[Funland] Nơi chia sẻ những câu chuyện Tâm linh trong cuộc sống thường ngày 2023 Vol 7

Trạng thái
Thớt đang đóng

Khoai Cún

Xe tăng
Bị che mắt như kiểu bị dẫn dụ ấy mợ, thấy những thứ không có thật (dưới góc nhìn của vật lý và sinh học) nhưng nó cứ y như thật! Mọi thứ sau đó vẫn nhớ bt
Em nhớ đời một lần, hình như đã từng kể trong topic tâm lịinh rồi đó. Bình thường có các thêm vàng bạc kim cương lẫn zai đẹp cũng đừng hòng dụ em rẽ tay trái để đi lối đó được nhé. Đường đi chuẩn phải là đi thang máy xuống tầng 4, rẽ phải, đi cầu thang nối sang tòa đối diện. Thế nào hôm đó em lại lẫn lộn đi vào cầu thang kính nối hai tòa nhà treo lơ lửng tầng 7. Lúc tỉnh ra đã ở giữa cầu thang rồi, đi tiếp hay quay về đều hết hồn. Em phải tháo giày, dò dẫm từng bước một, thiếu mỗi nước bò để đi hết cái cầu thang đó thôi. Nói chung phải người nào sợ độ cao mới hiểu cảm giác sợ tới đông máu, tim ngừng đập cơ.
Mà cụ ơi, cho em hỏi việc này. Thỉnh thoảng ở những chỗ rẽ, góc cầu thang, góc khuất... em hay có cảm giác liếc thấy một bóng đen. Kiểu vụt xoẹt qua khóe mắt ấy, xong quay lại nhìn thì không thấy gì cả. Đợt 2016-2019 em rất hay gặp, xong ngắt quãng từ 2020 đến giờ lại hay thấy.
Có vấn đề gì cần chú ý không ạ? Hay em cần đi khám lại thị lực.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Trước em còn đọc được người trở về thế kỉ 19 giữa Paris khi đi vô một lâu đài cổ. Có những điểm rách không thời gian nên bị lọt vào và may mắn quay về. Cũng có thể mợ ở không thời gian khác. Nhìn mẫu quần áo là biết ngay nhất là công an.
Em vẫn nhận thức được khung cảnh cùng thời em đang sống mà mợ, chỉ có nhà tang lễ, 2 người mặc đồng phục đứng ở cửa, ngôi nhà bỏ hoang có mái ngói đổ nát và những tên đường là không tồn tại trong thực tế thôi. Và sự việc xảy ra giữa buổi sáng nắng đẹp, em cũng không đói để bị tụt huyết áp hay hoa mắt gì cả.

Khoai Cún

Xe tăng
Em vẫn nhận thức được khung cảnh cùng thời em đang sống mà mợ, chỉ có nhà tang lễ, 2 người mặc đồng phục đứng ở cửa, ngôi nhà bỏ hoang có mái ngói đổ nát và những tên đường là không tồn tại trong thực tế thôi. Và sự việc xảy ra giữa buổi sáng nắng đẹp, em cũng không đói để bị tụt huyết áp hay hoa mắt gì cả.
Em nhớ post đó của Trang, mọi người còn dự đoán đó là nhà tang lễ bv 108-bộ quốc phòng nữa. Xong cũng chả kết luận được gì.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em nhớ đời một lần, hình như đã từng kể trong topic tâm lịinh rồi đó. Bình thường có các thêm vàng bạc kim cương lẫn zai đẹp cũng đừng hòng dụ em rẽ tay trái để đi lối đó được nhé. Đường đi chuẩn phải là đi thang máy xuống tầng 4, rẽ phải, đi cầu thang nối sang tòa đối diện. Thế nào hôm đó em lại lẫn lộn đi vào cầu thang kính nối hai tòa nhà treo lơ lửng tầng 7. Lúc tỉnh ra đã ở giữa cầu thang rồi, đi tiếp hay quay về đều hết hồn. Em phải tháo giày, dò dẫm từng bước một, thiếu mỗi nước bò để đi hết cái cầu thang đó thôi. Nói chung phải người nào sợ độ cao mới hiểu cảm giác sợ tới đông máu, tim ngừng đập cơ.
Mà cụ ơi, cho em hỏi việc này. Thỉnh thoảng ở những chỗ rẽ, góc cầu thang, góc khuất... em hay có cảm giác liếc thấy một bóng đen. Kiểu vụt xoẹt qua khóe mắt ấy, xong quay lại nhìn thì không thấy gì cả. Đợt 2016-2019 em rất hay gặp, xong ngắt quãng từ 2020 đến giờ lại hay thấy.
Vụ đó em nhớ. Thị lực của cún vẫn ổn, tin em đi :D.

prado2012

Xe điện
Cún thảm nhỉ, chị cũng sợ độ cao nhưng ko đến nỗi như em. Chỗ chênh vênh hay leo núi thì chả khoái tí nào.

