[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Phỗng new

Xe điện
Thời kỳ đầu mới va, mình thiệt hại nặng với bọn pốt, cụ angkorwat nhỉ?
Thời em trong quân ngũ, có một đợt đi huấn luyện, giáo viên chiến thuật và vũ khí của bọn em là cựu binh K cũng hay nói chuyện về đánh nhau với lính pốt. Trước bên mình huấn luyện cán bộ chỉ huy cho pốt nên sau này chúng nó "gậy ông đập lưng ông". Chúng nó cũng sáng tạo thêm một số kỹ thuật đánh du kích kiểu: pháo bắn tập trung mấy phút xong té, chụm 4-5 khẩu B40 - B41 bắn cùng lúc, ngày là dân tối là lính...

Có 1 chuyện ông thầy kể mà em nhớ đến tận bây giờ: cả 1 trung đội của mình đứng chân độc lập bị đặc công pốt nó mò vào thịt toàn bộ. Các chiến sỹ gác bị chúng nó chém chết, các ông còn lại ngủ trên võng đều ăn nguyên hàng loạt AK vào đầu, vào người. Ông ý bảo nhìn hiện trường thương lắm.

prado2012

Xe điện
6h tối e ăn bát miến ngan, 8h tối e ăn 2 bát cơm. Giờ nhìn bát mỳ của cụ thấy bụng lại cồn cào. :(
Đang đấu tranh có nên tung chăn dậy cung phụng ông anh ruột ko đây.
Ghét thật nhở, hôm qua 1:40 em ăn xong cốc mỳ thái hảo hảo. Hức, DurexXL

Gato2009

Xe điện
Con muỗm thân nó xanh, cánh mỏng, chân bé, đầu nhọn, đuôi béo múp. Còn con đầu vuông to gộc, đuôi bé, cánh to dày, chân to có gai, thân xanh cánh viền đỏ hoặc ánh tím là con châu chấu voi còn gọi là châu chấu vua/quan tùy màu sắc ạ. Càng nhiều màu thì chức càng to ạ. Có con gần như 7 sắc cầu vồng nhìn rất oai. Con xấu xí nâu nâu gọi là châu chấu ma.
Con muỗm ăn ngon còn con kia không ngon ạ (em chưa nếm bao giờ).
Mợ chuẩn, quê em xưa dù đói nhưng mấy loại này cũng chỉ ăn châu chấu thường bắt ở cánh đồng, và con muỗm, chứ mấy loại vua, quan, ma quỷ kia thì nhìn đã thấy hãi rồi.

Chỉnh sửa cuối:

prado2012

Xe điện
Hôm nay chị đi đến đền Và thấy cái giếng cổ lại nhớ đến nhà cũ hàng Bông có cái giếng giống thế. Mỗi lần mưa là nước lên mấp mé miệng thành giếng chỉ dùng gáo múc không phải dùng gầu rửa bát rửa rau rất nhàn.
Thế thì mạch nước nhà mợ tốt quá, trong xanh ko mợ?

ZynZyn

Xe lăn
Bây giờ là thời bình, chiến tranh đã qua lâu rồi, chỉ nghe kể lại mà lòng còn sôi sục. Thế mới biết những người lính trên chiến trường, chứng kiến tận mắt đồng đội, đồng chí của mình bị như vậy thì lòng căm thù sẽ ntn.

Thời em trong quân ngũ, có một đợt đi huấn luyện, giáo viên chiến thuật và vũ khí của bọn em là cựu binh K cũng hay nói chuyện về đánh nhau với lính pốt. Trước bên mình huấn luyện cán bộ chỉ huy cho pốt nên sau này chúng nó "gậy ông đập lưng ông". Chúng nó cũng sáng tạo thêm một số kỹ thuật đánh du kích kiểu: pháo bắn tập trung mấy phút xong té, chụm 4-5 khẩu B40 - B41 bắn cùng lúc, ngày là dân tối là lính...

Có 1 chuyện ông thầy kể mà em nhớ đến tận bây giờ: cả 1 trung đội của mình đứng chân độc lập bị đặc công pốt nó mò vào thịt toàn bộ. Các chiến sỹ gác bị chúng nó chém chết, các ông còn lại ngủ trên võng đều ăn nguyên hàng loạt AK vào đầu, vào người. Ông ý bảo nhìn hiện trường thương lắm.

buicongchuc

Xe ba gác
Hôm nay chị đi đến đền Và thấy cái giếng cổ lại nhớ đến nhà cũ hàng Bông có cái giếng giống thế. Mỗi lần mưa là nước lên mấp mé miệng thành giếng chỉ dùng gáo múc không phải dùng gầu rửa bát rửa rau rất nhàn.
Giếng này nước trong và mát lắm đây.

