[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

DurexXL

Xe lăn
Phở cơm nguội nữa nhỉ cụ. Giờ chỉ có hội già ăn kiểu này.
Có cửa hàng họ chưng sẵn tóp mỡ và hành khô, rất thơm cụ ạ.
Em thích hành lá hơn, lão thử xem:D
Bao thuốc nhìn quen quá :)):)):))
Em lên phòng rồi
Tối không ăn j, khuya húp thèm bát mỳ mà đầy cả bụng
Thấy mỗi bắn khói là ngon, già thật rồi

ZynZyn

Xe lăn
6h tối e ăn bát miến ngan, 8h tối e ăn 2 bát cơm. Giờ nhìn bát mỳ của cụ thấy bụng lại cồn cào. :(
Đang đấu tranh có nên tung chăn dậy cung phụng ông anh ruột ko đây.

Em lên phòng rồi
Tối không ăn j, khuya húp thèm bát mỳ mà đầy cả bụng
Thấy mỗi bắn khói là ngon, già thật rồi

ZynZyn

Xe lăn

Xe nội lước

Xe container
Cụ tính 1 ngày = 48h ạ? ;));));))
À..em không định tính 48h, già nó lẫn đấy 🤣. Nhưng chưa đủ 24 tiếng mà mợ ( hay cụ đây ) ăn khỏe gớm vậy nó phản ánh không tương thích với cái AVata.. thế em mới nghi 🫢
Em hiểu là sơ cua ngoài bữa chính đúng không ?.?🤪

Hoàng Trang

Xe ngựa
À..em không định tính 48h, già nó lẫn đấy 🤣. Nhưng chưa đủ 24 tiếng mà mợ ( hay cụ đây ) ăn khỏe gớm vậy nó phản ánh không tương thích với cái AVata.. thế em mới nghi 🫢
Em hiểu là sơ cua ngoài bữa chính đúng không ?.?🤪
Cụ ạ, nhiều người do thể trạng/hấp thu/...nên có ăn nữa, ăn mãi cũng không béo được đâu. Thời sinh viên em ăn cơm chung với 1 bà chị, cứ mỗi lần 2 chị em đi chợ là người bán nhìn theo kiểu em ăn hết phần của bà ấy nhưng họ có biết đâu rằng bả ăn gấp đôi em mà gầy như cây sậy. Em chỉ cần uống nước, hít hít không khí xong ra ngoài trời quang hợp cũng tăng cân 😂😂😂

Bigmoto

Xe container
Em hỏi các cụ các mợ điều này nhé!

trước hết: là có Âm Binh không?
tiếp nữa: là có Thiên Binh hay không?

các cụ mợ có tin là Âm binh và Thiên binh suốt ngày canh chừng nhau không ạ??? X_X8-x
Em chẳng biết thực tế thế nào?! Nhưng em nghĩ là có âm binh. Ông ngoại em - con em gọi là cụ - có nuôi âm binh. Phần lớn em nghe kể lại, vì ông ngoại mất lúc em 2-3 uổi gì ấy nên em không biết thế nào cả. Em chỉ biết mẹ em kể ông có điện thờ và có nuôi âm binh. Ông ngoại em bị bệnh dạ dày, theo em đoán bây giờ là bi K. Thời đấy có BS, sau này là BS nổi tiếng ở VN đã mổ cắt dạ dày cho ông ngoại em và bảo luôn sống được 3 năm nữa.
Đúng 3 năm sau thì ông ngoại em mất thật. Ông ngoại em điện cho bố mẹ em là ốm, về ngay. Có mỗi bố em đưa em về cùng, vì mẹ em mới sinh thằng em trai em ko về được.
Về đến nhà ông nằm trên giường nhưng vẫn nói chuyện bình thường. Thấy bố em kể, ông bảo 9h sáng mai ông đi. 9h sáng hôm sau chuông đồng hồ gõ 9 tiếng thì ông ngoảnh mặt vào tường đi thật.
Rồi mọi việc cũng qua đi. Năm 92-93 gì ấy em về giỗ ông. Có mời ông thầy cúng nào đó về cúng. Trong lúc cúng, ông thầy cúng bảo sao nhà mày không giải phóng cho âm binh đi mà cứ để người ta vật vờ bao nhiêu năm thế vậy?!
Lúc đấy mọi người mới ngớ ra và nói là có nghe nói ông em nuôi âm binh nhưng chẳng ai biết thế nào cả?!
Ông thầy cúng bảo thôi được rồi, tôi làm lễ giải phóng âm binh cho người ta còn đầu thai kiếp khác.
Sau đó ông thày yêu cầu bổ xung mấy thứ lễ vật rồi làm lễ giải phóng âm binh. Em thấy lâu phết, nhưng chẳng hiểu gì cả.
Túm lại nhà cụ ngoại giờ ko vướng bận gì nữa rồi.

