh thường xuyên ạ. Càng ngày em càng thấy mình có duyên với đất đai, nhà cửa.

Cụ/mợ nào cần bán nhà thì cứ nhắn cho em toạ độ và địa chỉ, em cầu cho cụ/mợ bán nhanh với giá như ý ạ.

Em kính chúc các cụ, mợ tháng mới dồi dào sức khoẻ và mọi việc thành công như ý ạ!
Cụ giúp em việc cho thuê 1 shophouse ở tỉnh với ah!

Hoàng Trang

Xe ngựa
Đó lại là trường hợp vong có thể có "quyền" ở lại nơi mà lúc làm người họ mất, khi mà vong có : oan khí, oán khí hoặc đơn giản là đang có 1 việc mà họ chưa thể buông bỏ

Theo luật, thì về cơ bản việc này là bất hợp pháp. Chủ Lữ điếm mời 1 "quần chúng tích cực" có khả năng alo các Âm sai đến, quần chúng này sẽ thỏa thuận với vong kia về việc:

1. vong sẽ đi theo quần chúng để cùng kiếm ăn hoặc

2. vong có thể siêu thoát về đúng quy trình mà ko bị phạt vì đã cố ý làm trái (tất nhiên là nhờ quần chúng này có tí quan hệ Âm) hoặc

3. vong rắn mặt thì quần chúng sẽ đại diện gia chủ lập cái khế ước, vong cứ ở đó, lùa khách vào cho gia chủ, đuổi bọn vong cô hồn lang thang nhòm ngó, rằm mồng 1 khi điếu thuốc lúc khoanh giò, âm dương cùng vui
(Sẽ có cụ mợ hỏi thế thờ Thổ công rồi cơ mà?
Đơn giản. Thổ công phải ra tay tiễn/ trấn cái vong này. Nhưng ổng làm không nổi. Vậy giờ phải chấp nhận chung một mái nhà, hương khói chia đôi thoai)

4. Vong dữ, bất hợp tác thì quần chúng này ra tay áp chế nộp âm sai nhận thưởng hoặc dữ quá thì bỏ chạy mà báo âm sai đến xử lý

5. Quỷ - level max của vong: quần chúng nếu có chút kinh nghiệm, chỉ nhìn sắc mặt gia chủ, rồi quay người bấm tí độn, thậm chí chỉ cần đứng ngoài nhìn vào cửa ngõ là đã chek xong IP của nhau. Sẽ lựa sức mà thao tác
Quần chúng nào mới vào nghề, không đủ trình, mà cứ hồn nhiên vào trận thì dễ thành trợ lý cho Quỷ lắm

Đây là em tổng hợp các thể loại truyện, chuyện, phim, kể mồm .....mà ra, các Cụ Mợ xem cho vui
Tổng hợp các thể loại nhưng không nhất thiết khác thực tế :D. Em nợ rượu ạ.

công nông tàu

Xe container
Về Phù Lưu Thượng nhà mợ thì có qua Cầu Giẽ quê em không ah hay mợ đi lối Hà Đông vậy?
Em thấy nhà em về quê có mỗi 1 đường là đi qua Hà đông =>Vân đình => qua chợ Đanh 1 tí là về đến làng em.

Bigmoto

Xe container
Em giờ sẽ vào nhà tâm linh thường xuyên ạ. Càng ngày em càng thấy mình có duyên với đất đai, nhà cửa.

Cụ/mợ nào cần bán nhà thì cứ nhắn cho em toạ độ và địa chỉ, em cầu cho cụ/mợ bán nhanh với giá như ý ạ.

Em kính chúc các cụ, mợ tháng mới dồi dào sức khoẻ và mọi việc thành công như ý ạ!
Mùi đất thơm thơm mùi cơm ngấy ngấy:)) nàng phương chời nào thế?

Ngoctungnguyen

Xe tải
Em cũng thấy đấy là chuyện copy nên khỏi bàn. Ở đây khuyến khích kể lại trải nghiệm của bản thân chứ cứ mang chuyện đâu đâu copy về thì không có giá trị gì.
À bác đấy reup lại chuyện của e thôi, đấy là trải nghiệm của e bác ạ, e nhớ năm đó là 2019-2020. Vụ nằm mơ kia là có thật luôn

tieunhupha

Xe điện
Bát vàng do ông anh vua Đường ban, đại diện cho lợi ích thế tục, đắc đạo phải dứt bỏ để đoạn tuyệt nhân gian là chuẩn rồi. Quan trọng hơn, điểm này ẩn chứa triết lý "pháp bất khinh truyền" - những điều quý giá không được trao đi dễ dàng. Mục đích là tránh trao nhầm cho kẻ không xứng đáng thâm nhập phá đạo, là lửa thử vàng. Nhiều người suy rằng đến đất Phật mà còn phải nọ kia chẳng qua là đeo kính râm mà quan sát vậy thôi. Cái này chả cứ trong tôn giáo mà trong đời sống cũng thế thôi, anh Bị chầu chực 3 lần mới mời được anh Minh, cccm có cái gì muốn gửi gắm cũng phải test chán.