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Cái này em tin có. Có điều nói ra, nhất là ngoài thớt này, sẽ bị coi là điên :))
Vâng ạ, vậy nên mình cứ "điên" trong thớt này thôi :D

Có giống cảm giác khi em bị dẫn đi vòng quanh qua 1 nhà tang lễ, 1 căn nhà có mái ngói đổ nát và những tên đường lạ hoắc hoàn toàn không tồn tại trong thực tế không ạ?
Kiểu đấy, một kiểu bị dẫn đi, tâm thức rất mơ hồ với bối cảnh thực tại

angkorwat

Xe container
Người OF
Vụ đó quãng năm 2019 em đã kể ở thread trước. Em không nghĩ đó là 1 không gian khác nhưng em có nhìn thấy 2 người chắc chắn không hề tồn tại trong thực tế. Khu vực em bị dẫn đi vòng quanh là trong nội thành, rất đông đúc, em chạy xe máy nhưng cũng không đâm vào ai 🤣. Em vẫn biết dừng đèn đỏ và nhận thức được việc đi qua 1 chốt CSGT 2 lần. Em còn lôi map trên điện thoại ra, bật chế độ dẫn đường rồi đi theo nhưng vẫn không thoát (và những tên đường trên map em nhìn thấy thời điểm đó thực tế không hề tồn tại).
Trời bịt mắt đấy. Tìm cái chìa khóa mãi không thấy đâu. Một lúc sau thấy nó lù lù trên bàn ngay trước mắt mà lúc nãy không thấy 🤓. Và cũng có trường hợp đang đi tự nhiên dừng lại chẳng vì lý do gì, ngồi xuống mò trong đám cỏ phía trước moi được quả mìn nhựa của Tàu, nếu đi tiếp 3 bước chân nữa thì khả năng sẽ được phủ cờ trên mặt.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em nhớ post đó của Trang, mọi người còn dự đoán đó là nhà tang lễ bv 108-bộ quốc phòng nữa. Xong cũng chả kết luận được gì.
Nhà tang lễ 108 em biết mà cún. Vấn đề là cái nhà tang lễ em đi qua lại rất kỳ lạ khi cổng rất cao, toàn bộ bằng gỗ nặng trịch, đen như gỗ lim ấy và kín mít, không trông thấy gì bên trong, lại ngay khúc quanh kiểu ngã 3 đường và vỉa hè bé tí đủ đặt 2 cái vòng hoa trắng và 2 người đứng 2 bên.

Khoai Cún

Xe tăng
Vụ đó em nhớ. Thị lực của cún vẫn ổn, tin em đi :D.
🤣🤣🤣
Cái hồi hay nhìn thấy bóng đó là thời điểm cái wc sát phòng làm việc "quấy" nhất đó, đợt này đang sửa 2 khu wc block sát cạnh, khóa hết rồi. Thôi, mong là thị lực còn hơn, nhỡ bả Myrth về ám lại thì thôi, chị em nhà Cún phải dắt díu nhau xuống tầng khác để xài wc mất. Điện đóm cầu thang còn hỏng hết rồi chứ 🥵🥵🥵

prado2012

Xe điện
Vậy là mợ về cùng thời nhưng không gian khác.

DurexXL kiểu như anh Diệp thiên sư chia mình vè 2 không gian khác nhau để đẹp lòng làm chồng của cả 2 bà trong đoạn kết ấy nhỉ. Số đỏ thật.

Hoàng Trang

Xe ngựa
🤣🤣🤣
Cái hồi hay nhìn thấy bóng đó là thời điểm cái wc sát phòng làm việc "quấy" nhất đó, đợt này đang sửa 2 khu wc block sát cạnh, khóa hết rồi. Thôi, mong là thị lực còn hơn, nhỡ bả Myrth về ám lại thì thôi, chị em nhà Cún phải dắt díu nhau xuống tầng khác để xài wc mất. Điện đóm cầu thang còn hỏng hết rồi chứ 🥵🥵🥵
Trời ạ, toà nhà hiện đại xây chưa lâu mà cái gì cũng hỏng thế này thì tệ quá ạ.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Trời bịt mắt đấy. Tìm cái chìa khóa mãi không thấy đâu. Một lúc sau thấy nó lù lù trên bàn ngay trước mắt mà lúc nãy không thấy 🤓. Và cũng có trường hợp đang đi tự nhiên dừng lại chẳng vì lý do gì, ngồi xuống mò trong đám cỏ phía trước moi được quả mìn nhựa của Tàu, nếu đi tiếp 3 bước chân nữa thì khả năng sẽ được phủ cờ trên mặt.
Vụ giấu đồ thì thỉnh thoảng em có gặp, còn ca moi mìn của cụ thì đúng kiểu "số tôi còn lâu mới chết" :)).