buicongchuc

Xe ba gác
Em chẳng biết thực tế thế nào?! Nhưng em nghĩ là có âm binh. Ông ngoại em - con em gọi là cụ - có nuôi âm binh. Phần lớn em nghe kể lại, vì ông ngoại mất lúc em 2-3 uổi gì ấy nên em không biết thế nào cả. Em chỉ biết mẹ em kể ông có điện thờ và có nuôi âm binh. Ông ngoại em bị bệnh dạ dày, theo em đoán bây giờ là bi K. Thời đấy có BS, sau này là BS nổi tiếng ở VN đã mổ cắt dạ dày cho ông ngoại em và bảo luôn sống được 3 năm nữa.
Đúng 3 năm sau thì ông ngoại em mất thật. Ông ngoại em điện cho bố mẹ em là ốm, về ngay. Có mỗi bố em đưa em về cùng, vì mẹ em mới sinh thằng em trai em ko về được.
Về đến nhà ông nằm trên giường nhưng vẫn nói chuyện bình thường. Thấy bố em kể, ông bảo 9h sáng mai ông đi. 9h sáng hôm sau chuông đồng hồ gõ 9 tiếng thì ông ngoảnh mặt vào tường đi thật.
Rồi mọi việc cũng qua đi. Năm 92-93 gì ấy em về giỗ ông. Có mời ông thầy cúng nào đó về cúng. Trong lúc cúng, ông thầy cúng bảo sao nhà mày không giải phóng cho âm binh đi mà cứ để người ta vật vờ bao nhiêu năm thế vậy?!
Lúc đấy mọi người mới ngớ ra và nói là có nghe nói ông em nuôi âm binh nhưng chẳng ai biết thế nào cả?!
Ông thầy cúng bảo thôi được rồi, tôi làm lễ giải phóng âm binh cho người ta còn đầu thai kiếp khác.
Sau đó ông thày yêu cầu bổ xung mấy thứ lễ vật rồi làm lễ giải phóng âm binh. Em thấy lâu phết, nhưng chẳng hiểu gì cả.
Túm lại nhà cụ ngoại giờ ko vướng bận gì nữa rồi.
Vấn đề các thầy điện nuôi giữ âm binh thực sự rất nặng nề, làm cho các âm hồn bị mắc kẹt lại cõi dương gian, sự sân hận của họ sẽ tăng lên mỗi ngày...
Nhà các cm khi có việc phải cúng mà không tự làm được thì hãy rất cẩn trọng khi mời thầy vì có thể "thầy" sẽ ký gửi âm binh ở nhà mình. Ngày trước em đã chứng kiến một gia đình khi mời thầy chùa cúng rằm thì phát hiện khi mời thầy bốc bát hương nhà mới đã ký gửi âm binh ở đấy. Phải mời sư thầy cao tay khác mới giải thoát được cho âm binh đi.

thanhtrung052

Xe tăng
Trước tết nhà trên HN e có hiện tượng ntn. Đầu tiên là 5h sáng còi oto kêu liên hồi. Sau đó e k thể tắt đc phải tháo bình. Rồi sau đó lắp lại thì hỏng luôn.e mới check cam xem lý do. Thì thấy đốm sáng bay rất chậm lượn lờ. E lưu video lại. Chiều e xem lại video thì hỏng cam luôn.
Định đăng luôn vào thớt này hỏi các cụ mà quên mất. Bgio mới nhớ đăng
E để xe bên cạnh nhà. Con spark này bị ạ.

Chỉnh sửa cuối:

114hangbong

Xe cút kít
Do máy em chụp thôi ạ. Bên ngoài tháp rêu phong mà chị. Nay đại lễ nên em ở ngoài chuẩn bị chứ chiều mới vào trong ạ.
Hôm nay chị đi đến đền Và thấy cái giếng cổ lại nhớ đến nhà cũ hàng Bông có cái giếng giống thế. Mỗi lần mưa là nước lên mấp mé miệng thành giếng chỉ dùng gáo múc không phải dùng gầu rửa bát rửa rau rất nhàn.

angkorwat

Xe container
Người OF
Hôm nay chị đi đến đền Và thấy cái giếng cổ lại nhớ đến nhà cũ hàng Bông có cái giếng giống thế. Mỗi lần mưa là nước lên mấp mé miệng thành giếng chỉ dùng gáo múc không phải dùng gầu rửa bát rửa rau rất nhàn.
Lâu lắm mới lại nhìn thấy giếng nước và cái gàu xưa.

Trạng thái
Thớt đang đóng