Mimeo

Xe điện

angkorwat

Xe container
Người OF

Không những thời kỳ đầu mà sau này cũng vậy. Đây là một cuộc chiến mà lính ta bị thương vong nhiều.
Đặc công nó thường mò vào các chốt phòng ngự của ta tập kích rồi rút về.
Bọn A3 lên thay bọn A2 chúng em đã bị hy sinh hết 8 thằng. Ngay đêm đầu tiên lên chốt. Sau gần 1h, A1 và A2 được xe của E chở lên thì đã tàn cuộc.
Linh cảm khi bàn giao chốt cho A3 của em là khá chuẩn. Chuyện em đã kể trong thớt này.

Phỗng new

Xe điện
Không những thời kỳ đầu mà sau này cũng vậy. Đây là một cuộc chiến mà lính ta bị thương vong nhiều.
Đặc công nó thường mò vào các chốt phòng ngự của ta tập kích rồi rút về.
Bọn A3 lên thay bọn A2 chúng em đã bị hy sinh hết 8 thằng. Ngay đêm đầu tiên lên chốt. Sau gần 1h, A1 và A2 được xe của E chở lên thì đã tàn cuộc.
Linh cảm khi bàn giao chốt cho A3 của em là khá chuẩn. Chuyện em đã kể trong thớt này.
Sau mình có điều chỉnh cách đánh đấy cụ. Lúc đánh Mỹ thì mình đánh phi đối xứng, sang K thì bị pốt nó dùng chính cách này để bem lại.

Việc cả 1b bị đặc công pốt nó diệt được ông thầy kể lại khi chúng em học bài: b bộ binh trong phòng ngự. Hôm đó đang bàn về công tác gác, giáo viên thuyết trình về tầm quan trọng của gác như thế nào, đưa ra quả ví dụ thực tiễn mà cả hội ngồi im phăng phắc.

Sau này, thi thoảng phải đi làm cán bộ khung, em cũng rất chú tâm đến việc kiểm tra và "xử phạt" các cậu gác đêm :D

Xe nội lước

Xe container
Cụ ạ, nhiều người do thể trạng/hấp thu/...nên có ăn nữa, ăn mãi cũng không béo được đâu. Thời sinh viên em ăn cơm chung với 1 bà chị, cứ mỗi lần 2 chị em đi chợ là người bán nhìn theo kiểu em ăn hết phần của bà ấy nhưng họ có biết đâu rằng bả ăn gấp đôi em mà gầy như cây sậy. Em chỉ cần uống nước, hít hít không khí xong ra ngoài trời quang hợp cũng tăng cân 😂😂😂
Mợ ZynZyn lặn mất rồi...😆
Em giai đoạn ăn khỏe nhất cũng chỉ đc ngày 3 bữa...sáng 1,2 tô cháo. Trưa và tối mỗi bữa cũng chỉ đc 7,8 bát cơm.. ăn vặt thì không hoặc lâu lâu bạn rủ ..đi cho vui ..có cũng đc mà không cũng đc..có nhưng ít khi ăn đêm trừ hôm nào thức khuya làm gì đó.
Hồi tn thì lấy đâu tiền mà ăn phở đều nên đã ăn thì hay ăn 2 bát luôn cho tiện.

ZynZyn

Xe lăn
E vẫn ngồi nguyên đây, chưa lăn đi đâu cả cụ ạ :)):)):))
E bị cái mồm làm khổ cái thân :D Nhưng e vô tư nhờ bây giờ là thời đại kts lên ngôi, dáng ng thon thon hình vại, thoai thoải hình chum chỉ sau 3p đã thành cô Kim siêu 3 vòng rồi ;));));))

Mợ ZynZyn lặn mất rồi...😆
Em giai đoạn ăn khỏe nhất cũng chỉ đc ngày 3 bữa...sáng 1,2 tô cháo. Trưa và tối mỗi bữa cũng chỉ đc 7,8 bát cơm.. ăn vặt thì không hoặc lâu lâu bạn rủ ..đi cho vui ..có cũng đc mà không cũng đc..có nhưng ít khi ăn đêm trừ hôm nào thức khuya làm gì đó.
Hồi tn thì lấy đâu tiền mà ăn phở đều nên đã ăn thì hay ăn 2 bát luôn cho tiện.