Nên em thấy cách hiểu của 2 cụ đều đúng có quyền lợi là phải có nghĩa vụ, được có này phải mất cái kia. Mọi thứ trong vũ trụ đều công bằng, có trả có vay, có cho có nhận. Và để tăng level thì đều phải bị test sấp mặt, chứ đùng cái được bê vào vạch đích ngồi là lại khinh khi rồi tạch.
Em cũng hiểu vậy. Nhưng trong film thấy ánh mắt và cái búng tay của An nan, Ca diếp để test xem có phải vàng thật ko thì thấy phản cảm quá. Rõ là pháp bất khinh truyền nhưng ngụ ý chỉ là sự đánh đổi mà ở đây là món quà quý của nghĩa huynh, kể có là vàng thật thì cũng là thử thách chứ chả lẽ phải đi kiểm định xem có phải thật ko như vậy.

Lead vịt

Xe buýt
Em cứ nghĩ mình em bị tình trạng mất ngủ này :(. Đợt nghỉ lễ 30/4 vừa rồi, người người nhà nhà đi chơi còn em không có ai xem nên 4 ngày đêm thức trắng, mắt đỏ ngầu, ngáo luôn. Bình thường thì cứ thỉnh thoảng lại 1-2 ngày. Mất ngủ triền miên nên em thấy mình già đi chục tuổi. Nhiều người mơ ước có vàng bạc châu báu các kiểu, còn em chỉ có một điều ước nhỏ nhoi là có được giấc ngủ như một người bình thường (:|. Tháng rồi, sau khi xem cái ca "tiền bẩn" kia, là chuỗi đêm dài cứ 1 tiếng em tỉnh 1 lần rồi nằm mãi mới lơ mơ được tí lại tỉnh. Thế mà vào OF vẫn bị mang tiếng là buôn thần bán thánh, chém gió với tào lao, sợ thật!
Các cụ mợ đang được sống một cuộc sống bình thường, thích đi đâu thì đi, làm gì thì làm, đêm kê cao gối ngủ thì hãy trân trọng những gì mình đang có. Cuộc sống của cụ mợ là niềm mơ ước của em :(.
Trước khi đi ngủ, mợ pha ít rựou với nc ấm uống 1 ly xem dễ ngủ hơn không? Kể thế này dễ hiểu chứ trước mợ cứ kể chuyện các ngài vả với quật mợ thẳng cẳng, e cứ hiểu theo nghĩa đen nghe khiếp hãi quá.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Trước khi đi ngủ, mợ pha ít rựou với nc ấm uống 1 ly xem dễ ngủ hơn không? Kể thế này dễ hiểu chứ trước mợ cứ kể chuyện các ngài vả với quật mợ thẳng cẳng, e cứ hiểu theo nghĩa đen nghe khiếp hãi quá.
Vụ mất ngủ không phải là vụ quật kia đâu ạ.

DurexXL

Xe lăn
Cuối tuần nghỉ ngơi thư giãn, em xin mạn đàm về Tây Du ký chút, các cụ mợ nhã giám

Bốn thầy trò Đường Tank

Danh xưng này quá quen thuộc, anh Tank có 3 đồ đệ là Tôn Trư Sa, 4 anh em rong ruổi, quá hợp với công thức chân truyền Trà Tam Riệu Tứ
Lúc nào buồn buồn đường xa chốn rừng sâu núi thẳm, là có thể làm full mâm tá lả, phỏm quật tưng bừng

Tuy nhiên, ở đây nảy ra 1 vấn đề nho nhỏ về số học
Rõ ràng là 4 thầy trò Đường Tank, vậy chứ anh Ngựa thì đâu? Nhẽ phải là 5 chứ nhể

Lật lại hồ sơ nhân sự và vụ việc, ta có thể thấy Anh Ngựa chưa bao giờ lạy hay nhận anh Đường Tank làm sư phụ, do đó, theo biên chế, chỉ có 4 Thầy trò: Đường sư phụ và 3 đệ tử mà thôi

Vậy chứ anh Ngựa join chuyến journey này cùng 4 thầy trò Đường Tank với vai trò gì? Mục đích gì?
Thoạt đầu, ta sẽ tiếp cận từ 1 lý giải khá logique và đơn giản, đó là anh xơi mất con ngựa của anh Tank thì anh phải làm ngựa để thay
Vớ vẩn
Ăn con ngựa thì mua trả 4 con ngựa, 4 thầy trò cũng cưỡi, chả sướng quá, tỷ lệ lợi nhuận đạt 300% (mà theo Marx Đại Mao, thì lợi nhuận này là anh em thương gia sẵn sàng treo cổ phụ thân lên cây)

Vậy thì tại sao anh Ngựa lại phải đi cõng anh Tank, và mặc dù làm phận ngựa, nhưng anh đek lạy anh Tank làm sư phụ, anh cũng chẳng tham gia vào bất kỳ 1 vụ oánh đấm nào mặc dù có lúc anh Tank đã được tắm nước ấm chuẩn bị vào nồi còn anh Ngựa vẫn thản nhiên đứng ngoài cửa động
Đồng thời, đám yêu quẩy cũng chỉ nhăm nhe xơi thịt anh Tank, cùng lắm là rán anh Trư lấy tóp, còn Tôn và Sa thì cho 1 đao xong chuyện (vì xấu xí quá ăn mất thẩm mỹ), chứ tuyệt nhiên, dù là quái nhân gian hay quái là pet của các đại tiên thần thánh, cũng không hề gây khó khăn gì cho anh Ngựa cả
(À quên, có duy nhất 1 vụ anh Ngựa bất đắc dĩ phải ra tay, cái này em sẽ nói ở dưới)

Muốn hiểu thấu đáo vụ này, các cụ mợ cùng em chek CV của anh Ngựa chút

(Continued)