prado2012

Xe điện
Bà cô Tổ của cụ đỡ cụ còng lưng

datlui

[Tịch thu bằng lái]
May quá đó chỉ là cảm giác, chứ nhỡ thấy thật thì tè trong quần luôn ạ 🤣

em sẽ lys giải hiện tượng này sau dưới quan điểm của em.

prado2012

Xe điện
🤣🤣🤣
Chị cũng mê Harry Potter;))

Khoai Cún

Xe tăng
Cún thảm nhỉ, chị cũng sợ độ cao nhưng ko đến nỗi như em. Chỗ chênh vênh hay leo núi thì chả khoái tí nào.
Vâng, em sợ thế nên chắc chắn tỉnh táo không bao giờ đi lên cầu thang ấy. Em không làm sao nhớ được bằng cách nào lại đi ra đó, chỉ nhớ đang mơ hồ nghe có tiếng người gọi tên từ dưới sảnh, giật mình tỉnh lại hai tay đã bám mép lan can, cúi người nhìn xuống dưới rồi. Em sợ tới ngồi bệt xuống. May hồi đó là đợt covid, đi làm 50/50 nên vắng, chả ai nhìn thấy, không có mà vác rổ lên che mặt 😥.

prado2012

Xe điện
May quá đó chỉ là cảm giác, chứ nhớ thấy thật thì tè trong quần luôn ạ 🤣

em sẽ lys giải hiện tượng này sau dưới quan điểm của em.
Cũng ít người gặp nhỉ cụ. Mợ Cún là cảm âm tốt đấy chứ, Cún nhể;))

datlui

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, em sợ thế nên chắc chắn tỉnh táo không bao giờ đi lên cầu thang ấy. Em không làm sao nhớ được bằng cách nào lại đi ra đó, chỉ nhớ đang mơ hồ nghe có tiếng người gọi tên từ dưới sảnh, giật mình tỉnh lại hai tay đã bám mép lan can, cúi người nhìn xuống dưới rồi. Em sợ tới ngồi bệt xuống. May hồi đó là đợt covid, đi làm 50/50 nên vắng, chả ai nhìn thấy, không có mà vác rổ lên che mặt 😥.
Kiểu của mợ tựa như các trường hợp trầm cảm sau sinh ấy, đôi khi đang phơi đồ trên sân thượng thì cứ nghe tiếng nói "nhảy xuống đi, nhảy xuống đi..."; còn đang thái rau thái thịt thì nghe tiếng "cắt vào tay mình đi...", nhiều nười còn nghe chiêu dụ "ra cầu nhảy xuống đi, sẽ bớt mệt..."

Ga_son

Xe điện
Có giống cảm giác khi em bị dẫn đi vòng quanh qua 1 nhà tang lễ, 1 căn nhà có mái ngói đổ nát và những tên đường lạ hoắc hoàn toàn không tồn tại trong thực tế không ạ?
Có thể mợ vẫn đứng đấy chả đi đâu cả, nhưng có ai đó đã chèn thông tin truyền từ mắt, các giác quan khác, thậm chí là cả giác quan thứ 6 lên não mợ, làm mợ cảm thấy đang đi vào 1 chỗ nào đó xa lạ hoặc ko có thực :D đấy gọi là chiếm quyền điều khiển.

Hoàng Trang

Xe ngựa
Có thể mợ vẫn đứng đấy chả đi đâu cả, nhưng có ai đó đã chèn thông tin truyền từ mắt, các giác quan khác, thậm chí là cả giác quan thứ 6 lên não mợ, làm mợ cảm thấy đang đi vào 1 chỗ nào đó xa lạ hoặc ko có thực :D đấy gọi là chiếm quyền điều khiển.
Được đứng 1 chỗ đã tốt cụ ạ 😂. Em đi ra được gần đến Trần Khát Chân, Bà Triệu thậm chí gần bờ Hồ rồi còn bị điều hướng quay lại cơ 😂.

Trạng thái
Thớt đang đóng