E bị cái mồm làm khổ cái thân :D Nhưng e vô tư nhờ bây giờ là thời đại kts lên ngôi, dáng ng thon thon hình vại, thoai thoải hình chum chỉ sau 3p đã thành cô Kim siêu 3 vòng rồi ;));));))
Vợ em ăn uống cũng bình thường mà lúc nào cũng có 40kg. Ngày trước lúc đẻ 2 đứa thì cũng chỉ tăng cùng lắm 10 xong lại về như cũ . làm thế nào lên siêu vòng 3 bjo mợ ơi :D

BDS68

Xe Cứu Trợ
Người OF
Vợ em ăn uống cũng bình thường mà lúc nào cũng có 40kg. Ngày trước lúc đẻ 2 đứa thì cũng chỉ tăng cùng lắm 10 xong lại về như cũ . làm thế nào lên siêu vòng 3 bjo mợ ơi :D
Èo! Vợ cụ có 4 chục ký thôi á ? bằng 1/2 vợ em #:-s

DurexXL

Xe lăn
Mợ không lăn được đâu, lăn là đội gần 10 yến như iêm; chỉ có Cụ anh nào vừa mắt Mợ thì mới mời Mợ rời hài hoa lên xe được thôi

Mimeo

Xe điện
Vấn đề các thầy điện nuôi giữ âm binh thực sự rất nặng nề, làm cho các âm hồn bị mắc kẹt lại cõi dương gian, sự sân hận của họ sẽ tăng lên mỗi ngày...
Nhà các cm khi có việc phải cúng mà không tự làm được thì hãy rất cẩn trọng khi mời thầy vì có thể "thầy" sẽ ký gửi âm binh ở nhà mình. Ngày trước em đã chứng kiến một gia đình khi mời thầy chùa cúng rằm thì phát hiện khi mời thầy bốc bát hương nhà mới đã ký gửi âm binh ở đấy. Phải mời sư thầy cao tay khác mới giải thoát được cho âm binh đi.
Ôi lại có cả như vậy nữa cơ ạ. Rủi ro, sợ quá cụ ạ. Em thấy nhiều nhà bốc bát hương thường mời thầy chùa bốc cho an tâm, căn bản do là ko đi xem, ko biết thày nào vào với thày nào.

Gần nhà em cũng có 1 điện của 1 cô nghe nói bảo khá thiêng, dân tứ xứ đổ về làm lễ nhiều, việc cô đó nuôi âm binh là chắc chắn cả làng công nhận. Mà có khi vì thế nên nhà cửa cô ấy yên tâm ko bao giờ lo trộm ghé thăm :D

Soinho

Xe hơi
Hồi xưa em học tiếng Kh'mer thì ngữ pháp nó không có gì, giống như tiếng Việt. Chủ yếu phải nhớ nhiều từ vựng. Em kiếm mảnh mếch dựng cổ cứng của áo sơ mi. Dùng cái ống inox đường kính bằng quân cờ, cắt lấy vài nghìn mảnh tròn tròn. Viết từ vào đó, dùng dây điện nhỏ xâu vào. Mỗi xâu khoảng 200 mảnh là 200 từ. Em làm hơn chục xâu treo trên tường. Mỗi ngày em lấy bất kỳ một xâu đút túi. Lúc nào rảnh thì vác ra ngồi lần như các cụ sư lần tràng hạt ấy. Nhất là những lúc đưa chú NĐ đi làm việc. Ngồi chờ vừa hút thuốc vừa lần xâu từ vựng. Vậy mà cũng hiệu quả phết. Bọn cùng học gọi em là " từ điển sống" vì em nhớ từ gấp 2-3 lần chúng nó.

Các cụ phi nhanh quá. Tìm chỗ viết dở tối qua mà chưa thấy.😢
Con gái em cũng dùng thẻ để học từ giống như cụ khi cháu ôn luyện SAT, nhưng bây giờ thì nó ra cửa hàng VPP, mua cái tệp giấy bìa cứng kích thước như thẻ name card và viết các từ mới trên đó để mang theo và học từ mới.

Trạng thái
Thớt đang đóng